Summoner Master Forum
September 29, 2024, 11:33:03 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เซอร์เซส + เฮจัง เชิญติชมเด็ค inw  (Read 5561 times)
0 Members and 10 Guests are viewing this topic.
เซอร์จัง เฮจัง
Member

« on: March 04, 2007, 12:43:47 AM »

เชิญติชมห้ามด่าห้ามว่า (ชมอย่างเดียวนะ)
xerxes promo x 1   ตัวยืน all
xerxes in m.   x 4    ตัวหาเคียว ตบถูก
heaven kinght x1   ตัวปิดเกม (all)
heaven kinght in m. x4 ตัวหาตัวใหญ่
amber in m. x4 สุดยอดตัวรอง
liber me x2 andro yin yang
kyrie eleison  x2 ตัวเปิด + at
toxic  x1 ตัว poison คั่น
lucretia x1 move ปิดเกม
ishan saint3 x1 พระเจ้าคอม xer เด็ก
delta-d  x2 สุดยอดตัวรอง ให้เฮรอง
ทาลิแสง x1 ไม่ชอบตัวใด move ไปไกลๆ
tango x1 เก็บเด็กแผงหลัง
twinkling ป้องกันskill ,ability  x1 ป้องกันเวลาเฮ all
มิสติก
สามัญ + หอกเฮ + เคียวเซอร์
วิธีเล่น
1. สับให้ amber ขึ้น รองได้รวดเร็ว (โกงหน่อย)
2. ก่อนผ่าน twiniking ป้องกัน skill เฮ แปะหอก2 ใบ all

peachkung
Member

« Reply #1 on: March 04, 2007, 01:12:17 AM »

คือคือคือไม่พูดดีก่า...เดี๋ยวคนจัดจาเสียใจมากๆเพราะมานน...อือไม่พูดไม่พูดเอาเปงว่าไม่พูด

...

ขอพุดนิดนึงดีก่าเอาแค่นิดนึงเพราะถ้าไม่นิดนึงคนจัดยุบเด็คแน่ๆ

เดลต้าดีอะ มีเฮเล็กแล้วจาใส่ทามไม

แล้วก็พวกเทกโก้ใส่ทามไม 1

มีพวกใส่ 1 เยอะมากกัวมานขึ้นหรอใส่ 1 ไม่เข้าใจจิงๆ

อูปปปปไม่พูดไม่พูดไม่พูดด้วยคนจัดร้องไห้ฟ้องแม่เดี๋ยวเค้าถูกแม่ตีไม่อ่าววไม่พูด..(ถ้าจาให้พูดมีอีกเยอะคร้าบบบบบ)
« Last Edit: March 04, 2007, 01:22:47 AM by peachkung » Logged

promboon
Member

Email
« Reply #2 on: March 04, 2007, 01:30:28 AM »

เดลต้าดีกันปาดไง

สรุปให้ชมอย่างเดียวใช่มะ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #3 on: March 04, 2007, 01:34:57 AM »

ผมไม่แนะนำให้ใส่ทาลิแสงกับลิเบร่านะครับ
ถึงมันจะดีแต่ถ้าลองเล่นดูแล้วจะรู้ว่ามันไม่เข้ากับเด็ค
ถ้ามีเงินพอจัดขนาดนี้
ผมว่าซื้อ อิสฮานNeo1มาใช้คุ้มกว่าครับ

เซอร์จัง เฮจัง
Member

« Reply #4 on: March 04, 2007, 01:44:18 AM »

ซื้อishan neoให้หน่อย
deckผมออกจะดี :) :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ::)

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #5 on: March 04, 2007, 02:04:59 AM »

ลดการใช้ emoticon เป็นจำนวนมากนะครับ ทำให้บอร์ดรับภาระมากขึ้นนะ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #6 on: March 04, 2007, 02:23:54 AM »

ถ้าจะแสงมือ เซอ+เกรกอรี่ ก็โอเคนะ

kantkung
Member

« Reply #7 on: March 04, 2007, 02:27:58 AM »

ไม่เทพ และไม่เก่ง ถ้าเทพ ถ้าเก่ง ด้วยการโกง

ถ้าตัวทำเกมไม่ขึ้น ก็จบ

ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« Reply #8 on: March 04, 2007, 03:26:24 AM »

โอ้จอร์จ มันมาไงนี่เฮ+เซอ อกมาเป็น เซอร์เฮเว่นไนท์ หุๆเฮจังได้เป็นทั่นเซอร์แล้วหรือนี่ พอก่อนๆ- -
ถ้าจะแสงมือ เซอ+เกรกอรี่ ก็โอเคนะ

ผมสงสัยว่า เซอ+เกรกอรี่ไปกันได้ยังไงอะคับ มะเข้าใจ
นี่Text Br.Gre...นะคับ
เมื่อ เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง Mystic Card ชนิด [Ps] ประเภท [Relic] 1 ใบจากกอง Mystic Card เรา แล้วนำไปติดที่ [Mage] ธาตุ [Light] 1 ใบในสนาม
ส่วนสกิลรีมูฟการ์ด1ใบใบบนสุด จากกองการ์ด 1กอง แล้วซีล1ใบกัน Curse  X Subturn เมื่อ X คือ Mp ค่าร่ายของการ์ดที่ถูกนำออกจกเกมนั้น (Mp1)
แล้วใส่มันไว้กันCurse เหรอคับงงอะ- -
หรือว่าเป็นเกรกอรี่ใหญ่คับ แล้วมันทำไรได้ละหว่า (ถ้าใช้เพื่อยกเลิกมิสติกเพื่อ9ออลผมว่าไม่คุ้มนะคับ เพราะจะยกเลิกคทาเซอเซจเราด้วยนะ(สาบานได้ว่ามันคือคทานะ Wand อะ Wand ไมเค้าเรียกว่าเคียวกานมะรู้อะ- - แต่เราก็เรียกนิหว่า555+)
« Last Edit: March 04, 2007, 03:28:44 AM by HeaJung_Earth » Logged

peachkung
Member

« Reply #9 on: March 05, 2007, 02:22:36 AM »

ซื้อishan neoให้หน่อย
deckผมออกจะดี :) :) ;) :D ;D >:( :( :o 8) ::)

ยังกล้าพูดนะว่าเก่งเหอะๆๆๆ

กล้ามากกล้ามากกกกกกกกกกกกกกกกก

....

NG-Master-BS
Member

Email
« Reply #10 on: March 05, 2007, 02:58:38 AM »

เคยลองเอาไปแข่งจริงดูยังครับเนี่ย

ดูๆแล้ว ไม่เห็น จะเทพเหมือนชื่อ ทู้เลยฮับ

Member

« Reply #11 on: March 05, 2007, 03:56:55 AM »

โอ้จอร์จ มันมาไงนี่เฮ+เซอ อกมาเป็น เซอร์เฮเว่นไนท์ หุๆเฮจังได้เป็นทั่นเซอร์แล้วหรือนี่ พอก่อนๆ- -

ผมสงสัยว่า เซอ+เกรกอรี่ไปกันได้ยังไงอะคับ มะเข้าใจ
เมื่อ เข้ามาในสนาม เราสามารถแสดง Mystic Card ชนิด [Ps] ประเภท [Relic] 1 ใบจากกอง Mystic Card เรา แล้วนำไปติดที่ [Mage] ธาตุ [Light] 1 ใบในสนาม
ส่วนสกิลรีมูฟการ์ด1ใบใบบนสุด จากกองการ์ด 1กอง แล้วซีล1ใบกัน Curse  X Subturn เมื่อ X คือ Mp ค่าร่ายของการ์ดที่ถูกนำออกจกเกมนั้น (Mp1)
แล้วใส่มันไว้กันCurse เหรอคับงงอะ- -
หรือว่าเป็นเกรกอรี่ใหญ่คับ แล้วมันทำไรได้ละหว่า (ถ้าใช้เพื่อยกเลิกมิสติกเพื่อ9ออลผมว่าไม่คุ้มนะคับ เพราะจะยกเลิกคทาเซอเซจเราด้วยนะ(สาบานได้ว่ามันคือคทานะ Wand อะ Wand ไมเค้าเรียกว่าเคียวกานมะรู้อะ- - แต่เราก็เรียกนิหว่า555+)
เทคผมทราบดี ครับ สงสัยคู่แข่งผมอ่อนเองมั๊งเหอๆ ก่อนที่คุณจะถามว่ามันเล่นได้จริงๆหลอด้วยความแปลกใจเคยลองที่จะเล่นหรือยังล่ะ . . . ผมไม่ได้บอกนะว่าเด็คผมเก่ง เพราะผมก็ยุบเด็คนั่นไปแล้ว(ไอนี้จริงๆผมไม่ได้โกหกสมัยที่เล่นผมแทบจะไร้พ่ายถ้ายังไงไม่เชื่อก็ลองไปดูในบันทึกการแข่งของร้านmr.i-timก็ได้แต่ต้องมาดูที่สุราษฏร์เองเหอะๆ)
ผมไม่เกรียนครับว่ามันอ่อนเพราะมันก็อ่อนจริงๆ(ซึ่งผมก็อ่อน)แต่อยากจะให้ลองดูก่อนน่ะ (คือถ้าจะบอกตรงๆผมชอบเล่นแต่เซอเซสไงพอได้ที่1เขาก็มักบอกกันว่าผมเล่นแต่เมต้าเลยใส่เกรกอรี่ประชดไม่รู้อีท่าไหนมันเวิร์ค-*-)
"+ps.ผมก็เท่านี้ล่ะเนาะไม่ค่อยมีสิทธิ์มีเสียงอะไรมากมายแต่ถ้าเกิดเป็นพวกที่ได้ที่1-8ในงานGtมาบอกก็คงเป็นอะไรที่คนอื่นๆเชื่อ  ถ้ามันอ่อนก็อ่อนอ่ะนะผมก็ไม่อยากเถียงเพราะว่ามันก็อ่อน^^ ;D

MENN' !*
Member

« Reply #12 on: March 05, 2007, 03:15:01 PM »

เทคผมทราบดี ครับ สงสัยคู่แข่งผมอ่อนเองมั๊งเหอๆ ก่อนที่คุณจะถามว่ามันเล่นได้จริงๆหลอด้วยความแปลกใจเคยลองที่จะเล่นหรือยังล่ะ . . . ผมไม่ได้บอกนะว่าเด็คผมเก่ง เพราะผมก็ยุบเด็คนั่นไปแล้ว(ไอนี้จริงๆผมไม่ได้โกหกสมัยที่เล่นผมแทบจะไร้พ่ายถ้ายังไงไม่เชื่อก็ลองไปดูในบันทึกการแข่งของร้านmr.i-timก็ได้แต่ต้องมาดูที่สุราษฏร์เองเหอะๆ)
ผมไม่เกรียนครับว่ามันอ่อนเพราะมันก็อ่อนจริงๆ(ซึ่งผมก็อ่อน)แต่อยากจะให้ลองดูก่อนน่ะ (คือถ้าจะบอกตรงๆผมชอบเล่นแต่เซอเซสไงพอได้ที่1เขาก็มักบอกกันว่าผมเล่นแต่เมต้าเลยใส่เกรกอรี่ประชดไม่รู้อีท่าไหนมันเวิร์ค-*-)
"+ps.ผมก็เท่านี้ล่ะเนาะไม่ค่อยมีสิทธิ์มีเสียงอะไรมากมายแต่ถ้าเกิดเป็นพวกที่ได้ที่1-8ในงานGtมาบอกก็คงเป็นอะไรที่คนอื่นๆเชื่อ  ถ้ามันอ่อนก็อ่อนอ่ะนะผมก็ไม่อยากเถียงเพราะว่ามันก็อ่อน^^ ;D
- - เจียงพูดวนไปวนมา อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจจุดประสงค์-*-
แต่ถ้าเอาจริงๆนะ เด็คมันจะยำมั่วเละตุ้มเป๊ะขัดกันเองแค่ไหน ถ้าอยากเล่นจริงๆก็เล่นไปเหอะ

Member

Email
« Reply #13 on: March 05, 2007, 07:56:30 PM »

แล้วผมไปบอกว่าเค้าไม่เก่ง/เกรียนตอนไหนฟร้า-*- ถามแค่ว่ามันเล่นยังไง ไปกันได้เหรอ แค่เนี่ย-*-

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #14 on: March 06, 2007, 12:38:23 AM »

เด็ค เฮเว่นไนท์เซอๆ (เฮเว่นไนท์+เซอร์เซสเล็ก+เซอร์เซสใหญ่)
มันจะขึ้นเหรอเนี่ย - -"

Member

« Reply #15 on: March 06, 2007, 03:07:38 AM »

แล้วผมไปบอกว่าเค้าไม่เก่ง/เกรียนตอนไหนฟร้า-*- ถามแค่ว่ามันเล่นยังไง ไปกันได้เหรอ แค่เนี่ย-*-
ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรไง คือสรุปเลยนะมันไปกันไม่ได้เลยซักกะนิดครับ เพียงแต่มันเก่งถึงแม้จะไปกันไม่ได้ ถ้ากระทบตรงไหนขออภัยจริงๆครับผมไม่ได้ตั้งใจ
พูดวนไปวนมา อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจจุดประสงค์-*-

คนพิมยังงงเลยเอ้ยล้อเล่นก็สรุปว่ามันยากที่จะเข้าใจไงจุดประสงค์มันขัดแย้งกันเองดูเหมือนจะขัดแย้งแต่ตอนหลังกลับคล้อยตาม พิมไปงั้นล่ะไม่คิดมากอิอิ ว่าแต่เราชื่อเฟลมนะ-*-แต่เรียกเจียงก็ได้เท่แบบแปลกๆดีเหมือนกัน-*-

ps.ขอโทษจริงๆนะครับเพียงแต่ข้อความที่ผมโพสมันสื่อได้ออกมาหลายรูปแบบไง
« Last Edit: March 06, 2007, 03:10:13 AM by @~_[X]erxe[S]_[K]un[G]_~@ » Logged

Member

Email
« Reply #16 on: March 06, 2007, 03:11:53 AM »

ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรไง คือสรุปเลยนะมันไปกันไม่ได้เลยซักกะนิดครับ เพียงแต่มันเก่งถึงแม้จะไปกันไม่ได้ ถ้ากระทบตรงไหนขออภัยจริงๆครับผมไม่ได้ตั้งใจ
พูดวนไปวนมา อ่านแล้วไม่ค่อยเข้าใจจุดประสงค์-*-

คนพิมยังงงเลยเอ้ยล้อเล่นก็สรุปว่ามันยากที่จะเข้าใจไงจุดประสงค์มันขัดแย้งกันเองดูเหมือนจะขัดแย้งแต่ตอนหลังกลับคล้อยตาม พิมไปงั้นล่ะไม่คิดมากอิอิ ว่าแต่เราชื่อเฟลมนะ-*-แต่เรียกเจียงก็ได้เท่แบบแปลกๆดีเหมือนกัน-*-

ps.ขอโทษจริงๆนะครับเพียงแต่ข้อความที่ผมโพสมันสื่อได้ออกมาหลายรูปแบบไง
ครับ ผมก็ไปคิดมากกะข้อความมากไปเองงะคับ (สรุปเจ้าของกระทู้เค้าให้มาชม(เน้นให้ชมอย่างเดียว)นะคับ เรามาเล่นอะไรกานเนี่ยหุๆ)

MENN' !*
Member

« Reply #17 on: March 06, 2007, 12:52:34 PM »

- - เออๆเฟลมก็เฟลมวะ - -* ส่วนเด็คผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากันเท่าไหร่อ่ะคับ เป็นไปได้แยกเล่นเป็นแนวๆไปจะดีกว่า
« Last Edit: March 06, 2007, 12:57:01 PM by ~+*ChAoS-MagE*+~[DarKNesS] » Logged

peachkung
Member

« Reply #18 on: March 06, 2007, 06:59:52 PM »

เอ๋าเดียวสรุปให้เรยนะครับ

คือทุกคนลงความเห้นว่า

**************ไม่ค่อยดี*********************** คร้าบ
« Last Edit: March 18, 2007, 05:11:56 PM by peachkung » Logged

♦♦♣[A]pprentic[€]+♠+[M]agisterMag[ii]♣♦♦
Member

« Reply #19 on: March 06, 2007, 07:15:03 PM »

เรปบนอยากติชมก้อพูดกันดีๆ ถ้าเด็คที่ตัวเองจัดโดนเค้าด่าจะรู้สึกยังไง ระวังคำพูดไว้นะครับเพราะเราอยู่สังคมร่วมกันต้องรู้จักกฎระเบียบด้วย

winner32_@hotmail.com
Member

Email
« Reply #20 on: March 07, 2007, 12:29:49 PM »

เล่นเดคไรกันแน่- -

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #21 on: March 18, 2007, 03:26:09 PM »

เอ๋าเดียวสรุปให้เรยนะครับ

คือทุกคนลงความเห้นว่า

**************ห่วย*********************** คร้าบ

เตือนอย่างแรงครับ ถ้ามีรีพลายแบบนี้อีกโดนลงโทษแน่ครับ

-~Phy$ic@L~-
Member

« Reply #22 on: March 20, 2007, 08:12:58 PM »

ใส่valent the angle of orderไปต่อยรีมูฟด้วยก็ดี    ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: