Summoner Master Forum
October 05, 2024, 10:29:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนนิดนึงนะครับ อยากทราบว่า...  (Read 1097 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
AS12
Member

Email
« on: March 10, 2007, 11:21:01 PM »

ก็ใกล้จะถึงงานGT7 แล้วเลยอยากทราบอะไรนิดหน่อยไว้เป็นพื้นฐานอะครับ
1.   ถ้าสมมุติมี effect ใดๆก็ตามที่เราสามารถดูมือฝ่ายตรงข้าม หรือ ดูการ์ดใบบนสุดฝ่ายตรงข้าม เราสามารถที่จะจำชื่อการ์ดเรานั้นใส่กระดาษไว้ได้หรือไม่ เพราะว่าเวลาแข่งความรู้สึกตื่นเต้นจะทำให้สมองตันหรือลืมง่าย เลยอยากทราบว่าจะจดไว้ได้หรือไม่ครับ (ถ้าไม่เป็นการslow play)
2.  ในช่วงที่ statute bookตก shine (ไม่ใช่ในdraw step) อยากทรายว่าจะมีอินเตอร์เฟียร์ตอนที่มันเข้ามาในสนามจากshineหรือไม่ หรือสามารถร่ายการ์ดๆที่เป็นอินเตอร์เฟียร์หรือใช้skillใดๆที่เป็นอินเตอร์เฟียร์ในจังหวะที่เข้ามาในสนามได้หรือไม่ครับ
3.  เมื่อมีแสงหรือลมตกshineในขณะที่มี Lucretia,the sword magicianอยู่ในสนาม สามารถทำลายstatute bookที่อยู่ในสนามได้หรือไม่จากอบิลิตี้ของLucretia,the sword magician เอง

ถ้ามีอะไรอีกจะมาถามเพิ่มเติมนะครับ ขอบคุณครับ
« Last Edit: March 10, 2007, 11:23:32 PM by Sir Alex Ferguson » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: March 11, 2007, 12:40:06 PM »

1. ได้ครับ

2. มีอินเตอร์เฟียร์ตอนตกไชรน์ครับ

3. ไม่ได้ครับ

AS12
Member

Email
« Reply #2 on: March 11, 2007, 03:38:38 PM »

จากข้อ2นะครับ แล้วอินเตอร์เฟียร์ช่วงที่statute bookเข้ามาในสนามจากshine มีไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: March 11, 2007, 06:31:58 PM »

ไม่มีครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: