Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:26:43 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Azar สัญญาปีศาจ ปรับแล้ว กลายเป็นงี้  (Read 2375 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« on: March 06, 2007, 07:54:26 PM »

จาก Deck Azar ใน Wiser นะครับ ลองเอามาเล่นจริง ๆ คุณภาพการ์ดเป็นตัว ๆ มันสู้เค้าลำบากครับ เลยปรับออกมาได้แนวนี้

Seal
Baraz     2
Flerious  3
Zuleiga   2               หน่วยโจมตี เพราะว่าตอนแรกตั้งเกมยาก ตีม่างเลยดีกว่า

Mask doom   2
Ocean chysalis  2      จริง ๆ มันคือ Mask doom 4 ใบล่ะครับ แต่ต้องแบ่งใส่แบบนี้

Salamandery doll  2
ลูกมังกรไฟ                     2    ยังไง Sala doll มันคือตัว Sac ที่ดีนะ ใส่ได้2 ก็ 2 ล่ะ บางครั้งยังยันหน้าได้วูบนึง

ฟักทอง   4   ประโยชน์ของมันเรื่องแซคฟรีได้ใช้ไม่บ่อยอย่างที่คิด เพราะการคอมฟักทองตบนี่กดดันกว่าระเบิดเยอะ

ซินน้ำ   3    ยังไงก็ยังเก่งกว่า อิสฮานดิน เพราะแม้มันจะจ่าย 4 โดด ทำให้เราไม่สามารถลง Blazesage ได้ในตาหน้า แต่ด้วยตัวตีของเราตีเบิ้ลได้เยอะ การฟรีสตบนี่น่ากลัวกว่าเยอะ แถมคอมฟักทองได้ At +1 อีก

Blaze sage Rex peccata    3    จัดมาตั้งนานเพื่อจะเล่นมันไม่ใช่เรอะ

Mystic
นี่ล่ะที่สำคัญ เพราะเคยคิดว่า Deck นี้จะศพเยอะ Lament , Hades น่าจะเจ๋ง แต่เอาจริง ๆ พบว่า การ Sac แต่ละรอบไม่ได้เพิ่ม Shrine เลย แถม Seal level 3 เยอะอีกต่างหาก เปลี่ยนเป็นชุดตีเร็ว ร่าย 2 เยอะๆ ดีกว่า   

วิธีเล่นก็คงเหมือนเดิมล่ะครับ ใช้การ Sac ฟรีจากฟักทองและ Flerious ทำเกมระเบิดไปเรื่อย ๆ แต่ก่อนเราจะทำอย่างงั้นได้ใครมันจะอยู่เฉย ๆ ให้เราระเบิดล่ะ เพราะจากการลองจริง ๆ แต่ก่อน Deck นี้รั่วง่ายมาก เพราะถ้าเค้าบุกมาก่อนได้ เราจะตายเนียนทีเดียว เพราะ Blaze sage ขึ้นยาก และตัวเล็กเยอะ แถมเค้าต้องบุกอยู่เล้ว ไม่งั้นก็ตายพอดี

ทำให้ต้องมาปรับใหม่ครับ เน้นที่เกมเร็วเพิ่มขึ้น โดย Baraz กับ Zuleiga นี่ล่ะครับ และจัด Mystic ช้า ๆ ออกไปให้หมด

อ้อ อย่าลืมไหว้เค้าเลยนะครับ ถ้าเค้าลง Andre มาขี่ปลา เพราะ Df รั่วเหมือนเดิม T_T

MENN' !*
Member

« Reply #1 on: March 06, 2007, 08:11:06 PM »

โอ้วเด็คน่าเล่นมากเรยคับ แปะๆๆ แต่ถ้าเจอคูลมูนก่อนผ่านแต่ละทีนี่....-*-คงช็อคมากมาย

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #2 on: March 06, 2007, 08:14:45 PM »

ใส่ฟาริดเร่งตีดีไม๊ จะได้ช่วยทำเกมด้วย หรือถ้าตั้งช้าก้อใช้ wicked Demon จะไม่ทำไห้ผิดหวัง ถ่วงเวลาเหยื่อแซค (รู้สึกเราจะคลั้ง Wicked ไปหน่อยม้าง )

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: March 06, 2007, 08:16:41 PM »

ใส่ฟาริดเร่งตีดีไม๊ จะได้ช่วยทำเกมด้วย หรือถ้าตั้งช้าก้อใช้ wicked Demon จะไม่ทำไห้ผิดหวัง ถ่วงเวลาเหยื่อแซค (รู้สึกเราจะคลั้ง Wicked ไปหน่อยม้าง )
แหม ยังะตาเห็น
ผมลองแล้วมันเปลืองค่าร่ายสุด ๆ ครับ ลง Wiked 3 แล้ว ลง Blaze sage อีกตัวก็หมดหลอดพอดี ไม่เหลือไว้เล่นเลยครับ

สรุปว่า Deck มันจังหวะลงมันไม่อำนวยครับ ไม่ใช่ไม่ดี

jittrapon
Member

Email
« Reply #4 on: March 07, 2007, 12:34:44 AM »

โมใส่ฟาริดเหอะพี่ไม่งั้นโดนเนโกะแน่ 

Flerious  น่าจาใส่2นะฮะเอาไว้แค่ทำคอมโบนิ เวลาใกล้ตายมันขึ้นจาซวยเอา

Eu~Kung`
Member

« Reply #5 on: March 07, 2007, 01:46:54 AM »

ไม่ใส่ฟาริด หรอครับ หรือใส่แล้วช้า แต่มันก็ช่วยกันอบิลิตี้นะ

Shurikenger
Member

Email
« Reply #6 on: March 08, 2007, 07:21:02 PM »

หน้าใส่Faid *2 Mask doom *4 ลูกมังกรไฟ*4 นะคับ
ปล.ลูกมังกรไฟมันแล้วแต่คนใส่นะคับ

ENVY
Member

Email
« Reply #7 on: March 08, 2007, 07:26:12 PM »

หน้าใส่Faid *2 Mask doom *4 ลูกมังกรไฟ*4 นะคับ
ปล.ลูกมังกรไฟมันแล้วแต่คนใส่นะคับ

ตัวแดงมันปลดRestictแล้วหรอครับ

Shurikenger
Member

Email
« Reply #8 on: March 08, 2007, 07:34:12 PM »

ลืมไป งั้นก็ใส่Faid *4เลยคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: