Summoner Master Forum
October 02, 2024, 06:20:23 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: คิดไหมว่าไฟมันอ่อนลงอ่า  (Read 13523 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
bankoong
Member

Email
« on: February 25, 2007, 08:43:18 PM »

เด๊กไฟหลังsaint1 รู้สึกการ์ดที่ออกมาหลังๆไม่มีความแรงหรือสนับสนุนดีๆเลย ดูอย่างธาตุลม ซิกมันต์แรงมากมาย ธาตุน้ำก็อองเดรสุดโหด ธาตุมืดก็เรราเย่ ริเบล่า  ความรู้สึกเหมือนธาตุไฟเก่งๆจะไม่สนับสนุนรุ่นเก่าเลยอ่า(ไม่รู้คิดไปเองเปล่า) อยากให้ไฟมันแรงๆกว่านี้อ่า มีตัวเก่งๆอย่าง ฟาริดและชูไลก้าออกมาเพิ่มอ่า ไม่ก็มีตัวที่สามารถเป็นซีลรองเหมือนเอมเบอร์เป็นธาตุไฟมั่งอ่า เพื่อให้ความแรง แรงขึ้นอีกอ่า

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #1 on: February 25, 2007, 08:47:08 PM »

เขาเพิ่งผ่านจุดMetaมาเองครับ

ไม่ใช่เล่นไม่ได้นะ แต่เราๆไม่เห็นเล่นกันนิ 

แต่จริงๆนะ ตัวรองเทิร์นแรกของไฟนี่มีอะไรบ้างอะ?

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #2 on: February 25, 2007, 08:55:17 PM »

มันก็มีตัวให้หนิคับ ทั้งเสือ วัว ฟักทอง -*-

Moonshiny Doll
Member

« Reply #3 on: February 25, 2007, 08:57:01 PM »

ไม่ใช่เล่นไม่ได้นะ แต่เราๆไม่เห็นเล่นกันนิ 

แต่จริงๆนะ ตัวรองเทิร์นแรกของไฟนี่มีอะไรบ้างอะ?
ไฟเคยเป็นเมต้าด้วยหรอครับ ???

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: February 25, 2007, 08:57:55 PM »

คิด  เพราะไม่เห็นไฟลงมาตบ Turn แรกได้แล้ว

bankoong
Member

Email
« Reply #5 on: February 25, 2007, 09:06:22 PM »

คิด  เพราะไม่เห็นไฟลงมาตบ Turn แรกได้แล้ว
เห็นด้วยอ่า มะก่องลงมาตบๆ เด๋วนี้ลงมายืนนิ่งโดนเขาตบฮ่าๆ แอดมันน้อยเกินปายย

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #6 on: February 25, 2007, 09:09:43 PM »

สามแม่ครัวไงครับ ไม่ใช่เมต้าเหรอ

ก่อนหน้านี้ก็ DDR
ก่อนหน้านั้นก็ เนริมอร์ระเบิดหัว

ตอนนี้ใครว่าไฟเล่นไม่ได้ ที่ผมนึกโหดๆออกก็ ทอรัส ฟักทอง เอซาร์อะครับ ไม่ได้กระจอกเลยนะ แค่ไม่มีคนเล่นเท่านั้นเอง

bankoong
Member

Email
« Reply #7 on: February 25, 2007, 09:13:01 PM »

สามแม่ครัวไงครับ ไม่ใช่เมต้าเหรอ

ก่อนหน้านี้ก็ DDR
ก่อนหน้านั้นก็ เนริมอร์ระเบิดหัว

ตอนนี้ใครว่าไฟเล่นไม่ได้ ที่ผมนึกโหดๆออกก็ ทอรัส ฟักทอง เอซาร์อะครับ ไม่ได้กระจอกเลยนะ แค่ไม่มีคนเล่นเท่านั้นเอง

มะช่ายมะมีคนเล่นอ่า แต่มันเล่นยาก ถ้าลูปพังก็จบอ่า*0* โดนตีข้ามรายลูปพังว๊ากๆๆ

Fiel
Member

Email
« Reply #8 on: February 25, 2007, 09:49:43 PM »

ใจจริงก็อยากให้มีตัวตีเถื่อนๆเหมือนกัน

หลังๆมานี่ ไฟไม่บ้าเท่าไหร่เลย

scream
Member

« Reply #9 on: February 25, 2007, 09:57:33 PM »

ตอนนี้ไฟก็โหดอยู่นิครับ มีชุด zodiac มา เสริมช่วย

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #10 on: February 25, 2007, 10:09:20 PM »

จะว่าไปไฟก็ไม่ค่อยมีลูกเล่นอะไรกับเขามากมาย
มีแต่ลงมาตี ตี ตี แล้วตก shrine เอง 

Golden fur beast
Member

Email
« Reply #11 on: February 25, 2007, 10:14:21 PM »

ตอนนี้ไฟยังอ่อนอยู่  ต้องรอ M3 มาเร่งไฟ
...ในกะทะ....ไข่เจียวจะได้สุก----เร็วๆ 

ปล. อ้าวคนละเรื่องเดียวกันเหรอ  โทษที
« Last Edit: February 25, 2007, 10:17:56 PM by Golden fur beast » Logged

kokomaru
Member

Email
« Reply #12 on: February 25, 2007, 10:22:32 PM »

คงต้องฝากความหวังไว้กับM3 น่ะละคับ ว่าจะมีอะไรมาเสริมอ๊ะป่าว

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #13 on: February 25, 2007, 10:24:45 PM »

คิดเหมือนกันเลย ไฟน่ะ ไม่มีตัวรองแบบรวดเร็ว
ไม่มีตัวยืนที่มั่นคง
ไม่มีตัวตีที่ที่หนักแน่นและมั่นคง
มันฉาบฉวยได้อย่างเดียวประมาณว่า
ลงมาตีแล้วก็ตายเลย 

Michael Johnson
Member

« Reply #14 on: February 25, 2007, 10:59:17 PM »

แรงอยู่นะครับ แล้ว Concept มันก็มีแค่ตีให้ตาย ระเบิดแล้วยำต่อจนน่วม.

ไฟยังแรงอยู่เสมอ, ดับไฟรักของเธอไม่หมดใจ.

{Ben}

jittrapon
Member

Email
« Reply #15 on: February 25, 2007, 11:15:20 PM »

อาซาเก่งออกผมก็เล่นนะ
ลูกเล่นไฟก็มีบราสเสจไง
ตัวรองก็ฟักทอง

แล้วก็เซ้น3อะไอตัวครอบครัวอาซาก็เก่งนะเล่นกะบาราสได้สลายเลิย

แต่ที่ต้องการให้เพิ่มในเด๊คไฟนะฮะอยากได้ตัวรองฉับไวมั่งงะ
แล้วก็อยากได้แบบบราสเสจที่มันร่ายน้อยๆมั่งงะจาได้โกง อิอิ

!~[D]~@/\/Ge|2ouS~X~! #[Evolution]#
Member

Email
« Reply #16 on: February 25, 2007, 11:32:23 PM »

ดินด้วย ตัวเสริมดินไม่ค่อยจะมีเลย T^T

MENN' !*
Member

« Reply #17 on: February 25, 2007, 11:39:45 PM »

ฟาริด ซูไลก้า เจสสิก้า ผมว่าพวกนี้ยังแรงอยู่นะ

Rivaul
Member

Email
« Reply #18 on: February 25, 2007, 11:49:45 PM »

Posted by: PaRa_XyLeNe  Posted on: Today at 10:24:45 pm 
Insert Quote 
คิดเหมือนกันเลย ไฟน่ะ ไม่มีตัวรองแบบรวดเร็ว
ไม่มีตัวตีที่ที่หนักแน่นและมั่นคง
มันฉาบฉวยได้อย่างเดียวประมาณว่า

ตัวยืนที่มันคงหน่ะมี Pyroberserker ไง ^^ ยืนมันคงไม่หนีไปข้างหลังด้วย ตีหนักก็มีซาดินโปรโมไงคอมมังกรได้ตั้ง 12 ถือกระบองเข้าปายก็บวกตั้งเยอะแล้วนา ^^ ม่ายค่อยมีคนเล่นเยยกษัตริย์ตกอับ 

Immortal-th
Member

Email
« Reply #19 on: February 26, 2007, 12:00:32 AM »

ถ้าไฟมีตัวรองเทิร์นแรกแบบชัวร์ๆ (ที่ไม่ต้องลุ้น ตก shrine แล้วฟื้น)

ก็จะเจอ farid กับ zulika ไล่ตบโหดอีกครั้ง

ก็จะมีการบอกว่าแรงเกินไปอีก =_=

เป็นวัฏจักร

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #20 on: February 26, 2007, 12:01:42 AM »

ก็ แค่เจอเมต้าที่ใหม่กว่า แรงกว่า กลบ

กูรอมาสิบปีแม้งไม่ได้แสด
Member

Email
« Reply #21 on: February 26, 2007, 01:57:52 AM »

ฟาริดตบโหด ซูไรก้ายันได้ นอริม้อ ออล + ระเบิด ช่างไฟอาร์ซา ตบแยก ฟักทอง+ แอด เบิร์ดเสกจับระเบิดแซคฟักทอง
ซินไฟก้อเก่งเล่น+วาเลนเซียและก้อปาปิยอง วนชิหาย ไฟก้อเก่งออกนะ

JZK
Member

« Reply #22 on: February 26, 2007, 04:54:12 AM »

วัวตบแล้วมานม่ายตายๆๆๆๆ

ตัวเสริม AOM ช่างน้อยนิด

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #23 on: February 26, 2007, 11:53:02 AM »

อาซาเก่งออกผมก็เล่นนะ
ลูกเล่นไฟก็มีบราสเสจไง
ตัวรองก็ฟักทอง

แล้วก็เซ้น3อะไอตัวครอบครัวอาซาก็เก่งนะเล่นกะบาราสได้สลายเลิย

แต่ที่ต้องการให้เพิ่มในเด๊คไฟนะฮะอยากได้ตัวรองฉับไวมั่งงะ
แล้วก็อยากได้แบบบราสเสจที่มันร่ายน้อยๆมั่งงะจาได้โกง อิอิ

เห็นด้วยอย่างรุนแรง เดคอ้าซ่าเก่งมากมายโดยเฉพาะบาลาซ ลงมาก้อ at 10 (เหมาะแก่การสดมากมายเลยหละ) แถมเดคนี้ยังหมุนเวียนการใช้ flereous ได้เป็นอย่างดี

ครายบอกตัวรองไฟดีๆ ไม่ด้ายมีแต่ในนิยายส้ากกก...หน่อย เช่นฟักทอง ดีมากมาย แต่เจอ whirl to win ก้อยุ่งหน่อยนึง ตัวยืนมีถมเถไปเก่งๆท้างน้าน เช่น ซาดิน เนริมอร์ หลอดเยชีฮาน เจสสิก้า(มะแนใจว่ายืนได้ป่าว เหงเพื่อนมันเอายืน) ฟาริด ซูไลก้า

Fiel
Member

Email
« Reply #24 on: February 26, 2007, 12:18:28 PM »

เอาเข้าจริง Azar มันช้าน่ะ เด็คมีแต่เลเวล 3 สังเกตดีๆ

AOM พอแล้ว โหดมาก จัดดีๆ ก็เก่งมากอ่ะ เราลองแล้ว

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #25 on: February 26, 2007, 12:28:03 PM »

ถามว่าไฟคุณภาพลดลง?   ผมว่าไม่นะ
ไฟก็ยังเล่น rush gameได้ปกติหนิ  อีกอย่างไฟเดี๋ยวนี้เขาไม่ค่อยคอมกันแล้วนะ  มาถึงตีเอาตีเอา
จะว่าไปก็ขอพูดในนี้เลยก็แล้วกัน
อยากให้มีวิธีการชนะแบบใหม่ๆหรือเคิร์สใหม่ๆมาบ้างนะ
เด็คคอนโทรลจะได้สเถียร/มีลูกเล่นเพิ่มขึ้นซะที
เผื่อเด็คคอนโทรลจะรุ่งเรืองอีกครั้ง
ปล.ปัจจุบันคอนโทรลที่ดีเล่นได้จริงมีเพียงToxic+Liberaเท่านั้นเอง

James KuB
Member

« Reply #26 on: February 26, 2007, 12:54:15 PM »

สมัยเจส นู่น ครับ 5555

แล้วก็
ถามว่าไฟคุณภาพลดลง?   ผมว่าไม่นะ
ไฟก็ยังเล่น rush gameได้ปกติหนิ  อีกอย่างไฟเดี๋ยวนี้เขาไม่ค่อยคอมกันแล้วนะ  มาถึงตีเอาตีเอา
จะว่าไปก็ขอพูดในนี้เลยก็แล้วกัน
อยากให้มีวิธีการชนะแบบใหม่ๆหรือเคิร์สใหม่ๆมาบ้างนะ
เด็คคอนโทรลจะได้สเถียร/มีลูกเล่นเพิ่มขึ้นซะที
เผื่อเด็คคอนโทรลจะรุ่งเรืองอีกครั้ง
ปล.ปัจจุบันคอนโทรลที่ดีเล่นได้จริงมีเพียงToxic+Liberaเท่านั้นเอง

ก็ไอเด็คนี่หละคับ ไฟเลย ทำไรไม่ได้  คิดดู ลิเบร่าตั้งคอม ใครจะกล้าตบ หรือจะใช้ Azar

เขาร่ายมิสติคไรก็ได้ใบนึง แล้วก็ยิง คุณแล้วครับ คุณแก้เหลือใบเดียว ยกเว้นเทพได้โนสกิล  :-X

:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« Reply #27 on: February 26, 2007, 02:22:51 PM »

แล้วก็
ถามว่าไฟคุณภาพลดลง?   ผมว่าไม่นะ

ก็ไอเด็คนี่หละคับ ไฟเลย ทำไรไม่ได้  คิดดู ลิเบร่าตั้งคอม ใครจะกล้าตบ หรือจะใช้ Azar

เขาร่ายมิสติคไรก็ได้ใบนึง แล้วก็ยิง คุณแล้วครับ คุณแก้เหลือใบเดียว ยกเว้นเทพได้โนสกิล  :-X

ลิเบร่า กำจัดง่ายๆแค่ กาลีใบเดียวเกินพอ ออกไปนอกโลกเลยหละ หรือถ้าเล่นเดคชาร์จ ก้อขโมยชาร์จมันมาเลยอิอิ มันก้อลดเราไม่ได้ละ หรือไม่ก้ออามาร่า ชีเครตเซนต์ 3 ดีมากมาย คุณเทอใช้กิลมาฝ่ายเรา เราก้อเด้งกลับไปหาคุณเทอซะก้อจบ ลดตัวเองซะเลย

Fiel
Member

Email
« Reply #28 on: February 26, 2007, 02:48:53 PM »

แล้วก็
ถามว่าไฟคุณภาพลดลง?   ผมว่าไม่นะ

ลิเบร่า กำจัดง่ายๆแค่ กาลีใบเดียวเกินพอ ออกไปนอกโลกเลยหละ หรือถ้าเล่นเดคชาร์จ ก้อขโมยชาร์จมันมาเลยอิอิ มันก้อลดเราไม่ได้ละ หรือไม่ก้ออามาร่า ชีเครตเซนต์ 3 ดีมากมาย คุณเทอใช้กิลมาฝ่ายเรา เราก้อเด้งกลับไปหาคุณเทอซะก้อจบ ลดตัวเองซะเลย

กาลี ใส่ได้ใบเดียว กว่าจะขึ้นก็...
อามาร่า จะมีกี่คนที่ใส่กัน ค่าใช้สกิล 3 อีก เอาMp ไปหยุดดีกว่า
ขโมยชาร์จ มันเป็นวิธีการเฉพาะทางไปหน่อย แต่มันก็พอได้

สรุปคือ ถ้าเจอมัน แก้ตามกรณี ไม่ก็ประเคนสกิลใส่

bankoong
Member

Email
« Reply #29 on: February 26, 2007, 05:04:16 PM »

เจสหมดความแรงแล้วอ่า at8(ไม่ได้คอมดีวาย) แล้ว+ยังไงก็มะเยอะมากอ่า เนอรี่มอat10 ระเบิดsealต่ำกว่าเหรอเหอๆ อาซาร์ลูปพังก็ไป    ฟาริดตีไม่ได้ก็ดับ ชูไลก้าเจอวายก็ไป*0* น่าจะมีมิสติกเสริมไฟก็น้อยอ่า ลมมีดาบเยอะแยะ มืดก็เคียว น้ำก็ดาบอังเดร แล้วไฟ... นึกมะออกอ่าจะว่ากระบองซาดีนก็มะแรงมากเท่าดาบซิกมันกะอังเดร ขอให้ภาคๆหน้าไฟกลับมาร้อนแรงทีเหอะอยากเล่นอ่า

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: