Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:12:15 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: -*นางเงือกจอมฟีสกับเจ้าหญิงนักรีมูฟ*- ส่งประกวดลงเด็ค7ดาว  (Read 4114 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Kurei_[คุเร]
Member

« on: March 02, 2007, 02:44:03 PM »

Seal
3 Goat of Capricon
4 Mermage of Aquarius
3 Rune mist Unicun
4 เด็กชายน้อย Odilon
3 Princess Alana
4 Icicle Viper
3 Sinน้ำ
1 Sinแสง

Mystic
ใส่จำพวกหยุดการโจมตีทั้งหลาย
อย่างBladevee Gunlet Ares Enki etc.

Concept
หลักๆทั่วไปจะตั้งตัวด้วยม้าน้ำทำให้ยกเลิกฟีสไม่ได้
แล้วตามด้วยการโดดฟีสของนางเงือก และซินน้ำหรือการเซ็คฟีสของไวเปอร์
จากนั้นก็ยกตัวเองขึ้นสลับกับการลงเด็กชายOdilonพร้อมได้MPจากGoat of Capriconด้วยนะครับ
เราก็จะฟีสๆๆๆๆ ไปเช่นนี้ควบคุมเกมถ้าใช้สกิลสำเร็จก็จะได้Mpจากเด็กชายOdilonด้วย กลางๆเกม Alana มูฟซีลบ้าพลังทิ้งไปเลยครับถ้าเจอตัวยกเลิกฟีสก็เอาซินแสงชี้ไปเลยครับ ถ้าจะเก็บเด็กให้เอาซินน้ำตีครับแล้วไม่ต้องกลัวฟีสก่อยผ่านด้วย
อ้อเด็คนี้มีสุดยอดตัวรองคือ Icicle Viper ครับ

คำถาม?
จะแพ้เมต้าเกมไม๊-ไม่แพ้ครับวันนี้ซิกมันโดนคอนโทรนแล้วไล่เก็บเด็กจากซินน้ำเรียบร้อย หนุมานโดนรีมูฟไม่ต้องมาเปิดกองแล้ว
-ระวังKarnให้ดีมันยกเลิกฟีสแต่ที่แน่ๆAlana Allได้นะแล้วพยายามเก็บแฟรี่รีดกองให้ไวจะได้เอาซินแสงชี้คานแล้วฟีส
-Andreล่ะ ยังไม่เคยเจอครับแต่เจอแล้วเราจะชิงฟีสก่อนแล้วรีมูฟแต่ระวังม้าน้ำตายนะ ผมว่า สูสี

กลัวลีลาเจ๊ไม๊พลังอย่างใหญ่-กลัวทำไมล่ะจ๊ะมันยกเลิกอบิลลิตี้มิใช่สกิล

แล้ว ลิเบร่า- Toxicปราบยังไง
-เมอเมจฟีสตบฟีสไม่ให้ขึ้นมาat line
แล้วอะลาน่ารีมูฟ

เด็คก็ประมาณนี้หละครับ ติชมได้ตมใจชอบเลยนะแล้ว โม ใหม่ตามใจครับ
สุดท้ายเด็คนี้ผมเล่นแล้วสนุกมากๆคอนโทรนเกมดีมากเลยด้วย
ปล. อยากเอาเด็คเราลงเด็ค7ดาวมั่งจัง
« Last Edit: March 05, 2007, 02:06:35 PM by The Heart-Break-Kid Shawn Michaels » Logged

ENVY
Member

Email
« Reply #1 on: March 02, 2007, 02:50:02 PM »

เปลี่ยนไวเปอร์เป็นSolid scale fishไหมครับทิ้งฟรีซได้หลายเที่ยวไม่ต้องแซคหายค่าใช้สกิลถูกกว่า

scream
Member

« Reply #2 on: March 03, 2007, 02:14:42 AM »

ใส่เด็กปักด้วยคับแจ่มโคตร

Member

« Reply #3 on: March 05, 2007, 01:27:13 PM »

เปลี่ยนไวเปอร์เป็นSolid scale fishไหมครับทิ้งฟรีซได้หลายเที่ยวไม่ต้องแซคหายค่าใช้สกิลถูกกว่า
Solid scale fish
จำเป็นต้องขึ้นAT Lineจึงไม่ใส่ครับ
อีกสาเหตุคือเด็คเราOver comming the ODDSอยู่แล้ว

ปล.พี่กิ๊กเอาลง7ดาวทีสิ อยากมีเด็คตัวเองลง7ดาวมั่ง
« Last Edit: March 05, 2007, 02:10:14 PM by The Heart-Break-Kid Shawn Michaels » Logged

Member

« Reply #4 on: March 05, 2007, 02:01:04 PM »

ใส่เด็กปักด้วยคับแจ่มโคตร
ผมว่าไม่ได้ใช้หรอกครับเด็คเราฟีสเร็วอยู่แล้วเอาพื้นที่ไปใส่การ์ดเพิ่มMPที่กว่าครับ

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: March 05, 2007, 03:12:17 PM »

เจอพวกตีเร็วๆ แทบล้มเด็ค -*-

saderd_man
Member

« Reply #6 on: March 05, 2007, 04:57:19 PM »

มีซินน้ำกะ นางเงือกคอยหยุดอยู่แล้วนี่คับ น่าจะพอตั้งได้

MENN' !*
Member

« Reply #7 on: March 05, 2007, 04:59:21 PM »

มีซินน้ำกะ นางเงือกคอยหยุดอยู่แล้วนี่คับ น่าจะพอตั้งได้
ซูไลก้าคืออะไร ?? คาดว่าเด็คนี้จะแพ้ทางพวกที่ตีเร็วมากๆเช่น ฟาริด,ซูไลก้า หรือพวกที่ยืนถึกทนเช่นเทมพลาแบบสุดๆ

play
Member

« Reply #8 on: March 05, 2007, 07:22:11 PM »

กรณีเจอเด็คเคิท หรือเด็คยกเลิกเคิท

มีมาตรการอย่างไรงับ

ENVY
Member

Email
« Reply #9 on: March 05, 2007, 07:55:55 PM »

ใส่Fluffy fur sealสิครับคอมโบไวเซอร์ใหม่ๆเลย

saderd_man
Member

« Reply #10 on: March 06, 2007, 01:10:42 AM »

กรณีเจอเด็คเคิท หรือเด็คยกเลิกเคิท

มีมาตรการอย่างไรงับ

ม้าน้ำ Rune mist Unicun เมื่อมันอยุ่ที่ at line ทำให้ freeze ไม่สามารถยกเลิกได้คับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #11 on: March 06, 2007, 02:28:58 AM »

ซูไลก้าคืออะไร ?? คาดว่าเด็คนี้จะแพ้ทางพวกที่ตีเร็วมากๆเช่น ฟาริด,ซูไลก้า หรือพวกที่ยืนถึกทนเช่นเทมพลาแบบสุดๆ
การ์ดธาตุไฟในเซนต์1 (ล้อเล่นอิอิ) ก็ถ้าเจอก็ฟรีซกลางอากาศซะ

คาร์นป้องกันฟรีซนะครับคุณจ.ข.ก.ท.ไม่ได้ยกเลิกคือถึงแม้จะใช้ตีออลแก้แต่ผมเชื่อว่าตัวที่จะตายจากการออลแทบจะน้อยมากแล้วตาต่อมาเขาอาจจะชิงตบไส้แตกได้ แม้จะมีซินแสงก็ตาม

และข้อเสียหลักๆก็คือatที่น้อยเกินไป ถ้าเขาทะลวงตีมาได้ก็อาจจะไม่รอด

แล้วผมเชื่อว่าเด็คนี้แพ้ทางแมชชีนกับเด็คแพลนท์ครับ

kantkung
Member

« Reply #12 on: March 06, 2007, 02:32:51 AM »

การ์ดธาตุไฟในเซนต์1 (ล้อเล่นอิอิ) ก็ถ้าเจอก็ฟรีซกลางอากาศซะ

คาร์นป้องกันฟรีซนะครับคุณจ.ข.ก.ท.ไม่ได้ยกเลิกคือถึงแม้จะใช้ตีออลแก้แต่ผมเชื่อว่าตัวที่จะตายจากการออลแทบจะน้อยมากแล้วตาต่อมาเขาอาจจะชิงตบไส้แตกได้ แม้จะมีซินแสงก็ตาม

และข้อเสียหลักๆก็คือatที่น้อยเกินไป ถ้าเขาทะลวงตีมาได้ก็อาจจะไม่รอด

แล้วผมเชื่อว่าเด็คนี้แพ้ทางแมชชีนกับเด็คแพลนท์ครับ

แมชชีนกะแพลน กะคาน

ก็เอาซินแส ชี้สั่งตายเลย โดนมูสไปเรื่อยๆ แพลนก็ทำอะไรไม่ได้

ส่นแมชชีน เจ๊อลาน่าก็ยกเลิกเคริ์สนะครับ

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #13 on: March 06, 2007, 03:17:58 AM »

ผมหมายถึงแมชชีนตบแหลกน่ะ กรณีแพลนท์ผมคิดว่าซินแสงคงไม่ทันได้ชี้แน่ๆจะต้องอินเนคทีฟส่วนตัวหลักของแพลนท์ก็มักจะได้รับอบิยกเลิกสกิล สรุปง่ายๆก่อนที่แพลนท์จะทำอะไรไม่ได้เราจะทำอะไรไม่ได้ซะก่อนน่ะสิ(นี่คือกรณีซินแสงขึ้นใช่ไม๊ล่ะแต่มันก็ยากอ่ะนะถ้าไม่ขึ้นก็ยิ่งเลวร้ายขึ้นไปอีก)
ส่วนกรณีของคานถ้าซินแสงขึ้นก็ดีไปแต่ถ้าไม่ขึ้นก็เรียบร้อยใช่ไม๊ล่ะ

สรุปว่าสิ่งที่ซินแสงจะชนะได้จริงๆคงมีแต่คานล่ะแมชชีนกับแพลนท์ยากหน่อยล่ะ

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #14 on: March 06, 2007, 12:45:11 PM »

Plant กับ Pegasus มันรักษา ได้นะ ให้ระวังไว้

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #15 on: March 07, 2007, 02:23:45 AM »

Plant กับ Pegasus มันรักษา .gif[/img] ได้นะ ให้ระวังไว้

แพ้แพลนท์มาแล้วนอกจากมันถึงมัน... มันยังทนอีกตะหาก-*-
อืมโดดๆเข้าเสียที่แอทน้อยอืมๆ
ผมว่าลดซินน้ำเพิ่มซินแสงดีกว่านะ
เพราะตัวโดดแค่มีอยู่ในมือสองตัวก็โดดกันไม่ไหวละ
เอาซินแสงมานั่งชี้คาร์นดีก่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: