Summoner Master Forum
October 01, 2024, 01:32:27 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด็คไหนที่ชนะเด็คเมต้าเกมส์ได้(ไม่เอาลีราเจ)  (Read 5477 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
ZeCh@12i@H_Earth
Member

Email
« on: February 27, 2007, 07:09:17 PM »

Deck Sigmund <<<เป็นเมต้านิหว่า
Deck Karn <<<ก้อเมต้าอีกแล้ว
Deck Mavinแสง <<<ความชอบส่วนตัวคับ
Deck Xerxes <<<อันนี้ชอบครับ(มันเป็นเมต้ามั้ยหว่า)
Deck Pugilist <<<มาไงไม่รู้คับ แต่ชอบ
5เด็คนี้อะคับ อันไหนชนะเมต้าส่วนใหญ่ได้(โดยเฉพาะอังเดร- * -)
รบกวนมาช่วยโพสต์ทีคับ
ปล.แล้วเด็ค5เด็คนี้เด็คไหนเก่งสุดอะคับ (เล่นง่ายด้วยก็ดีคับ)
« Last Edit: February 27, 2007, 07:35:15 PM by HeaJung_Earth » Logged

JZK
Member

« Reply #1 on: February 27, 2007, 07:25:32 PM »

เมต้า คืออารหรอ ผมไม่รุอะ

earth+earth
Member

Email
« Reply #2 on: February 27, 2007, 08:03:33 PM »

DEck KARN  ::011::มั้งนะ เพราะพี่เKARN แก้ยกเลิกฟรีส+ พอยน์นะครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: February 27, 2007, 08:18:27 PM »

DEck KARN  ::011::มั้งนะ เพราะพี่เKARN ป้องกันฟรีส+ พอยน์นะครับ

เห็นด้วยครับ

[S]arBukunG..Version II
Member

Email
« Reply #4 on: February 27, 2007, 10:54:01 PM »

Pugilist แพ้ทาง Ander โดยตรง โละได้เลย
Sigmund ถ้าติดดาบฟัน Andre ตรงๆเราก็ชนะแต่ถ้าเขาติดดาบมั่งเราก็จบ -*-
Karn ถ้าตั้งตัวเสร็จก็น่าจะดีที่สุด(มั้ง) แต่ระวังฟรีส
Xerxes เก่งสุด(มั้ง อีกแล้ว!!!)
มาวิน ไม่เคยเล่งง่ะ

saderd_man
Member

« Reply #5 on: February 27, 2007, 10:56:50 PM »

Deck Sigmund <<<ตั้งแต่เด็กโดนรีสติกไป ก้อค่อยข้างแย่เหมือนกัน แต่ก้อยังสูสีอยู่นะ
Deck Karn <<< ตัวใหญ่ป้องกันฟรีส แต่ยังโดนทีบได้ ก้อต้องระวังนิดนึง ที่น่ากลัวก้อคือ ตัวเล็ก ๆ ใน df line จะโดน all กับการ์ดบนมือจั่วได้ช้า เพราะไม่มีตัวเร่งจั่วเลย แต่ก้อยังพอสูสี
Deck Mavinแสง <<<ไม่เคยเล่นอ่ะ
Deck Xerxes <<< เป็นเมต้าคับ แต่หลังจากตัวหลัก ๆ โดน รีสติกไป ก้อช้าลงเยอะ เล่นลำบาก
Deck Pugilist <<<คิดว่ามันจะตัวไม่ใหญ่พอที่จะสู้กับอังเดรนะ แถมยังโดนฟรีส โดนทีบอีก

สรุป ที่พอจะสู้ได้น่าจะมี คานกะซิกมัน ส่วน มาวินนี่ไม่รู้คับ  

poa_za
Member

Email
« Reply #6 on: February 27, 2007, 11:36:52 PM »

Deck Sigmund <<<ตั้งแต่ซิกมันเด็กโดนรีไปก็ไม่เก่งเท่าเดิมแล้วคับ
Deck Karn <<<ยืนนิ่งมากแต่ควรระวังการall
 Mavinแสง <<<ตีนิ่งแต่จะตั้งตัวช้าหน่อยขึ้นมือเน่าจะเล่นยากมาก
Deck Xerxes <<< ตั้งแต่นักเวดญกับเด็กหลับโดนรีไปเด็คนี้ก็ช้าไปเยอะคับ
Deck Pugilist <<<ตัวไม่ใหญ่พอที่จะสู้อังเดร
ที่สู้ได้ก็มีKarn คับ และเด็ค อื่นๆ ที่สู้ได้นอกจากที่พูดมาก็มีเยอะคับเช่น โสม-พ่อค้า

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #7 on: February 27, 2007, 11:42:34 PM »

OTK แรงๆอย่าง nightmare-centuar ครับ

P_JuGGleR
Member

« Reply #8 on: February 27, 2007, 11:53:19 PM »

OTK แรงๆอย่าง nightmare-centuar ครับ

ถ้าการตี Shot แรก ไม่ทำให้ตัวยืนตายได้ เกมเปลี่ยนทันทีเลยนะคับ เหอๆ 

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #9 on: February 27, 2007, 11:59:04 PM »

ถ้าการตี Shot แรก ไม่ทำให้ตัวยืนตายได้ เกมเปลี่ยนทันทีเลยนะคับ เหอๆ 

OTK มันก็ยังงี้แหละครับ   

promboon
Member

Email
« Reply #10 on: February 28, 2007, 12:19:43 AM »

ซิกมันครับ เพราะ ผมเล่นอยู่ สู้กะอังเดเพื่อนมันไม่ใช่จะชนะๆง่ายหรอกนะแต่โอกาสชนะก็สูงดีนะ แต่เจอออลตายอ่า - -

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: February 28, 2007, 01:06:33 AM »

ซิกมันครับ เพราะ ผมเล่นอยู่ สู้กะอังเดเพื่อนมันไม่ใช่จะชนะๆง่ายหรอกนะแต่โอกาสชนะก็สูงดีนะ แต่เจอออลตายอ่า - -

แต่ยังไงผมก็ชอบนะ ซิกมันหากเล่นดีๆ ลูกเล่นเยอะมั๊ก  ผมชอบตรงที่มีเร่งจั่วได้ไว
มีเปกาซัสเร่งจั่ว  ซิกมันเจอ all ก็อ้วกอยู่เหมือนกัน
แต่ถ้าเจอดาบซิกมันก็อ้วกแตกเหมือนกันโหดจริงๆ ครับ
ส่วนอังเดรก็โหดที่มันทำไรก็ลากลงหลังหมด-*-
คิดว่าทุกอย่างมันอยู่ที่จังหวะด้วยในการทำเกม -..-
---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แต่ส่วนตัวผมชอบ Karn มากกว่านะครับ
จริงๆคานจัดว่าเป็น deck ที่เหนียวเคี้ยวยากมากๆ อยู่
df หนา ข้างหน้าก็ at ไม่ใช่น้อย
หากจัด deck ดีๆ Karn จะโผล่มาหลอกตอนต้นๆ ก็ไม่ช่ายเรื่องแปลกเลยครับ 

พบคานเมื่อไหร่ก็เจอพี่ เฮลิสันได้เลย มาคู่กันเหมือนกาแฟกับคอฟฟี่เมทเลย

Copz_Lover
Member

Email
« Reply #12 on: February 28, 2007, 01:07:08 AM »

xerxes ครับ ใส่ลิเบร่า เข้าไป อังเดรจ๋อยสนิท (ยิงที andre เกิดอาการ at-5) ถ้าติดดาบคอมมังกรอย่างมากก็เหลือ at12 ลบต่อด้วยสกิลของเคียวเซอเซส หรือมิสติกธรรมดาใบเดียวก็ชนะแว้ว

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #13 on: February 28, 2007, 02:42:09 AM »

DEck KARN  ::011::มั้งนะ เพราะพี่เKARN แก้ยกเลิกฟรีส+ พอยน์นะครับ
ผมว่าคานมันเก่งเพราะตัวแฟรี่รีดกองทำให้พวกมีสกิลลบอบิลบิตี้เจ๊ง
กับการโม่สโตนของBlack Boaอย่างต่อเนื่อง

ตัวผมเองนั้นคิดว่าMetaเกมอ่ะแหละจะฆ่ากันเอง
อย่างคานโดนซิกมันติดดาบโดดไปตี
เซอเซส คนรวยกลับเซงเพราะนักเวทย์หญิงกับเด็กหลับเหลือแค่1ใบเลยช้าขึ้น
อังเดรเก่งจริงๆแต่ยอมรับว่าคานปราบได้แต่ต้องรีดกองให้ไวนะจ๊ะ
ซิกมันเองก็เก่งทั้งสายagiกับ charm แต่ที่แน่ๆเด็กโดนรีสติกเหลือ2ใบทำให้การตีที่โหดลดลงแล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามเร่งจั่วหาIcarusล่ะซิกมันAgiจบเลย
เด็คมาตินก็เก่งนะครับเคยเจอท่านผู้หนึ่งเล่น เขาเล่นแล้วผมกลัวโดนValorยก กลัวMasilloโดดมาออลจากไหนมิรู้ยกเลิกมิสติกด้วย หลังๆมาวินอุปกรณ์พร้อม ตีๆๆๆๆ เหอะๆยังจำได้Athenaใบเดียวจบเกมส์เลย

ส่วนเด็คปราบทั้งหมดนั้นไม่มีหรอกครับ
มีแต่เด็คที่เสถียรที่สุดนั่นคือเด็คเซอเซสน่ะเองเพราะจั่วไว ออลได้เรื่องมีศพเกิดขึ้นตลอด และประยุกต์เล่นได้หลากหลายจริงๆครับ
« Last Edit: February 28, 2007, 02:51:26 AM by The Heart-Break-Kid Shawn Michaels » Logged

lloU-llnJ-llsJ-llsJ
Member

Email
« Reply #14 on: February 28, 2007, 04:46:39 AM »

ส่วนตัว ผมว่า Sigmund น่าจะเติมมือได้เร็วกว่า Xerxes โดยเเทบจะไม่ต้องสูญเสียอะไรเลย เสียเเต่ Mp

Deck ที่ใช้ตัวเดียวดำเนินเกมจนจบไม่ได้ จะโดน Deck Sigmund เก็บเด็กจนแทบจะไม่สามารถคุมเกมได้

Andre เป็นข้อยกเว้นเพราะ ถ้าคอมได้เมือ่ไหร่ ก็ยืนทนไปเลย ใช้ตัวเดียว Trip Timperra + ปลา ก็เล่นได้ยันปิดเกม

ดาบ Andre ไม่น่าจะใช่ปัญหาใหญ่ เพราะเรามี จักร คอยบึ้ม ปัญหาจริงๆ คือ พลังที่สูงกับค่าตีแสนถูกของมัน ต้องทำให้จักร ขึ้นมือให้เร็วที่สุด ยิงแยกร่างแล้วเก็บมังกรน้ำที่เป็นใบรอง ความน่ากลัวของ Andre ก็จะลดลงเยอะ
« Last Edit: February 28, 2007, 04:48:42 AM by lloU-llnJ-llsJ-llsJ » Logged

hasegawa taiki
Member

Email
« Reply #15 on: February 28, 2007, 10:55:22 AM »

เฮ้ย ๆ พวกนายลืมแล้วหรอว่า kobold ก้อเก่งนะ แต่ล่ะตัว ดับมาเยอะ

MENN' !*
Member

« Reply #16 on: February 28, 2007, 11:20:25 AM »

- - นกแก้ว + เอคโค่ แค่นี้พวกนั้นก็แทบช็อคแระ (ออกจะแพ้ทางลีลาเจ้ไปนิดนึง-*-)

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #17 on: February 28, 2007, 12:32:02 PM »

คิดไม่ออกจริงๆครับ เอา หนุมาน ไปสู้ละกัน ตีเปิดให้ได้ Sac หรือ kali หรือ waltz ไม่กลัวตาย ตายแล้วเกิดใหม่

P_JuGGleR
Member

« Reply #18 on: February 28, 2007, 12:54:42 PM »

โจรคับ + ดวง กะ Skill นิดหน่อย หุๆ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #19 on: February 28, 2007, 01:13:19 PM »

เด็คอะไรที่พูดมานี่ก็สู้ได้หมดครับ

อยู่ที่มิสติก  ตัวเรา  และดวงครับ   ;D

ถ้าเราเล่นเก่งยังไงมีเด็คเก่งยังไง  เจอสับเน่า  จั่วเน่า  ก็แพ้ได้ 

แต่จะหวังพึ่งดวงอย่างเดียวก็ใช่ที่นะ   

THe D@RK lorD
Member

« Reply #20 on: February 28, 2007, 01:36:22 PM »

beast คับเเรงดี

MENN' !*
Member

« Reply #21 on: February 28, 2007, 01:46:33 PM »

beast คับเเรงดี
ช้าไปมั้งคับ -*-

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #22 on: February 28, 2007, 05:42:08 PM »

กระทิงแดง

เขาจะจั่วชั่งมันฉันจะตี
เขาจะฟรีสชั่งมันเราจะตบ
เขาจะมูฟชั่งมันเราไม่คอม
เขาไม่ยอมชั่งมันข้าจะตี

อะไรก็ได้ที่มันตามนี้อ่ะ*-*  เท่าที่ลองมาแมนดารินงง
ปล. ความรู้สึกผมนะจอร์ฯ มันน่ากลัวกว่าอังเดรอีกนะ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #23 on: February 28, 2007, 05:52:58 PM »

กระทิงแดง

เขาจะจั่วชั่งมันฉันจะตี
เขาจะฟรีสชั่งมันเราจะตบ
เขาจะมูฟชั่งมันเราไม่คอม
เขาไม่ยอมชั่งมันข้าจะตี

อะไรก็ได้ที่มันตามนี้อ่ะ*-*  เท่าที่ลองมาแมนดารินงง
ปล. ความรู้สึกผมนะจอร์ฯ มันน่ากลัวกว่าอังเดรอีกนะ

เด็ควัวส่วนใหญ่ผมเห็นคนลองเล่นที่ไรเจออังเดรตบฟีสกันเป็นแถบๆ
แต่ก็อย่างที่ว่าแหละครับ วัวบ้าดีเดือดตีๆๆแบบนี้มีสิทธิ์ได้First Bloodสบายๆเลยกับลายๆเด็คนะที่มิใช่อังเดร

Pages: [1]
  Print  

Jump to: