Summoner Master Forum
October 07, 2024, 10:26:18 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~ Question ~  (Read 1084 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
NuN
Member

« on: February 27, 2007, 01:49:37 PM »

1.ถ้าผู้เล่น A ประกาศใช้ Bastet แล้วผู้เล่น B ใช้ It's no joke!!! เพื่อดึง Bastet มาติดที่ seal ของผู้เล่นB
     1.1 ถามว่าใครจะเป็นผู้เรียกการ์ด PS จากกองการ์ด
     1.2 แล้วถ้าสมมติว่าให้ผู้เล่นAเรียกการ์ดPSก่อนแล้วใช้It's no joke!!! ดึงได้หรือไม่
     1.3 ถ้าseal ของผู้เล่นB ยกเลิก mysticฝ่ายตรงข้าม Bastetจะเป็นเช่นไร
2.ถ้าสมมติว่าลง ราศีตุล แล้วเลือก AT ตาม seal A
     2.1 ถ้าใช้ Odin ติดที่ราศีตุล จะทำให้ATราศีตุลกลายเป็นปกติไม่บวกตามSeal Aใช่หรือไม่
     2.2 ถ้าใช้Andromeda Atจะเป็นอย่างไร (ติดหลังจากราศีตุลAt ตามsael A แล้ว)
3.การ์ดGriffin Chivalary ที่มีability ตีแล้วสามารถนำการ์ดseal ออกนอกเกม แล้วถ้านำการ์ดที่ยกเลิกabilityออกนอกเกมจะเป็นเช่นไร
4.ถ้าผู้เล่น A ใช้ Live Branch Fairy เพื่อทำการ Twinkling  แล้วผู้เล่น B ใช้ It's no joke!!! 
    4.1 It's no joke!!!  สามารถดึงการTwinkling ของผู้เล่นSealผู้เล่นA ได้หรือไม่
    4.2 แต่ถ้าsealของผู้เล่นAมี Ability ยกเลิก Mystic ฝ่ายตรงข้ามจะดึงได้หรือไม่
    4.3 จากข้อ4.2 ถ้า ถ้าsealของผู้เล่นAมี Ability ยกเลิก Mystic จะดึงได้หรือไม่
5.High Priest of Ekklesia ที่เป็นภาคใหม่Textสกิลของการ์ดที่ทิ้งการ์ดจากมือ2ใบ นำHigh Priest of Ekklesia จากshrineขึ้นมือแต่ไม่มีการเขียนใช้MPต่อท้าย แล้วผู้เล่นที่ใช้จะเสียMPการใช้สกิล 2 เหมือนกันTextเก่าหรือไม่
6.Libera Me ใช้สกิลกับ Seal ที่มีAbility "เมื่อเข้ามาในสนาม" ได้หรือไม่
    6.1 ถ้าได้แล้วAbilityนั้นจะเกิดผลไหม
    6.2 ถ้าsealนั้นมีAbility "เมื่อเข้ามาในสนาม"เพียงAbilityเดียว แต่sealนั้นลงมาในสนามแล้ว Libera Me สามารถใช้สกิลๆได้หรือไม่
    6.3 ถ้าSealไม่มีAbility Libera Me สามารถใช้สกิลได้หรือไม่
7.ถ้าผู้เล่นAร่ายpAnnihilating Peak แล้วSeal AมีAtมากที่สุด แล้วผู้เล่นBมีSeal B At มากที่สุด
    7.1 ถ้าSeal A ยกเลิก Mystic จะเป็นอย่างไร
    7.2ถ้าSeal B ยกเลิก Mystic ฝ่ายตรงข้ามจะเป็นอย่างไร

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 27, 2007, 02:00:03 PM »

1.1 เจ้าของ Bastet ครับ
1.2 ย้ายใบที่จะนำมาติดไม่ได้ครับ ต้องย้าย Bastet
1.3 ตกไชรน์และไม่ได้นำมิสติคมาติดครับ

2.1 Odin ไม่ได้ติดที่ซีลนะครับ แล้วใช้อบิลิตี้ไหนก็ไม่ได้บอก
2.2 ไม่เกิดอะไรขึ้นครับ

3. ออกจากเกมอยู่ดีครับ

4.1 ได้ครับ
4.2 ได้ครับ It's No Joke ติดที่ซีลของ B ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับซีลของ A เลยครับ
4.3 งง มันคำถามเดียวกับ 4.2 นี่ครับ

5. เสียครับ

6. ได้ครับ
6.1 ไม่เกิดครับ
6.2 ได้ครับ แต่ก็แก้ผลของอบิลิตี้ไม่ได้
6.3 ไม่ได้ครับ

7. ออกจากเกมทั้งคู่ครับ

NuN
Member

« Reply #2 on: March 05, 2007, 11:24:33 PM »

8. Vanish 3 Turn
    Kurao Ken สามารถโจมตีsealรองรวมร่างใบใดก็ได้ในสนามฝ่ายตรงข้าม
    ช่วยอธิบายความหมายของ Vanish 3 Turn ให้หน่อยสิคับ
9.Pony Peagasus เมื่อใช้สกิล โดดลงมาในสนามแล้วจะถือว่าเป็นInactive seal รึเปล่าคับ
10.ถ้าใช้Artemisใช้กสกิลทำลาย มิติก ที่กำลังร่าย1ใบในสนาม ฝ่ายตรงข้ามร่ายHigh Priest of Ekklesia ทำลาย Artemisได้หรือไม่
11.ถ้าใช้ Glory Shield  จ่ายMP1 sacrifice Glory Shield
    11.1 ถ้าผู้เล่นA sacrifice Glory Shield เพื่อป้องกันการโจมตีให้seal  Aซึ่งอยู่At lineอยากถามว่า ถ้าในสนามผู้เล่นAมีseal B ซึ่งอยู่ DF line จะโดนการโจมตีไหมครับ
    11.2 ถ้าผู้เล่นA โจมตีseal B แล้วผู้เล่นA sacrifice Glory Shieldให้seal B แล้วseal Bจะตกเป็นเป้าหมายการต่อสู้หรือไม่
12.Mystick 0 Turn นำการ์ดPMมาแปะได้หรือไม่
13.Textคำว่า  โจมตีสำเร็จ หมายถึงเราสั่งโจมตีใส่sealฝ่ายตรงข้ามได้ ไม่ว่าฝ่ายตรงข้ามจะตายหรือไม่ก็ถือว่าโจมตีสำเร็จใช่ไหมครับ และถ้าตายเองจะถือว่าตีสำเร็จหรือไม่
14.1 ถ้าLibera Me สะสมChart Counter มาจำนวนหนึ่ง แล้วถือ Cadmus ติด Chart Counter ที่สะสมไว้จะหายไปหรือไม่
   14.2แล้วถ้าเปลี่ยนเป็นAdomedaติดจะหายไปหรือไม่
15.Arzoin Inzu ใช้สกิลใส่seal A ฝ่ายเราเพื่อ moveแล้ว+at อยากทราบว่าเมื่อถึงTurnต่อไปจะMove seal A ได้อีกหรือไม่แล้วATจะบวกหรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: March 07, 2007, 02:22:19 AM »

8. เมื่อ Kurao Ken เป็น inactive จะถูกนำออกจากเกม   เมื่อครบ 3 turn จะกลับเข้ามาในสนามครับ

9. ไม่เป็นครับ

10. ไม่ได้ครับ เพราะArtemis ร่ายสำเร็จแล้ว

11.1 ไม่โดน
    11.2 ไม่เป็นครับ

12. ไม่ได้ครับ

13. ใช่/ใช่

14.1 หาย
   14.2 ไม่หายครับ

15. move ได้แต่เมื่อเข้า remove zone ค่าพลังจากตอนแรกก็จะหายไป เมื่อกลับมาก็เท่าเดิมนะครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: