Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:33:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: อะไรจูงใจที่ทำให้คุณเล่นSMN  (Read 10553 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
hasegawa taiki
Member

Email
« Reply #30 on: March 13, 2007, 06:41:03 PM »

ทำไมเราถึงเข้ามาในโลกของซัมได้ มีอะไรดึงดูดใจให้สนใจการ์ดนี้
ส่วนตัวผมซื้อหนังสือเดอะการ์ด เพื่ออ่านคอลัมป์ยูกิ แล้วเจอTop10 การ์ดชุด4nagas ที่1คทิมาร์วินแสง ตอนนั้นคิดว่า โหไมมันเท่อย่างนี้วะเนี่ย เท่กว่าจอมเวทย์มนตร์ดำอีกงะ ต้องามาครอบครองให้ได้สักใบ หลังจากนั้นผมก็เริ่มดูแฟ้มซัม(จากที่ไม่ค่อยสนใจ) และในที่สุดก็ได้มาร์วินแสงมาในราคา110บาท(นานแล้วอะ) ตอนนั้นยังไม่เลิกเล่นยูกิก็เอาใส่กล่องยูกิไว้เท่ๆ แล้วพอยูกิมันเด๋วแบนเด๋วปลด(จำได้1ปีทำไปหลายรอบมากๆ)เลยเบื่อและเลิกในที่สุด และได้เห็นเพื่อนในห้องเล่นกัน เลยสนใจ และมันแนะนำให้ซื้อเด็คพรีคอน ผมชอบตีไว จึงซื้อลมมา พอเล่นๆไปเห็นว่ามันสู้ใครไม่ได้เลยเปลี่ยนไปเล่นเด็คด้วง เบื่ออีกเพราะแอนโดทำเจ็บ ก็ไปเล่นเด็คเฮจัง ตบช้าแข่งแพ้ตกรอบแรก(เพราะคนเล่นอ่อนมั้งคับ-*-) ก็เปลี่ยนมาเล่นซิกมันไปเด็คต่อย และมาลงเอยที่เด็คมาร์วินแสงสลับเด็ตเซอเซจ(หลังๆเล่นแต่มาร์วินแสงอะ)
ยาวนานมากคับสรุปก็มาเล่นเด็คที่ตนเองชอบการ์ดนั้นๆมาตั้งนานละหุๆ

? นายจะบอกไรรึ

~{D}E{A}T{H} {N}O{T}E~
Member

Email
« Reply #31 on: March 13, 2007, 08:31:36 PM »

ตั้งแต่ประมาณเดือน ตุลาคม 49 ::011::ป๋มเหรอเพื่อนให้เฮเว่นไนท์{Promo}มาผมเห็นการ์ดมันเท่ดี วันต่อมาเพื่อนคนนั้นก้อชวนเล่น ::005::พร้อมเอาหนังสือสอนเล่นมาให้อ่านด้วย ::006::กลับบ้านไปผมก้อไปอ่อนอย่าเคร่งเครียดพออีกวันนึงเพื่อนบอกว่า พอเล่นเปงยังเดวเรามาลองเล่นจิงเรย ตอนนั้นเพื่อนมันมีเจ้าชายเจ้าหญิง Amakis แล้วผมล่ะ?เพื่อนมานให้เล่นเด็คขยะของมาน สรุปเกือบชนะครับ ::010::แต่ยังไม่เข้าใจเล็กน้อย พอผ่าน1เดือนผมก้อมีเด็คเปงของตัวเองคือเด็คแอรีสพัดนามาอีกเรื่อยเปลี่ยนแอรีสเปงเฮจังเปลี่ยนเฮจังเปงอังเดรเปลี่ยนอังเดรเปงฟาริดแล้วป๋มก้อผมจุดจบ.......

ENVY
Member

Email
« Reply #32 on: March 13, 2007, 08:35:19 PM »

ทำไมเราถึงเข้ามาในโลกของซัมได้ มีอะไรดึงดูดใจให้สนใจการ์ดนี้
ส่วนตัวผมซื้อหนังสือเดอะการ์ด เพื่ออ่านคอลัมป์ยูกิ แล้วเจอTop10 การ์ดชุด4nagas ที่1คทิมาร์วินแสง ตอนนั้นคิดว่า โหไมมันเท่อย่างนี้วะเนี่ย เท่กว่าจอมเวทย์มนตร์ดำอีกงะ ต้องามาครอบครองให้ได้สักใบ หลังจากนั้นผมก็เริ่มดูแฟ้มซัม(จากที่ไม่ค่อยสนใจ) และในที่สุดก็ได้มาร์วินแสงมาในราคา110บาท(นานแล้วอะ) ตอนนั้นยังไม่เลิกเล่นยูกิก็เอาใส่กล่องยูกิไว้เท่ๆ แล้วพอยูกิมันเด๋วแบนเด๋วปลด(จำได้1ปีทำไปหลายรอบมากๆ)เลยเบื่อและเลิกในที่สุด และได้เห็นเพื่อนในห้องเล่นกัน เลยสนใจ และมันแนะนำให้ซื้อเด็คพรีคอน ผมชอบตีไว จึงซื้อลมมา พอเล่นๆไปเห็นว่ามันสู้ใครไม่ได้เลยเปลี่ยนไปเล่นเด็คด้วง เบื่ออีกเพราะแอนโดทำเจ็บ ก็ไปเล่นเด็คเฮจัง ตบช้าแข่งแพ้ตกรอบแรก(เพราะคนเล่นอ่อนมั้งคับ-*-) ก็เปลี่ยนมาเล่นซิกมันไปเด็คต่อย และมาลงเอยที่เด็คมาร์วินแสงสลับเด็ตเซอเซจ(หลังๆเล่นแต่มาร์วินแสงอะ)
ยาวนานมากคับสรุปก็มาเล่นเด็คที่ตนเองชอบการ์ดนั้นๆมาตั้งนานละหุๆ

ตั้งแต่ประมาณเดือน ตุลาคม 49 ::011::ป๋มเหรอเพื่อนให้เฮเว่นไนท์{Promo}มาผมเห็นการ์ดมันเท่ดี วันต่อมาเพื่อนคนนั้นก้อชวนเล่น ::005::พร้อมเอาหนังสือสอนเล่นมาให้อ่านด้วย ::006::กลับบ้านไปผมก้อไปอ่อนอย่าเคร่งเครียดพออีกวันนึงเพื่อนบอกว่า พอเล่นเปงยังเดวเรามาลองเล่นจิงเรย ตอนนั้นเพื่อนมันมีเจ้าชายเจ้าหญิง Amakis แล้วผมล่ะ?เพื่อนมานให้เล่นเด็คขยะของมาน สรุปเกือบชนะครับ ::010::แต่ยังไม่เข้าใจเล็กน้อย พอผ่าน1เดือนผมก้อมีเด็คเปงของตัวเองคือเด็คแอรีสพัดนามาอีกเรื่อยเปลี่ยนแอรีสเปงเฮจังเปลี่ยนเฮจังเปงอังเดรเปลี่ยนอังเดรเปงฟาริดแล้วป๋มก้อผมจุดจบ.......

What do you want to สื่อ???<<<<<<<<ภาษาไทยปนอังกฤษกด1
คุณต้องการจะสื่ออะไรครับ??<<<<<<<<ภาษาไทยกด2

::010::เหอๆ

Matamune
Guest
« Reply #33 on: March 13, 2007, 08:51:00 PM »

การ์ดที่ชื่อว่า Heaven Knight เป็นสิ่งที่ทำให้ผมอยากรู้จัก SMN ตอนนั้นเพื่อนผมมันเรียกใบนี้ว่า  "เควิน ไนท์" 

โอปอ
Member

Email
« Reply #34 on: March 13, 2007, 09:25:37 PM »

ก็อยาก เล่นบ้างอะ

เหนคนเล่นแล้วอยากตาม

จากตอนนั้นก็ 4ปีแล้ว สินะ
(พูดซะแก่เลย)

72 Demons
Member

« Reply #35 on: March 13, 2007, 09:31:31 PM »

ชอบการ์ดอยู่แล้ว...พอดีเห็นเพื่อนเล่น..ก็เลย.........เอาบ้างสิ 

bankoong
Member

Email
« Reply #36 on: March 14, 2007, 01:36:44 AM »

ชอบและอยากเล่นโดยมะมีเหตุผลอ่า ::013::เหอๆ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #37 on: March 14, 2007, 02:11:56 AM »

What do you want to สื่อ???<<<<<<<<ภาษาไทยปนอังกฤษกด1
คุณต้องการจะสื่ออะไรครับ??<<<<<<<<ภาษาไทยกด2

::010::เหอๆ
เขาก็แค่บอกว่าอะไรจูงใจให้เขาเล่นเหมือนคำถามของหัวข้อกระทู้ไงไม่เห็นแปลก ???

ของผมประทับใจภาพซาดินการ์ดใบแรกของผมที่เพื่อนให้ไว้ดูเล่นครับ เลยลองเล่นดู

โฮโจ ซาโตชิ
Member

« Reply #38 on: March 14, 2007, 02:46:08 AM »

พอดีนั่งรถกระบะไปต่างจังหวัดแล้ว พรีคอนเด็คนึงมันปลิวมาจากรถคันข้างหน้ามั้งคับมาตกลงบนกระบะที่นั่งอยู่เลยหยิบขึ้นมาดู ก็เลยเริ่มเล่นมั้ง

JZK
Member

« Reply #39 on: March 14, 2007, 07:09:45 AM »

พอดีนั่งรถกระบะไปต่างจังหวัดแล้ว พรีคอนเด็คนึงมันปลิวมาจากรถคันข้างหน้ามั้งคับมาตกลงบนกระบะที่นั่งอยู่เลยหยิบขึ้นมาดู ก็เลยเริ่มเล่นมั้ง
จิงดิ้ !!

การ์ดที่ดีที่สุดในช่วงประถมคือ อันดีน2ใบ(เปิดเองภูมิใจ ตอนแรกก้องงๆอยู่ เพื่อนให้ไปซื้อ the card Z เลยรู้ว่ามันแพง)กับราโช เปิดซองได้อีก พูดจิง ตั้งแต่เล่นมา 5 ปี ยังไม่เคยเอาราโชยุ ตีเลยจิงๆ ตัวไหนตีแล้วต้องโม่ หรือ ทิ้ง ไม่เคยเลยใช้ตีเลยอะ

THE SUN
Member

Email
« Reply #40 on: March 14, 2007, 07:45:58 AM »

โดนหลอกครับ..

bankoong
Member

Email
« Reply #41 on: March 14, 2007, 12:30:15 PM »

สุดยอดเยย สงสัยเป็นพรหมลิขิตว่ะฮ่าๆๆ- - *

fushigidane
Member

« Reply #42 on: March 15, 2007, 07:54:08 PM »

เพื่อนอ่ะ

H@ji
Member

« Reply #43 on: March 15, 2007, 08:10:07 PM »

เหนรุ่นพี่เล่นก็เลยอยากเล่น แล้วมันก็เปนความผิดพลาดที่สุดในชีวิตที่มาเล่นการ์ดคับ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #44 on: March 15, 2007, 08:45:46 PM »

ไอเพื่อนบ้ามันชวนเล่นตอนประมาณ 3 ปีที่แล้ว ตอนนั้นเล่นยูกิอยู่ เห็นมันบอก ลองเปลี่ยนเล่นแบบอื่นป่าว SMN ผมก็ อะไร ไม่รู้จัก แล้วมันก็เอามาให้ดู เก็ทเลย เคยเปิดเล่นเมื่อตอนประถม ซองแรกคือ Ekk และในซองนั้นมี Mystic เยอะมากจำไม่ได้ว่ากี่ใบได้แรร์ Mystic เป็น ยุ มัส ได หลังจากนั้นก็ลองเปิดพรีคอนไฟ แล้วเอามาเล่น ปรากฏว่า ไม่รอดครับเพ่น้อง T^T

ต่อมาก็เริ่มจัดเด็คใหม่เป็นเด็ค Beast มั่วๆ แพ้เค้าอีก เซง เลยเปลี่ยนมาเป็นเด็ค Therion อันนี้เล่นอยู่นานเลยทีเดียว ชนะบ่อยขึ้นแต่ก็ยังแพ้ไอหน้าเดิมๆอยู่ดี T^T สุดท้ายตรุษจีนที่ผ่านมาจัด Karn คราวนี้ชนะเพื่อนอยู่บ่อยๆเลย ^^

สรุปก็คือ เพื่อนชวน

ClouD
Member

« Reply #45 on: March 15, 2007, 09:03:57 PM »

เห็นเพื่อนเล่น+ภาพสวย เลยอยากเล่น

Little Phoenix
Guest
« Reply #46 on: March 15, 2007, 11:58:59 PM »

เห็นเพื่อนเล่น+ภาพสวย เลยอยากเล่น
เช่นกัน
มาเรียสวยค่ะ
Member

« Reply #47 on: March 16, 2007, 01:45:07 AM »

ผู้ชายเยอะค่ะ

SuperJong
Member

« Reply #48 on: March 16, 2007, 01:50:05 AM »

ผู้ชายเยอะค่ะ

เหอๆ จริงปะ

เรามาเล่นก็เพราะ  ภาพสวย  สนุก

AS12
Member

Email
« Reply #49 on: March 16, 2007, 02:02:56 AM »

เล่นตั้งแต่กล่องละ100ชุดD4Kออกใหม่ๆ เพราะเห็นเพื่อนเล่น+ชอบเล่นแนวนี้อยู่แล้วตอนนั้นป.5มั้งจำไม่ผิด แล้วมาเลิกเล่นตอนM1ออก แล้วกลับมาเล่นตอนช่วงที่ออกst1 มาซักพักแล้ว ตอนกลับมาตกใจมากไม่นึกว่าจะพัฒนามาถึงขนาดนี้ได้
ตอนเริ่มเล่น เล่นเด็คheadman ตามมาลมแสง แล้วก็เลิกไปตอนกลับมาเล่นก้เล่นลมแสงเฮเว่นไนท์ แล้วก็มาเล่นโสมพ่อค้า เล่นท็อกซิก เล่นเซอเซส เล่นทาลิมืดแสง เล่นแมลง เล่นtamer เล่นอังเดร เล่นbandit เล่นทอร์+จอร์ เล่นแดนเซอร์+ทอร์ เล่นออม เล่นเดลิเซีย+ลบตูด เล่นจุดธูป เล่นสาวแว่น ปัจจุบันก็เล่นเลราเย่+ซินไฟ+บันยิบ งับ

ปล. ตูจะบอกไปหมดทำไมฟะ
ปล.1และ2 แต่เวลาได้เล่นมันสนุกจิงๆนะ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #50 on: March 16, 2007, 04:05:36 AM »

เห็นการ์ดของรุ่นน้องก็เลยถาม พอรู้ว่าเป็นของคนไทยก็เลยสนใจเล่นครับ เกือบปีแล้ว

ส่วนเด็คที่เคยเล่นๆมาก็ Unicorn/ แสง+น้ำ/ ดิน/ Angel of Music/ Felasia Royal Family ส่วนที่เล่นปัจจุบันก็เด็ค Dimension เวอร์ชั่น Mage ครับผม   

llnJ llsJ
Member

Email
« Reply #51 on: March 19, 2007, 01:18:47 AM »

เพื่อนชวนตอนม.1 แล้วก็เลิกไป กลับมาเล่นอีกทีตอนนี้ปี1แล้ว  พัฒนาไปเยอะมาก แอบเล่นด้วยให้ที่บ้านรู้ไม่ได้เขาไม่สนับสนุน

-~Phy$ic@L~-
Member

« Reply #52 on: March 20, 2007, 09:41:12 PM »

แรงจูงใจน่าจามาจากตัวการ์ดอะงับ เหนซองตอนป.1 ละก็มาเริ่มเล่นกะพี่ตอนป.2-ป.3
พอป.5มาเล่นจริงๆจัง เสียตังจัดดเด็คมามากมาย ตอนจบมาเล่นเด็คพูจิลิสตอนป.6   

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: