Summoner Master Forum
October 01, 2024, 03:24:31 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ช่วยดู deck แพล้นกับธนูให้หน่อยครับ  (Read 3644 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
0megazer0
Member

« on: March 06, 2007, 01:51:59 AM »

ดูให้หน่อยนะครับว่า deck ไหนควรใส่อะไรเพิ่มหรือออกดีครับ
plant นะครับ
Dread Root                   3   
Amareta, the Elder Plant     2   
Green Stem Dryad             2   
Spring Spirit of Timber Tree 4   
Timperra, the Vapor Dragon   4   
Leafy Wing Fairy             4   
Phantom Funkus               3   
Pure White Phlox Alraune     3   
มิสติกใส่ รากยิกกาซิล

ส่วน archer
Centaur Archer Cavalier    3
Centaur Archer Ground Force 3
Rune Centaur Archer   3
Centaur Archer Sky force 4
Centaur Archer of Sagittaus 4
Fudinun Huntsman 4
Grass Dew Fairy Archer 2
Savage Centaur 2
มิสติก Walt of Harmony + ธนูที่แถมจากกล่อง + หอกทราเฮิน + Horus

ช่วยผมดูทีนะครับว่าใส่อะไรเพิ่ม /ออกดี

kantkung
Member

« Reply #1 on: March 06, 2007, 01:57:52 AM »

เด๊คแพลนนายตั้งตัวช้าไปหน่อย

ให้ดี ใส่

Algaltos 4

แล้วเอา

Spring Spirit of Timber Tree ออก

ใส่   Phantom Funkus  กับPure White Phlox Alraune ให้ครบ4 ใบ โดย เอา เทมปูร่าให้เหลือ 2 หรือใส่ไปเลยก็ได้ครับ

0megazer0
Member

« Reply #2 on: March 06, 2007, 02:11:17 AM »

คือว่า แพล้น แค่คิดจะจัดเฉยๆครับยังไม่เคยเล่นเลย
ผมอยากจะจัดเด๊กแพล้น แบบสกิลอะครับไม่เน้นตบค่อยๆลาสแด้นจนตาย
Spring Spirit of Timber Tree ใส่มา ให้แพล้นตัวอื่นใช้สกิลsac ให้เอ๋อฝ่ายตรงข้ามอะครับ เลยอยากใส่ 4 อะครับ
ควรใส่ Aqua plant หรือ Wuzivilไหมครับ
Leafy Wing Fairy  จ่าย 1 แซค อินเตอร์เฟียครับ

kantkung
Member

« Reply #3 on: March 06, 2007, 02:13:46 AM »

อคอแพลน นี่ ถ้าใส่ ใส่2 ใบไม่ดี ควร4 ใบ แต่ ถ้า จะใส่จริงๆ เอาเป็นตัวอื่นดีกว่า 

วูเซนอีวิล มันจะดีต่อเมื่อตั้งตัวได้ครับ

Spring Spirit of Timber Tree  เสกเอ๋อ ได้ก็จริงครับ แต่ถ้ายังไม่ทันตั้งตัวก็จะโดนตบจายซะแล้ว

0megazer0
Member

« Reply #4 on: March 06, 2007, 02:52:31 PM »

deck แพล้น นี่มิสติกควรใส่ให้ประมาณไหนอะครับ
algaltos มันต้องมีแสงเข้ามาในสนามอะ แล้วใน deck มีแสงแค่ 5-6 ตัว แล้วมันจะตั้งได้หลอครับ

ช่วยติชมแก้ไข deck archer ด้วยครับ
« Last Edit: March 07, 2007, 01:56:06 AM by 0megazer0 » Logged

0megazer0
Member

« Reply #5 on: March 07, 2007, 07:03:04 PM »

ช่วยหาใบรองดีๆของ deck archer หน่อยครับ ไม่รู้ใส่ไรดีอะครับ เลยใส่ fudenun huntsman มา(มันถูกกับเก็บใบรองได้นิดหน่อย) ช่วยติชมด้วยครับ

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #6 on: March 07, 2007, 07:23:08 PM »

โพสซ้ำใช้ modify ครับ เด็คเพล้นสายไรอ่ะสาย curse ก้อใส่ Poison Florere กะ Anemone Alraune จิ

0megazer0
Member

« Reply #7 on: March 07, 2007, 07:40:43 PM »

Poison Florere กะ Anemone Alraune  นี่ทำไรได้ครับ
แพล้นสายสกิล นี่จะเอามาตบได้ไหมครับอยากรู้
แล้วถ้าเป็นสายผสมแบบตบได้ลาสแด้น/พ้อยได้ จัดไงครับ

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #8 on: March 07, 2007, 11:12:39 PM »

ธนูนี่ใส่treetop tango fairyได้ครับ
white wizer girlก็ดีนะครับเพราะมีปัญหากะเคิร์สมากเลยเดคนี้
ส่วนgrassdew fairy archerใส่4เลยครับ

ส่วนเดคแพล้นท์ใส่แพล้นท์ดินเสกเอ๋ออะดีแล้วดูว่ามันงั้นๆแต่จริงๆเก่งมากๆต้องใช้คู่กะพวกแพล้นท์ชุดแฟรี่ที่จ่ายแซคน้อยๆนะครับalgatosกะpure white phloxไม่ต้องใส่หรอกครับเรามีamareta elder plantอยู่แล้วส่วนทิมเพร่าผมว่าจำเป็นนะแพล้นท์จั่วช้า ใส่แพล้นท์แฟๆรี่ไฟในชุดแฟรี่ที่สลับat-dfด้วยก็ดีจ่ายแค่1แถมได้แซคอีก
เล่นแพล้นท์อย่าผหวังตบเลยครับรอสวนดีกว่าเราจ่ายแต่ละอย่าง1ทั้งนั้นถ้าเค้าดื้อตบมากๆเค้าก็ตายอะครับ

0megazer0
Member

« Reply #9 on: March 08, 2007, 02:06:32 AM »

ตอนน้ลองเล่นดูแล้วครับ(เขียนลงในกระดาษแล้วเล่นเอา) คล้ายๆเหมือนเจอกับ kimbery + tigery เลย  จ่าย 1 หยุด
เผลอๆจะจ่าย 0 ด้วย(ถ้ามีรากยิกกาซิลในสนามนะ) จัดการฝ่ายโน้นโดยลาสแด้น หรือไม่ก็เอ๋อแล้วรีมูฟทิ้ง

อยากรู้ว่ามีวิธีการอื่นอีกไหมที่จะใช้ทำลาย seal ฝ่ายตรงข้ามไหมครับ สำหรับ deck นี้

DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #10 on: March 08, 2007, 04:17:27 AM »

แพลนท์ไม่ต้องการวิธีปิดเกมเป็นพิเศษหรอกครับเพราะเมต้าเกมยุคนี้เป็นเด็คตียังไงเค้าก็ต้องตีมาเราก็รอสวนอย่างเดียวเพราะเราใช้ค่าร่ายถูกกว่าอยู่แล้ว 1สลับ1หยุด ::010::ถ้าหยุดแล้วยังจะเอาต่อยังดื้อก็ฆ่าเลยครับ
ส่วนถ้าเจอเคิร์สก็ยิ่งหวาน1รักษา ::006::อินเตอร์เฟียร์ด้วย
สรุปแล้วรอสวนอย่างเดียวก็พอสำหรับยุคเดคตีแบบนี้
« Last Edit: March 08, 2007, 04:22:56 AM by cifa » Logged

0megazer0
Member

« Reply #11 on: March 08, 2007, 01:49:53 PM »

ถ้าเจอตัวที่มันยกเลิกอบิลิตี้จะเอาไงอะครับ เอ๋อไม่ได้(ใส่ซินแสงแก้ได้แต่มันแพงไม่อยากใส่อะ)

พูดถึงสลับ at-df นี่ ควรใส่ Turnip sprite มะครับ

Member

Email
« Reply #12 on: March 08, 2007, 02:17:05 PM »

ต้องใส่ซินแสงไว้ซักตัวนั่นแหละครับแพ้ฟาริดอย่างแรง
ทูนิปนี่ไม่รุนะแต่แพล้นท์แฟรี่ไฟผมว่ามันหลากหลายกว่านะอย่างน้อยตอนแซคสลับนี่ก็ได้ทั้งเอ๋อทั้งสลับรอไว้แล้ว
ถ้าเค้าไม่ยอมเอ๋อดื้อมาก็มีสิทธิตายสูงเพราะสลับแอทไว้แล้ว

0megazer0
Member

« Reply #13 on: March 08, 2007, 02:27:36 PM »

มันมีตัวอื่นที่ไม่ใช้ ซินแสงไหมครับ ที่พอจะแก้ในจุดนี้ได้ พอดีบ้านจน

Member

Email
« Reply #14 on: March 08, 2007, 03:03:28 PM »

มันมีตัวอื่นที่ไม่ใช้ ซินแสงไหมครับ ที่พอจะแก้ในจุดนี้ได้ พอดีบ้านจน
คิดว่าไม่มีนะครับยังไงก็ไม่ต้องกลัวขนาดนั้นถ้าไม่มีซินแสงลองใส่พวกแพล้นท์ที่ใช้สกิลชาร์มได้ดูครับจะช่วยฆ่ามันได้บ้าง
ไอ้ฟาริดน่ะ
ซีลที่อันตรายต่อแพล้นท์
--ฟาริด น่ากลัวสุดๆยกเลิกทั้งแผง  ควรใส่แพล้นท์ที่มีสกิลเคิร์ส(โดยเฉพาะชาร์ม)เพราะเคิร์สจากอบิลิตี้เป็นหมันหมด
--อังเดรติดดาบ ดันยกเลิกอบิลิตี้อีกแน่ะแถมตีติดฟรีซ ไม่ควรให้มันรวมร่างถ้าเค้าสั่งคอมเราแซคอินแอคก่อนเลยใช้แค่1
--เลราเย่ ยกเลิกอบิลิตี้แต่จ่ายค่าตีสูไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไร หรือจะใส่แพล้นท์ปลาหมึกธาตุน้ำนีโอเอ็กซ์ก็ได้ที่ซีลที่ไม่คอมตีมันไม่ได้วิธีฆ่าก็เหมือนฟาริดแต่ง่ายกว่า
--ซิกมันด์ที่ติดดาบและwindgoddess shaman 2ตัวนี้จะทะลวงแผงหลัง(แน่นอนเค้าจะเล็งSpring Spirit of Timber Tree )จนหมด ควรใส่ icarus เก็บได้ทั้งดาบอังเดรและซิกมันด์ส่วนwindgoddess shaman เอาแพล้นท์ดินมูฟม่างเลยหรือจะใช้
ฟังกัสเคิร์สใส่ก็ได้(ควรฆ่าชาแมนก่อนเพราะมันช่วยสร้างทรัพยากรเว่อเกิน)
--เพซาดิลลอสไนท์แมร์ ตัวนี้ก็อันตรายในกรณีที่ไม่ต้องการโดนทิ้งการ์ดจากอนูบิสถ้าเค้ารวมร่างแล้วควรแซคอินแอคก่อนเลยเพราะถ้าเค้าสั่งตีแล้วเราค่อยหยุดจะต้องดิส2ใบจากอนูบิสอยู่ดีไม่ต้องกลัวเพราะส่วนใหญ่เราจะใช้แค่1mpในการหยุด
--วิเวียนลอว์  อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจไม่เคยสู้ด้วยแต่ก็ควรระวังไว้มันจ่าย0ตบ14ได้ครับ

ที่อันตรายกับแพล้นท์มีแค่นี้ครับซึ่งฟาริดก็ไม่ได้อยู่ในเมต้าอาจจะพบผสมในบางเด็คซึ่งถ้าไม่ใช่ไฟล้วนเค้าจะใส่มาน้อยไม่ป็นปัญหาเท่าไหร่(เด็คโพรเฟ็ตหรือเลราเย่จะใส่มันบ้าง)เด็คตีกับเคิร์สธรรมดากินแพล้นท์ไม่ลงแล้วครับลองหาวิธีจัดการซีลเหล่านี้ดูครับขอ
« Last Edit: March 08, 2007, 03:09:02 PM by cifa » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: