Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:20:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: ♨หัวหิน♨  (Read 16613 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
สตรอเบอรี่คุง เวอชั่นหวานเจี๊ยบ...
Member

« Reply #30 on: March 18, 2007, 06:57:52 AM »

เก่งดี    เก่งกว่าใบอื่นที่ สปอย มาทั้งหมดเลยแฮะ

MENN' !*
Member

« Reply #31 on: March 18, 2007, 12:05:31 PM »

เก่งดีมากเลยครับ

Eu~Kung`
Member

« Reply #32 on: March 18, 2007, 02:09:57 PM »

เหมือนกับร่าย2

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #33 on: March 18, 2007, 04:20:41 PM »

ไอนี่แหละตัวที่เรารอ 

Am@nkr|s
Member

Email
« Reply #34 on: March 18, 2007, 04:25:57 PM »

จุดนี้แหละคับ ?

AS12
Member

Email
« Reply #35 on: March 18, 2007, 07:27:46 PM »

เก่งดี    เก่งกว่าใบอื่นที่ สปอย มาทั้งหมดเลยแฮะ
โครตเซียนEdฟันธง  :o
แต่ใบนี้แรงเกินตัวจริงๆครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #36 on: March 18, 2007, 07:50:12 PM »

เก่งเกินเพราะตัวมันค่าร่าย 1 นั่นแหละ ถ้าร่าย 2 จะไม่ว่าเลย

S_A_Y
Member

Email
« Reply #37 on: March 18, 2007, 09:21:15 PM »

อ่านชื่อ Topic ผมคิดว่า เป็นมิสติกPA ซะอีกกกกก 

Fiel
Member

Email
« Reply #38 on: March 18, 2007, 11:16:11 PM »

อย่าลืมว่าต้องจ่าย Mp ในการร่ายMysticด้วยนะครับ

ศรี
Member

Email
« Reply #39 on: March 19, 2007, 06:41:28 AM »

มันบอกว่า "ร่ายมิสติกการ์ด"

มันก็ยังเอาไฮพริส , อาร์เทมิส เป่าทิ้งได้นะ

หาไบดิ้งโกสต์ มากันลักษมีตัวเอง โดนจักกลิงคลาวน์ก็ได้นะ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #40 on: March 19, 2007, 07:29:20 AM »

อย่าลืมว่าต้องจ่าย Mp ในการร่ายMysticด้วยนะครับ

เออจริง ลืมอ่านให้ชัด มันร่ายนิหว่า ไม่ได้เอามาวางเลย งั้นก็ค่อยโอเคหน่อย 

แต่ก็เก่งอยู่ดี 

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #41 on: March 19, 2007, 08:36:03 AM »

ช่วงนี้กำลังมาแรง
ได้เจอใน GT แหงม ๆ

metalfox69
Member

« Reply #42 on: March 20, 2007, 12:14:56 AM »

ยังไงผมก็เชียรให้ใบนี้โดนRestricted List 2 เป็นอย่างน้อย
ทำใจไม่ได้
ที่กลับใจมาเล่นsmn ตอนต้นปีใหม่นี้ ก็เพราะมีกาดที่ตกshrineแล้วเด้งกลับมือบ้างเข้ามาในสนามบ้าง นี่แหละ

ใบอื่นไม่มีปัญหา อันนี้รับไม่ได้เลย
เผาได้ก็เถอะ แต่มันจะขึ้นมือหรือมิสติกสูงอย่างคอนโด seal แค่25 ใส่3-4 ไงเทอนแรกโอกาศโดนสูงมาก
ยิ่งคิดยิ่งอยากแบนคนคิดเลย  อภัยด้วยความชอบส่วนตัวของผมมันเยอะไปหน่อย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #43 on: March 20, 2007, 12:41:06 AM »

เมต้า Leraje ดับ ปาปิยองชุบไม่ได้ ดาบซิกมันต์กะ อังเดรในชายน์ง่อยทันตา

peachkung
Member

« Reply #44 on: March 20, 2007, 01:56:21 AM »

โครตเซียน Ed พูดยังไงผมก็ต้องเชื่อแล้วละครับ (ขนาดโครตเซียนEdยอมรับเลยนะเนี่ย)
« Last Edit: March 20, 2007, 01:59:14 AM by peachkung » Logged

-KyoShiRo-
Member

« Reply #45 on: March 20, 2007, 01:57:36 AM »

โคตรเซียนEd ฟันธง O_O" ท่าทางมันจะแรงจริง

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Member

« Reply #46 on: March 20, 2007, 01:20:06 PM »

ยังไงผมก็เชียรให้ใบนี้โดนRestricted List 2 เป็นอย่างน้อย
ทำใจไม่ได้
ที่กลับใจมาเล่นsmn ตอนต้นปีใหม่นี้ ก็เพราะมีกาดที่ตกshrineแล้วเด้งกลับมือบ้างเข้ามาในสนามบ้าง นี่แหละ

ใบอื่นไม่มีปัญหา อันนี้รับไม่ได้เลย
เผาได้ก็เถอะ แต่มันจะขึ้นมือหรือมิสติกสูงอย่างคอนโด seal แค่25 ใส่3-4 ไงเทอนแรกโอกาศโดนสูงมาก
ยิ่งคิดยิ่งอยากแบนคนคิดเลย  อภัยด้วยความชอบส่วนตัวของผมมันเยอะไปหน่อย
อันนี้ก็ต้องให้โอกาสคนที่เค้าไม่ชอบการขุดบ้างสิครับ
ไม่งั้นกองมิสติก หนา ๆ จะไปจั่วหาการ์ดกันขุดได้ยังไง

หรือว่าอยากจะเห็นหนุมานกันไปอีก 5 ปี 10 ปี มันต้องถึงยุคที่เปลี่ยนกันมั่งแหละ แล้วอีกอย่าง ผมว่าการหา binding ghost มันเป็นผลพลอยได้ครับ หลัก ๆ น่าจะหา Brighid มากกว่า

หรือ่อให้รีเหลือ 1 ใบ ผมว่ามันก็ยังเล่นได้ครับ ตัว Search ปลามีเป็นกระบุงโกย

MENN' !*
Member

« Reply #47 on: March 20, 2007, 01:29:24 PM »

Moonshine Werewolf / Omicron-O / นกอันคอม / Laksmi / Brighid / Binding Ghost  เด็คพิฆาตมารผงาด
ใบนี้ออกเมื่อไหร่เด็คนี้ดังแน่ๆ

fushigidane
Member

« Reply #48 on: March 20, 2007, 02:00:42 PM »

แรงอยู่..ดีนะเนี่ยที่เรียกได้แค่ค่าร่าย1เหอะๆ

-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #49 on: March 21, 2007, 01:25:27 AM »

แรงอยู่..ดีนะเนี่ยที่เรียกได้แค่ค่าร่าย1เหอะๆ

ลองเรียกได้มากกว่านั้น ก็โดนแบนสิครับ

ทำไมไปค่ายแค่4วันมีspoilการ์ดใหม่ๆเยอะจังเลยเนี่ย

ศรี
Member

Email
« Reply #50 on: March 21, 2007, 11:07:40 PM »

Moonshine Werewolf / Omicron-O / นกอันคอม / Laksmi / Brighid / Binding Ghost  เด็คพิฆาตมารผงาด
ใบนี้ออกเมื่อไหร่เด็คนี้ดังแน่ๆ

ผมก็เล่นเด็คนี้อยู่ ยอมรับว่ามันจั่วเร็วมาก ถ้าตั้งได้

แต่มันยังแพ้หลายอย่าง

ตัวจั่ว ตัวเกน mp โดนซิกมันด์ ตีข้ามไลน์ได้
ตัวยืน โดนอันเดรถีบ , โดนแชนนอนฟรีซ , โดนโอเชียนคิรินดันลง เด็คแบบนี้ในเทิร์นแรกๆ มีตัวยืนที่ at line ไม่เยอะหรอก แล้วเราก็จะโดนไล่เก็บตัวจั่วที่อยู่แผงหลังทั้งหลาย
เด็คไนท์แมร์ โดนเพซาดิลลอสตี โม่จักกลิงคลาวน์ รีมูฟลักษมี ตั้งแต่ซับเทิร์นที่ 2 ถ้าปลาขึ้น คงหา Brighid ก่อนหาไบดิ้งโกสต์อยู่แล้ว

Moonshiny Doll
Member

« Reply #51 on: March 21, 2007, 11:26:44 PM »

นกอันคอมนี้ตัวไหนเหรอ ??? ??? ???

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #52 on: March 21, 2007, 11:40:58 PM »

ตัวที่SacMysticเพิ่มชาต์ไง  ครบ4(มั้ง?)เม็ดจั่วได้1ใบ  ชุดTheSt3

แต่เราเล่นแล้วว่ามันไม่เร็วเท่าOmicron-Oนะ  แถมเสียการ์ดเยอะกว่าด้วย 

ผมก็คิดเหมือนกันนะ  ว่าการหาBinding Ghost ได้นี่น่ากลัวสำหรับเด็คสมัยนี้เหมือนกันนะ  ถึงเราจะโดนด้วยก็เถอะ  แต่เราก็ยังคุมได้  ในคณะที่ทุกคนต้องใส่กระสือขุดPsกันอยู่แล้ว  พวกอาวุทก็เด่งได้เยอะ  ที่สำคัญComboกู้Mysticเด๋วนี้ไวมากเลย

แต่เด็คนี้ก็ไม่ใช้ว่าเก่งมากอย่างที่ศรีบอกนั้นละครับ  เว้นแต่ชุดนี้จะมีอะไรมาให้เล่นเพิ่มขึ้นอีกก็อีกเรื่องนึงนะ 

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #53 on: March 22, 2007, 12:26:28 AM »

นกอันคอมนี้ตัวไหนเหรอ ??? ??? ???

นกอันคอม =  นกพิราบอ้วน Chubby Pigeon

มีสกิล จ่าย 0  แซคมิสติก   ตัวมันได้ 1  เคาเตอร์  กับ สกิลจ่าย 0  +  2  เคาเตอร์  จั่วการ์ดได้ 1 ใบ อินเทอร์เฟียร์

เอาเข้าเด็คนี้ถ้าตั้งได้ จ่าย 0  แซคบริจิต จั่ว 1 - 2 ใบ เร็วโครต (จั่วมันมากแต่เวอร์ชั่นผมใส่ลักษมีแค่ 1 ใบ พอละ)

็นี่แหละถึงได้บอกว่าไอ้ปลาหินออกมามันอาจจะมีปัญหา  ทำให้เร่งเกมได้อีกจมเลย

และในที่สุดปลามันก็จะ...     สูญพันธุ์ (แบน)  ไม่ก็ ถูกอนุรักษ์ (รีฯ)     :P

ศรี
Member

Email
« Reply #54 on: March 22, 2007, 03:26:57 AM »

โดยส่วนตัวคิดว่า ถ้ามีการรีการแบนเกิดขึ้น ตัวที่จะโดนไม่น่าจะใช่ปลา

แต่เป็น Brighid ต่างหาก ถ้าแปะได้แล้ว มันแก้ได้ยากมากนะ จะพังทิ้งตรงๆก็ไม่ได้ เด็คนี้ถ้าไม่มี Brighid จะอืดมาก

ถึงไม่มีปลา วิธีหาบริกฮิดก็ยังใช้เซเบอร์แบ็กโรเนท์ หาได้ แต่ช้ากว่า

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #55 on: March 22, 2007, 03:34:19 AM »

เชื่อมือทีมครีเอตบ้างสิครับ  ก่อนจะสร้างมันมาทีมงานเค้าคงเทสต์กันดีแล้วแหละ  เนอะ

ปล. ผมอยากได้ชัยภูมิอ่ะครับ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #56 on: March 22, 2007, 03:52:06 AM »

โดยส่วนตัวคิดว่า ถ้ามีการรีการแบนเกิดขึ้น ตัวที่จะโดนไม่น่าจะใช่ปลา

แต่เป็น Brighid ต่างหาก ถ้าแปะได้แล้ว มันแก้ได้ยากมากนะ จะพังทิ้งตรงๆก็ไม่ได้ เด็คนี้ถ้าไม่มี Brighid จะอืดมาก

ถึงไม่มีปลา วิธีหาบริกฮิดก็ยังใช้เซเบอร์แบ็กโรเนท์ หาได้ แต่ช้ากว่า

นั่นก็ถูกมัน...    แต่ถ้าแบนบริจิต  คนจะเอาอะไรเล่น  หมาป่าล่ะ   

พูดถึงบริจิตถ้ามันเข้าสนามได้  ผมยังคิดไม่เลยว่าจะพังมันยังไง  นอกจากรีมูพมันออกจากสนาม   :P

เชื่อมือทีมครีเอตบ้างสิครับ  ก่อนจะสร้างมันมาทีมงานเค้าคงเทสต์กันดีแล้วแหละ  เนอะ

ปล. ผมอยากได้ชัยภูมิอ่ะครับ

อันนี้ก็โปรดติดตามตอนต่อไป

ป.ล. คราวนี้ชัยภูมิ  สงสัยอีกหน่อยคงมากันครบทุกจังหวัดละ   ;D

โอรีโอ้บลิซซาร์ดคุง
Member

« Reply #57 on: March 22, 2007, 04:49:05 AM »

โครตเซียน Ed พูดยังไงผมก็ต้องเชื่อแล้วละครับ (ขนาดโครตเซียนEdยอมรับเลยนะเนี่ย)
โครตเซียน ed นี่เค้าเป็นใครเหรอคับ ท่าทางจะดังน่าดู ชี้นกเป็นนกชี้ไม้เป็นไม้เลยนะเนี่ย  :o

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #58 on: March 22, 2007, 08:24:45 PM »

ทำใจไม่ได้

อันนี้ก็ต้องให้โอกาสคนที่เค้าไม่ชอบการขุดบ้างสิครับ
ไม่งั้นกองมิสติก หนา ๆ จะไปจั่วหาการ์ดกันขุดได้ยังไง

หรือว่าอยากจะเห็นหนุมานกันไปอีก 5 ปี 10 ปี มันต้องถึงยุคที่เปลี่ยนกันมั่งแหละ แล้วอีกอย่าง ผมว่าการหา binding ghost มันเป็นผลพลอยได้ครับ หลัก ๆ น่าจะหา Brighid มากกว่า

หรือ่อให้รีเหลือ 1 ใบ ผมว่ามันก็ยังเล่นได้ครับ ตัว Search ปลามีเป็นกระบุงโกย
จริงผมยอมรับเลยต่อให้เหลือ1ตัวก็เซิจได้ในเทรินแรก
แล้วอีกอย่างยุคสมัยเปลี่ยนอะไรๆก็ต้องเปลี่ยนไปด้วยครับแต่ส่วนตัวผมชอบไส่การ์ดแก้ทางการ์ดที่ผมไม่มีอย่างbinding ghost แก้ทาง กระสือ
บันหยิบ ฯ แล้วอีกอย่างเด็คที่ไม่ต้องตกใชร์ก็มีนิครับลองปรับเปลี่ยนดูก็ได้คับ กลัวไรbinding ghost  แค่ลากขึ้นมาไม่ได้เอง

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #59 on: March 22, 2007, 08:36:02 PM »

โครตเซียน ed นี่เค้าเป็นใครเหรอคับ ท่าทางจะดังน่าดู ชี้นกเป็นนกชี้ไม้เป็นไม้เลยนะเนี่ย  :o

พูดหยั่งงี้กับโคตรเซียน Ed ได้ไงระวังโดนจับได้นะ (ขนาดนั้น ) เอาเป็นว่าตามชื่อละกัน โคตรเซียน

ลากไม่ได้นี่ Meta Game หายไปเยอะเลยนะคับ (โชคดีเมต้าอังเดรไม่เจอผลพลอยได้)

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: