Summoner Master Forum
September 30, 2024, 09:25:01 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกับsealในsubturnป้องกัน  (Read 13710 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
penguinbaby
Member

« on: March 15, 2007, 01:00:17 AM »

1.  หากมีseal เข้ามาในสนามฝ่ายเราในsubturnป้องกันของเรา  เราสามารถสั่งหำฟสนั้นรวมร่างได้หรือไม่
2.  หากเราใช้ marine knight โจมตีสำเร็จแล้วยังอยุ่ในสนาม พอจบsubturnเรานำมันออกจากเกมแล้วนำandre เข้ามาเข้ามาในสนาม เราสามารถสั่งandreรวมร่างได้หรือไม่งับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: March 15, 2007, 02:06:26 AM »

คราวหลังกรุณาอย่าตั้งกระทู้แยกกันนะครับ ถ้าจะเพิ่มก็ใช้ ได้

1.  หากมีseal เข้ามาในสนามฝ่ายเราในsubturnป้องกันของเรา  เราสามารถสั่งหำฟสนั้นรวมร่างได้หรือไม่
2.  หากเราใช้ marine knight โจมตีสำเร็จแล้วยังอยุ่ในสนาม พอจบsubturnเรานำมันออกจากเกมแล้วนำandre เข้ามาเข้ามาในสนาม เราสามารถสั่งandreรวมร่างได้หรือไม่งับ

1. ไม่ได้ครับ
2. ไม่ได้ครับ

อยากทราบว่าหากเราร่ายPHOENIX SACRIFICIAL CIRCLEเข้ามาในสนาม แล้วเลือกsealฝ่ายตรงข้ามที่อยู่ในสนาม  หากเขาร่ายATHENAมาแปะบนsealเค้า แล้วPHOENIX SACRIFICIAL CIRCLEจะอยู่ในสนามต่อมั้ย  แล้วจะเกิดผลในอีก 1 เทิร์นต่อไปหรือไม่ หรืออย่างไร กรุณาอธิบายด้วยงับ

หากฝ่ายเรามี vicious crawler เมื่อถุกโจมตีเราร่ายHoudiniบนsealที่โจมตีมา แล้วเรายังต้องเปิดกองการ์ดมั้ย หากเราเปิดกองการ์ดก่อนแล้วร่ายhoudiniทีหลังจะได้มั้ยงับ

หากเราร่ายกาลีโดยเลือกนำevil 1ใบในสนามฝ่ายตรงข้ามลงshine โดยเค้าใช้lin lin ย้ายมาฝ่ายเราแทนได้หรือไม่ ถ้าได้หากฝ่ายเราไม่มีevil จะเปนยังไงต่อไปงับ

อยู่ในสนาม เพราะถูกยกเลิกไม่ได้

ไม่ต้องเปิดครับ   ถ้าร่ายทีหลังก็จะไม่เกิดผลหยุดการโจมตี เพราะได้ต่อสู้แล้ว

ย้ายได้   ก็ไม่เกิดผลอะไร นำ kali ลง shrine

penguinbaby
Member

« Reply #2 on: March 15, 2007, 10:21:58 PM »

1. หากเรานำ werecat bandit เข้ามาในสนามแล้ว steal การ์ดในมือฝ่ายตรงข้ามได้ holy player มา แล้วผมสั่งdelanoใช้skillนำholy player ออกจากเกม turn หากเราสั่ง gene ใช้ skill นำการ์ดที่ถูก steal 1 ใบโดยseal ฝ่ายผู้ใช้skill กลับขึ้นมือเจ้าของ ผู้ใช้skill ได้รับ mp ตามค่าร่ายของการ์ดใบนั้น  โดยเลือกนำholy player ที่ถุกนำออกจาก remove zone อยากทราบholy player จะต้องนำขึ้นมือเจ้าของหรือไม่ และเราจะได้mpเพิ่มหรือไม่

2. เมื่อในสนามฝ่ายเรามี binding ghost อยุ่ทำให้ผู้เล่นไม่สามารถนำการ์ดออกจากshineได้ หากผมใช้lumbelenos ใช้ skill ผู้เล่นฝ่ายตรงข้าม 1 คนนำ seal 1 ใบใน shine ของตนออกจากเกม จากนั้นสั่งlumbelenosทำลายsealที่ไม่ได้รวมร่าง 1 ใบในสนามฝ่ายตรงข้ามที่มี at น้อยกว่า lumbelenos แล้วlumbelenosจะสามารถทำลายsealฝ่ายตรงข้ามได้หรือไม่ แล้วฝ่ายตรงข้ามสามารถนำการ์ดออกจากshineได้หรือไม่

3. หากผมcoy crab (ม่ายแน่ใจชื่องับ) 2 ใบขึ้นไปทำให้ฝ่ายตรงข้ามมีsp=0 ถ้าฝ่ายตรงข้ามมีakimรวมร่างอยู่ทำให้sealฝ่ายตรงsp=4 อยากทราบว่า seal ฝ่ายตรงข้ามจะมีspเท่าไหร่งับ  หากเปลี่ยนakim เป็นการ์ดอื่นที่ใช่+sp เช่น rainbow wing griffin ที่ทำให้ griffin ใบอื่น sp+1 สรุปว่าgriffinใบอื่นในสานมฝ่ายตรงข้ามจะมีspเท่าไหร่งับ

4. หากผมแปะpolemos pike บนsealของผม แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ ku ku clock แปะบนseal ที่ผมแปะpolemos pike ไว้ ผลจะเปนอย่างไรงับ
« Last Edit: March 15, 2007, 10:51:47 PM by penguinbaby » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #3 on: March 16, 2007, 01:02:59 PM »

1. สั่งใช้สกิลของ Gene ไม่ได้เลยครับ เพราะไม่สามารถออกจากรีมูฟโซนได้ก็เลือกเป็นเป้าหมายไม่ได้

2. สั่งใช้สกิลไม่ได้ครับ เหตุผลเหมือนข้อ 1.

3. อยู่ที่ว่าเอฟเฟคท์ไหนเกิดทีหลังครับ ก็จะเป็นเอฟเฟคท์ของใบนั้น

4. ซีลนั้นก็ผ่านไป 1 เทิร์นครับ แต่ Polemos Pike ยังติดอยู่

penguinbaby
Member

« Reply #4 on: March 16, 2007, 10:56:47 PM »

1.  ฝ่ายผมมี tree top fairy (ม่ายแน่ใจชื่องับ) 1 ใบ เลือกเป้าหมายให้ rashad ตีข้ามไลน์ได้ พอราเชด โจมตีเสด ผมให้tree top fairy เปนsealใบรองรวมร่างของsealใบอื่นสักตัวนึง แล้วทำการแยกร่างออกมา แล้วกำหนอให้อยู่ที่df line แล้วเลือกเป้าหมายไปที่delano เพื่อโจมตีข้ามไลน์ได้หรือไม่งับ

2.  หากdancerฝ่ายผมมีability dancing atline โดยขณะนี้มันอยู่ที่df line หากผมย้ายไปatline ดดยไม่เลือกให้ทำการdancing ได้หรือไม่งับ

3. หากผมสั่งsealโจมตีแบบall แล้วฝ่ายตรงข้ามร่าย ku ku clock โดยมีเป้าหมายมาที่sealโจมตีแบบall แล้วยังสามารถโจมตีต่อไปได้หรือไม่งับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: March 17, 2007, 02:00:25 AM »

1. ได้ครับ

3. โจมตีต่อครับ

penguinbaby
Member

« Reply #6 on: March 17, 2007, 04:13:19 PM »

1.  หากซินลม ใช่สกิลเพื่อให้มันสามารถโจมตีแบบออลได้ 1 เทิร์น ผมสามารถใช้ku ku clockแปะบนซินลมเพื่อให้มันหยุดการโจมตีได้หรือไม่งับ

2.  ผมทราบมาว่าlin lin สามารถย้ายเป้าหมายของmystic card บางชนิด เช่น kali ได้ อยากทราบว่า มีวิธีการดุอย่างไรว่า lin lin สามารถย้ายเป้าหมายของmystic card ใบใดได้บ้างงับ

3.  หาก metalica dragon in memory ใช้ skill เพื่อนำ metalica dragon เข้ามาในสนามจาก abilityของมัน แล้วสามารถกำหนดเป้าหมายของ skill เพื่อให้ metalica dragon ที่เข้ามาในสนามจาก abilityของมัน เพื่อให้มีat +1 turn ได้ป่าวงับ

**  ขอบคุณทุกท่านมากงับที่กรุณาตอบคำถามของผมมาโดยตลอดงับ  **

Member

Email
« Reply #7 on: March 18, 2007, 03:38:16 PM »

1. ไม่หยุดโจมตีนะครับ แต่จะโจมตีต่อเป็นการโจมตีธรรมดา

2. พวกมิสติคที่เขียนระบุเป้าหมายใน text ว่า "Seal 1 ใบ" ย้ายได้หมดครับ

3. ได้ครับ

penguinbaby
Member

« Reply #8 on: March 20, 2007, 12:34:17 AM »

1.   หากผมใช้ kurao ken โจมตีไปแล้ว at น้อยกว่า seal ฝ่ายตรงข้าม kurao ken จะนำลง shine หรือ vanish งับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: March 20, 2007, 04:35:06 AM »

vanish ครับ

penguinbaby
Member

« Reply #10 on: March 22, 2007, 11:12:24 PM »

1.  อยากทราบว่าหาก gene เปนเป้าหมายการ steal  ในขณะที่อยู่ในสนาม  โดย gene มีความสามารถป้องกันการ steal จะย้ายเป้าหมายการ stealไปที่ seal ใบอื่นในสนามฝ่ายเราหรือไม่งับ

2.  thanyx ใน dragonology II มันจะยกเลิก skill ของ seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี df มากกว่ามัน หาก df เท่ากันจะดุที่ sp หรือไม่ หาก sp น้อยกว่ามันจะเปนอย่างไรงับ

3.  หากในสนามฝ่ายผมมี dragonology theory แล้วผมจะทำการ growth มังกรที่มี seal เงื่อนไข 3 ตัว ผมสามารถใช้ seal เงื่อนไปในสนาม 1 ตัว และในกองอีก 2 ตัวได้หรือไม่งับ

4.  หากผมจะทำการ growth divine dragon ใน dragonology II โดยมีเงื่อนไข dragon ธาตุแสง + แสง ผมสามารถใช้ seal เงื่อนไขคือ มังกรธาตุแสง + salamandery doll ได้หรือไม่งับ
« Last Edit: March 23, 2007, 10:16:04 PM by penguinbaby » Logged

Member

Email
« Reply #11 on: March 25, 2007, 03:39:31 AM »

1. ต้องย้ายครับ

2. ดู Sp ด้วยครับ Sp น้อยกว่าก็ถือว่า Df น้อยกว่า

3. ได้ครับ

4. ไม่ได้ครับ อยู่ในกองอบิลิตี้ไม่ทำงานครับ

penguinbaby
Member

« Reply #12 on: March 25, 2007, 07:45:50 PM »

1.  หากผมจะทำการ growth divine dragon ใน dragonology II โดยมีเงื่อนไข dragon ธาตุแสง + แสง ผมสามารถใช้ seal เงื่อนไขคือ มังกรธาตุแสง + salamandery doll ได้หรือไม่งับ (หาก seal เงื่อนไขทั้งหมดอยู่ในสนาม)

2.  หาก ceataur ranger ถุกโจมตีในขณะที่เปน seal ใบรองรวมร่างโดย seal ที่มี sp น้อยกว่า at ของ centaur ranger จะ +2 มั้ยงับ

3.  อยากทราบว่าหาก gene เปนเป้าหมายการ steal  ในขณะที่อยู่ในสนาม  โดย gene มีความสามารถป้องกันการ steal จะย้ายเป้าหมายการ stealไปที่ seal ใบอื่นในสนามฝ่ายเรา ที่บอกว่าได้ หากเงื่อนไขการ steal ระบุว่า seal ที่มี at น้อยที่สุดละงับ จะย้ายหรือไม่งับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: March 26, 2007, 12:39:16 AM »

1.  ได้ครับ

2.  ไม่บวกครับ

3.  ไม่ย้ายครับ   จึงไม่เกิดการ steal ขึ้น

penguinbaby
Member

« Reply #14 on: March 28, 2007, 12:48:59 AM »

1.  She, the snake สามารถใช้ skill ใส่ seal ที่กำลังโจมตีมา แต่มันป้องกัน curse ได้หรือไม่งับ จะหยุดมันได้มั้ย แล้วมันจะติด poison curse มั้ยงับ

2. kuku clock สามารถแปะบน mystic card ประเภท 0 turn ได้หรือไม่งับ แล้วผลของ mystic card  จะหายมั้ยงับ

3. kuku clock สามารถแปะบน mystic card ประเภท 1 turn ได้หรือไม่งับ แล้วผลของ mystic card  จะหายมั้ยงับ

4. สมมติว่า naga มีdf 11 แล้วต่อสุ้กับ malachite beetle ซึ่งมี df 9 แต่เมื่อต่อสุ้ seal ที่ต่อสุ้กะ malachite beetle จะมี df -2 อยากทราบว่า malachite beetle จะติด freeze curse มั้ยงับ

5. เมื่อ  kuku clock แปะบน cool moon seal จะติด freeze curse มั้ยงับ และต้องเปลี่ยน line มั้ยงับ และถ้า  kuku clock แปะบน seal ที่โดน skill freeze curse แล้ว freeze curse จะหายมั้ยงับ และต้องเปลี่ยน line มั้ยงับ ถ้าผลที่ได้ม่ายเหมือนกัน อยากทราบว่าเพราะเหตุใดงับ ( โปรดอธิบาย-*- )

6. หาก obsidian beetle มี at 21 จากการ remove seal ไป หากโดน cadmus at ที่เพิ่มมาจะหายมั้ยงับ หากหาย แล้วเมื่อ cadmus หลุด at ที่เพิ่มมาจะกลับมามั้ยงับ

7. หาก obsidian beetle มี at 21 จากการ remove seal ไป หากโดนนำออกจากเกม เช่น dimension curse at ที่เพิ่มมาจะหายมั้ยงับ

8. หาก seal ฝ่ายเราเปนเป้าหมายของ PHOENIX SACRIFICIAL CIRCLE ถ้าเรานำseal ใบนั้นออกจากเกมไป เช่น dimension curse  เมื่อกลับเข้ามาในสนามยังคงเปนเป้าหมายของ PHOENIX SACRIFICIAL CIRCLE หรือป่าวงับ

**ขอบคุณมากสำหรับผู้ที่ทำให้ผมมีความเข้าใจมากขึ้นนะงับ**
« Last Edit: March 28, 2007, 01:17:47 AM by penguinbaby » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: March 28, 2007, 02:17:37 AM »

1. ไม่ได้ / ไม่ติดครับ

2. ตอบไม่ได้ครับ ขึ้นอยู่กับการ์ดแต่ละใบ และเป้าหมาย

3. ได้/หาย

4. ขึ้นอยู่กับว่าใครเป็นฝ่ายโจมตี   เพราะถ้า naga โจมตีแล้วเมื่อต่อสู้จึงจะเกิดการ freeze   ถ้า malachite โจมตีไปก็จะลบค่าพลังก่อน จึงไม่ติด curse

5. ถ้าชี้ที่ cool moon ก็จะไม่ติด curse และไม่ลง dfline
แต่ถ้าเป็น skill ก็จะต้องติด curse และลง dfline
เพราะ cool moon เป็น mystic card จึงสามารถถูกเร่งได้

6. หาย /ไม่กลับ

7. ไม่หาย เพราะdimension curse ไม่ใช่การนำออกจากเกม

8. อ่าน 7 แต่ถ้าเป็นการนำออกจากเกมจริงๆ ก็จะไม่เป็นเป้าหมายแล้ว

penguinbaby
Member

« Reply #16 on: March 28, 2007, 11:18:06 PM »

1. kuku clock สามารถแปะบน kali และ sacrifice ได้หรือไม่งับ แล้วผลของ mystic card  จะหายมั้ยงับ
( แล้วเราจะมีวิธีการแยกแยะอย่างไรว่าสามารถแปะได้หรือไม่งับ และจะส่งผลอย่างไรต่อไป )

2.  หาก obsidian beetle มี at 21 จากการ remove seal ไป หากโดนนำออกจากเกม at ที่เพิ่มมาจะหายมั้ยงับ

3. vanish เปนการนำออกจากเกมหรือป่าวงับ

4. การ steal เปนการนำออกจากเกมหรือป่าวงับ

5. rashade เมื่อโจมตีจะทำการ steal ก่อนที่ฝ่ายตรงข้ามร่าย mystic card หรือป่าวงับ หากเราสั่งโจมตีแล้ว ฝ่ายตรงข้ามร่าย houdini มาก่อนที่เราจะ steal ได้หรือไม่งับ ถ้าได้แล้วเรายังคงทำการ steal ต่อหรือป่าวงับ

6. หากซินลมโดนแปะ cadmus at ที่เพิ่มมาจะหายมั้ยงับ

7. การ์ดที่ตก shine ในขณะที่โดน steal อยู่จะถือว่าตก shine จากสนามหรือป่าวงับ หากไม่แล้วนับว่าเปนการตก shine จากที่ใดงับ

8. หากผมกำหนด line ให้ treetop tango fairy ไปที่ df line แล้วเลือก rashade สามารถโจมตีข้าม line ได้ แต่โดนซินแสงชี้ให้ treetop tango fairy  สูญเสีย ability ไป 1 subtrun เมื่อครบ 1 subturn rashade ที่เลือกไว้ในตอนแรกยังคงสามารถโจมตีข้าม line ได้ หรือไม่งับ หากไม่ได้เราต้องเลือกเป้าหมายใหม่ หรือ ต้องทำการกำหนด line ให้ treetop tango fairy ไปที่ df line ใหม่งับ

9. mystic card 0 turn เมื่อร่ายสำเร็จแล้วนับว่าอยู่ในสนามหรือไม่งับ สมมติว่า เราร่าย kali หรือ sacrifice ไปเค้าสามารถใช้ skill raumose, the wool wyvern จากมือนำ calirama, the light dragon ขึ้นมือจากสนาม โดยจาก ability ของ calirama, the light dragon จะสามารถทำลาย kali หรือ sacrifice ที่เราร่ายไปได้หรือไม่งับ

10. เมื่อเราสั่ง seal โจมตีแล้วฝ่ายตรงข้ามร่ายการ์ด mystic card + - at มา แล้วปรากฏว่า seal เรามี at มากกว่า เค้าสามารถร่าย houdini มาเพื่อหยุดseal ของเราได้หรือไม่งับ

11. หากเราใช้ สกิลของ ทาลิวิลยา แสง นำซีล 2 ใบเราออกจากเกม แล้วนำการ์ดฝ่ายตรงข้ามที่มีเลเวล 2 ออกจากเกม หากเค้าให้ซีลเค้าป้องกันสกิล แล้วในสนามฝ่ายนั้น ไม่มีซีลที่มีเลเวล 2 แล้ว มีแต่เลเวล1 แล้วผลของสกิลจะหายไป  หรือว่าย้ายกลับมาที่ฝั่งเรา หรือเราสามารถเลือกเลเวลของซีลที่จะนำออกไปใหม่ได้งับ
« Last Edit: March 29, 2007, 01:04:31 AM by penguinbaby » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #17 on: March 29, 2007, 03:06:03 AM »

1. ไม่ได้ครับ เพราะการ์ดพวกนี้ส่งผลแล้วสำเร็จเลย เรื่องจำนวน turn จึงไม่เกี่ยวข้อง

2.  หายครับ

3. ใช่ครับ

4. ใช่

5. ได้ steal หลัง step ของการโจมตี / ได้ steal

6. หาย

7. ไม่ใช่ครับ ก็ตก shrine จาก remove zone

8. ยังคงโจมตีข้าม line ได้

9. อยู่ในสนามครับ / ทำลายได้

10. ได้

11. ต้องย้ายกลับมาที่ฝ่ายเราครับ และต้องเป็น lv2

penguinbaby
Member

« Reply #18 on: March 31, 2007, 12:55:23 PM »

1. เมื่อเราสั่ง Lucretia, the Sword Magician โจมตี โดยเลือก นำ Mystic Card 10 ใบใน Shrine เราออกจากเกม และ Lucretia, the Sword Magician At +10 / 2 Subturn อยากทราบว่าหากฝ่ายตรงข้ามแปะ cadmus บน Lucretia, the Sword Magician at ที่เพิ่มมาจาก ability จะหายมั้ยงับ

2. การสลับ at กับ df คือ เมื่อเวลาเราสั่ง seal โจมตี จะใช้ค่า df เทียบกับค่าพลังฝ่ายตรงข้ามและ ในขณะที่มันอยู่ df line เมื่อถูกโจมตี จะใช้ค่า at เทียบกับค่าพลังฝ่ายตรงข้ามใช่หรือป่าวงับ

3. สลับ at กับ df มีความหมายเหมือนหรือแตกต่างกับ สลับค่า at กับ df อย่างไรงับ

4. หาก Valvathos, the Divine Dragon เปนเป้าหมายของ  PHOENIX SACRIFICIAL CIRCLE เราสามารถสั่ง Valvathos, the Divine Dragon ใช้ Skill  Sacrifice Seal 1 ใบ; ทำลาย Mystic Card 1 ใบในสนาม เพื่อทำลาย PHOENIX SACRIFICIAL CIRCLE ได้หรือป่าวงับ

5. หากเราร่าย black wood werewolf ลงมา แล้วเลือก steal seal ฝ่ายตรงข้ามที่มี at น้อยที่สุด ฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้ lin lin ย้ายเป้าหมายการ steal มายัง seal ฝ่ายเราหรือป่าวงับ

6. black wood werewolf สามารถทำการ steal ได้หรือไม่ หากฝ่ายตรงข้ามมี seal 1 ในสนามงับ ( การ์ดที่ผมมีอยุ่ตอนนี้มันบอกแค่ว่า "steal seal ที่มีค่า at น้อยสุดของฝ่ายตรงข้าม" อ่ะงับ ก้อเลยไม่แน่ใจ)

7. เมื่อ bandit ออกจากสนามไม่ว่ากรณีใดๆ เช่น dimension curse ตก shine จะต้องนำการ์ดที่ steal มา ขึ้นมือเจ้าของใช่ป่าวงับ

8. dimension curse เปนการนำออกจากเกมป่าวงับ

« Last Edit: March 31, 2007, 04:06:16 PM by penguinbaby » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #19 on: April 01, 2007, 12:08:51 AM »

1. หายครับ

2. ใช่ครับ

3. ไม่ต่างครับ

4. ทำลายได้ ถ้า Phoenix Sacrificial Circle เข้ามาในสนามจากการร่าย

5. ไม่ได้ครับ เพราะ ability นี้ไม่มีการเลือกเป้าหมาย จึงย้ายเป้าหมายไม่ได้

6. ไม่ได้ครับ text ผิด

7. ถ้าออกจากสนามก็ต้องนำคืนเจ้าของครับ แต ่dimension curse ไม่ใช่การนำออกจากสนามนะ

8. ไม่ใช่

penguinbaby
Member

« Reply #20 on: April 01, 2007, 03:21:16 AM »

1. หาก bandit ติด dimension curse จะต้องนำการ์ดที steal มาคืนเจ้าของมั้ยงับ

2. หากในสนามฝ่ายตรงข้ามมี naga ที่ at line และ lin lin ที่ df line เรา charm curse naga มา
     2.1  naga สามารถโจมตี lin lin ในขณะที่ naga อยู่ที่ at line ได้หรือป่าวงับ
     2.2  naga สามารถโจมตี lin lin ในขณะที่ naga อยู่ที่ df line ได้หรือป่าวงับ

3.  เมื่อ seal หายจาก dimension curse แล้วเข้ามาในสนาม จะถือว่าเข้ามาในสนามจากอารายงับ (remove zone ป่าวงับ)

Member

Email
« Reply #21 on: April 01, 2007, 04:18:01 AM »

1. ไม่ครับ

2.1 ไม่ได้ครับ
2.2 ไม่ได้ครับ

3. ซีลที่ติดไดเมนชั่นยังอยู่ในสนามครับ

penguinbaby
Member

« Reply #22 on: April 09, 2007, 09:14:44 PM »

1.  หากฝ่ายตรงข้ามใช้ holy player แล้วผมร่ายดาบ alaxandrite มาโดยฝ่ายตรงข้ามยอมให้ร่ายสำเร็จจึงอยากทราบว่า holy player ที่ร่ายก่อนหน้านี้จะส่งผลหรือป่าวงับ  หากไม่แล้วต้องนำขึ้นมือมั้ยงับ

2.  หาก she, the snake ใช้ skill ใส่ seal ที่โจมตีมาแล้วผมสามารถใช้ it's no joke ย้ายผลของ she, the snake ไปยัง seal ใบอื่นที่ไม่ได้โจมตีได้หรือป่าวงับ หากได้ seal จะติด poison curse และเปน inactive seal มั้ยงับ

3.  พวก mystic card อย่างเช่น cool moon ที่บอกว่า seal ที่ cool moon ติดอยุ่ติด freeze curse หากผมทำการรักษา curse ให้แล้ว cool moon จะหลุดออกจาก seal ป่าวงับ หรือว่า curse ยังคงติดอยุ่จนกว่า cool moon  จะหลุดงับ

4. หากเราใช้ สกิลของ ทาลิวิลยา แสง นำซีล 2 ใบเราออกจากเกม แล้วนำการ์ดฝ่ายตรงข้ามที่มีเลเวล 2 ออกจากเกม หากเค้าใช้ it's no joke โดยเลอกเป้าหมายไปที่ seal ที่มี level 1 ในสนามฝ่ายเค้า จะได้ป่าวงับ หากได้เราจะต้องนำการ์ดออกจากเกม 2 ใบ เพื่อนำ seal ที่มี level 1 ออกจากเกมหรองับ หรือเราสามารถลดการนำการ์ดออกจากเกมให้เหลือแค่ 1 ใบได้ เพื่อให้ตรงตาม level ของ seal ฝ่ายตรงข้ามงับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #23 on: April 09, 2007, 10:59:43 PM »

1. ส่งผลครับ เพราะฝ่าย step "ร่าย" มาก่อนแล้ว

2. ใช้ it's no joke ไม่ได้ครับ เพราะ skill ไม่มีการเลือกเป้าหมาย

3. รักษาแล้ว cool moon จะหลุดลง shrine ทันที

4. ถือว่า skill มีเป้าหมายผิด จึงไม่ทำงานต่อครับ ผลคือไม่เกิดการ remove ใดๆ

penguinbaby
Member

« Reply #24 on: April 13, 2007, 12:25:45 AM »

1.  หาก seal ของผม ติด poison curse จาก skill ของ seal โดย seal ของผมนั้น ติด poison curse ไปแล้ว ถ้ามันยกเลิก skill หลังจากนั้น  poison curse จะหายมั้ยงับ

2. หากฝ่ายตรงข้ามร่าย athena ลงมา โดยมรเป้าหมายไปที่ seal  ของเค้า ผมนสามารถร่าย athena ของผม เพื่อให้ seal  ของเค้า ยกเลิกathenaของเค้าเองได้หรือป่าวงับ

Member

Email
« Reply #25 on: April 13, 2007, 04:13:42 AM »

1. หายครับ

2. ได้ครับ

penguinbaby
Member

« Reply #26 on: April 13, 2007, 07:46:42 PM »

1.  หาก seal ของผม ติด poison curse จาก ability ของ seal โดย seal ของผมนั้น ติด poison curse ไปแล้ว ถ้ามันยกเลิก ability หลังจากนั้น  poison curse จะหายใช่มั้ยงับ

2.  การนำ seal เข้ามาในสนามจากมือ  seal ที่เข้ามานั้นสามารถเปนใบรองรวมร่างเลยได้หรือป่าวงับ

3. เมือซีลเข้ามาในสนามแล้วอยุ่ line ใดๆ ไม่สามารถเปลี่ยน line ได้ใช่ป่าวงับ

4. seal ที่เข้ามาในสนามจาก shine สามารถเปนใบรองร่วมร่างได้เลยป่าวงับ

5. หาก seal a โดนทำให้ไม่สามารถเปลี่ยน line ได้แล้ว (ตอนนี้อยุ่ที่ df line ) สามารถเปนใบรองร่วมร่าง ของ seal B ซึ่งอยู่ที่ at line ป่าวงับ

6. เมื่อรวมร่างเสดแล้วเราต้องกำหนด line ใหม่ให้กะ seal ใช่หรือป่าวงับ หรือจะยึดตาม line ของใบหลักงับ

Member

Email
« Reply #27 on: April 14, 2007, 07:02:08 PM »

1. หายครับ

3. เข้ามาแล้วต้องกำหนดไลน์ครับ ซึ่งก็ถือเป็นการกำหนดไลน์ในเทิร์นนั้นๆเลยไม่สามารถกำหนดไลน์อีกได้ครับ

4. ได้เลยครับ

5. ได้ครับ

6. ยึดตามไลน์ของซีลหลักครับ

penguinbaby
Member

« Reply #28 on: April 16, 2007, 02:58:08 AM »

1.  หากผมใช้ bug tamer โจมตีไป แล้วปรากฏว่า  แพ้แน่ๆ ผมใช้ skill ของ  emeral beetle ย้าย line แล้วbug tamer จะโจมตีต่อหรือไม่  หรือว่าหยุดการโจมตี 

2. 

Member

Email
« Reply #29 on: April 16, 2007, 02:21:46 PM »

1. หยุดตีครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: