Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:53:00 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็ค sigmond Seal 25 ใบ ใส่อะไรบ้างดีครับ แนะนำที  (Read 1453 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
MA-Rimoki
Member

Email
« on: March 12, 2007, 08:57:00 PM »

กรุณาระบุการ์ดให้ครบ25ใบนะครับ
ขอบคุนที่แนะนำไว้ล่วงหน้าจ้า :)

~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« Reply #1 on: March 12, 2007, 09:02:42 PM »

Sigmund  มันมีหลายสายอ่ะครับ มันมีทั้งผสม บีส มีทั้งเล่นกะหนุมาน

แล้วคุณจะเล่นสายไหนละ  ลองหาในเด็ค 7 ดาวก่อนนะครับ เผื่อจะมีเด็คตามที่คุณต้องการอยู่

นี่คับ http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10792.0

NC
Member

« Reply #2 on: March 12, 2007, 10:02:07 PM »

ก้อ เอาแบบแนวตบกระจายละกันนะครับ  ;D ;D ;D

1. Sigmund 3 rd , The King of Felesia  3  ตัวตบ+ตัวยืน+ตัวปั๊ม At
2. Sigmund 3 rd , The Little Prince       2 ตัวตบที่ประหยัดและคุ้มค่าที่สุด ใส่แค่ 2 เพราะโดนรีสติค
3. Pony Pegasus                                  4  ม้าสารพัดประโยชน์ เอาไว้โดดจั่วและให้ชาแมนลมคอม All ยามจำเป็น
4. Wind Goddess Shaman                   4 ชาแมนลมสารพัดประโยชน์ ตีกระจายเน้นข้ามไลน์
5. Kobald Tribal Warrior                        3  โคบอลลม เข้ามาแล้วเปลี่ยนของได้ แต่ทีเด็ดจริงๆคือคอมโคบอลด้วยกัน
เอง ยืนเปรี้ยวมากขอบอก มี Sigmund ใหญ่อยู่ 2 ตัวในสนาม ติดดาบชาร์ลส์ยืน At 14 ตายยากโคตรๆ
6. Gusty Rat , The Little Prince             2 หนูลมผู้เก่งกาจ ไว้ให้ Sigmund มาคอมยืนเปรี้ยว At 12 ตาแรก ทีเด็ดอยู่
ที่การตี At 7 3 Times ใช้ Skill Wind Goddess จ่าย 5 ตีข้ามไลน์ 3 Times ถ้าติดดาบชาร์ลส์บวก Ability Sigmund อาจ
ตีได้ At 10 กว่าๆ แรงมากๆ ทีเด็ดอีกอันคือ Skill สั่งตัวเองเปลี่ยน Line เอาไว้ล่อให้ฝ่ายตรงข้ามตีมาติดตัวใหญ่เราแทน
7. Lucretia , The Sowrd Magician        2 ยืนเปรี้ยวตอนท้ายๆเกม ได้ At + จาก ability Sigmund มีตัวให้คอมใช้ Skill Move ทิ้งมากมาย ตอนหลังๆจะเปรี้ยวมาเพราะ Mystic ใน Shrine เพียบ
8. Timperra , The Vapor Dragon          2 ตัวเร่งหา Mystic และ Ability ตก Shrine จากกองการ์ดของ Mystic card
ใช้คอม All ได้แบบฉาบฉวย ( เป็นครั้งคราว )
9. Ishan , The Prophet                         1  อันนี้ผมใส่เด็คผมครับ มีแต่คนถามว่าใส่เพื่อ ? ผมก็ว่างั้นแหละ ( แล้วใส่ไมฟะ  :-\ ) ถามใครก็บอกเอาออกเห๊อะ ไม่ได้เข้าเลย Ishan มาทำอะไรเด็ค Sigmund เนี่ย ออกจาไร้สาระไปหน่อย
แต่ผมว่ามีประโยชน์เป็นครั้งคราวนะครับ ถึงไม่ใช่ลมก็เหอะ คอม Wind Goddess ติดดาบ Charles ยืน At 12 ก็ใหญ่
พอดูเลยนะ มี Skill ทำให้ Seal เสีย Skill Ability ได้อีก เก่งพอประมาณ พอดีผมมี Ishan อยู่เลยลองมาใส่เล่นดูน่ะครับ
แล้วปรากฏว่าใช้ได้ เลยอยากลองแนะนำ แต่ทางทีดีถ้าจะเอาชัวรืก็หาใบอื่นเอาเถอะครับ อย่าเอา Ishan เลย Skill ดี
จริงแต่ใช้ได้แบบฉาบฉวยมากๆ สงสัยจะตายก่อนได้ใช้ด้วยซ้ำมั้ง 

ก็มีเท่านี้แหละครับ ลองนำไปจัดเล่นๆดูนะครับ ฮาๆ ซิกมันด์เป็นเด็คที่จัดได้หลากหลายแนวมากครับ ผมเองเล่นเด็ค
นี้มา 4-5 เดือนแล้ว ลองเปลี่ยนเด็คดูไม่ต่ำกว่า 10 แบบแล้วครับ อันนี้คือแบบปัจจุบัน ว่าจะลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆดูนะ
Seal ที่อาจจะใช้เปลี่ยนแปลงเด็คนี้ก้อาจจะเป็น Griffin Commando , Maville , Odette , Naomi , Maelstrom merman ,
Siren , Thunderix , Princess Royal's Guard Garuda และอื่นๆอีกมากมาย ก็ลองไปจัดดุนะครับ  ;D ;D ;D

By.... NC ใครที่มีความคิดเห็นแตกต่างจากผมก็ลองเสนอหรือติชมดูก็ได้นะครับ ไม่ว่าอะไร ต่างคนก็ต่างความคิดครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: March 12, 2007, 11:20:46 PM »

Repบนรุสึกตัวทำเกมน้อยไปหน่อยนะครับ
อันนี้ดัดแปลงมาจากที่เคยเล่นสมัยซิกมันด์เด็กไม่โดนรีสติก

ซิกมันด์ใหญ่*3
ซิกมันด์เล็ก*2
ชาแมนลม*4
โพนี่เพกาซัส*4
เมลสตรอมเมอแมน*3
ทิมเพอร่า*3
การูด้าน้ำ*2
ลูเครเทีย*1
โคโบลลม*3

Pages: [1]
  Print  

Jump to: