Summoner Master Forum
September 30, 2024, 04:37:42 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เดค Hanuman ตบ เปิด ฆ่า  (Read 11831 times)
0 Members and 14 Guests are viewing this topic.
Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« on: March 09, 2007, 03:44:53 AM »

seal 25

hanuman 4 >>>>>>> พระเอกของเดค ตบ เปิด ฆ่า
ursa ashley 4 >>>>>> ผู้ช่วยตัวสำคัญของเดค ไว้เพิ่มจำนวน และชุบชีวิตพระเอก
naedia 4 >>>>>>>>> ตัวเรียกพวก ลงมาเพื่อยอมตายให้ตัวบนขุด
night troian 4 >>>>>> วนทรัพยากร
scarlet reaper 4 >>>> สารพัดประโยชน์
gou the dog 2 >>>>> เอาไว้ตบกองหลังโหดๆ + กันข้ามไลน์
red roc 1 >>>>>>>>> เอาไว้ชุบ
angel of war tear 1 >> เกน mp
นักเวทย์หญิง 1 >>>>> เกน mp (เก่งกว่าตัวบน)

mystic 20

sacrifice 2
waltz of harmony 2
you must die 2
annihilating peak 1
phoenix sacrificial circle 1
kali 1
horus 2
great roots of yggdrasil 1
power of soul 2
moon's rabbit 2
benediction 1
chakra 1
draw of soul 2

วิธีเล่น หลักๆคือเอาหนุมานตบเพื่อเปิดมิสติกฆ่า เน้นจั่ว seal  จากนั้นก็วนมิสติกด้วย night troian เอากลับมาฆ่าใหม่
scarlet reaper ควรมีไว้บนมือตลอด ไว้ dis ตอนใช้ sac หรือ kali red roc มีไว้ขุด beast กัน shrine เต็ม
power of soul ไว้ sac หนุมานตัวที่ตีไปแล้ว หรือโดนหยุด เอา mp ไว้ตีต่อ นักเวทย์หญิง+angel of war tear เอาไว้ gain mp ตบเยอะๆ
horus ไว้เรียงการ์ดเพื่อความเทพ moon's rabbit ทำให้ฝ่ายตรงข้ามตายเร็วขึ้น draw of soul เอาไว้เร่งเกม หาของ (ทิ้งหนุมานหรือสกาเรต)
great roots เอาไว้กัน all ส่วน benediction ไว้ชุบ ursa ashley ที่เผลอตายไปซะก่อน chakra เอาไว้เกน mp ทุกตา (โม่ seal ขึ้นมือ)

จุดแข็ง คือ หนุมานรุกเร็ว ตีทุกเทิร์น ไม่กลัวตาย ชายน์เต็มยาก และฆ่า seal ฝ่ายตรงข้ามได้ค่อนข้างเด็ดขาด (ด้วยพลังแห่งมิสติก)
เพราะสมัยนั้นมีแต่พลังเยอะๆ เราจึงไม่สู้กันที่พลัง แต่สู้ด้วยมิสติก ตายชัวร์ดี

จุดอ่อน คือ แพ้ seal ยกเลิกมิสติกฝ่ายตรงข้ามที่พลังเยอะ (ต้องใช้ peak remove) แพ้เดค ข้ามไลน์ เดค all เร็ว เดคที่ทำให้เราสูญเสียอบิลิตี้ เดคจั่วเยอะๆ ทำให้มีของแก้ตลอด

หากบกพร่องตรงไหนให้ช่วยปรับเดคให้ด้วย แต่คงคอนเซ็ปเดิมนะครับ คือ ตบหวังผล

เวอร์ชั่นใหม่ล่าสุด >>> http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=34692.0
« Last Edit: November 19, 2007, 08:58:12 AM by Hanuman & The Poseidon No.17 » Logged

ปลายทาง ,< เกรียนในคราบผู้ดี
Member

Email
« Reply #1 on: March 09, 2007, 12:31:42 PM »

เปลี่ยนจากนกฮูกเป็นนาซาอี ดีกว่ามั้ยคับ  :)

scream
Member

« Reply #2 on: March 09, 2007, 09:29:11 PM »

มิสติกน้อยจังครับ น่าจะใส่เพิ่มเยอะหน่อย

Member

« Reply #3 on: March 09, 2007, 11:40:47 PM »

มิสติกน้อยจังครับ น่าจะใส่เพิ่มเยอะหน่อย
จริงๆตอนแรกผมใส่ 40 ใบ ใส่พวกสามัญ+ฆ่า แต่การ์ดฆ่าขึ้นช้า ทำให้เกมล่าช้าเลยเปลี่ยนแนวดู ^^

เปลี่ยนจากนกฮูกเป็นนาซาอี ดีกว่ามั้ยคับ  :)
นาซาอี เวล 2 เวลาใช้นกเปิดจะลำบาก ส่วนนกฮูกเวลาลง ลงที่ at line ยอมตาย แล้วใช้เออร์ซ่าขุดเอา
จริงๆ จะดูหรือไม่ดูก็ได้ โอกาสที่การ์ดฆ่าออกมีเยอะครับ แต่กำลังคิดอยู่ว่าจะใส่ horus แทนศิวะแล้ว
เพราะจั่ว seal เยอะเลยไม่จำเป็นต้องใช้ศิวะหาหนุมานอีก

BuddhaLopez
Member

« Reply #4 on: March 11, 2007, 12:02:17 AM »

ที่จริง หนุมานมันโดนแบนใส่ได้แค่ 2 ตัวไม่ใช่เหรอ

Anubis warior
Member

Email
« Reply #5 on: March 11, 2007, 12:14:23 AM »

เขาปลดริสตริกแล้วคับ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #6 on: March 11, 2007, 06:53:55 AM »

จะตอนไหนมันก็ไม่พ้นอย่างเงี้ยแหละ หนุมาน 

กลัวข้ามไลน์ดีกว่าครับ ตอนนี้ แนะนำ Gou the dog ครับ

MENN' !*
Member

« Reply #7 on: March 11, 2007, 03:24:32 PM »

ผมว่ามิสติคประมาณ 25-30 น่าจะดีกว่านะ เท่าที่เจอมา เพราะมันจะเร็วมาก เปิดอะไรก็ได้แต่ของเทพๆหมด

Member

« Reply #8 on: March 12, 2007, 06:24:05 AM »

จะตอนไหนมันก็ไม่พ้นอย่างเงี้ยแหละ หนุมาน 

กลัวข้ามไลน์ดีกว่าครับ ตอนนี้ แนะนำ Gou the dog ครับ
ผมว่ามิสติคประมาณ 25-30 น่าจะดีกว่านะ เท่าที่เจอมา เพราะมันจะเร็วมาก เปิดอะไรก็ได้แต่ของเทพๆหมด

ขอบคุณสำหรับความเห็นครับ เด๋วจะลองปรับดูครับ แต่ผมใจร้อนไปหน่อย ชอบเล่นผิดสเตป บางทีทำให้แพ้ ทั้งๆที่จะชนะอยู่แล้ว ;D

Danger!
Member

« Reply #9 on: March 12, 2007, 06:32:07 PM »

หนุมาน ของผม มิสติก ตั้ง 39 ใบ แต่ว่าผมไม่ได้เล่นแบบ ฆ่าคนอ่ะคับ เล่นแบบตี ชัวร์ๆ

bankoong
Member

Email
« Reply #10 on: March 13, 2007, 01:27:21 AM »

เกลียดหนุมานอ่ะ(เก่งเกิน*0*) แต่ที่เจอบ่อยๆนะมิสติก60-70 ใบ แหน่ะ แนะนำใส่เบกี้และNativeตอนNative แดนซ์ดูกองก็สามารถใช้หนุมานตีเปิดได้แถมใช้เบกี้ดึงมิสติกขึ้นมือได้อีก(ไม่แนะนำนาซาอีอ่าถ้าหนุมานโม่ได้มันเจ็บ- -*)แล้วก็ใส่ซิกมันเด็ก2ใบ จัดเป็นแบบลมๆไปเลยอ่ะแรงเหอๆเน้นซีลเวล1-2 พอ ใช้หนุมานตีหลักๆแค่นี้ก็สบายแล่ะ*0*(โดนมาจนจำสเต็ปได้แล่ะT-T) หนุมานตายยากและเกิดใหม่ง่ายเพราะฉะนั้นตีๆตายคู่ก็คุ้มอ่าเหอๆ

Big-Th-Brunestud
Member

« Reply #11 on: March 14, 2007, 06:17:56 AM »

เเต่เด้กหนุมานโดยมากจะเเพ้ออลอย่างเต็มที่นี่เป็นสัจธรรมนะครับ
เเล้วก็ถ้าโดนพวกท๊อกซิกอ่ะครับ
เด็กๆของเราจะลำบากอย่างมาก เลยนะครับเพราะเราใส่ของกันมาน้อย(ยิ่งเด้กยืดๆอ่ะคับน่ากลัว)

ส่วนเร็พข้างบนนี่คงมีอคติไปซะเเล้วนะครับ

Member

« Reply #12 on: March 14, 2007, 06:59:10 AM »

เเต่เด้กหนุมานโดยมากจะเเพ้ออลอย่างเต็มที่นี่เป็นสัจธรรมนะครับ
เเล้วก็ถ้าโดนพวกท๊อกซิกอ่ะครับ
เด็กๆของเราจะลำบากอย่างมาก เลยนะครับเพราะเราใส่ของกันมาน้อย(ยิ่งเด้กยืดๆอ่ะคับน่ากลัว)

ส่วนเร็พข้างบนนี่คงมีอคติไปซะเเล้วนะครับ

ดังนั้นเราจึงต้องรีบฆ่ามันไง   

JZK
Member

« Reply #13 on: March 14, 2007, 07:29:12 AM »

หนุมานเก่งจิงๆ ไม่น่าขายเลยเรา

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #14 on: March 14, 2007, 01:35:00 PM »

Gou the dog
Nazae
Baby Ponix
ที่เคยเห็นคนเล่นอ่ะเขาใส่กันประมานนี้

Danger!
Member

« Reply #15 on: March 14, 2007, 06:32:37 PM »

Gou the dog
Nazae
Baby Ponix
ที่เคยเห็นคนเล่นอ่ะเขาใส่กันประมานนี้
Baby Peonix ใส่มาทำอะไรได้บ้างหรอครับ ไม่รู้ Text งะ

คาร์ลิโต้ หัวฟูที่สอง
Member

Email
« Reply #16 on: March 14, 2007, 07:02:35 PM »

List Deck ของผมที่เล่นอยุ่ ณ Same Same แต่มันค่อนข้างเก่าอะ กำลังหาลูกเล่นใหม่มาเสริม

Seal
Hanuman 4
Aerial Mongoose 4
Naedia 4
Gou,The Dog 2
Urza Ashley 4
Parrot Broadcaster 2
Night Troian 2
Scarlet Reaper 2
Red Roc 1
ปรับเปลีย่นเพิ่ม Baby Phoenix 2 ได้ในบางเวลา

Mystic
High Priest 2
Brahma 1
พวกฆ่าคน เยอะๆๆ
ปั๊มพลังเยอะๆๆ
มิสติกสักประมาณไม่เกิน 30
จะใส่ Horus เพิ่มก็ได้ แต่เปิดมาส่วนใหญ่จะเน่าไม่ค่อยได้เรียง ตายก่อนทุกที

ลองปรับเปลี่ยนเอาแล้วกันนะคร้บ

superman
Member

« Reply #17 on: March 16, 2007, 06:53:15 PM »

มิสติดเด๋วนี้ลูกเล่นเยอะดีนะผมว่า   ลองหาๆดูผมว่ามันน่าจะมีใบทีเด็ดมั้งล่ะ

ส่วนใบเก่าๆ ที่ขอแนะนำก็ 

Cunning clown
Chakra

Ice-Fairy
Member

« Reply #18 on: March 23, 2007, 12:57:33 AM »

ผมว่า Star sheild น่าสนนะครับ

gb_seaoer
Member

« Reply #19 on: March 23, 2007, 01:16:03 AM »

เจอ คาร์ดินัล ออลที ตายยกแผง มันยกเลิกมิสติกน่ะ at.9 เจอไปที เน่าเลยคับ

Member

« Reply #20 on: March 23, 2007, 02:46:57 AM »

เจอ คาร์ดินัล ออลที ตายยกแผง มันยกเลิกมิสติกน่ะ at.9 เจอไปที เน่าเลยคับ
ไม่กลัว มี great roots of yggdrasil ไว้กัน all อยู่แล้ว

Danger!
Member

« Reply #21 on: March 24, 2007, 12:13:51 AM »

คาดินอล มาก็ไม่ทันได้คอมละค้าบ พี่น้องค้าบบ 

Member

« Reply #22 on: March 24, 2007, 10:29:16 AM »

คาดินอล มาก็ไม่ทันได้คอมละค้าบ พี่น้องค้าบบ 
ไม่แน่เหมือนกัน  ;D

superman
Member

« Reply #23 on: March 24, 2007, 12:49:52 PM »

ใส่ Brahma  แทน  great roots of yggdrasil  ดีไหม

Brahma
Type: devas
Mp Cost: 3 Pasted: PA : no Turn: inf Rarity: rare
Skill:
แสดงการ์ด 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill; นำการ์ด 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill เข้ากองการ์ด จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 4)
Ability:
Seal ทุกใบในสนามฝ่ายเราป้องกันการโจมตี (All) และ Skill (All)
เมื่อ [Merchant] ถูก Steal เราสามารถจ่าย Mp 2 แทนการถูก Steal
ตราบเท่าที่ Brahma อยู่ใน Shrine เมื่อจบ Subturn โจมตีของเรา เราสามารถดูการ์ดใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ด 1 กอง (Effect นี้ยังคงส่งผลแม้ Brahma อยู่ใน Shrine)

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #24 on: March 24, 2007, 03:18:06 PM »

Native Fudenun ก็ดีนะ ซิกมัน หนุมาน ผมใส่อะ ขำๆแหวกแนว มีเบเกอร์รี่ ด้วย เหอๆ - -" เล่นไปเล่นมาอยากเปลี่ยนเป็นเรจิน่า T^T

Member

« Reply #25 on: March 24, 2007, 06:06:31 PM »

ใส่ Brahma  แทน  great roots of yggdrasil  ดีไหม

Brahma
Type: devas
Mp Cost: 3 Pasted: PA Turn: inf Rarity: rare
Skill:
แสดงการ์ด 1 ใบในมือผู้ใช้ Skill; นำการ์ด 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill เข้ากองการ์ด จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Mp 4)
Ability:
Seal ทุกใบในสนามฝ่ายเราป้องกันการโจมตี (All) และ Skill (All)
เมื่อ [Merchant] ถูก Steal เราสามารถจ่าย Mp 2 แทนการถูก Steal
ตราบเท่าที่ Brahma อยู่ใน Shrine เมื่อจบ Subturn โจมตีของเรา เราสามารถดูการ์ดใบบนสุด 1 ใบของกองการ์ด 1 กอง (Effect นี้ยังคงส่งผลแม้ Brahma อยู่ใน Shrine)

ตอนแรกก็ใส่ brahma นะ แค่ลองเปลี่ยนดูครับ เพราะเรื่องค่าร่ายเราไม่ fix นัก แล้ว great roots of yggdrasil มันความสามารถโอเคกว่า
ส่วน seal ใน at line (หนุมานอยู่แล้ว) โดน all ตายก็ไม่เป็นไรมาก เพราะมันฟื้นได้

แต่ถ้าลองใช้ดูแล้วไม่เวิร์ค ก็ใช้ brahma แทนได้ครับ ร่ายถูกกว่า อยู่ใน shrine ก็ได้รู้อนาคต (จริงๆมี horus อยู่แล้ว)
« Last Edit: March 24, 2007, 06:10:17 PM by hanuman17 » Logged

Member

« Reply #26 on: April 09, 2007, 12:10:15 AM »

edit ใหม่ เอา บางใบออก บางใบใส่แทน 

Danger!
Member

« Reply #27 on: April 09, 2007, 12:40:34 AM »

เด้กนี้ MP เยอะใช้ย่อยเลยอ่ะ ถ้าเข้า Turn เรานี่ ตีได้ตั้งกี่ครั้งเนี่ย โหดมักๆ

Member

« Reply #28 on: April 09, 2007, 01:28:32 AM »

เด้กนี้ MP เยอะใช้ย่อยเลยอ่ะ ถ้าเข้า Turn เรานี่ ตีได้ตั้งกี่ครั้งเนี่ย โหดมักๆ

ก็หลายครั้งนะ ใช้ power of soul สั่ง sac หนุมานที่ตีไปแล้ว เกน mp ให้อีกตัวตบต่อ

Toad-Master
Member

Email
« Reply #29 on: April 09, 2007, 02:01:10 AM »

โหดจริงๆ แอบแพ้ ตีข้ามไลน์นะ 

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: