Summoner Master Forum
October 01, 2024, 04:06:08 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Lets post the combo of CURSED KNIGHT  (Read 4233 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
phillyindy
Member

Email
« on: March 22, 2007, 01:28:42 PM »

I am in japan now so I cant make it into thai language....So, anyone know Cursed knight? I can not remember the name but I can remember Its effect..........It is when we can attack a monster and we win.We can get opperments monsters from the top of the deck to the shrine by the level of monster that we win from attacking..So anyone could tell me what does this one good to combo with? ??? Thank you everyone who tell me ;D ;D

The Chemist of Smn
Member

« Reply #1 on: March 22, 2007, 02:16:04 PM »

It is combo with Banyip

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #2 on: March 22, 2007, 02:41:46 PM »

Cursed Knight from the Abyss

phillyindy
Member

Email
« Reply #3 on: March 26, 2007, 12:25:19 AM »

เอ่อ.....Banyip เนี่ยมาจากซองไหนอ่ะคับ.......แรด้วยป่าวอ่า........แล้วคอมดบยังไง เอฟเฟคคืออะไร

James KuB
Member

« Reply #4 on: March 26, 2007, 12:27:44 AM »

เอ่อ.....Banyip เนี่ยมาจากซองไหนอ่ะคับ.......แรด้วยป่าวอ่า........แล้วคอมดบยังไง เอฟเฟคคืออะไร

Bunyip อยุ่ซอง NEO EX เป้น แรร์ ความสามารถ ตกไชร์น จากกองหรือมือ จะเข้ามาในสนามพร้อม +at/df 2

ใช้ กับ Fildema ก็ได้ เอฟเฟค คล้าย บันยิป แต่ไม่ + เป็น แรร์ อยุ่ซอง NEO

JZK
Member

« Reply #5 on: March 26, 2007, 02:22:53 AM »

โอ้อ่านไม่ออก รู้ว่า เปงญี่ปุ่น

phillyindy
Member

Email
« Reply #6 on: March 26, 2007, 01:30:42 PM »

Is there are any other card to combo with cused knight from abyss?

ENVY
Member

Email
« Reply #7 on: March 26, 2007, 01:49:19 PM »

Is there are any other card to combo with cused knight from abyss?

ญี่ปุ่นแอบมีหลุดกลายร่างเป็นคนไทยด้วยแหะ(ไม่เนียนเยย )

72 Demons
Member

« Reply #8 on: March 26, 2007, 03:14:26 PM »

เหอๆ...แปลงร่างได้ด้วย ......

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #9 on: March 26, 2007, 04:19:58 PM »

แล้วไหง มีพิมพ์ไทยด้วยง่ะ - -"

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #10 on: March 26, 2007, 04:56:57 PM »

แปลเอาพอประมาณละกันนะ

เค้าบอกว่า  เค้าอยู่ที่ญี่ปุ่น  ในขณะนี้ไม่สามารถพิมพ์ไทยได้  มีใครรู้จัก Cursed knight  บ้าง (Cursed Knight from the Abyss)

เค้าจำชื่อการ์ดไม่ได้ แต่จำอบิลิตี้มันได้ คือถ้ามันทำลายซีลสำเร็จเราสามารถนำการ์ดซีลใบบนสุดของกองการ์ด  ฝ่ายตรงข้าม

ลง shrine ได้ ตามเลเวลของซีลที่ Cursed Knight from the Abyss  ทำลาย

มีอะไรที่เอามาคอมโบกับ Cursed Knight from the Abyss  ได้บ้าง  ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบครับ

งั้นก่อนอื่นบอกก่อนนะครับว่าคอมฯ ของต่างประเทศ (คิดว่าส่วนมากไม่ว่าประทศอะไร) มันไม่มี ฟร้อนภาษาไทยนะครับ

ถ้าจะใช้ต้องหามาลงเอง  ซึ่งจะพิมพ์ไทยไม่ได้ก็ไม่แปลกถ้าใช้อยู่ต่างประเทศจริง  แต่ที่มีรีพลายภาษาไทยออกมา

แสดงว่าลงฟร้อนแล้ว  หรือไม่ก็อำเราเล่นนิดหน่อย     อีกอย่างคือเค้าบอกว่าอยู่ที่ญี่ปุ่นไม่ได้บอกว่าเป็นคนญี่ปุ่น

ไม่งั้นคงอ่านรีพลายภาษาไทยหรือพิมพ์ภาษาไทยมาไม่ได้หรอก

แล้วจากความสามารถของ Cursed Knight from the Abyss  คือนำซีลของฝ่ายตรงข้ามลง shrine    ตามเลเวลซีล

ที่เราทำลาย นะครับ  ไม่ใช่ของกองการ์ดเรา   คิดว่า บันหยิบ  หรือ ฟีเดลม่า  คงใช้ไม่ได้นะ

คอมโบ้  ทำได้นะแต่ยาก  ไว้เดี๋ยวมาโพสต่อละกัน

ENVY
Member

Email
« Reply #11 on: March 26, 2007, 08:37:22 PM »

แปลเอาพอประมาณละกันนะ

เค้าบอกว่า  เค้าอยู่ที่ญี่ปุ่น  ในขณะนี้ไม่สามารถพิมพ์ไทยได้  มีใครรู้จัก Cursed knight  บ้าง (Cursed Knight from the Abyss)

เค้าจำชื่อการ์ดไม่ได้ แต่จำอบิลิตี้มันได้ คือถ้ามันทำลายซีลสำเร็จเราสามารถนำการ์ดซีลใบบนสุดของกองการ์ด  ฝ่ายตรงข้าม

ลง shrine ได้ ตามเลเวลของซีลที่ Cursed Knight from the Abyss  ทำลาย

มีอะไรที่เอามาคอมโบกับ Cursed Knight from the Abyss  ได้บ้าง  ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบครับ

งั้นก่อนอื่นบอกก่อนนะครับว่าคอมฯ ของต่างประเทศ (คิดว่าส่วนมากไม่ว่าประทศอะไร) มันไม่มี ฟร้อนภาษาไทยนะครับ

ถ้าจะใช้ต้องหามาลงเอง  ซึ่งจะพิมพ์ไทยไม่ได้ก็ไม่แปลกถ้าใช้อยู่ต่างประเทศจริง  แต่ที่มีรีพลายภาษาไทยออกมา

แสดงว่าลงฟร้อนแล้ว  หรือไม่ก็อำเราเล่นนิดหน่อย     อีกอย่างคือเค้าบอกว่าอยู่ที่ญี่ปุ่นไม่ได้บอกว่าเป็นคนญี่ปุ่น

ไม่งั้นคงอ่านรีพลายภาษาไทยหรือพิมพ์ภาษาไทยมาไม่ได้หรอก

แล้วจากความสามารถของ Cursed Knight from the Abyss  คือนำซีลของฝ่ายตรงข้ามลง shrine    ตามเลเวลซีล

ที่เราทำลาย นะครับ  ไม่ใช่ของกองการ์ดเรา   คิดว่า บันหยิบ  หรือ ฟีเดลม่า  คงใช้ไม่ได้นะ

คอมโบ้  ทำได้นะแต่ยาก  ไว้เดี๋ยวมาโพสต่อละกัน

แล้วทำไมตอนหลังมีพิมพ์ไทยสลับกะอังกฤษด้วยล่ะเพื่ออะไรหว่าอำกันหรอเนี่ย

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #12 on: March 26, 2007, 08:53:11 PM »

ก็อยู่ญี่ปุ่นมันไม่มี font thai มั้งครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #13 on: March 26, 2007, 09:22:06 PM »

ก็อยู่ญี่ปุ่นมันไม่มี font thai มั้งครับ
ดูตามนี้จิ
I am in japan now so I cant make it into thai language....So, anyone know Cursed knight? I can not remember the name but I can remember Its effect..........It is when we can attack a monster and we win.We can get opperments monsters from the top of the deck to the shrine by the level of monster that we win from attacking..So anyone could tell me what does this one good to combo with? ??? Thank you everyone who tell me ;D ;D

เนี่ยทำไมต้องมีสลับมาเป็นไทยแล้วสลับกลับไปเป็นอังกฤษด้วยล่ะครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #14 on: March 26, 2007, 09:27:44 PM »

จะต้องกินเลือดกินเนื้อเค้าให้ได้เลยเหรอคับคุณ Maid Guy
(ถ้าเกิดชาตินี้เปิดเผยความลับไม่ได้ใจมันไม่สงบใช่มะ
« Last Edit: March 26, 2007, 09:29:23 PM by @pp12enTice Nec12om@nce12 » Logged

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #15 on: March 26, 2007, 09:31:02 PM »

^
^
^
^

ใช้เครื่องคนละที่กันก็ได้ครับ  ที่พักลงไทยแล้ว  ที่ร้านเน็ตไม่มีฟร้อนไทยแบบนี้น่ะ

ไอ้จะอำกันรึเปล่า  นี่ไม่รู้เหมือนกัน  (ผมก็ไม่ได้ว่าเค้าอำนะ จะอำหรือไม่อำยังไงก็ได้อยู่แล้ว   ;D)

แต่เรื่องพิมพ์ไทยไม่ได้นี่รู้เพราะอีกบอร์ดนึงที่ผมเล่นอยู่  จะมีคนที่ไปเรียนต่อต่างประเทศอยู่หลายคน

แรกเวลาจะเข้าบอร์ดไทยมันก็พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้จริงๆ  ก็พิมพ์เป็นภาษาอังกฤษมาหรือภาษาคาราโอเกะ

ก็พอกล้อมแกล้มอ่านๆ กันไป  จนไปโหลดฟร้อนไทยมาลงนั่นแหละ

แล้วก็ขอแก้เท็กซ์หน่อย Cursed Knight from the Abyss  ถ้ามันทำลายซีลสำเร็จ  ฝ่ายตรงข้าม  เป็นผู้เลือก

ว่าจะนำการ์ดใบบนสุดของกองการ์ดกองใดลง shrine   นะครับ    (สรุปว่า จขกท. จำผิดอีกละ)

ถ้าเท็กซ์ตาม จขกท. มันก็ยังพอเล่นได้นะ  แต่จากเท็กซ์จริงผมว่าไม่คุ้มที่จะเล่นมันเท่าไหร่

เพราะคงไม่มีใครเลือกกองซีลแน่  จะโม่มิสติกก็คงไม่ตายกันง่ายๆ  แต่ถ้าถามถึงคอมโบ้

ผมว่าใช่คู่กับ  ทรีท็อป  แทงโก้  แฟรี่  กระโดดตอดตัวหลังแล้วโม่มิสติกคอยป่วนเกม  น่าจะพอเล่นได้นะ   :P

phillyindy
Member

Email
« Reply #16 on: March 26, 2007, 10:17:56 PM »

ที่ผมพิมพ์ไทยได้เพราะใช้คอมคนไทย แต่พอเข้าชั่วโมงคอม คอมของญี่ปุ่นไม่มีไทย.... >:(  เข้าใจยังคับ........แล้วคอมโบกับตัวไรได้อีกอ่า

ENVY
Member

Email
« Reply #17 on: March 26, 2007, 10:20:13 PM »

ที่ผมพิมพ์ไทยได้เพราะใช้คอมคนไทย แต่พอเข้าชั่วโมงคอม คอมของญี่ปุ่นไม่มีไทย.... >:(  เข้าใจยังคับ........แล้วคอมโบกับตัวไรได้อีกอ่า

ผมว่าเปลี่ยนไปเล่นตัวอื่นเถอะครับตัวนั้นเล่นยาก

phillyindy
Member

Email
« Reply #18 on: March 26, 2007, 10:37:36 PM »

ผมชอบตัวเนี้ย
มันเจ๋งดี......กวนดีด้วย :D

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #19 on: March 27, 2007, 07:27:39 PM »

ถ้าอยากเล่นจริงๆ ก็คงเล่นกับเด็คซินอะคับ สุสานนางฟ้าร่ำไห้+พลังด้วย...

แต่ทำไม กระทู้เริ่มออกทะเลแล้วแฮะ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #20 on: March 27, 2007, 08:04:12 PM »

ผมชอบตัวเนี้ย
มันเจ๋งดี......กวนดีด้วย :D
ผมก็เคยคิดใว้ตีพวกลูกกระจ้อกอะนะแต่มันดีแค่Sp5 อีกอย่างเปลี่ยนเป็นอะไรที่ค่าร่าย2แล้วเท่าๆมันดีกว่าครับSpไม่สนไม่ค่อยจะวัดอยู่แล้ว
ถ้าเล่นจริงๆเล่นกะซินดีกว่าอะแหละ

hyperoutrage
Member

Email
« Reply #21 on: June 09, 2007, 04:13:30 PM »

phillyindy มันอยู่ญี่ปุ่นจริงๆนะ ถ้าถามว่าทำไมผมถึงรู้ เพราะผมเป็นเพื่อนมันและมันบอกผมเอง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: