Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:20:36 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: จรรยาบรรณ หรือ เจือก...  (Read 7448 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
ENVY
Member

Email
« Reply #30 on: March 23, 2007, 06:42:30 PM »

ผมก้เรียงการ์ดก่อนแข่งนะครับแต่ผมก้สับการ์ดก่อนแล้วก้ส่งให้ฝ่ายตรงข้ามสับตัดอีกทีแบบนี้จะถือเป็นการCheatingไหมครับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #31 on: March 23, 2007, 06:50:31 PM »

ผมก้เรียงการ์ดก่อนแข่งนะครับแต่ผมก้สับการ์ดก่อนแล้วก้ส่งให้ฝ่ายตรงข้ามสับตัดอีกทีแบบนี้จะถือเป็นการCheatingไหมครับ
ก็คงไม่มีใครบ้าขนาดไปหาว่าโกงหรอกครับ

แต่ถามความรู้สึกผมว่า มันก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะ แต่เค้าก็คงไม่ว่าหรอก

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #32 on: March 23, 2007, 07:36:04 PM »

เป็นผม ผมก็ชอบสับการ์ดกองคนอื่นให้เละเหมือนกัน ส่วนของผม เละแค่ไหนก็เล่นได้ ขอให้ หนุมาน ขึ้นก็พอ

boomkung
Member

« Reply #33 on: March 23, 2007, 09:10:08 PM »

รุ่นน้อง เคยไปเล่นที่ นครถม

เล่นเสร็จ กะลังจาจัดการ์ดเพื่อเล่นต่ออีกตา

คู่แข่งบอกไม่ให้จัด ซะงั๊น (แถมตะโกนซะลั่นร้าน)

มันมีกฎข้อไหนเหรอว่าไม่ให้จัดการ์ดก่อนแข่ง(ถ้ามีก็ช่วยบอกทีนะจะได้จำไว้)

จะท้วงก็ไม่กล้าเพราะดันเสนอหน้าไปเล่นที่ถิ่นเค้าเอง

มันกลับมาเลยมาบ่นว่าพวก EQ ต่ำ (แล้วไปเล่นกะเค้าทำไมเล่า)

แต่เจอแบบนี้ไปก็เซ็งๆอ่ะนะ - -*
ต่างถิ่นผมก็เรียงครับ ให้มันนั่งรอไป ไม่ใช่ว่า นาทีนึงจะแพ้เกมสะหน่อยครับ มีปัญหาก็ต่อยกับมันเลย แค่นั้นแหละ

แต่บางทีทักแล้วเจอผู้เล่นเถียงกลับมาว่า"ก็พี่เป็นจัดจ์นี่ ผมเถียงไปยังไงก็ไม่มีประโยชน์" แบบนี้ก็ไม่ไหวนะครับ
นั่นสิครับ มีไอพวกนี้อยู่จริงๆด้วย
« Last Edit: March 23, 2007, 09:14:44 PM by BooMKunG » Logged

iMnemoniC™
Member

« Reply #34 on: March 26, 2007, 12:35:11 AM »

เหอๆ...

วันนี้มีโอกาสไปนั่งดูคนอื่นเค้าเล่นกันอีก...

แต่คราวนี้ผมไม่ปริปากสัดคำ อยากจะดูเหมือนกันว่าจะเล่นกันถูกแค่ไหน...

ปรากฏว่า 2 คนที่ผมไปนั่งดูเป็นเด็กประมาณ ม.ต้น ทั้ง 2 น่าจะรู้จักกัน เพราะพูดคุยกันอย่างสนิทสนม...

แต่การเล่นของทั้ง 2 คนมั่วมาก ที่ชัดๆ คือ RA แบบว่าเค้าใช้แบบไม่สนใจอะไรเลยอ่ะ ไม่เคยคิดจะอ่านเลยมั้งว่า RA มันเป็นอย่างไร หลังจากร่าย RA เค้าก็เอา SEAL ที่เลือกไปเสียบเข้ากลางกอง จากนั้นก็จั่ว SEAL ขั้นมา 3 ใบ แล้วก็เลือกร่าย SEAL ใบนึง แล้วก้เอา SEAL 2 ใบที่เหลือกลับเข้ากองแล้วก็สับๆ ๆ ๆ ๆ... (พระเจ้าจอร์จ ! ! !)

ใจจริงผมก็อยากจะบอกนะว่ามันไม่ใช่อย่างนั้น แต่เค้าเล่นเร็วมากๆ จนผมบอกไม่ทันด้วยซ้ำไปว่ามันจะต้องเป็นยังไง เหมือนกับว่าเค้าเคยใช้ RA และทำแบบนี้มาก่อน ซึ่งฝ่ายตรงข้ามก็ไม่ได้ท้วงอะไร ผมเดาว่าก็คงเคยเล่นด้วยดันแบบี้มาก่อน...

ดูแล้วตลกดีอ่ะ เหมือนเป็น SMN รูปแบบใหม่เลย...

ส่วนเรื่องการเรียงการ์ดนั้น ผมเคยได้ยินมาว่าไม่สามารถเรียงระหว่างเกมส์ได้ แบบว่าถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่ยอมให้ราเรียงก็เรียงไม่ได้อ่ะ แต่ถ้าเรียงมาก่อนแข่งได้ ไม่เป็นปัญหาอะไร...

การทำให้การ์ดอยู่ในสภาพสุ่มนั้นเป็นหน้าที่ของฝ่ายตรงข้ามนะ ก่อนแข่งจะต้องเสนอให้ฝ่ายตรงข้ามสับเสมอ แต่ถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่สับก็เป็นสิทธิ์ของเค้า...

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #35 on: March 26, 2007, 01:34:31 AM »

เหอะๆมันมีการใช้RAแบบนี้ด้วย

ผมเล่นผมเล่นไม่โกงนะไม่เรียงด้วยจั่วไงก็เล่นได้สบายๆ(รึป่าว)

แต่นะไอ้ที่ว่าบางคนเถียงจั้ดเนี่ย จั้ดบางคนรั่วกว่าผู้เล่นปกติอีก(เคยเจอนานแล้ว)แต่ก็ต้องยอมมันเพราะมันเป็นจั้ดนี่ดิ

ใช้คำพูดไม่เหมาะสมนะครับ
« Last Edit: March 26, 2007, 01:45:52 AM by GiantPaladin » Logged

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: