Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:32:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เล่นซันมา1ปีย่าง2ปียังหาเด้กที่เปงของตัวเองไม่ได้ช่วยแนะนำทีครับว่าควรเล่นเดกไหน  (Read 5482 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
ostukawa
Member

« on: March 02, 2007, 11:41:33 PM »

ก้อมีที่อยากเล่นไม่เรียงตามลำดับความอยากเล่นนะงับช่วยแนะนำทีงับ

1.machine
2.precon aries
3.precon ต่าง
4.เรลาเจ
5.เด้กที่คุนแนะนำอิอิ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #1 on: March 02, 2007, 11:49:51 PM »

เล่นมา1ปี  ต้องถามกอนว่า  เคยเล่นอะไรมามั้ง  ตรงนี้สำคัญนะ  และเล่นบ่อยแค่ไหน  ลองถามตัวเองดูอย่าโกหกตัวเอง  แล้วจะได้คำตอบ  ว่าคุณยังรู้สึกรวมกับเกมส์ไหม  บางทีมันสวนทางกับความอยากเล่นอะนะ  เจอมาหลายรายแล้ว

แต่ถ้ายังรู้สึกสนุกทุกครั้งที่เล่นจริงๆ  ก็อย่าสนใจเลยครับว่ายังไม่มีเด็คของตัวเอง เพราะมันไม่ใช้เรื่องจำเป็นเลย ตราบเท่าที่เรายังสนุกกันมันได้อยู่

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #2 on: March 03, 2007, 12:08:09 AM »

กะจะตั้ง อยู่เหมือนกัน แต่มีคนตัดน่าละ งั้นผมถามบ้างนะครับ

ผมเล่น เดค อีวิลซิล  เดค แฟรี่5สี ตอนนี้เล่นxerxes เดค เทอเรี่ยน

แต่ยังไม่รู้เลยจะเล่นอะไรต่อไปดีเพราะหา  เดคของตัวเองไม่เจอซะที

แต่ที่เล่นแล้วหนุกๆ ก็ xerxes กะ แฟรี่5สี อะงับ    แต่เล่นแฟรี่ ทีไรแพ้ ทุกทีเลย 

promboon
Member

Email
« Reply #3 on: March 03, 2007, 12:12:51 AM »

ผมเจอที่ตัวเองชอบแล้ว คือซิกมัน ไม่ใช่ว่ามันเก่งนะ ผมชอบธาตุลมอ่ะ ท่จิงเรจิน่าก็ชอบ แต่พอดีซิกมันมันข้ามไลได้ดีกว่า   ส่วนอีกเด๊คคือเทอเรี่ยนอ่ะ ใช้สกิลสนุกดี

ENVY
Member

Email
« Reply #4 on: March 03, 2007, 12:17:08 AM »

ตอนนี้ผมเล่นมานานแล้วก้ได้เจอเด็คของตัวเองแล้ว2ครั้งแต่มันก้เจอทัณฑ์สวรรค์(รีสติก)ไปทั้ง2ครั้ง
เลยต้องเปลี่ยนเด็คไปครับตอนนี้ก้เล่นเลราเย่ไปพลางๆรอเด็คของเราจริงๆต่อไป

Charmlessman
Member

Email
« Reply #5 on: March 03, 2007, 12:39:29 AM »

ผมเองเด็คประจำก็ไม่มี พยายามจัดเด็คแปลกๆใหม่ๆมาเล่น สนุกดีออก เวลาใช้เด็คแปลกๆชนะ เมต้า ได้นี่รู้สึกดีนะ

แต่ Mystic ผมอ่ะแทบจะเหมือนกันทุกเด็คเลย งี้เรียก เด็คประจำได้ปะ  ;D

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #6 on: March 03, 2007, 12:57:53 AM »

ถ้าผมแนะนำ มันก็ไม่ใช่เด็คของตัวคุณเองน่ะสิ ลองคิดว่าอยากเล่นอะไรก็เอาเลย เดี๋ยวจะเป็นแบบผม
อยากลองเล่นมันซะทุกเด็คเลย

ostukawa
Member

« Reply #7 on: March 03, 2007, 01:20:27 AM »

ผมถามตัวเองจนเหลือ2ตัวช่วยแล้วว่ามีอยุ่2เด้คที่ชอบคือ1 เด้ค Aries
2 เด้ค machine
ใครจัดเก่งๆช่วยทีนะฮะ
ผมถามตัวเองแล้วล่ะงับว่าผมสนุกกับการเล่นไหมแล้วผมก้อได้คำตอบมาว่าผมสนุกกับการเล่นทุกๆครั้งที๋โรงเรียนหรือที่ห้างและสถานที่ต่างๆผมเล่นบ่อยมากๆแทบจะทกวันเลยก้อช่วยแนะนำว่าเล่นเด้คที่เสนอ2เด้คนี้เล่นเด้คไหนเวิ้คกว่ากานแล้วช่วยสอนด้วยนะงับ

armjaa99
Member

Email
« Reply #8 on: March 03, 2007, 01:33:02 AM »

ผมถามตัวเองจนเหลือ2ตัวช่วยแล้วว่ามีอยุ่2เด้คที่ชอบคือ1 เด้ค Aries
2 เด้ค machine
ใครจัดเก่งๆช่วยทีนะฮะ
ผมถามตัวเองแล้วล่ะงับว่าผมสนุกกับการเล่นไหมแล้วผมก้อได้คำตอบมาว่าผมสนุกกับการเล่นทุกๆครั้งที๋โรงเรียนหรือที่ห้างและสถานที่ต่างๆผมเล่นบ่อยมากๆแทบจะทกวันเลยก้อช่วยแนะนำว่าเล่นเด้คที่เสนอ2เด้คนี้เล่นเด้คไหนเวิ้คกว่ากานแล้วช่วยสอนด้วยนะงับ

Machine เหรอครับ ต้องถามก่อนครับ ว่ามีงบเท่าไหร่ บอกมา500 ก็จะจัดให้ 500

ถ้าเอาแบบมิสติคครบ Seal ครบ ก็น่าจะ 2000 อ่ะครับ เดี๋ยวเอาเดคลิสต์ให้ดูก่อนสะดวกตอนไหน PM มา เดคนี้นานๆที เอาออกมาเล่นครับ ใหม่กิ๊ก !! มีอีกอย่างนึงที่เตือน คนที่จะให้ผมจัดเดคให้ อย่ามาคืนนะครับขอร้อง เคยมีเหมือนกันบอกว่าเอาเดค Xerxes ใส่ของให้มันครบทุกอย่างเลย มิสติคเทพใส่ให้มันหมด ไม่ใช่แค่มิสติคพื้นฐาน เบ็ดเสร็จ 3500 แล้วตอนนั้นผมก็เลยไปหาของมาจัดเดค Xerxes ใหม่ของผม วันนั้นเลย ตอนเย็น มันเอามาคืน บอกว่าแม่ด่าก็เลยต้องยอมๆไป ถ้าจะให้ผมจัดให้มั้นใจด้วยว่าทำตามข้อตกลงได้ ไม่งั้นผมก็แย่เหมือนกัน
« Last Edit: March 03, 2007, 01:35:48 AM by armjaa99 » Logged

scream
Member

« Reply #9 on: March 03, 2007, 02:12:53 AM »

ผมเล่น shannon bunyip อยู่คับ สู้ metagame ไม่ได้เลยตอนนี้ -*-

ostukawa
Member

« Reply #10 on: March 03, 2007, 02:14:41 AM »

ก้อผมม่าอยากรบกวนคุนน่ะงับขอแค่คุนบอกlist ซีลและมิสติกมาเท่านั้นเเหละงับเดวผมไปหาจัดเองเยย

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #11 on: March 03, 2007, 03:12:30 PM »

ก้อผมม่าอยากรบกวนคุนน่ะงับขอแค่คุนบอกlist ซีลและมิสติกมาเท่านั้นเเหละงับเดวผมไปหาจัดเองเยย

http://www.santoninogame.com/yabb/index.php?topic=10792.0

เด็คเด็ด7ดาวช่วยได้ส่วนหนึ่งนะ

แต่ก็อย่าลืมโมให้เข้ากับยุคนั้นๆด้วยละ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #12 on: March 04, 2007, 01:41:05 AM »

จงหาคำตอบที่ใจท่านต้องการเด็คเป็นของตัวเองตามพจนานุกรมฉบับปี2403เขียนไว้ว่า
เด็คของตัวเอง  หมายถึง เด็คที่เราเพียรสร้างขึ้นมาจากความคิดเรา
แม้จะเหมือนคนอื่นบ้างแต่ก็สรางความภูมิใจให้แก่เรา
ผมแนะนำให้เล่นเด็คที่ตัวเองถนัดและเข้าใจมากที่สุดครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #13 on: March 04, 2007, 02:48:17 AM »

ใส่สิ่งที่เราชอบน่ะดีที่สุด แล้วจะได้ยินจิตวิญญาณแห่งการ์ด(บ้าไปแย้ว-*-)
---------------------------------------

ไอนี้ไม่ต้องอ่านก็ได้ครับไร้สาระ
ผมชอบอยู่2ตัวคือซาดินและเซอเซส ซาดินที่ชอบเพราะมันเป็นการ์ดที่ผมเห็นครั้งแรกก็ประทับใจมาก(ไม่ว่าจะเป็นเวอร์ชั่นไหนๆ)ที่ผมเล่นผมเริ่มต้นด้วยซาดินd4k และ เป็นโปรโมใบแรกที่ผมได้มา(อันนี้ตอนนั้นเล่นได้1สัปดาห์( พี่ๆเขาบอกว่าถ้าชนะพี่เขาได้2ตาติดเอาไปเลย)ครับขอบอกว่าดีใจมากๆไม่นึกว่าสุดยอดรางวัล(ในยุคนั้น)จะมาอยู่กับผมที่เพิ่งหัดเล่น(เก่งตั้งแต่เกิดอ่ะนะ555) ส่วนเจ้าเซอเซสผมไม่เคยรู้จักมาก่อน(ถึงแม้ตอนนั้นมันจะเป็นเด็คแชมป์GTไปแว้ว) พอดีพี่ผมไปกรุงเทพแล้วทิ้งลังการ์ดเอาไว้(ตามนิสัยเด็กดีต้องค้นงิงิ)ผมไปเจอกับเซอเซส ผมไม่รู้จักมันมาก่อนแต่สิ่งที่คิดคือ ไมมันเท่งี้(แต่น้อยก่าซาดิน)ม่ายเล่นม่ายได้แว้วว้อย แล้วตั้งแต่นั้นผมก็เก็บการ์ดเด็คเซอเซสที่ไม่มีซักใบ(หาโคตรยากอันนี้ขอบอกครับเคียวเซอเซสในสุราษฏร์มีทั้งหมด2ใบคือของรุ่นพี่คนนึง ซึ่งด้วยความที่อยากเล่นดิ้นรนสั่งมาจากกรุงเทพเลยอีกใบมีคนไปซื้อมาขายให้) ก็ได้เล่นจนได้ แต่แล้วที่ร้านเขาก็บอกว่าผมเล่นเด็คแชมป์ ผมก็ไม่รู้เรื่อง(ไม่ได้ลอกเฟ้ย-*-) จึงคิดที่จะเปลี่ยนเด็คตลอดมา แล้ววันนึงเซนต์สามก็ออก ได้เปลี่ยนเด็คแล้ว จึงยัดเกรกอรี่ลงไปในเด็คเซอเซส แล้วนั่นก็คือสุดยอดแห่งเด็คที่100ครั้งจะแพ้3-5ครั้ง(อันนี้เรื่องจริงไม่รู้คนเล่นเก่งหรือเด็คเก่ง555)
ผมก็เล่นเซอเซสมาตลอดแล้วด้วยความชอบมันก็ได้กลายเป็นชื่อผมส่วนคำว่าคุงเป็นความชอบส่วนตัว ก็เลยเป็นเซอเซสคุง-*- ทุกวันนี้ผมจะเล่นเซอเซสตลอดแต่ก็หยุดไปช่วงนึงด้วยความที่ลืมว่าแท้จริงลมหายใจของเซอเซสเป็นอย่างไรผมคิดว่าเด็คอื่นเเก่งกว่าผมก็เอาเด็คอื่นไปชิงโควต้าครับ ซึ่งเขาจะคัด5คนให้มาแข่งแบ่งสายต่อซึ่งรอบแรกผมได้ที่5(ที่สุดท้าย)ผมคิดในใจถ้าเป็นแบบนี้ต้องชวดแน่ๆว่ะ-*-เลยตัดสินใจเปลี่ยนเด็ค เด็คที่ผมใช้ในรอบสองคือ เซอเซส ไม่รู้ทำไมตอนนั้นผมคว้าไปหยิบมันเองเหมือนโดนสะกดจิตทั้งๆที่คิดว่าตัวเองจะตกรอบอดแน่ๆแต่ในยามที่คิดไม่ออกผมหยิบมันขึ้นมาผลก็คือ ผมได้โควต้าสุราษฏร์ธานีด้วยสกอ 2:0 ทุกคน ครับ

เล่าไปซะเยอะเหนื่อยแฮะ 1.ที่มาของชื่อผม 2.โปรโมใบแรกที่ได้ 3.ได้โควต้ายังไง เหอะๆพอย้อนกลับไปอ่านเรื่องของเราช่างแปลกนิดๆ
------------------------
ผมเริ่มเล่นวันที่  23  ธันวาปีที่แล้วน้อ ถึงประสบการ์ณจะน้อยแต่GTปีนี้สู้ตายก๊าบ(ตายตั้งแต่รอบแรกจริงๆอ่ะล่ะเหอๆ)

สรุปนะ เด็คที่เราเล่นไม่จำเป็นต้องเก่งเราเล่นเพื่อสนุกการสนุกมิใช่ชัยชนะผู้เล่นคนอื่นแต่มันคือการชนะใจตนเองทำได้แค่นี้ก็มีความสุขแล้วจงจัดเด็คตามที่หัวใจบอกเถอะ แล้วจงไม่นึกเสียใจที่ได้เล่นมัน

ปล.ผมคิดว่าไม่เซอเซสก็ซาดินนี่แหละผมจะไปแข่งGT ยกเว้นกรณีที่สถานการบังคับให้เปลี่ยนแปลง
« Last Edit: March 04, 2007, 02:52:44 AM by @~_[X]erxe[S]_[K]un[G]_~@ » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #14 on: March 04, 2007, 03:23:19 AM »

ส่วนของผมก็มังกรแสง Ability เยอะดีเลยชอบครับ
จริงๆ ก็ชอบมันทุก Deck นั่นแหละ  แต่ที่ชอบก็มี Divine ,Karn,และก็มังกร
แสงนี่แหละครับ

โดยส่วนตัวแล้วไหนๆ ก็จัดDeck ไปแล้วเอาให้อลังการไปเลย
แล้วไม่ต้องซื้อไรอีก

(มีน้องๆ ผมเล่นแต่ Deck แมลงตั้งแต่ ซัมมอนเนอร์แรกๆ เลย
จนเดียวนี้มันมี ด้วงมาแล้วเก่งขึ้นเยอะเลย  สุดท้ายนี้อยากจะบอกแค่
ว่า Deck มันจะเก่งไม่เก่งไม่สำคัญเลยอยู่ที่ใจรักก็พอ )

JZK
Member

« Reply #15 on: March 04, 2007, 05:01:51 AM »

เล่นมาเกือบ 2 ปี น่าจามีสิ่งที่ตนถนัดหรือว่าชอบนะครับ เล่นเมต้าเกมซะเลย

ของผมเด็คที่ผมจัดเองและชอบจะเป็นเด็ค ตีๆๆๆ ประมาณ ครึ่งปีที่แล้ว เล่นเด็คหนุมาน

และ ซื้อพรีคอน ยูนิคอน เล่นไปด้วย ตอนที่ขายหนุมานไปละ และ ตอนนี้เล่น AOM พอจาสู้กะพวกเมต้าได้

ซึ่ง อยากจะจัด คาร์นแต่เพื่อนมันจัดไปก่อน อิอิ

พวกเด็คใหม่ๆ ไม่ค่อยมีตังจัด ใช้เสริม AOM ไปหมดตัวเลย - -

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #16 on: March 04, 2007, 08:02:38 AM »

ผมว่านะเล่นมาพักนึงก็น่าจะรู้แนวทางที่ตัวเองชอบในระดับหนึ่งแล้วละครับ

อย่างผมอะ ผมชอบเดค หนุมาน ผมสนุกกับการได้ตีเปิดกอง ใช้ beast เปิดหาพวก อะไรงี้

ซึ่งปัจจุบันมันสู้เมต้าไม่ได้เท่าไหร่ แต่ผมก็สนุกที่ได้เล่นมัน (แล้วแพ้) 555+

ขอให้คุณเจอเดคในทางที่คุณชอบนะครับ

JZK
Member

« Reply #17 on: March 04, 2007, 08:28:08 AM »

เล่นเด็คฮาๆ ขำๆ ก้อมัน ดีนะ

ostukawa
Member

« Reply #18 on: March 04, 2007, 12:46:00 PM »

พี่เซอเซสคุงงับยอตัวเองเก่งจางเนอะพี่ล้อเล่นพี่ก้อสรุปว่าอยากเล่นเด้กmachine แต่ม่ารุ้ใส่ตัวรายบ้างแล้วตัวละกี่ใบน่ะงับ

ostukawa
Member

« Reply #19 on: March 04, 2007, 12:51:15 PM »

ก้ออนที่เจงอยากเล่นเด้คmachine แต่ไม่รุ้ว่าจาใส่ตัวรายบ้างและตัวละกี่ตัวน่ะงับขอบคุนครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #20 on: March 04, 2007, 02:09:54 PM »

พี่เซอเซสคุงงับยอตัวเองเก่งจางเนอะพี่ล้อเล่นพี่ก้อสรุปว่าอยากเล่นเด้กmachine แต่ม่ารุ้ใส่ตัวรายบ้างแล้วตัวละกี่ใบน่ะงับ

ก็ถ้าด่าตัวเองมันดีกว่ายอผมอาจจะทำมั๊งเหอๆ ผมก็โพสๆไปไม่เครียดอยู่แล้ว

ใช้ไอนี้ดิครับ http://www.smnforum.com/card_database/searchengin_seal.php ถ้าจะหาแมชชีนในช่อง typeเลือกแมชชีน หรือถ้าหานักวิทย์ก็วิธีเดียวกัน

Ps.ฉะนั้นอย่าคิดมาก ว่าแต่ผมเป็นพี่จริงๆหรือ อายุ14เองนา

Pages: [1]
  Print  

Jump to: