Summoner Master Forum
October 01, 2024, 10:24:52 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: อะไรจูงใจที่ทำให้คุณเล่นSMN  (Read 10543 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« on: March 10, 2007, 04:41:27 AM »

ทำไมเราถึงเข้ามาในโลกของซัมได้ มีอะไรดึงดูดใจให้สนใจการ์ดนี้
ส่วนตัวผมซื้อหนังสือเดอะการ์ด เพื่ออ่านคอลัมป์ยูกิ แล้วเจอTop10 การ์ดชุด4nagas ที่1คทิมาร์วินแสง ตอนนั้นคิดว่า โหไมมันเท่อย่างนี้วะเนี่ย เท่กว่าจอมเวทย์มนตร์ดำอีกงะ ต้องามาครอบครองให้ได้สักใบ หลังจากนั้นผมก็เริ่มดูแฟ้มซัม(จากที่ไม่ค่อยสนใจ) และในที่สุดก็ได้มาร์วินแสงมาในราคา110บาท(นานแล้วอะ) ตอนนั้นยังไม่เลิกเล่นยูกิก็เอาใส่กล่องยูกิไว้เท่ๆ แล้วพอยูกิมันเด๋วแบนเด๋วปลด(จำได้1ปีทำไปหลายรอบมากๆ)เลยเบื่อและเลิกในที่สุด และได้เห็นเพื่อนในห้องเล่นกัน เลยสนใจ และมันแนะนำให้ซื้อเด็คพรีคอน ผมชอบตีไว จึงซื้อลมมา พอเล่นๆไปเห็นว่ามันสู้ใครไม่ได้เลยเปลี่ยนไปเล่นเด็คด้วง เบื่ออีกเพราะแอนโดทำเจ็บ ก็ไปเล่นเด็คเฮจัง ตบช้าแข่งแพ้ตกรอบแรก(เพราะคนเล่นอ่อนมั้งคับ-*-) ก็เปลี่ยนมาเล่นซิกมันไปเด็คต่อย และมาลงเอยที่เด็คมาร์วินแสงสลับเด็ตเซอเซจ(หลังๆเล่นแต่มาร์วินแสงอะ)
ยาวนานมากคับสรุปก็มาเล่นเด็คที่ตนเองชอบการ์ดนั้นๆมาตั้งนานละหุๆ

JZK
Member

« Reply #1 on: March 10, 2007, 05:26:19 AM »

ง่ายมาก มันแพงดี ล้อเล่น

เริ่มจาก ป.4 เพื่อนมันเล่นกัน แล้วไปดูมัน เพราะมันเป็นเพื่อนสนิทตั้งแต่ อนุบาล แล้วให้การ์ดมา ผมเลย ไปหาซื้อดู ซื้อ นานๆ ซอง ไม่รุว่าวันไหนจะได้เป็นเด็ค เลยขอแม่ไปซื้อ กล่องเหล็ก มีซอง เซคั่น มาให้ด้วย 5ซองมั่ง เปิดได้ ราโช แต่ก้อจัดไม่เป็น เล่น ยัน ป.6 หลักๆเป็น เด็ค ดิน เซ็นทรอ ไฟ เฮดแมน มีจัดลมด้วย แต่ห่วย

พอขึ้นม.1 ไปสอบเข้า รร อื่น เลยไม่ได้เจอกัน พอเข้า รร ใหม่ มีเพื่อนเยอะแยะ เล่น ยูกิ เล่นไป เทอมนึง จารย์ม่างจะยึด (ปัจจุบัน ม.3 จารย์ คนนี้ยัง ตามจองล้างจองผลาญ) ผมเลยชวนไปเล่น ซัมมอนเนอร์ ผมซึ้งมีเด็คอยู่แล้วจึงไม่ค่อยเท่าไร เล่นไป เดือนนึง ซองพวกหนุมานมา มีคนมาขายแถวหน้า รร ซื้อทุกวัน เคยเปิดได้ หนุมาน F เลยจัดเด็คลมจับฉ่าย(ซึ่งช่วงนั้น ดังมากมาย)

ขึ้นม.2 เลิกเล่น เล่นตอนเทอม2 มีพรีคอมมามากมาย เลยจัด ยูนิคอน

ม.3 เลิกอีก เล่น ปลายเทอม2 ซื้อ AOM เพื่อนมา เสริมหมดตังไปมากมาย <<<< ปัจจุบัน

- Odin -
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #2 on: March 10, 2007, 07:00:12 AM »

เพื่อนครับ 

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #3 on: March 10, 2007, 07:21:28 AM »

ผมเล่น magic มาก่อน พอ SMN มาตีตลาด เด็กรุ่นน้อง รวมทั้งเพื่อนๆผม ก็หันไปเล่น SMN กันหมด สักพักคนเล่น magic จาก 20 คนเหลือ 3 คน เวนกำ แล้วผมก็เกลียด SMN มาตลอด 1 ปี คราวนี้ไม่เหลือคนเล่น magic แล้ว ด้วยความที่ผมชอบเล่นการ์ดมาก เลยต้องไปนั่งดูพวกเพื่อนๆเล่นกัน แล้วก็ซื้อเดคมาลองเล่นดู ปรากฏว่ามันก็สนุกดี (ตอนนั้นยุค Ekk เพิ่งออก) เลยเล่นๆเลิกๆมาเรื่อยๆ (ไม่ได้เล่นและอัพเดทการ์ดหรือเดคตลอด) ตอนนี้เล่นก็เหมือนไม่ได้เล่น ส่วนใหญ่ไม่ได้เล่นตามเมต้าเท่าไหร่ ถูกชะตากับการ์ดอะไรก็เล่นเดคนั้นแหละ แน่นอน ผมชอบ หนุมาน ตอนนี้ก็ยังเล่น หนุมาน อยู่ อาจจะมีเล่นเดคอื่นบ้าง เปลี่ยนรสชาติ แต่ยังไงก็ยังเล่นหนุมานอยู่ตลอด แล้ว magic ผมก็ยังมีการ์ดเก่าๆ บางทีก็เอาไว้เล่นกับเพื่อนที่เคยเล่นด้วยกัน รำลึกความหลัง  ;D

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #4 on: March 10, 2007, 07:42:30 AM »

เพื่อนครับ 
ถูก!!! ไม่มีใครอยู่ดีๆก็อยากเล่นโดยที่ไม่มีใครให้เล่นด้วยหรอกครับ

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: March 10, 2007, 12:30:38 PM »

เพื่อนชวน + ตอนนั้นขายยูกิทิ้งไปเยอะ - - เลยมีทุนหนาพอควรเลยเล่นมันซะ เด็คแรกไฟมั่วแหลก ต่อมาก็จัดเทียแมท จากนั้นก็พัฒนามาเรื่อยๆอ่า - -

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: March 10, 2007, 01:08:28 PM »

เพื่อนชวนเล่นตั้งแต่อยู่ ป.6อ่ะครับ
ตอนนี้จะเข้ามหาวิทยาลัยแล้วก็ยังเล่นอยู่เลย
เพราะมันสนุกดีครับ

iMnemoniC™
Member

« Reply #7 on: March 10, 2007, 01:30:47 PM »

เพื่อนครับ 
ถูก!!! ไม่มีใครอยู่ดีๆก็อยากเล่นโดยที่ไม่มีใครให้เล่นด้วยหรอกครับ
ผมไง...

มันเริ่มมาจากการ์ดตูนคับ...

ตอนนั้นผมไม่เคยเล่นโก๊ะ ผมอ่าน "ฮิคารุ" ก็เลยอยากเล่นเป็น ก็ฝึก จนเล่นเป็น แต่ก็ไม่ได้เก่งอะไร...

เช่นเดียวกันกับตอนที่ผมอ่าน "ยูกิ" ตอนที่ผมอ่านช่วงที่ดวลการ์ดกัน ผมนึกในใจเลยว่าทำไมไม่มีการ์ดแบบนี้จริงๆ บ้างนะ... ตอนนั้นไม่ได้คิดว่าจะเอามาเล่นด้วยซ้ำไป แต่อยากสะสมเฉยๆ...

แต่ต่อมาก็มีการ์ดอกมาขายจริงๆ ผมก็เริ่มจากไอ้ที่ใส่ซองพลาสติกขายซองละ 5 บาทอ่ะนะคับ...

แถวบ้านก็มีผมเล่นอยู่คนเดียว ที่โรงเรียนก็มีผมเล่นอยู่คนเดียว เพื่อนรุ่นเดียวกันไม่มีใครเล่นเลย และใช่ว่าผมจะไม่เคยชวนนะ แต่ของแบบนี้ถ้าคนมันไม่ใจรักจริงๆ ชวนยังไงก็ไม่เล่นหรอก...

เนื่องด้วยตอนนั้นการ์ดยูกิเป็นภาษาญี่ปุ่นจะเล่นแต่ละทีก็ต้องเกิดหนังสือเอาว่า การ์ดใบนี้ทำอะไรได้ ทำให้ไม่ค่อยสนุกเท่าไร อีกทั้งการ์ดเอาการ์ดดาษสี่เหลี่ยมผืนผ้าขนาดพอดีมือ ที่เรียกว่าการ์ดไปโดงเรียนนั้น เป็นที่เพิ่งเล็งมากๆ ก็จำต้องซาๆ ไป...

จนกระทั่งรุ่นน้องผมมันเอาหนังสือการ์ดมาให้ผมดู ผมจำไม่ได้ละว่าเล่มไหน แต่เล่นนั้นแถม Punishula อ่ะ แล้วก็โหษณาว่าจะมีเกมส์การ์ดที่ทำโดยคนไทยออกมา ผมว่าออกมาตีตลาดได้ถูกเวลามากๆ เลย...

แต่มันก็ไม่ง่ายสำหรับผมอีก เพราะว่า SMN กล่องนึง 180 บาท รุ่นน้องผมได้ยินว่า 180 บาทหลายคนก็ร้อง โห! แพงจัง ขนาดยูกิซองละ 5 บาทได้ตั้งหลายใบยังไม่เล่นเลย แล้วทำไมต้องมาเล่นกล่องละ 180 ด้วย...

ก็เรียกได้ว่า ผมเล่นโดยที่ไม่มีใครชวน ไม่มีคนเล่นด้วย ด้วยซ้ำไป...

สำหรับผมคงตอบว่า ใจรัก อ่ะคับ...

MENN' !*
Member

« Reply #8 on: March 10, 2007, 01:39:23 PM »

คือ ความจริงยูกิมันซองละ 80-*- ยกเว้นของปลอม - -

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #9 on: March 10, 2007, 03:14:25 PM »

ขอเซงอย่างนึง ยูกิใบที่แพงๆ800-900ผมมีเป็นโหลเลยแต่ตอนนี้ขายมะได้เซงๆๆๆๆๆๆๆๆ
ร.ร.ของพวกทั่นแอนตี้การ์ดหรือเปล่าคับ ร.ร.อัสสัมชัญม่ายแอนตี้เลยหุๆ(ถ้าคุณไม่หยิบแบงค์มาเล่นด้วย-*- และนำขึ้นมาตีกันในเวลาเรียน-*- แต่คาบว่าง/ครูไม่สอนผมทำบ่อยนะแฮะๆ)

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #10 on: March 10, 2007, 03:26:39 PM »

ก็นะ  เล่นตั้งแต่กล่องกระดาษ 4  ธาตุรุ่นแรกแหละ  -*-

สมัยนั้นเล่นยูกิปลอม  ก็ไปเล่นกับพวกที่เค้าใช้การ์ดแท้  แล้วก็เปลี่ยนไปเล่นการ์ดแท้ทั้งเด็ค

พอซัมม่อนออกก็มีคนเอามาเล่น  เราก็ไปดู  เออ  มันก็น่าสนใจดีแฮะ  รูปก็สวยใช้ได้

(สมัยนั้นพี่ปอวาดทั้งชุดนิ   แต่เดียวนี้เหลือชุดละ 1 ใบ เอง  เหอๆ   :P)

ก็เลยเล่นมันซะทั้ง 2  อย่าง  แต่ไปๆ มาๆ สู้ราคายูกิแท้ไม่ไหว  เกิดอาการ  จน  เครียด  กินเหล้า (ไม่ใช่ละ)

เลิกยูกิ  มาเล่นแต่ซัมม่อนอย่างเดียว 

พัฒนาการเด็ค 

เด็คดินเริ่มแรก (ดี 4 เค)  เด็คไฟเนริมอแต่งหน้าจ่าย 1 ตบ 13  แปะกระจก 2 ใบ  จ่าย 1  ออล (เอลคาเซีย)

แกมม่าจีแอท 100  ล้าน (โฟร์นากัส)    ยูนิคอร์น (นีโอ)   ซิน บันยิบ แชนนอน (นีโอเอ็กซ์เทน)   

นางพญางูเห่า(โกลเด้นคลาวด์+ธง+ไวเปอร์)    มาร- ขาวดำ  ทาลิมืด +  ทาลิแสง (ดราโก 2)  เซอร์เซส  (เซ็นท์ 2)

คาร์น (แฟรี่)      ปัจจุบันก็ยังคงเป็น   คาร์นฯ  (มีของใหม่ๆ มาก็ปรับลูกเล่นไปเรื่อย)

(เหมือนจะมีอีกแต่นึกไม่ออกเนื่องจากมันนานจัด  คงต้องเข้าโหมดระลึกชาติซักพัก  )

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #11 on: March 10, 2007, 03:31:05 PM »

เล่าก็ได้ฟังให้ดีนะ - -"
     กาลครั้งหนึ่งยังไม่นานเท่าไร(ยังไม่ถึง 10 ปีเลย)  ณ โรงเรียนประถมแห่งหนึ่ง  กระผมกำลังนั่งเรียนวิชาคอมพิวเตอร์
พื้นฐานอยู่ในห้องเรียน  และกำลังเล่นเกมอยู่อย่างหนุกหนานและเมามันเป็นอย่างมาก - -"  ขณะนั้นตาผมเหลือบไปเห็น
นักเรียนคนหนึ่งกะลังเข้าเว็บเกี่ยวกับการ์ดอยู่ ว้าว :o  เดี๋ยวเก็บไปดูข้อมูลเกี่ยวกับการ์ดยูกิที่บ้านดีกว่า(ตอนนั้นเล่น
ยูกิอยู่  เพราะแถวบ้านมีการ์ดยูกิราคา 5 บาทแถมพิมพ์เป็นภาษาไทยอีกตะหาก :o ขายอยู่) 
     หลังจากกลับมาถึงบ้านจึงเปิดดู  อ้าว -*-  ที่บ้านยังไม่ได้ติด Internet ฉะนั้นเปิดที่โรงเรียนดีกว่า
     วันรุ่งขึ้นที่โรงเรียน  ผมได้เปิดดูรายละเอียด...อืม  การ์ดอะไรนั่น  ไม่รู้จัก  อืม  ขายการ์ดยูกิ ราคา 2,5 ...00 
อ้าก > < แพง  อุ๊ยเห็นลิงค์การ์ดเกมอื่นๆ ด้วย  อืมๆ Harry potter(นักม่อ )  รามณาสูร  Magic  ยูกิ มวยปล้ำ  summoner?
เคยเห็นเพื่อนชวนเล่นเหมือนกันนิ  งั้นเปิด   .. ว้าวมังกร 4 ปีก(อึ้งอยู่) ไมมันสวยงี้เนี่ย > < ฮะ มีลิงค์แฟ้มการ์ดบนเส้น
ให้ดูด้วย... โอ้วพระเจ้าจอร์จ ไมมันสวยงี้เนี่ย > < เปิดดูราคาซิ   70 บาท... ยังแพงอยู่ดี   อืม เป็นการ์ดเกมที่น่าสนใจแหะ... พรุ่งนี้ปรึกษาเพื่อนดีกว่า...
.....นี่คือการเริ่มต้น.... ผมได้รู้จักการ์ด Summoner ตั้งแต่ตอนนั้นเป็นต้นมา......

จบแล้ว.... หลับยัง?   

hasegawa taiki
Member

Email
« Reply #12 on: March 10, 2007, 03:54:15 PM »

ผมเริ่มเล่นตอนม.2
เลิกเล่นตอนม.5เทอม 1 เพราะ เพื่อนสนิทที่ผมสอนเขาเล่น summoner master ตายครับ (เรื่องจริง)
แล้วก็กลับมาเล่นอีกทีตอนม.5 เทอม 2 เพราะ คนเรียกร้องเยอะ

โด
Member

« Reply #13 on: March 10, 2007, 03:55:58 PM »

เพื่อนครับ 

ผมไงครับ

ซื้อเพราะมันสวย แล้ววันนั้นที่ the mall งาม มีจัดแข่งก็เลยลงแข่งเลย ทั้งๆที่ยังไม่เคยเล่นเลยเนี่ยแหล่ะ

จากนั้นก็แข่งเรื่อยมา

ถ้านับจริงๆ ผมแข่งมากกว่าเล่นอีกนะ

armjaa99
Member

Email
« Reply #14 on: March 10, 2007, 04:01:37 PM »

เนื่งองจาก เพื่อนชวน 

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #15 on: March 10, 2007, 04:05:14 PM »

และชวนเพื่อน  ถ้าเพื่อนไม่ชวนเพื่อนแล้วเพื่อนจะมาชวนเพื่อนอย่างเราซึ่งเป็นเพื่อน
ของเพื่อนคนนี้และเพื่อนอีกหลายคนได้อย่างไร? 
อ้าว งงเอง  - -"

superhero555
Member

Email
« Reply #16 on: March 10, 2007, 04:27:08 PM »

พี่ชวนเล่น+เพื่อนเล่นกานเยอะ  เริ่มมีการ์ดตั้งแต่ ปามาน ป.2 การ์ดใบแรกในชีวิตคือ Dark Doom คับ ตอนนั้นภูมิใจมากแทบนอนกอดเลยอ อิอิ ปัจจุบันอยุ่ ม.2 ก้ยังบ้าอยุ่คับ

Pa-5
Member

« Reply #17 on: March 10, 2007, 05:16:07 PM »

ตรงๆเลยตอนเด็กๆประมาณป.4มั้ง(ไม่แน่ใจว่าตอนนั้นมียูกิยัง)เริ่มเล่นจากการ์ดยูกิ(ปลอม)ก่อนเป็นอย่างแรกก็เพราะอ่านในหนังสือการ์ตูนแล้วดูสนุกดีเลยเผลอตามไปและตอนนั้นเด็กข้างๆบ้านก็นิยมเอาของปลอมมาเล่นกัน

แต่พอเล่นไปเล่นมาเริ่มเซ้งนิดๆเพราะเห็นญาติๆของเรามีการ์ดยูกิของจริงมาเล่นพอเราเห็นก็รู้สึกไม่ชอบใจที่ตัวเองยังเล่นของปลอมอยู่อีกจะซื้อก็แพงมากเลยตัดใจเลิกเล่นไปเลย

ต่อๆมาก็เห็นเพื่อนเล่นMagicก็น่าสนอยู่แต่พอเห็นเป็นภาษาอังกฤษแค่นั้นก็ถอดใจแล้วสุดท้ายม.2ก็เริ่มเห็นว่าเพื่อนหยิบการ์ดSumขึ้นมาเล่นกันตรงนี้แหละที่เป็นจุดหักเห(เวอร์ไปมั้ง)

เพราะรู้ว่าเป้นการ์ดที่คนไทยทำขึ้นจึงเริ่มเล่นไปแบบมั่วๆแต่กลับรู้ได้ถึงสิ่งนึงคือเราได้รู้จักเพื่อนมากยิ่งขึ้นเพราะสิ่งนี้แหละทำให้ผมยังคงเล่นSumมาถึงตอนนี้เพราะมันทำให้ผมได้รู้จักคนอีกเป็นจำนวนมากไม่ใชเพียงเพื่อนวัยเดียวกันแต่ยังได้รู้จักคนอีกมากมาย
« Last Edit: March 10, 2007, 05:17:51 PM by Pa-5 » Logged

armjaa99
Member

Email
« Reply #18 on: March 10, 2007, 05:36:22 PM »

และชวนเพื่อน  ถ้าเพื่อนไม่ชวนเพื่อนแล้วเพื่อนจะมาชวนเพื่อนอย่างเราซึ่งเป็นเพื่อน
ของเพื่อนคนนี้และเพื่อนอีกหลายคนได้อย่างไร? 
อ้าว งงเอง  - -"

วันนี้นายกินยาลืมเขย่าขวดใช่ป่ะ 

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #19 on: March 10, 2007, 06:27:57 PM »

เห็นญาติเล่นรูปมันสวยดีเลยให้ญาติสอนเล่นตั้งกะป.4ครับ
สมัยValkyrie-Ekklesiaอ่ะช่วงนั้นพรีคอนเป็นการ์ดในชุดEkkทั้งพรีคอนเลยมิสติคยังไม่เว้น

punzuza2
Member

Email
« Reply #20 on: March 10, 2007, 08:01:50 PM »

เพื่อนครับ ตอน ม.1     
 เด็คแรก  Unicorn เลิกเล่นไปเพราะ อ่อน
     2    Xerxes  เลิกไปเพราะเบื่อ      3    Sigmund    เลิกไปเพราะซิกมันเด็กโดนรีสติก        4    Devine ยังเล่นอยู่นะ
5    Neko Jump     ไม่ค่อยได้เล่นแล้วมันเบื่อ   6    Nightmare        เพิ่งซื้ออ่ะแค่นี้แหละ              ปัจจุบันเหลือแค่    Devine    Neko Jump    Nightmare       เด็คที่กำลังสร้างคือมังกรแสงครับ จบ
« Last Edit: March 10, 2007, 08:04:33 PM by punzuza2 » Logged

3DM
Member

Email
« Reply #21 on: March 10, 2007, 10:46:58 PM »

เพื่อนครับ จู่ๆ มันก็นัดกับพี่มาเล่น ซักพักคิดในใจ การ์ดไรฟร่ะ สวยชิบ  อู่ ซองการ์ด ซองละ50เชียว

เอาไปขายคงได้หลายตังกะการ์ดแรร์ๆ อิอิอิ

นี้แหละคับ

ENVY
Member

Email
« Reply #22 on: March 10, 2007, 10:51:36 PM »

เพื่อนแจกการ์ดครับสมัยป.5-ป.6แล้วก้เริ่มสนใจเล่นแล้วก้ติดงอมแงมมาจนบัดนี้

Am@nkr|s
Member

Email
« Reply #23 on: March 10, 2007, 10:57:17 PM »

เรื่องมันมีอยู่ว่า...นั่นสิเพราะอะไรเราถึงมาเล่นซัมว้า ???

scream
Member

« Reply #24 on: March 10, 2007, 11:11:22 PM »

เพื่อนชวนครับ

3DM
Member

Email
« Reply #25 on: March 12, 2007, 04:27:22 PM »

1.ภาพสวย
2.ราคาแพงได้ใจ(แบบว่าเผื่อฟลุ๊คได้ใบเทพๆ เอาไปขายได้)
3.เล่นยากก่าการ์ดอื่นๆ  (เห็นมันยากดีเลยอยากเล่น<<<นิสัยส่วนตัว)
4.เผาผลาญเงินเล่น
5.เพื่อนชวน
6.อยากสะสมการ์ดแรร์และสวย
7.สะสมการ์ดเคาเตอร์
8.อิจฉาเพื่อนเล่นเป็นเลยอยากเล่นบ้าง
9.ไม่มีอะไรเล่นแล้ว

9 ประการนี้แลครับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #26 on: March 12, 2007, 05:22:47 PM »

เพื่อนชวนตั้งแต่พรีคอน D4K ออกมาไม่ถึงสัปดาห์

มันบอกว่าเป็นการ์ดใหม่ เลยลองดู

7 ปีแล้วสินะ กระทู้วัดอายุอีกแล้วววววววววววว 

hasegawa taiki
Member

Email
« Reply #27 on: March 12, 2007, 05:34:33 PM »

แรกๆเล่นยูกิอยู่ดีๆดูไปดูมา อ่าว เราเล่นซัมแล้วหรอเนี่ย?

-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #28 on: March 13, 2007, 01:58:37 PM »

เพื่อน เห็นเล่นกันเยอะ เลยเล่นตาม สุดท้าย เลิกหมด เหลือผมคนเดียว

darkjunior
Member

Email
« Reply #29 on: March 13, 2007, 05:56:08 PM »

ทำไมเราถึงเข้ามาในโลกของซัมได้ มีอะไรดึงดูดใจให้สนใจการ์ดนี้
ส่วนตัวผมซื้อหนังสือเดอะการ์ด เพื่ออ่านคอลัมป์ยูกิ แล้วเจอTop10 การ์ดชุด4nagas ที่1คทิมาร์วินแสง ตอนนั้นคิดว่า โหไมมันเท่อย่างนี้วะเนี่ย เท่กว่าจอมเวทย์มนตร์ดำอีกงะ ต้องามาครอบครองให้ได้สักใบ หลังจากนั้นผมก็เริ่มดูแฟ้มซัม(จากที่ไม่ค่อยสนใจ) และในที่สุดก็ได้มาร์วินแสงมาในราคา110บาท(นานแล้วอะ) ตอนนั้นยังไม่เลิกเล่นยูกิก็เอาใส่กล่องยูกิไว้เท่ๆ แล้วพอยูกิมันเด๋วแบนเด๋วปลด(จำได้1ปีทำไปหลายรอบมากๆ)เลยเบื่อและเลิกในที่สุด และได้เห็นเพื่อนในห้องเล่นกัน เลยสนใจ และมันแนะนำให้ซื้อเด็คพรีคอน ผมชอบตีไว จึงซื้อลมมา พอเล่นๆไปเห็นว่ามันสู้ใครไม่ได้เลยเปลี่ยนไปเล่นเด็คด้วง เบื่ออีกเพราะแอนโดทำเจ็บ ก็ไปเล่นเด็คเฮจัง ตบช้าแข่งแพ้ตกรอบแรก(เพราะคนเล่นอ่อนมั้งคับ-*-) ก็เปลี่ยนมาเล่นซิกมันไปเด็คต่อย และมาลงเอยที่เด็คมาร์วินแสงสลับเด็ตเซอเซจ(หลังๆเล่นแต่มาร์วินแสงอะ)
ยาวนานมากคับสรุปก็มาเล่นเด็คที่ตนเองชอบการ์ดนั้นๆมาตั้งนานละหุๆ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: