Summoner Master Forum
September 30, 2024, 03:18:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck Rona+Sigmund จัดแบบมือใหม่ครับ  (Read 2866 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
NC
Member

« on: March 21, 2007, 09:24:52 PM »

ไม่เคยเล่นเด็คแนวนี้มาก่อน จัดไม่ค่อยเป็นเท่าไร ก็ช่วยแนะนำติชมกันด้วยนะครับ
Sigmund 3 rd , The King of Felesia 3  ตัวยืน+ตัวทำเกม
Sigmund 3 rd , The Little Prine   2   เด็กหาของมาแล้วตบกระจาย
Rona , The Pegasus Knight General 2 ตัวยืนของเหล่าเปกาซัส
Blue Sky Pegasus                     3    ตัวลบ Mp ให้ Rona และม้าน้อย Pony
Pony Pegasus                           4    ตัวทำเกมโดดจั่วๆ โรน่า At + มหาศาล ไว้ให้ Sigmund เด็กคอมก็ได้
Maville , The Beast Tamer        2    ตัวลบ Mp และ Search หาม้า Pony
Pure White Phrox Alraune         2    ไว้กันเด็กเชือดและให้ Pony โดดลงมารักษา Seal ฝ่ายเราเรื่อยๆ
Celestial Pegasus                      2   เอาไว้โดดยกเลิก Mystic card และ At + 2 ให้ Pegasus ฝ่ายเรา
Lucretia , The Sword Magician  2  ตอน Pony โดดจั่วการ์ดต้องล้นมือ ต้อง Dis Mystic มหาศาล ก็ + พลังให้เธอมากมาย มายื่นเท่ห์ท้ายๆเกม
Pegasus Lv.1 ที่ความสามารถดีๆอีกซัก 3 ใบ ( อันนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าอีก 3 ใบจะใส่อะไรเพิ่มดี คิดไม่ออกแล้ว ไม่เคยเล่นเด็คแนวนี้มาก่อน อันนี้ลองจัดแบบคร่าวๆน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าปกติเด็คนี้เค้าใส่อะไรกันบ้าง )

ยังไงก็ช่วยแนะนำติชมกันด้วยนะครับ แล้วก็ช่วยเสนอความคิดด้วยนะครับว่าควรใส่อะไรเพิ่มหรือเอาอะไรออกดี  ;D

ENVY
Member

Email
« Reply #1 on: March 21, 2007, 09:30:55 PM »

ไม่เคยเล่นเด็คแนวนี้มาก่อน จัดไม่ค่อยเป็นเท่าไร ก็ช่วยแนะนำติชมกันด้วยนะครับ
Sigmund 3 rd , The King of Felesia 3  ตัวยืน+ตัวทำเกม
Sigmund 3 rd , The Little Prine   2   เด็กหาของมาแล้วตบกระจาย
Rona , The Pegasus Knight General 2 ตัวยืนของเหล่าเปกาซัส
Blue Sky Pegasus                     3    ตัวลบ Mp ให้ Rona และม้าน้อย Pony
Pony Pegasus                           4    ตัวทำเกมโดดจั่วๆ โรน่า At + มหาศาล ไว้ให้ Sigmund เด็กคอมก็ได้
Meville , The Beast Tamer 2    ตัวลบ Mp และ Search หาม้า Pony       
Pure White Phrox Alraune         2    ไว้กันเด็กเชือดและให้ Pony โดดลงมารักษา Seal ฝ่ายเราเรื่อยๆ
Celestial Pegasus                      2   เอาไว้โดดยกเลิก Mystic card และ At + 2 ให้ Pegasus ฝ่ายเรา

Lucretia , The Sword Magician  2  ตอน Pony โดดจั่วการ์ดต้องล้นมือ ต้อง Dis Mystic มหาศาล ก็ + พลังให้เธอมากมาย มายื่นเท่ห์ท้ายๆเกม
Pegasus Lv.1 ที่ความสามารถดีๆอีกซัก 3 ใบ ( อันนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับว่าอีก 3 ใบจะใส่อะไรเพิ่มดี คิดไม่ออกแล้ว ไม่เคยเล่นเด็คแนวนี้มาก่อน อันนี้ลองจัดแบบคร่าวๆน่ะครับ ไม่แน่ใจว่าปกติเด็คนี้เค้าใส่อะไรกันบ้าง )

ยังไงก็ช่วยแนะนำติชมกันด้วยนะครับ แล้วก็ช่วยเสนอความคิดด้วยนะครับว่าควรใส่อะไรเพิ่มหรือเอาอะไรออกดี  ;D

ผมคิดว่าเพิ่มตัวแดง ถอดตัวน้ำเงิน น่าจะดีครับ

AS12
Member

Email
« Reply #2 on: March 21, 2007, 09:32:15 PM »

น่าใส่โปรโมไวเซอร์ที่โดดมาเป็นซีลรองอะคับ ตีแล้วยกเลิกเคิสด้วย

NC
Member

« Reply #3 on: March 21, 2007, 10:05:19 PM »

น่าใส่โปรโมไวเซอร์ที่โดดมาเป็นซีลรองอะคับ ตีแล้วยกเลิกเคิสด้วย

โปรโมไวเซอร์ใบไหนหรอครับ ของ Wiser เล่มเท่าไรหรอครับ รบกวนขอชื่อการ์ดด้วยก้ดีนะครับ
หรือ Text การ์ดก็ได้ครับ ขอบคุณมากครับ  ;D ;D ;D

AS12
Member

Email
« Reply #4 on: March 22, 2007, 02:41:16 AM »

จำมะได้อ่าที่โดดมาคอมอะธาตุแสง เนมเปกาซัส เลเวล2 ชื่อไรน้านึกมะออก

peachkung
Member

« Reply #5 on: March 22, 2007, 02:45:40 AM »

ที่ลงมาคอมเร็วอะครับ

Levi
Member

Email
« Reply #6 on: March 22, 2007, 03:00:03 AM »

Dean
Member

« Reply #7 on: March 22, 2007, 06:51:52 AM »

ใบนี้มีปัญหานี่ครับ

Judge บอกว่า ซีลหลักต้องเป็น inactive ด้วย ไม่งั้นใช้สกิลไม่ได้ (ในวงเล็บมันมีคำว่า และ ซึ่งหมายความว่าต้องถูกต้องทั้งสองเงื่อนไข)

JZK
Member

« Reply #8 on: March 22, 2007, 07:28:56 AM »

แม้ น่าจาใช้ได้หมดนี่น่า - -

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #9 on: March 22, 2007, 09:46:10 PM »

ใบนี้มีปัญหานี่ครับ

Judge บอกว่า ซีลหลักต้องเป็น inactive ด้วย ไม่งั้นใช้สกิลไม่ได้ (ในวงเล็บมันมีคำว่า และ ซึ่งหมายความว่าต้องถูกต้องทั้งสองเงื่อนไข)

oracle แก้ไขเป็น "และ/หรือ" ตั้งนานแล้วนะครับ
update กันหน่อยนะคร้าบ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: