Summoner Master Forum
October 23, 2024, 06:23:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากทราบเกี่ยวกับการ์แบนด์การ์ด  (Read 1965 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
cmt
Member

« on: August 18, 2003, 09:01:46 PM »

คือว่าการแบนด์การ์ดมันมีอยู่ว่า หากการ์ดใบนั้นสามารถที่จะคอมโบอันรุนแรงได้ก็จะแบนด์ออกใช่มั้ยครับ
คือผมอยากทราบว่ามันเป็นไปได้มั้ยว่า เมฟิส มีสิทธิ์ที่จะโดนแบนด์ออกไป ที่โรงเรียนผมมีพี่คนนึงเล่นเดค เมฟิส อะครับเขามีเมฟิส3ใบ ราโชยุ3ใบและพวกอีวิลกับมืดอื่นๆทั้งหลย ทั้งปวงพี่รู้หรือเปล่าว่าเขาทำยังไง
ตอนแรกเลยนะครับเขาลงพวกการ์ดที่มีสกิลและร่าย1ลงมาก่อนทั้งหมด5ใบ และพอตาผมก็ตีได้แค่3ใบครับ ปรากฏว่าเขาใช้เมฟิสคอมกับอิวิลไว้ก่อนและสั่งราโชยุตีตามด้วยค่าตี10ทิ้งหนึ่งเขาทิ้ง ไอย์เลลงไปครับ แล้วผ่านพอตาต่อไปเขาใช่สกิลของไอย์เล และเขาก็เอาราโชตีอีกครั้งโดยทิ้ง กัตตี้ฟามาโก้ และลงเมฟิสลงมาคอมอีก ตาต่อไปเขาใช้เมฟิสสั่งใช้สกิลซีลที่อยู่ในชาล์ยคือไอย์เล และใช้เมฟิสอีกใบนึงใช้สกิลของกัตตี้ ฟามาโก้เดตเคิสครับ
หากตอบว่าไม่ เพราะการ์ดโปรโมไม่มีการแบนด์ออกก็ไม่ต้องตอบข้อต่อไป
หากตอบว่ามีสิทธิ์กรุณาตอบข้อต่อไปด้วยครับ
1.หากมีสิทธิ์อีกนานมั้ยครับกว่าเขาจะแบนด์มันและเวลาเขาแบนด์ดูที่ตรงไหนหรอครับดูตรงเวลาแข่งขันหรือปล่าวว่ามันทำความน่าเบื่อเกมส์ตรงไหน หรือดูจากความพิจรณาเอาเองครับ  ช่วยตอบที

Doraemon
Member

Email
« Reply #1 on: August 19, 2003, 04:09:01 AM »

ไม่มีสิทธิ์ครับ แต่ไม่ใช่เพราะว่ามันเป็นโปรโมแต่เพราะ...

อือ...ไม่แรงหรอกครับแค่นี้...คำว่ารุนแรงในที่นี้ต้องเกิดการเล่นที่สมบูรณ์จนเกินไปครับ แต่จากที่ดูไม่เรียกว่าสมบูรณ์หรอกครับ เอาง่ายนะครับวิธีเอาชนะ

ลม...Allไปเรื่อยๆ
ดิน...ทุบไป
ไฟ...ตี
น้ำ...curse
มืด...นับไม่ถ้วน
แสง...สด
Beast...ตีกดดัน
แมลง...มีให้แล้วอ่ะ ตัวใหญ่ๆลงมาตี
Monster...stoneมัน
โม่...เราไม่น่าจะตายหมดนะ

curse_master
Member

Email
« Reply #2 on: August 25, 2003, 04:24:23 AM »

ไอย์เล นี่คือตัวไหน text อะไรหรอครับ บอกได้ไหมครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: