Summoner Master Forum
October 01, 2024, 04:01:26 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: คอมโบจ้า  (Read 7879 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
wat_tup
Member

Email
« on: March 21, 2007, 05:11:02 PM »

1.อลาน่าโปรโม+จอร์+เป็ด
Stepเป็ด+จอร์คงเข้าใจแล้วให้อลาน่าจ่าย2 ซิลที่ติดฟรีสออกจากเกม เก่งแค่ไหนไม่กลัวกลัวยกเลิก เคริส+Skill+Abillity
{อาจจะใส่ Unicon น้ามซองนีโออีเอกซ์ก้อได้นะไว้ไห้ฟรีสยกเลิกไม่ได้ }

2.กระสือ+Bastet+ตรีสูตร
Stepนี้ให้ร่ายอะไรก่อนก้อได้แต่Stepนี้จะข้ามขอบเขตของ บนมือ กองการ์ด Shine

ท้ายนี้ไม่รู้ว่าผมล้าหลังไปหรือเปล่าอาจจะรู้กันหมดแล้วก้อได้

wat_tup
Member

Email
« Reply #1 on: March 21, 2007, 05:24:53 PM »

3.nike+kaliหรือsacrifice
ร่ายnikeเพื่อร่ายkaliหรือsacrificeให้เป็นอินเทอร์เฟียตอนก่อนผ่านของผ่ายตรงข้าม

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: March 21, 2007, 05:50:43 PM »

โพสซ้ำใช้ modify นะครับ
คอมโบบอกให้ชัดๆ หน่อยจิครับ อ่านแล้วงงไม่เห็นบอกวิธีทำคอมโบเลย ???

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #3 on: March 21, 2007, 07:05:51 PM »

ที่จริงโพสในบอร์ดข้างบนสุดเลยก็ได้นะ
แต่ก็ดีเหมือนกันมีอะไรไว้ให้คนอื่นดูเผื่อบางคนจะไม่รู้(จริงๆนะ)

ENVY
Member

Email
« Reply #4 on: March 21, 2007, 07:13:34 PM »

ร่ายnikeเพื่อร่ายkaliหรือsacrificeให้เป็นอินเทอร์เฟียตอนก่อนผ่านของผ่ายตรงข้าม

stepนี้จ่ายMPแพงมากนะครับตั้ง7-8 ::010::เพราะnikeจะร่ายอะไรต้องจ่ายค่าร่ายการ์ดนั้นเพิ่ม
« Last Edit: March 21, 2007, 07:15:17 PM by Maid Guy » Logged

play
Member

« Reply #5 on: March 21, 2007, 07:56:35 PM »

nike สรุปต้องจ่ายค่าร่ายอีกทีหรือนี่ ผมเล่นผมไม่ได้จ่ายง่ะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #6 on: March 21, 2007, 09:42:04 PM »

stepนี้จ่ายMPแพงมากนะครับตั้ง7-8 ::010::เพราะnikeจะร่ายอะไรต้องจ่ายค่าร่ายการ์ดนั้นเพิ่ม

ถ้าก่อนผ่านเทิร์นเค้า เค้าใช้ mp หมดแล้ว มันก็ได้ฆ่าชัวร์ 100% เลยนะครับ ผมว่าก็น่าสน

ENVY
Member

Email
« Reply #7 on: March 21, 2007, 09:52:47 PM »

ถ้าก่อนผ่านเทิร์นเค้า เค้าใช้ mp หมดแล้ว มันก็ได้ฆ่าชัวร์ 100% เลยนะครับ ผมว่าก็น่าสน

ต้องมีnike+kaliหรือsacrifice+ต้องถือซีลไว้1-2ใบ+ต้องรอให้เค้าMPหมดด้วย = เป็นไปได้ยากจริงๆ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #8 on: March 21, 2007, 09:56:08 PM »

nike สรุปต้องจ่ายค่าร่ายอีกทีหรือนี่ ผมเล่นผมไม่ได้จ่ายง่ะ
จ่ายด้วยครับ

ผมว่าก่อนผ่านฟรีส แล้วตามไปตียังจะง่ายกว่าเลยครับ

Member

« Reply #9 on: March 22, 2007, 02:16:57 AM »

ต้องมีnike+kaliหรือsacrifice+ต้องถือซีลไว้1-2ใบ+ต้องรอให้เค้าMPหมดด้วย = เป็นไปได้ยากจริงๆ

มีอุมาเทวีในชายน์สักใบก็เป็นไปได้พอควรละ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #10 on: March 22, 2007, 02:21:31 AM »

จ่ายด้วยครับ

ผมว่าก่อนผ่านฟรีส แล้วตามไปตียังจะง่ายกว่าเลยครับ

ถ้างั้นออก  ไนกี้  มาทำไมอ้ะ      

มีอุมาเทวีในชายน์สักใบก็เป็นไปได้พอควรละ

ไนกี้ 1  กาลี หรือ แซค อีก 1  ซีล 1 - 2 สรุป  บนมือจะบอดประมาณ 3 - 4 ใบ จาก 7 ใบ  อันตรายนะเนี่ย   

72 Demons
Member

« Reply #11 on: March 22, 2007, 03:18:16 AM »

ชักจะ งง   

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #12 on: March 22, 2007, 04:39:56 AM »

แน่นอนเป็นไปได้ยากที่จะขึ้นในมือได้พร้อมกัน และพร้อมกับสถานการณ์ที่ใช้แล้วคุ้มด้วย จึงไม่มีใครคิดจะใส่ nike ไง

แต่ถ้าโดนไปก็จุกอะ โดยเฉพาะ sacrifice ส่วน kali แค่ remove จุกไม่มาก

แต่ถ้าทำจริง ใช้ mp หมด ไม่เหลือไว้เก็บเด็ก เทิร์นต่อไปเค้าก็จั่วหาตัวยืนได้ใหม่อยู่ดี 

สรุป แรง แต่ใช้ยาก และไม่น่าใช้ 

ถ้าจะใส่ nike ผมว่าใส่ adidas ดีกว่า (ไม่ฮา) 

JZK
Member

« Reply #13 on: March 22, 2007, 06:51:18 AM »

ผมรอได้ ไนกี้ จากการสั่งไวเซอร์ ก่อง -*-

wat_tup
Member

Email
« Reply #14 on: March 22, 2007, 04:13:49 PM »

มีคัยเข้าใจStep 1-2 ไหมอ่า

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #15 on: March 22, 2007, 05:27:21 PM »

ใช้คอมโบ Nike+Kali หรือ Sacrifice เพื่อนผมมันก็คิดมาแล้ว ตอนแรกมันไม่รู้ว่าต้องร่ายด้วย พอรู้มันเลยไม่ใช้

คอมโบนี้ เจอเด็คเร็วก็ไม่ได้ใช้แล้วครับ - -" บอดไป 2 - 3 ใบ ในมือเลยแถมในมือต้องมี Seal อย่างน้อย 1 - 2 ใบ อีก เหอๆ

Member

« Reply #16 on: March 22, 2007, 08:21:36 PM »

ใช้คอมโบ Nike+Kali หรือ Sacrifice เพื่อนผมมันก็คิดมาแล้ว ตอนแรกมันไม่รู้ว่าต้องร่ายด้วย พอรู้มันเลยไม่ใช้

คอมโบนี้ เจอเด็คเร็วก็ไม่ได้ใช้แล้วครับ - -" บอดไป 2 - 3 ใบ ในมือเลยแถมในมือต้องมี Seal อย่างน้อย 1 - 2 ใบ อีก เหอๆ

ไมบอดนะถ้ามันเป็นวาเล็นเซีย  ทำลายกาลีตัวเองซะงั้น

ENVY
Member

Email
« Reply #17 on: March 22, 2007, 08:30:07 PM »

วาเลนเซียมันสามารถทำลายนะครับ จะไม่ทำลายก้ได้นี่ครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #18 on: March 22, 2007, 08:46:23 PM »

วาเลนเซียมันสามารถทำลายนะครับ จะไม่ทำลายก้ได้นี่ครับ
ผมหมายถึงว่าถ้าเราจะทำลายมันด้วยอบิลิตี้วาเลนเซียอะ เราก็ทำไม่ได้นะ(คงไม่มีใครทำลายกาลีตัวเองหรอกนอกจากเจอคาทาปูซิสใส่อะนะ)
คุณหมายความว่า ร่าย Kali แล้วทิ้ง วาเลนเซีย แล้ววาเลนเซียทำลาย kali ที่ร่ายไป แบบนี้รึป่าวครับ

~*hodini*~
Member

« Reply #19 on: March 22, 2007, 08:51:58 PM »

ไมบอดนะถ้ามันเป็นวาเล็นเซีย  ทำลายกาลีตัวเองซะงั้น
ทำลายตัวเองไม่ทันนี่ครับเพราะมันทำงานพร้อมกัน อย่างvajra ทิ้งบันยิบ หรือวาเลนเซียยังบวกพลังให้ตัวเองไม่ทันเลยหรือว่าทำลายตัวเองก็มะทันนะ  ผมเข้าใจถูกใช่มะ

4.tempra zealot + grass dew archer fairy
ทำฝ่ายตรงข้ามร่ายการ์ดไปเรื่อยๆ+รีมูฟไปเรื่อยๆ เปลืองการ์ดเขาดี
คอมโบนี้เข้าท่าแหะถ้าจัดฉากเรียงกองเค้าซะหน่อยมิสติคจำเป็นของเค้าหายไปเป็นโหลเลยนะเนี่ย
ป.ล.คอมโบนี้ไม่รู้รั่วรึเปล่านะคับผมว่ามันยังไงๆอยู่นะ ถ้าทำได้ผมว่าคงจะดี

ENVY
Member

Email
« Reply #20 on: March 22, 2007, 08:58:20 PM »

ผมหมายถึงว่าถ้าเราจะทำลายมันด้วยอบิลิตี้วาเลนเซียอะ เราก็ทำไม่ได้นะ(คงไม่มีใครทำลายกาลีตัวเองหรอกนอกจากเจอคาทาปูซิสใส่อะนะ)
คุณหมายความว่า ร่าย Kali แล้วทิ้ง วาเลนเซีย แล้ววาเลนเซียทำลาย kali ที่ร่ายไป แบบนี้รึป่าวครับ
ตัวผมอ่านจาก ดาราแพะทะเลเลยทำให้เข้าใจตามงั้นอะครับ ว่าเขาจะทำลายการ์ดตัวเอง  ผมเลยบอกว่าไม่ทันแค่นั้นเอง

ทันไม่ทันผมก้ไม่รู้ แต่เลือกที่จะไม่ทำลายก้ได้ถูกไหมครับ

kantkung
Member

« Reply #21 on: March 22, 2007, 09:06:30 PM »

เลือกทำลายได้ และ ทัน

เพราะ แซครีไฟล์ และกาลี ต้องทิ้งการ์ดในมือก่อนแล้วจึงส่งผล

และก่อนส่งผลการ์ดยังอยู่ในสนาม

ซีลจากมือจะตกชายย์ก่อน จึงทำให้เลือกให้อบิลิตี้วาเลนเซียเกิดได้

ENVY
Member

Email
« Reply #22 on: March 22, 2007, 09:11:17 PM »

เพราะ แซครีไฟล์ และกาลี ต้องทิ้งการ์ดในมือก่อนแล้วจึงส่งผล

และก่อนส่งผลการ์ดยังอยู่ในสนาม

ซีลจากมือจะตกชายย์ก่อน จึงทำให้เลือกให้อบิลิตี้วาเลนเซียเกิดได้

มันทำพร้อมกันไม่ใช่หรอครับ กาลีทิ้งการ์ดกับเอาซีลออกทำพร้อมกัน
ไม่เช่นนั้นจะเกิดสเต็ปปล่อยให้ทิ้งแล้วค่อยเผารึผมรั่ว

kantkung
Member

« Reply #23 on: March 22, 2007, 09:24:51 PM »

มันทำพร้อมกันไม่ใช่หรอครับ กาลีทิ้งการ์ดกับเอาซีลออกทำพร้อมกัน
ไม่เช่นนั้นจะเกิดสเต็ปปล่อยให้ทิ้งแล้วค่อยเผารึผมรั่ว
เถียงกันใหญ่ ร่วมด้วยครับ
ทิ้งพร้อมกับทำงานนี่ครับ คือหากให้ทิ้งแล้วเจ้าก็ลาโลกซะ ทิ้งแล้วค่อยเผาไม่ได้นะ
ปล.ไปมางงเองว่าทิ้งทำลายเองทันหรือป่าวต้องการผู้รู้จริงมาบอกจัง หรือไปตั้งถามดีเนี่ย
ไมรู้ว่าจะเถียงต่อทำไมอะครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #24 on: March 22, 2007, 09:25:37 PM »

เถียงกันใหญ่ ร่วมด้วยครับ
ทิ้งพร้อมกับทำงานนี่ครับ คือหากให้ทิ้งแล้วเจ้าก็ลาโลกซะ ทิ้งแล้วค่อยเผาไม่ได้นะ
ปล.ไปมางงเองว่าทิ้งทำลายเองทันหรือป่าวต้องการผู้รู้จริงมาบอกจัง หรือไปตั้งถามดีเนี่ย

กระทู้โต้วาที ผมว่าทำพร้อมกัน

Member

« Reply #25 on: March 22, 2007, 09:32:19 PM »

กำจริงเพราะมุขผมเป็นเหตุให้คนเถียงกันรัวไฟขนาดนี้เลยหรอ-*-
สงสัยไม่เคยอ่านกระทู้คลายเครียดฉบับพี่กิ๊ก

kantkung
Member

« Reply #26 on: March 22, 2007, 09:36:52 PM »

คือ มันก็ทำงานพร้อมกันนั่นแหละ

แต่เราเป็นเจ้าของเทิร์น อบิลิตี้เราเกิดก่อน

ก็คือ ทิ้งซีล

แล้วแซค กาลี จะตามลงชายย์พร้อมกับนำซีลที่เป็นเป้าหมายตามมาด้วย

มันเลยเผาระหว่างทิ้งซีลไม่ได้ แต่ถ้าเกิดอบิลิตี้จากตรงนั้นก็ไม่รู้ว่าได้ไหม

ไปๆมาๆ มันคือการปั๊มเนียน = ="
« Last Edit: March 22, 2007, 09:39:01 PM by kantkung » Logged

►•Lucifer•◄►•Demon from Hell•◄
Member

Email
« Reply #27 on: March 22, 2007, 10:02:07 PM »

คือ มันก็ทำงานพร้อมกันนั่นแหละ

แต่เราเป็นเจ้าของเทิร์น อบิลิตี้เราเกิดก่อน

ก็คือ ทิ้งซีล

แล้วแซค กาลี จะตามลงชายย์พร้อมกับนำซีลที่เป็นเป้าหมายตามมาด้วย

มันเลยเผาระหว่างทิ้งซีลไม่ได้ แต่ถ้าเกิดอบิลิตี้จากตรงนั้นก็ไม่รู้ว่าได้ไหม

ไปๆมาๆ มันคือการปั๊มเนียน = ="

ความตริงเขาจะใช้ก่อนผ่านไม่ใช่หรอเพราะถ้าใช้เทิร์นเราเขามีแก้บึม

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #28 on: March 22, 2007, 11:00:46 PM »

เถียงกันทำไม ใครจะใช้สเตปนี้ (ฟะ)

ผมว่า
ทำพร้อมกันแหละ ถ้าถึงขั้นที่ทิ้ง Seal แล้ว มันก็ทำลาย Seal ไปแล้วล่ะ ถึงแม้จะเอาวาเลนเซียมาเผา แต่มิสติกก็เกิดผลไปแล้วอยู่ดี

สรุป อย่างพังก็พังได้ แต่ไม่มีผล

wat_tup
Member

Email
« Reply #29 on: March 23, 2007, 07:05:29 PM »

แล้วStep1-2หละจ๊ะไม่เห็นมีครายพูดเลย
เม้นดัวยสิคับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: