Summoner Master Forum
September 30, 2024, 11:23:40 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คไฟต้องใส่อะไรมั้งครับ(ช่วยแนะนำทีฮับ)  (Read 3632 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
~{D}E{A}T{H} {N}O{T}E~
Member

Email
« on: March 11, 2007, 08:21:53 PM »

จัดเด็คไฟยังไงช่วยบอกทีนะครับผมชอบเล่นเร็วด้วยนะ

3DM
Member

Email
« Reply #1 on: March 11, 2007, 08:23:23 PM »

ซิล ที่มีธาตุไฟครับ

อิอิ ขำๆครับ

MENN' !*
Member

« Reply #2 on: March 11, 2007, 08:35:38 PM »

มันมีปนร้อยๆแนว ลองระบุมาด้วยครับ ว่าอยากเล่นแนวไหน

Eu~Kung`
Member

« Reply #3 on: March 11, 2007, 09:12:27 PM »

เล่นเร็วก็ต้อง Zuleika กะ Farid

~{D}E{A}T{H} {N}O{T}E~
Member

Email
« Reply #4 on: March 12, 2007, 12:17:56 PM »

ผมมี Blaze sage 2
phoenix 2
Libera Me 1
Malphas 1
Samapiel 1
nerimor (ekklesia) 1
sin of revenge(ซินมืด1
assassin doll 1
grievere the dark witch 2
bull of tauras 1
Zadin (EK)1
Zadin(DV)1
Wicked garuda 1
salamandery doll 1(อนาคตคงจาใส่2)
hanman 2
deep pit demon 1
ผมมีแค่นี้แล้วตัวไหนควรเข้าเด็คไฟ-มืดมั้งครับที่เขานิยมๆกันอ่ะ แล้วผมขาดไรมั้งครับช่วยบอกที

Altavariya
Member

Email
« Reply #5 on: March 12, 2007, 03:11:05 PM »

4 ฟาริด
2 เจส
2 ซูไลก้า
2 ซาลาดอลล์
3 ฟีบัส
4 แอมเบอร์
2 ลาวา วอร์ ชาร์ค
2 ทอกซิก
2 แกะดิน
1 ลูเครเทีย
1 ลูกมังกรไฟ

artzahub
Member

Email
« Reply #6 on: March 12, 2007, 03:15:35 PM »

ผมว่าazarก็เก่ง  เอามาเล่นหนุกดีอะ  แล้วก็เอามาดัดแปลงใส่นู่นใส่นั่นใส่นี่ก็ได้แล้ว

armjaa99
Member

Email
« Reply #7 on: March 12, 2007, 03:41:32 PM »

Toxic พอใช้ได้

Danger!
Member

« Reply #8 on: March 12, 2007, 06:25:08 PM »

ผมว่า ซาดิน โปรโม น่าเล่นนะครับ คอม ซาลา ตีข้ามไลน์ at 14  แล้วเเปะ กระบองเข้าไปอีก     โหดสุดๆ

hasegawa taiki
Member

Email
« Reply #9 on: March 12, 2007, 08:25:39 PM »

Toxic พอใช้ได้
เกี่ยวไรกะไฟของเขาล่ะท่าน

JZK
Member

« Reply #10 on: March 12, 2007, 08:36:31 PM »

ใส่มิสติกเข้าไปเยอะๆ 555+

ไฟต้อง ชูไลก้า ฟาริด ซิ สุดยอดแล้ว ทอรัสก้อดีมั่ง

~Blaze Sage,Rex Peccata~
Member

Email
« Reply #11 on: March 12, 2007, 09:22:20 PM »

ไฟที่เร็วๆตอนนี้ ก็คงต้องยกให้ Farid กะ Zuleika เค้าแล้วละครับ

ส่วนตัวเสริมอื่นๆก็น่าจะเป็น Salamandery Doll 2 Baby Dragon ไฟ *4

แล้วก็พวก Mask Doom มั้งครับ

~*(T}H(E} [E}AS[Y}*~
Member

Email
« Reply #12 on: March 13, 2007, 12:02:41 AM »

ผม Death note นะครับแต่ใช้IDพี่เปงTHE EASY พวกพี่ๆทุกคนช่วยส่งรูปมาให้หน่อยครับ พวกซูไลก้าอ่ะครับ
แต่ZADIN PROMO รู้จักแต่ไม่เคยเหงอ่ะครับยังไงช่วยรบกวนใส่รูปให้ทีครับ
ถ้าใครจะให้คำแนะนำแบบส่วนตัวADDมาที่ Tle_champion@hotmail.com ครับผมขอฝากตัวด้วยครับ

bankoong
Member

Email
« Reply #13 on: March 13, 2007, 01:14:44 AM »

ไม่ก็รอM3 ออกมาก่องคิดว่าไฟน่าจะมีการ์ดดีๆมาเพื่ม(อ่ามั้ง - - *) หลังจากsaint1 ไฟได้หายไปชั่วขณะ(ขณะนี้อาณาจักรน้ำกำลังมาอย่างแรง ต่อด้วยลม-  -*) แต่อาซาก็เก่งน้า หาพัมกิ้นด้วยเด๊กไฟขาดมะได้แหะๆ

NC
Member

« Reply #14 on: March 15, 2007, 01:07:02 AM »

เอาเป็นแบบแนวตบไวละกันนะครับ  ;D ;D ;D
Farid , The Zalom's Headman Gereral                2
Zuleika , The Lazal Princess                              2
Bakery Girl                                                          2
Pumkin Witch Spirit                                            4
Seraph's Portrait                                                 3
Pecca Avaruage , The Sin of Selfishness          2
Valentia , The Angel of Order                             3
Salamandery Doll                                               2
Nitinco , The Baby Dragon                                 3
Nerimor , The Queen of Zalom                            2

เด็คนี้จะเป็นแนวเน้นตบไวอย่างเดียวนะครับ ออกจะกึ่งปอดๆหน่อยด้วย อันนี้ดัดแปลงมาจากเด็คของพี่เจ้าของร้าน Same Same The Mall งามวงศ์วานนะครับ วันนี้ไปดูพี่เค้าเล่นมา แต่ไม่เหมือนเสียทีเดียวเพราะพี่เค้าเล่นแนวน้ำไฟฟรีสแล้วตบ คอนเซ็ปเด็คนี้คือลงซูไลก้ามาปอด แล้วก็ร่ายๆซีลรองไว้ที่แผงหลัง ตาต่อมาขึ้นตบกระจาย อันนี้เคยเห็นคนเล่นนะครับ ตาแรกร่ายซูไลก้า ลงฟาริด ลง Pumkin Witch Spirit แล้วผ่าน สู้กับเด็คอังเดรนะครับ ตาต่อมาเด็คอังเดรเค้าก้ 4 เอาอังเดรลงมาถีบ แต่ไม่ไปเพราะ Farid ทำให้ Zulieka และตัว Farid เองยกเลิก Ability ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม เด็คอังเดรก็ยังไม่กล้าตบฟาริดเพราะ At ห่างกันแค่ 2 เค้าก็ร่าย Timperra กับ Iquatia รอไปก่อน ทีนี้พอกลับมาตาเราก็ให้ Farid Tripple คอมซูไลก้ากับ Pumkin ซึ่งมี Ability + At Df Sp 1 ให้กับ Seal ที่รวมร่างกะมัน ทีนี้ก็สั่งตบ Andre ด้วย At 15 !!! แทบกระอักเลือด Mystic เค้ามี 2 หรืออาจจะสามใบจาก Ability ของ Timperra แต่ก็ต้องจุกเหมือนกันล่ะครับ เจอตบ At ห่างกันตั้ง 6 นี่นา ถ้าตบแล้วเค้าหยุดได้ เราก็เอาฟาริดยืนหล่อ At 15 ต่อไป แต่ถ้าเค้าหยุดเราไม่ได้ก็ร่าย Nerrimor อีก 3 เหลือ Mp อีก 2 ร่าย Bakery Girl ลงมาตัด Mp ให้ Nerrimor แล้วตบ Seal แผงหลังให้กระจาย ถึงเรา Mp หมดเค้าอาจหยุดได้ แต่เค้าก็เสีย Mystic และ Mp ถูกไหมครับ ก็เท่ากับหมดตัวตั้งและเสีย Mp ไปพร้อมๆกัน ถึงเค้าเอวินน้ำลงมา Freeze All ได้แต่ Mp ก้หายไปเยอะแล้ว ไม่พอตบพวกเราหรอกครับ แล้วอย่าลืมว่า Nerrimor กับ Farid Df หนาๆทั้งนั้น ก็ Farid เพิ่งตี Df + 3 มานี่นา ส่วน Seraph ยอมรับว่าใส่มาปอดตาแรกๆ แลวเอาไว้เผื่อขุดพวก Lv.2 อย่างซูไลก้ามาฮาอีกรอบก็ได้ เอามากันเด็กปาดก็ดีนะ ส่วน Salamandery อันนี้ก็เอามาปอดและกันเด้คเชือดเช่นกัน ส่วนซินไฟกับวาเลนเซียเอาไว้เล่นคู่กัน ต่างคนต่างใช้ Mp หมด เราก็จ่าย 0 ทิ้งวาเลนเวียให้ Seal ฝ่ายเรา At + 1 แล้วสั่งทำลาย Mystic ลบพลังที่เค้าติดให้เราก็ได้ ก็ฮาดีไปอีกแบบ หรือจะลองเปลี่ยนมาเป็นคอมโบนาตาลีกับเบเกอรี่ เกริ์ลดูก็ได้นะครับ ฮาพอๆกัน ก็ลองเอาไปจับดูนะครับ  ;D ;D ;D                           

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #15 on: March 15, 2007, 01:40:17 AM »

ซูไลกะอ่ะนะ        ฟาริด
ซาดินหามะเจออ่ะ
ปล. Credit http://my.dek-d.com/all6rat/gallery/index.php
ปล2. ทะมัยเว็ปคุณสอเข้าไม่ได้อ่ะ บอกหน่อยเน้อ
« Last Edit: March 15, 2007, 01:43:38 AM by @ppl2enti<e $umm๐ner » Logged

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #16 on: March 16, 2007, 01:26:08 PM »

เล่นเด็คAzarระเบิดไปเลยครับเก่ง

Pages: [1]
  Print  

Jump to: