Summoner Master Forum
October 04, 2024, 08:20:39 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเกี่ยวกับ Rune Centaur Archer และ Sigmund  (Read 1747 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: March 20, 2007, 04:37:45 AM »

---------------------------------------------------------โจทย์ข้อที่ 1---------------------------------------------------------
Rune Centaur Archer
Type: knight Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 7 Df: 9 Sp: 3 Element: light
+[Light] Mystic Arrow At 11 Mp 3
+N[Archer]N[Centaur] Arrow Rain At 10(All) Mp 5
Skill:
Sacrifice Mystic Card ชนิด Relic 1 ใบในสนาม;
Seal 1 ใบในสนาม At +1 Df +1 / 1 Turn (Inf) (Mp 0)
Ability:
ตราบเท่าที่ [Seal] มี N[Archer] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง Seal
ทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้ามไม่สามารถถูกสั่งการให้เปลี่ยน Line มาที่ At Line ได้ (At Line)

คำถามคือว่า ? 
skill คือจ่าย 0 ทำลาย Mystice Card ตรงนี้ผมตะหงิดๆ 
สามารถเผาฝั่งตรงข้ามได้หรือเปล่าครับ ?
(ผมคิดไว้ว่าน่าจะเผาเค้าไม่ได้เพราะว่ามันสั่ง Sacrifice นี่นา)
ยังไงก็ช่วยไขข้อข้องใจผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
-------------------------------------------------โจทย์ข้อที่ 2------------------------------------------------------------------------
เมื่อเรา  สั่ง Sigmund  ติดดาบหวดข้ามไลน์ไปตีโดยที่มี
Wind Goddess Shaman อยู่ในสนาม ( ความสมารถคือเมื่อ Seal ธาตุลม ฝั่งเราโจมตีจะมีการจั่ว
Mystice Card เกิดขึ้น )

ถามว่า?
   ถ้าผู้เล่นฝั่งตรงข้าม  ใช้ Mystice Cool moon มา Freez เรา  ระหว่างผล
Effect เมื่อตีเข้าไปจั่วการ์ด  กับ ผลการร่าย Mystice Card อันไหนจะคิดมาก่อนกันครับ
?
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------------โจทย์ข้อที่3-------------------------------------------------------------------------
Sigmund ติดดาบแล้วฮ่าๆๆๆ   พุ่งตัวเข้าไปฟันด้วยกระบวนท่า
เพลงดาบแยกร่าง  แต่ผลปรากฏว่า  ฝ่ายตรงข้ามตั้งรับด้วย
การ์ดป้องกัน Mystice

ขอถามว่า
    ด้วยพลังแห่งดาบจะยังสามารถแยกร่างฝั่งตรงข้ามได้หรือไม่ครับ
หรือว่าไม่ได้เพราะ  มันป้องกัน Mystice Card นี่อยู่
?
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
-------------------------------------------------โจทย์ข้อที่4-----------------------------------------------------------------------
 Sigmund 3rd, the King of Felasia  เมื่อลงมาเรียกซิกมันเด็กมาแปะดาบ
(แปะที่ซิกมันเด็กนั่นแหละ)  จากนั้นเราสามารถสั่ง Combin รวมร่าง

ขอถามว่า
สั่งรวมร่าง  จำเป็นต้องนำ Seal ตัวอื่นมาเป็นใบรองรวมร่าง
Sigmund 3rd, the King of Felasia เสมอหรือเปล่า หรือว่าสั่งรวมร่างแล้ว 
สามารถรวมร่างยังไงก็ได้  จะเอาซิกมันเด็กมาเป็นใบหลัก
ในการรวมร่างได้หรือเปล่าครับ
?
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
------------------------------------------------โจทย์ข้อที่5----------------------------------------------------------------------
ขอถามว่า?
ซิกมันเด็กโดนปลดรีสติกออกแล้วเหรอครับ
แบบนี้ก็ใส่ได้ 4 ใบแล้วนะสิ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ขอบคุณมากครับ  ยังไงก็รบกวนตอบกลับให้ทีนะครับ ไม่อยาก Step รั่วครับ

« Last Edit: March 20, 2007, 12:40:53 PM by mr.Tu » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: March 20, 2007, 12:53:38 PM »

1. เราสั่ง sacrifice การ์ดของฝ่ายตรงข้ามไม่ได้ครับ

2. ผู้ร่าย cool moon สามารถกำหนดได้ครับว่าจะร่ายการ์ดก่อน หรือจะให้เขาจั่วก่อน
ซึ่งที่จริงเป็นการเล่นใน step ที่ต่างกันอย่างสิ้นเชิง (การโจมตี   การจั่วการ์ด)

3. ไม่แยกร่างครับ

4. ?  ไม่เข้าใจคำถาม   แต่ Sigmund 3rd, the King of Felasia จะเป็นใบรองรวมร่างไม่ได้ เพราะเพิ่งถูกร่ายมาจากมือ

5. ยังไม่ถูกปลดครับ
ติดตามได้ที่นี่  http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=26721.0

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: March 21, 2007, 12:09:52 AM »

ขอบคุณมากครับคุณมังกร

ขอถามอีกครั้งครับผมยังไม่เข้าใจครับ 
 คืองง กับ Step   Effect  กับ Step  .มากๆ
แต่อยากทราบให้ชัดเจนเลยว่า  ผมตี
เข้าไป ผมได้จั่วก่อนหรือเปล่าครับ  หรือเค้าร่าย
mystice card มาไวกว่าเราจั่ว 
(แต่จริงๆ แล้วตามความรู้สึกของผม คิดว่าน่าจะจั่วก่อนนะครับ)
ยังไงก็รบกวนอธิบายให้ชัดเจนอีกครั้งแล้วกันนะครับผม
ขอบคุณมากครับ
-----------------------------------จากโจทย์ข้อที่4----------------------------------------------------
ขออภัยครับ  เขียนอธิบายยากจริงๆ  เลยทำให้อ่านแล้วรู้สึกงงๆ
คือ Sigmund 3rd, the King of Felasia  หลังจากเข้ามาแล้วเรียก
ซิกมันเด็กแปะดาบ  เรียบร้อยไปแล้ว  อยากถามว่า
ถ้า  Sigmund 3rd, the King of Felasia ใช้สกิลรวมร่าง
แล้วสามารถนำตัวไหนเป็น Seal หลักในการ Combin ได้หรือเปล่าครับ
เช่นหลังจากใช้ สกิลแล้ว  นำซิกมันเด็กเป็น seal หลักเลยหรือเปล่า

----------------------------มีเรื่องขอร้อง CM บอร์ดครับ----------------------------------------
ส่วนเรื่อง  แบนกับ รีสติคนะครับ

ผมก็งง เลยคือผมไปอ่านหน้าเว็บอันนี้มา (มันไม่ได้อัพเดท)
http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?board=2;action=display;threadid=20563&start=0

ก็เลยคิดว่า ซิกมันเด็กมันไม่โดนรีสติกนะครับ 
คืออยากจะขอร้องให้คนมีอำนาจในเว็บ  ช่วยนำหน้าลิงค์นี้ออกทีได้มั้ยครับ
แบบว่าอ่านแล้วไม่รู้ว่าจะดูอันไหน   คนพึ่งใช้เว็บจะงงๆ เอาได้อะครับ

-------------------------------------------------------------------------
ปล.
ผมละแค้นจริงๆ  นึกว่ามันปลดรีสติกเลยไปซื้อซิกมันเด็กมาเพิ่มอีก2ใบ
โดนเลยงานนี้   เซ็งเป็ดจริงๆ

« Last Edit: March 21, 2007, 12:50:11 AM by mr.Tu » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: March 21, 2007, 01:46:28 PM »

ข้อแรกที่ถามคงหมายถึงโจทย์ข้อ 2. ใช่มั้ยครับ
ถ้าใช่ก็คือ

ฝ่ายตรงข้ามสามารถร่าย Cool Moon ก่อนที่เราจะจั่วหรือจะให้เราจั่วแล้วค่อยร่าย Cool Moon ก็ได้ครับ

4. สกิลของ Sigmund 3rd, the King of Felasia  ทำให้ตัวเองรวมร่างเท่านั้นครับ ซึ่งต้องมีซีลรองที่สามารถเป็นซีลรองได้ครับ

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: March 21, 2007, 11:28:57 PM »

โอเคหายข้องใจแล้วครับขอบคุณมากครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: