Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:23:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: รบกวนพวกพี่ๆJude (P_gik+Giant paladin+etc.)และผู้เล่นเก่งๆComment Deckผมทีครับ  (Read 4142 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: March 10, 2007, 12:33:42 PM »

ด้วยความเคารพครับ
Commentด้วยครับ

Seal 25
4 Amber,the Valkyrie in Memory
3 Libera Me
2 Blue fin Mermage
3 Murdarous doll
2 Toxic Therion
4 Wicked Demon <<< สมควรใส่ไหม
2 Chemos <<< เล่นคอมโบกับตัวบนถ้าตัวบนออกตัวนี้คงต้องออก
2 Sinน้ำ <<< กำลังเปรียบเทียบระหว่างู6ปีกับตัวนี้ชี้แนะด้วยครับ
2 Sinแสง <<< กำลังจะปรับปรุ่งโดยเหลือเพียง1ใบและม้านินอีก1ใบ
1 Lucretia

หน้าที่ของSealแต่ละใบ
Amberตัวรอง
Wicked Demon ตั้งตัว
Chemos comboกับWicked Demon และซินน้ำหลังจากโดดแล้ว
Toxic Therion ตั้วยืนคู่กับLibera Me
Blue fin Mermage + Murdarous dollกวนการเล่นของฝ่ายตรงข้าม
Sinแสง Stepลับและ3ลง คอมลิเบล่า แอมเบอร์ 5 ออล รวม8เต็ม
Lucretia ตีปิดเกมช่วงหลังสุด
Sinน้ำ เด็คที่ดีจำเป็นต้องมีตัวโดดไว้บ้างและผมเลือกซินน้ำครับเพราะChemos เซ็คจั่วได้

การตั้งเกม
เริ่มแรก ลิเบร่าคอมAmber ถ้าของเน่าจริงๆเอาWicked demonตั้ง
หลังจากตั้งเกมแล้วคอยป่วนไปเรื่อยๆจากToxic Mdollและ Bluefin mermage
Stepลับ ซินแสงขึ้นมือเมื่อไรมีเฮ โดดลงออลทันทีและSkillช่วยได้หลายยิ่งนัก
หลังๆมือขาดมิสติกใช้Chemosเซ็ค ซินน้ำหรือพวกWicked Demon ถ้าไม่ตายครบ4ตัวก่อน
ปิดเกม Libera Me Skillก่อนผ่านแล้วเอาตัวเล็กๆของเราคอมกันตบ

นี่หละคือเด็คผมครับ
Commentด้วยครับเพราะตอนนี้หาตัวตีหลังจากลิเบร่าใช้สกิลแล้ว ไม่รู้ว่าจะใส่ม้านิน ทาลิแสง เพิ่มไปดีรึปล่าว
สุดท้ายขอขอบคุณทุกCommentครับ
ปล.ถ้าพี่กิ๊ก+พี่Giant Paladinเข้ามาCommentจะดีมากๆครับสาเหตุที่ว่าเขียนคอลัมในWiserดีจึงต้องCommentดีแน่นอนแล้วอีกอย่างท่านทั้ง2ก็จัดสมดุลเด็คดีด้วยอย่างเด็คนี้ร่าย3เยอะแยะมากๆถ้าโดนขั้นคอมไบจะลำบากชี้แนะด้วยครับ
« Last Edit: March 11, 2007, 02:05:30 AM by The Heart-Break-Kid Shawn Michaels » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #1 on: March 10, 2007, 12:40:00 PM »

เด็คน่าเล่นดีครับ(ผมเล่นไม่เก่งนะอย่าเชื่อผมมาก - -) แต่ในความคิดผมมี Libera แล้วไม่น่ามี Sin แสงครับเพราะมันทำหน้าที่คล้ายๆกัน มีเยอะๆมันจะรกครับเอาซินแสงอก เปลี่ยนเปนเคมอชเต็ม 4 เลยก็ดีครับมันจะทำให้เราจั่วได้รวดเร็วมากขึ้น ทำให้การทำเกมต่างๆของเราเป็นไปได้โดยง่ายครับ แต่เด็คนี่มันคล้ายๆเมต้าเก่ายุค ST.1 เลยแฮะ - -

ปล.เป็นผมจะใส่ทิมเปอร่าด้วยนะเพราะนอกจากมันจะสามารถเติมมือของเราได้แล้วมันยังสามารถเล่นกับ Ability ตก Shrine จากกองการ์ดและยังสามารถสร้างทรัพยากรในการตีให้กับลูเครเทียได้อีกด้วย
« Last Edit: March 10, 2007, 12:46:06 PM by ~<<@!![ChAoS-MagE]!!@>>~ » Logged

Member

« Reply #2 on: March 10, 2007, 12:45:19 PM »

เปลี่ยนเป็นเคมอชเต็ม 4 เลยก็ดีครับมันจะทำให้เราจั่วได้รวดเร็วมากขึ้น ทำให้การทำเกมต่างๆของเราเป็นไปได้โดยง่ายครับ
ครับผมจะลองคิดๆดูนะแต่ซินแสงชอบStepลับมากกว่าเพราะออลได้ Chemosก็ดี แล้วเราจะทำยังไงดี-*-

ขอบคุณ คุณ~<<@!![ChAoS-MagE]!!@>>~ที่แนะนำครับ
« Last Edit: March 11, 2007, 01:26:44 AM by The Heart-Break-Kid Shawn Michaels » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #3 on: March 10, 2007, 12:46:33 PM »

ง่ะ โพสตอนผมอีดิทพอดีเลย - -*
ปล.แต่จริงๆใส่ซินแสงซักตัวก็ไม่เสียหายนะครับ เพราะมันออลได้ด้วยนิ

armjaa99
Member

Email
« Reply #4 on: March 10, 2007, 02:57:13 PM »

ด้วยความเคารพครับ
Commentด้วยครับ

Seal 25
4 Amber,the Valkyrie in Memory
3 Libera Me
2 Blue fin Mermage
3 Murdarous doll
2 Toxic Therion
4 Wicked Demon เช่นกันอย่าเชื่อผมมาก ผมว่าเปลี่ยนเปงใส่ Night Troian ดีก่า เอาไว้วนมิสติกนะถ้าเล่นแนวนี้
2 Chemos
2 Sinน้ำ
2 Sinแสง
1 Lucretia

หน้าที่ของSealแต่ละใบ
Amberตัวรอง
Wicked Demon ตั้งตัว
Chemos comboกับWicked Demon และซินน้ำหลังจากโดดแล้ว
Toxic Therion ตั้วยืนคู่กับLibera Me
Blue fin Mermage + Murdarous dollกวนการเล่นของฝ่ายตรงข้าม
Sinแสง Stepลับและ3ลง คอมลิเบล่า แอมเบอร์ 5 ออล รวม8เต็ม
Lucretia ตีปิดเกมช่วงหลังสุด
Sinน้ำ เด็คที่ดีจำเป็นต้องมีตัวโดดไว้บ้างและผมเลือกซินน้ำครับเพราะChemos เซ็คจั่วได้

การตั้งเกม
เริ่มแรก ลิเบร่าคอมAmber ถ้าของเน่าจริงๆเอาWeak demonตั้ง
หลังจากตั้งเกมแล้วคอยป่วนไปเรื่อยๆจากToxic Mdollและ Bluefin mermage
Stepลับ ซินแสงขึ้นมือเมื่อไรมีเฮ โดดลงออลทันทีและSkillช่วยได้หลายยิ่งนัก
หลังๆมือขาดมิสติกใช้Chemosเซ็ค ซินน้ำหรือพวกWicked Demon ถ้าไม่ตายครบ4ตัวก่อน
ปิดเกม Libera Me Skillก่อนผ่านแล้วเอาตัวเล็กๆของเราคอมกันตบ

นี่หละคือเด็คผมครับ
Commentด้วยครับเพราะตอนนี้หาตัวตีหลังจากลิเบร่าใช้สกิลแล้ว ไม่รู้ว่าจะใส่ม้านิน ทาลิแสง เพิ่มไปดีรึปล่าว
สุดท้ายขอขอบคุณทุกCommentครับ
ปล.ถ้าพี่กิ๊ก+พี่Giant Paladinเข้ามาCommentจะดีมากๆครับสาเหตุที่ว่าเขียนคอลัมในWiserดีจึงต้องCommentดีแน่นอน

boomkung
Member

« Reply #5 on: March 10, 2007, 03:07:41 PM »

ซินแสงใบเดียวท่าทางจะดีกว่าครับ หนัก

ม้านิลก็น่าสนนะ ถ้ามีมืดเยอะๆ

Member

« Reply #6 on: March 11, 2007, 01:18:33 AM »

ซินแสงใบเดียวท่าทางจะดีกว่าครับ หนัก

ม้านิลก็น่าสนนะ ถ้ามีมืดเยอะๆ
งั้นเดี๋ยวเอาซินแสงออก1ใบแล้วใส่ม้านินแทนดีมั้ย
หรือใส่ม้านินเพิ่มไปเลยดีกลายเป็นSeal26ใบ

วันนี้มีคนCommentเยอะครับ บอกว่าเอาWicked Demonออกเอาเซอเซสเล็กแทนแล้วเอาChemosออกเอาเซอเซสใหญ่แทน
จริงๆแล้วผมไม่อยากเล่นเซอเซสอะครับเพราะคนเล่นเยอะแล้วอ่ะ
แต่คนบอกนั้นเล่นเก่งๆทั้งนั้นเลยครับ

ปล.ขอบคุณคุณBooMKunGที่ช่วยCommentครับ
« Last Edit: March 11, 2007, 01:33:26 AM by The Heart-Break-Kid Shawn Michaels » Logged

Member

« Reply #7 on: March 11, 2007, 01:24:19 AM »

4 Wicked Demon เช่นกันอย่าเชื่อผมมาก ผมว่าเปลี่ยนเปงใส่ Night Troian ดีก่า เอาไว้วนมิสติกนะถ้าเล่นแนวนี้
ก็ดีครับแต่ปัญหาคือถ้าของเน่าๆคอมกันไม่ได้สักตัวตั้งก็ไม่ได้เราจะเอาอะไรตั้งล่ะครับ
ยังไงๆTurnฝ่ายตรงข้ามถ้าเขาเจอLiberaไม่คอมก็โดนตบตายแน่นอนครับ คือต้องการจะเอาLiberaลงมามีตัวให้เหยียบเลยว่างั้นอ่ะครับ

ขอบคุณ คุณarmjaa99ที่ช่วยแนะนำนะครับ

Altavariya
Member

Email
« Reply #8 on: March 11, 2007, 01:26:23 AM »

2 toxic
2 lucretia
4 amber
2 murderous doll
2 assasin doll
2 blue fin
2 bratschel
2 zulieka
2 panorban --- ตัวสำคัญ
2 salamandery doll
2 pecca zelus

ลองดูครับ

Member

« Reply #9 on: March 11, 2007, 01:31:40 AM »

2 toxic
2 lucretia
4 amber
2 murderous doll
2 assasin doll
2 blue fin
2 bratschel
2 zulieka
2 panorban --- ตัวสำคัญ
2 salamandery doll
2 pecca zelus

ลองดูครับ

เป็นคอมโบระหว่างการ์ด3ใบคือbratschel blue fin panorbanใช่มะครับ
แล้วก็เอาToxic poiไปเรื่อยๆ
แต่ใจจริงแล้วอย่างเล่นLibera Meครับเพราะเท่ดี

ปล.ขอบคุณ คุณAltavariyaที่แนะนำครับ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #10 on: March 11, 2007, 01:49:21 AM »

อยากจะบอกว่าควรปรับสมดุลเด็คหน่อยคือควรมีการ์ดที่คาร่าย1-2 ให้เยอะกว่านี้
เพราะการตั้งที่จะรอดมีแค่สองทางคือ
com Amber กับ wicked  ยืนถ่วง ซึ้งถ้าเราเริ่มก่อนเราจะเสียเปรียบมาก
เพราะ wicked  มีค่าร่ายถึง3 แต่ในทางตรงกันข้ามซีลใบอื่นค่าร่าย3เช่นกันทำใหห้อาจลงได้แค่มันตัวเดียวในเทิร์นแรก
ถึงมันจะรอดแต่ถ้า เทิร์นถัดไปมันโดนขั้นการคอมละก็เป็นเรื่องแน่
เลยน่าจะเอา  บลูฟิน  ออกแล้วใส่อย่าง assasin doll เพิ่มนะ ค่าร่าย1 ไว้เป็นซีลรอง
ทำหน้าที่ได้คล้ายกันแต่ดีกว่าเยอะ

Member

« Reply #11 on: March 11, 2007, 01:56:59 AM »

อยากจะบอกว่าควรปรับสมดุลเด็คหน่อยคือควรมีการ์ดที่คาร่าย1-2 ให้เยอะกว่านี้
เพราะการตั้งที่จะรอดมีแค่สองทางคือ
com Amber กับ wicked  ยืนถ่วง ซึ้งถ้าเราเริ่มก่อนเราจะเสียเปรียบมาก
เพราะ wicked  มีค่าร่ายถึง3 แต่ในทางตรงกันข้ามซีลใบอื่นค่าร่าย3เช่นกันทำใหห้อาจลงได้แค่มันตัวเดียวในเทิร์นแรก
ถึงมันจะรอดแต่ถ้า เทิร์นถัดไปมันโดนขั้นการคอมละก็เป็นเรื่องแน่
เลยน่าจะเอา  บลูฟิน  ออกแล้วใส่อย่าง assasin doll เพิ่มนะ ค่าร่าย1 ไว้เป็นซีลรอง
ทำหน้าที่ได้คล้ายกันแต่ดีกว่าเยอะ

ใช่ครับตัวร่าย1น้อยมากด้วย กำลังคิดว่าน่าจะเอาซินน้ำออกแล้วใส่ตัวงู6ปีแทน
ส่วนWick demonถ้าเอาออกต้องเอาChemosออกด้วยแล้วเด็คเราจะขาดการจั่วไปทันทีทันใด

ปล.ขอบคุณ คุณ*ดวงดารา~แพะวารี*ที่แนะนำครับ

boomkung
Member

« Reply #12 on: March 11, 2007, 01:59:31 AM »

ใส่ xerxes เด็กอย่างเดียวก็ได้ครับ 4 ใบ Wicked Demon ไม่ต้องใส่ก็ได้

แบบหลายๆคนครับ ค่าร่าย 1 น้อยมาก

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #13 on: March 11, 2007, 06:42:48 AM »

เป็น Deck ที่เอาความเหนียวของ Libera เข้าว่า แต่ถ้าตัวใช้ Skill ต้องขึ้นไป At line และตัวเล็ก ๆ มันก็ตายอยู่ดี

มีทางแก้ 2 อย่าง คือเอาตัวที่ไม่ต้องขึ้น At กับเอาตัวที่ขึ้น At แล้วเค้าต้องเสีย Mp แก้ชัวร์ ๆ ดีกว่า
M doll มีโอกาสเชือดไม่เข้า และ เค้าไม่แก้ แล้วตบกลับ แนะนำ Forest charm Fairy ไปเลยดีกว่า
ส่วนม้านิลก็โอเคแล้ว

ตัวโดดใส่ She,the snake ดีกว่าครับ รอง Toxic ได้ เพราะซินน้ำโดดฟรีสไปก็ไม่มีตัวตบ

Member

« Reply #14 on: March 11, 2007, 09:10:49 AM »

เป็น Deck ที่เอาความเหนียวของ Libera เข้าว่า แต่ถ้าตัวใช้ Skill ต้องขึ้นไป At line และตัวเล็ก ๆ มันก็ตายอยู่ดี

มีทางแก้ 2 อย่าง คือเอาตัวที่ไม่ต้องขึ้น At กับเอาตัวที่ขึ้น At แล้วเค้าต้องเสีย Mp แก้ชัวร์ ๆ ดีกว่า
M doll มีโอกาสเชือดไม่เข้า และ เค้าไม่แก้ แล้วตบกลับ แนะนำ Forest charm Fairy ไปเลยดีกว่า
ส่วนม้านิลก็โอเคแล้ว

ตัวโดดใส่ She,the snake ดีกว่าครับ รอง Toxic ได้ เพราะซินน้ำโดดฟรีสไปก็ไม่มีตัวตบ

ในที่สุดพี่กิ๊กก็มาComment ::001::พอดีกำลังคิดว่าจะกลับไปเล่นใหม่พอดียังจำผมได้รึปล่าวสอบA-Netเสร็จแล้วสบายใจขึ้นเยอะเลย ว่างๆว่าจะเข้าไปSame Same นี่เด็คใหม่กำลังจัดเลยนะเนี่ยเอาแบบต่อต้านเมต้าเพราะเราไม่ชอบเมต้ามันไม่สนุกง่ะคนเล่นด้วยเครียด

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #15 on: March 11, 2007, 12:29:51 PM »

อ้อ ซินแสงกับ Libera ถ้าเลือกใช้ Skill จะเลือกใช้ตัวไหนล่ะ
ผมว่ามันทำหน้าที่ซ้อนกันนะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #16 on: March 11, 2007, 12:35:54 PM »

เด็คจับฉ่ายนี่ไม่รู้จะแนะนำยังไง เพราะมันใส่อะไรก็เล่นได้ตามใจคนเล่นน่ะ

แต่ถ้าเป็นผมจะไม่ใส่ Wicked Demon กับ Chemosh ไปหาตัวที่ทำประโยชน์ในการปิดเกมอื่นๆดีกว่าเพราะเวลาตั้งมี Amber ตั้ง 4 ตัวแล้ว ยังไงมือแรกก็ไม่น่าจะเน่ามาก

ส่วนเรื่องตัวรองคิดเหมือนกิ๊กเลยว่า ใส่เป็น Forest Charm Fairy กับ She จะดีมาก

เปรียบเทียบระหว่างซินน้ำกับงูนะ

เด็คนี้เน้นคอนโทรลเป็นหลัก ดังนั้นคงไม่มีจังหวะฟรีสก่อนผ่านแล้วตามไปตบเท่าไหร่ดังนั้นแทนที่จะจ่าย 4 โดดหยุดก็ใช้งูจ่าย 3 ก็พอ เพราะยังไงเราก็มี Libera คอยกันอยู่ชั้นนึงแล้ว แถมงูยังร่าย 1 ถึงจะไม่ได้โดดก็ยังร่ายมาเป็นตัวรองได้ไม่หนักมือด้วย

Member

« Reply #17 on: March 11, 2007, 11:20:39 PM »

ครับสุดท้ายนี้เด็คผมก็ลงตัวเสียทีแล้ว
ก็ต้องขอขอบคุณ พี่P_gik+Giant paladin+etc.ที่เข้ามาCommentทุกๆ Commentนั้นมีประโยชน์สำหรับผมมากครับ
ขอบคุณครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: