Summoner Master Forum
October 03, 2024, 09:36:01 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอชี้แจงสักนิด  (Read 2317 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
God of Guardian
Member

Email
« on: March 07, 2007, 02:30:34 PM »

อาจจะเหมือนร้อนตัว แต่ยังไงก็ขอพูดซักหน่อย ไม่อยากถูกสงสัยว่าเป็นตัวป่วนของบอร์ด

สืบเนื่องจากผมตั้งกระทู้  เปิดบอกซ์ Saint Final ทั้งเจ็บ(ใจ) ทั้งแสบ(ตา) แล้วมีปรากฎการณ์บางอย่างตามมา จนผมตามเจอคำตอบนี้ของ คุณ beabizz ในกระทู้ที่ออกแนวเดียวกับผมว่า
"ปล.ช่วงนี้ผมทำการบันทึกอะไรบางอย่างของคนที่โพสกระทู้แนวนี้ไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ เดี๋ยวก็รู้ว่าพวกเขาเป็นใคร สังเกตุไหมครับว่ากระทู้แนวนี้มาบ่อย แถมมาในช่วงการ์ดเกมใหม่ๆ หลายตัวจะออกซะด้วยสิ ลองคิดดูนะครับ"

ก็เลยรู้สึกไม่สบายใจที่เราถูกอาจมองว่าเป็นพวกตัวป่วน ก็เลยแค่อยากจะบอกว่า

ผมเพิ่งเล่น Summoner Master มาได้ไม่ถึงปี ผมจึงไม่ทราบว่า กระทู้แนวเปิดแล้วเจ็บ/ดี มันเป็นกระทู้แนวต้องห้ามประเภทหนึ่ง จึงต้องขออภัยไว้ด้วยที่ตั้งมันขึ้นมา

ผมเพิ่งเปิดบอกซ์เป็นครั้งแรกก็เลยไม่ทราบว่าในบอกซ์หนึ่งจะมีฟอยล์เยอะขนาดนั้น (ตามคำอธิบายของพี่ Giant Paladin ที่บอกว่าบอกซ์มันมีฟอยล์เป็นสิบใบอยู่แล้ว) ก็เลยคิดว่ามันผิดปกติ ก็เลยมาโพสต์ให้ได้ทราบกันแค่นั้นเอง (พี่ที่ร้านเองก็ยังแนะนำให้มาโพสต์เลย)

แค่นี้ล่ะครับที่อยากชี้แจง ก็หวังว่าจะเข้าใจเจตนาของผมมากขึ้นนะครับ 

ปล. ส่วน Dread Root Foil ใบนั้นก็มีคนขอซื้อต่อไปเรียบร้อยแล้วครับ (ส่วนตัวผมเองก็เก็บใบนี้ไว้ในแฟ้มสะสมหนึ่งใบเหมือนกัน) 

boomkung
Member

« Reply #1 on: March 07, 2007, 02:31:47 PM »

นึกว่ากระทู้เดจาวูอีกรอบ เหอ

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #2 on: March 07, 2007, 03:55:43 PM »

ก็เป็นธรรมดาของคนที่เพิ่งเล่นบอร์ดใหม่ๆ ย่อมไม่รู้ว่าควรทำตัวอย่างไร
ก็ขอให้พยายามปรับตัวให้เข้าสังคมได้อย่างราบรื่นนะครับ

ประมาณว่าเข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องหลิ่วตาตามอะ

ถ้าไม่รู้ว่าจะตั้งกระทู้ใหม่ดีหรือเปล่า แนะนำให้ลองอ่านกระทู้อื่นที่มีเนื้อหาใกล้ๆเคียงกัน แล้วไปโพสท์ในนั้นจะดีกว่าครับ ผมค่อนข้างมั่นใจว่าจะมีพี่ๆทีมงานเข้าไปให้คำตอบได้ครับ
ไม่ต้องตั้งกระทู้ใหม่หรอกครับ คนที่เข้ามาเล่นเห็นซ้ำๆกันทุกวันๆ มันก็เบื่ออะครับ ผมเองยังเบื่อเลย มีแต่กระทู้เดิมๆ บ่นเรื่องเดิมๆกัน บางทีเรื่องเดียวกันแต่มีคนมาตั้งกระทู้ 2-3 กระทู้ ชื่อกระทู้ก็แทบจะเหมือนกัน ไม่รู้จะตั้งทำไมซ้ำๆ ไปโพสท์รวมกันไว้ที่เดียวกันก็ได้
เวลาพี่ๆทีมงานจะตอบจะได้ไม่ต้อง copy paste หลายๆกระทู้ เพราะมันเนื้อหาเหมือนกัน พอไม่มีคนตอบก็หาว่าไม่มีใครสนใจ เลือกปฏิบัติ ตอนเฉพาะคนนั้นคนนี้ กระทู้เรื่องเดียวกัน ก็ใส่ไว้ในที่เดียวกัน มันจะได้ประหยัดๆอะครับ
(เปลืองเนื้อที่บอร์ดด้วยอ่า เดี๋ยวบอร์ดล่มแล้วจะยุ่งกันใหญ่ )

ด้วยความหวังดี และหวังว่าจะเข้าใจนะครับ

God of Guardian
Member

Email
« Reply #3 on: March 09, 2007, 01:30:22 PM »

เข้าใจครับผม ขอบคุณนนะครับสำหรับคำเตือน 

armjaa99
Member

Email
« Reply #4 on: March 09, 2007, 01:39:40 PM »

ผมก็ต้องโทษด้วยละกันนะฮะกระทู้เปิดสี่ซองแล้วเจอเลลาเย่ฟอยของผมอ่ะ

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: March 09, 2007, 01:43:19 PM »

เกือบจะเปนกระทู้ล่อเป้า - -*

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #6 on: March 09, 2007, 04:36:58 PM »

พี่พูดโดยรวมนะครับ ถ้าใครไม่ได้เป็นอย่างที่บอก ก็ไม่ต้องร้อนตัวไปนะครับ

แต่ใครตั้งกระทู้แนวนี้มา ไม่ว่าด้าน + หรือ - ตอนนี้พี่จะล็อกทั้งสิ้นนะครับ เพราะเดี๋ยวจะเห็นว่าเป็นการลำเอียงของ MOD ซะเปล่าๆ

ฉะนั้น ถ้ามีกระทู้ Lock บ่อยๆ ไม่ต้องสงสัยนะครับ ว่าเป็นฝีมือใคร เรารู้ตัวคนร้ายแล้ว ;D

S_A_Y
Member

Email
« Reply #7 on: March 09, 2007, 06:51:49 PM »

อยู่ไปนานๆ ก็รู้เองแหละครับว่า อะไรควรทำ อะไรไม่ควรทำ

ทำผิดก็ตักเตือนกัน แล้วเมื่อถูกตักเตือนก็อย่าทำผิดซ้ำซาก

ปล. ผมมันแก่แล้ว -.-a รู้มาก เอิ๊กๆ ~~~ 

cmt
Member

« Reply #8 on: March 09, 2007, 08:38:09 PM »

แบบนี้ก็ทำเป็นกระทู้เดียวเหมือนที่ทำกระทู้แนะนำตัวเลยสิคับ

JZK
Member

« Reply #9 on: March 09, 2007, 10:13:13 PM »

ส่วนมาก ผมไปโพสในกระทู้คนอื่น ขี้เกียจตั้งใหม่ เช่น

ผมจับเจ็บ เซ็นราม2 ได้ อังเดรซะงั้น (เรื่องจิงนะ)

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: March 09, 2007, 11:42:54 PM »

น่าจะสร้างห้อง หรือ Topic ใหม่ให้ พูดความรู้สึกในการเปิดซอง ไปเลย  เพราะคนเปิดซองไม่ได้มีแต่ช่วงชุดใหม่ออก

กระทู้เดจาวู มันเยอะ  แก้ปัญหาด้วยวิธีนี้ น่าจะดีทั้ง 2 ฝ่ายนะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: