Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:50:57 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เด้คเซอเซสน่ะงับเอาของคนอื่นมาเด้คนี้จาwork ไหมอ่างับช่วยแนะนำด้วยว่าเอาไรออกครั  (Read 1300 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
ostukawa
Member

« on: February 27, 2007, 02:01:52 PM »

Seal
Xerxe, the Necromancer 2----ตัวยืน + ตัวปิดเกมชั้นเยี่ยม(เมื่อติดเคียว)
Xerxes, the Necromancer in Memory 4----ตัวทำเกมที่ดีครับ เพราะ ร่าย 1 จ่าย 1 ตี 11 (จาก 1 ตัวเดียวกลายเป็น 2 ตัว)
Amber, the Valkyries in Memory 4----เป็น Seal ใบรองรวมร่างที่ดีมากเลยครับ
Toxic Therion 2----ถ้าขึ้นมือแรกพร้อมใบข้างบนนี่.....โอกาสชนะจะสูงมาก
Lucretia. the Sword Magician 2----ตัวใช้ตีปิดเกมคับ เพราะเราสามารถตีด้วยพลังโจมตี 20+ อยู่แล้ว
Zuleika, the Lazal Princess 2----ตัวตั้งเกมตาแรกที่ดีมากเลยครับ แถมใช้เป็นตัวซ้ำตอนถล่มตัวหน้าได้ด้วย
Black Boa Therion 2----ตัดเกมช่วงแรกๆครับ + สร้างกระสุนไม่รู้จบให้ Lucretia
Avani Therion 2----ใช้หา Black Boa Therion กับ Toxic Therioon มาอย่างรวดเร็วครับ
Murderous Doll 2----ตัวรองที่ดี + ตัวปาด + ตัดเกม + ปิดเกม ใช้งานได้หลากหลาย
Omicron-O 2----เมื่อ It's No Joke ลุกขึ้นเดิน!!!! 
Nilmakara 2/Pecca Zelus, the Sin of Envy 1/Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya 2 เลือกใส่ตามอารมณ์อ่าคับ แหะๆ

Mystic
สามัญครบชุดเลย + Nigradia, the Wand of Xerxes + ของตก Shrine จากกองจำนวนมากครับ

แนวทางการเล่น
--การตั้ง
    การตั้งของเราจะใช้ Seal ได้แทบทุกตัวอ่ะครับ เพราะเรามี Amber, the Valkyries in Memory กรณีที่มือเน่าจริงๆ ก็โปรย Seal ไปเลย แง่มๆ - -

--การทำเกม
    การทำเกมของเด็คนี้จะมีรูปแบบที่ค่อนข้างหลากหลายครับ ดังนี้
1.การโจมตีแล้วโม่จั่ว ของ Xerxes, the Necromancer in Memory น่าจะสร้างความหนักใจให้ฝ่ายตรงข้ามได้ไม่มากก็น้อย
2.การโม่ Poison ของ Toxic Therion ถึงฝ่ายตรงข้ามจะตายช้านะครับ แต่รับประกันเรื่องความวุ่นวาย เหอๆ
3.การโจมตีออลของ Xerxes, the Necromancer เป็นวิธีที่ค่อนข้างปลอดภัยครับ แถมยังออลแรงถึง 13 ได้ด้วยครับ
4.กรณีที่เลือกใส่ Nilmakara เราก็จะสามารถทำเกมในช่วงต้นๆด้วย Skill ของม้านิลเองได้ด้วยครับ
5.กรณีที่เลือกใส่ Thalucus, the Dragoon of Thaliwilya เราจะสามารถส่ง Seal ฝ่ายตรงข้ามให้หายไปเลยได้ครับ เหอๆ
6.การ Death Curse ของ Murderous Doll วิธีนี้นะครับเป็นวิธีง่ายๆ แต่ได้ผลค่อนข้างรุนแรงครับ เหอๆ แต่ใช้แล้วต้องทำใจ ตาหน้าไม่น่ารอด
7.การตีปิดรีมูฟของ Lucretia, the Sword Magician วิธีนี้จะเป็นการตีที่หนักหน่วงมากครับ แต่ทำได้ไม่บ่อยนักเพราะการทำแต่ละครั้งเราจะต้องเสียทรัพยากรไปค่อนข้างมากครับ เรื่องนี้นาจะรู้กันดีนะครับ
8.การตี 2 ทีของ Zuleika, the Lazal Princess วิธีนี้ส่วนมากจะใช้หลังจากที่เราถล่มตัวยันฝ่ายตรงข้ามได้แล้วนะครับ แล้วเอาเจ๊เค้าไปฆ่าเด็ก

--การปิดเกม
วิธีที่แนะนำมีอยู่ 2 วิธีครับ คือ
1.การตีรีมูฟของ Lucretia, the Sword Magician
2.การตีออลของ Xerxes, the Neecromancer ครับ

ช่วยกันแก้ด้วยนะครับ อยากจะพัฒนาเด็คตัวเองอ่ะครับ 

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #1 on: February 27, 2007, 03:43:48 PM »

เวงกำ  เอาเดคไครมา  หรุนาไห้ เครดิตเขาด้วยซิคับ 

ปล . เดคแบบนี้มันไม่ตายตัวแบบไหนที่ถนัดก้ดีหมดแหละคับ

</VuMl<@/Vg>
Member

Email
« Reply #2 on: February 27, 2007, 06:46:05 PM »

อย่าใส่ให้มันหลายแบบการเล่นในเดคเดียว

MENN' !*
Member

« Reply #3 on: February 27, 2007, 08:03:20 PM »

เวร เด็คตู-*-

Pages: [1]
  Print  

Jump to: