Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:22:25 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ~+*Zod!@C oF LiBr@*+~ เข้ามาติชมกาน^0^  (Read 3179 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
MENN' !*
Member

« on: February 22, 2007, 12:05:26 PM »

Se@L 25
Scales of Libra 3 --- ตัวยืนหลักของเราครับ
Phantom Collector 3 ---- Undine กลับชาติมาเกิดใหม่^^ทำให้เราตั้งได้เนียนขึ้น (ที่ลดจาก 4 เหลือ 3 นั้นเพราะ มันรกมากมาย-*-)
The Guardian Angel of Lexdetheo Seal 4 ---- การ์ดโลกลืมที่เก่งมาก เป็นตัวตีช่วงแรกที่มีประสิทธิภาพมาก
Tinton, the Timothy's Aide 2 ---- ลงมาได้เมื่ไหร่เปิดไปเลย หาพวกได้เร็วดีนักแล^^
Timothy, the Inventor 2 ---- จอมขุดระดับโลก*0*
Murderous Doll 3 ---- ปาดตัดเกม + ตัวรองแสนแพง~ -*-
Traveller Airship 2 ---- ตัวเติมมือครับ พยายามเลือก 2 ไว้นะครับ
Lucretia, the Sword Magician 2 ---- เด็คนี้มิสติคใน Shrine เยอะอยู่แล้ว ใส่มาปิดเกมโดยเฉพาะ
Lade Maquina 2 ---- ทำให้เราไม่กลัว Curse (ที่เปลี่ยนเพราะ มันเก่งกว่า Psycho Doctor)
Treetop Tango Fairy 2 ---- เหมาะที่จะใช้กับตัวที่ 3 มากๆเพราะเราจะทำลายรูปเกมผ่ายตรงข้ามได้แบบเนียนๆ

My$tiC
สามัญ + ของร่าย 2 เยอะๆ +
Sanctel, the Sword of Francessca 2
Beam Gun Arm 2
Adapted Pestol 2
Magmar Tear, the Wand of Brendar 2
Mechanic Laboratory 1
Sword Breaker 1
Mystic Power Up 2

CoMbO
หมายเลข 1 The Guardian Angel of Lexdetheo Seal + Treetop Tango Fairy
คอมโบนี้สามารถทำได้ง่ายๆโดย  ร่าย Treetop Tango Fairy ไปที่ DF line แล้วเลือกให้ Theguardian Angel of Lexdetheo Seal ได้รับผลจาก Ability เท่านี้เราก็สามารถโจมตีข้ามไปยัง DF line ผ่ายตรงข้ามถึง 2 ครั้งได้แล้วครับ ยังไม่รวมเมื่อ The Guardian Angel of Lexdetheo Seal แปะ Sanctel, the Sword of Francessca อีกนะครับ

หมายเลข 2 Scales of Libra 2 ใบ +Phantom Collector
คอมโบนี่สามารสร้างตัวยืนขนาดมหึมาได้นะครับ ถึงจะใช้เวลานานไปนิด แต่คิดว่าน่าจะพอทำได้ครับ โดยให้ Phantom Collector อยู่ที่ DF line แล้วร่าย Scales of Libra ตัวที่ 1 ลงมาก็อป Seal ที่ AT มากที่สุดฝ่ายรตงข้ามครับ แล้วเราจะมากกว่าผ่ายตรงข้าม 1 เสมอครับ แล้วเราก็ร่ายตัวที่ 2 ครับมาก็อปตัวแรกจะได้ At ที่มากกว่าตัวแรก 1 ครับ จากนั้นเทิร์นถัดมาก็ใช้สกิล จ่าย 3 ยกตัวแรกขึ้นมือครับ จากนั้นร่ายตัวแรกลงมาก็อปตัวที่ 2 ก็จะได้ AT ท่มากกว่าตัวแรกเข้าไปอีก 1 ครับ

คิดว่าเด็คนี้คงเป็นเด็คที่เล่นไม่ยากมากนะครับ ติชมทีครับ
ขอบคุณ

« Last Edit: February 25, 2007, 04:24:47 PM by ~+*ChAoS-MagE*+~[DarKNesS] » Logged

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #1 on: February 22, 2007, 05:33:06 PM »

เก่งดีนะ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #2 on: February 23, 2007, 09:58:10 PM »

ไว้มาตบกัน

kokomaru
Member

Email
« Reply #3 on: February 23, 2007, 10:09:05 PM »

ลองใส่ตัวนี้ดูไหมคับ

Experiment Zero   Celebration 81
Type Machine   Mp 5/4   Lv4
At 10   Df 12   Sp 1   Earth
+[Earth]   Final System   At 11 Df 13 Mp 4
+[Machine]   Seek & Destroy   At 12 Sp 3 Mp 4
Experiment Zero +At ตามจำนวน [Machine] ใบอื่นในสนามฝ่ายผู้ควบคุม (At Line)
[Skill]-ทำลาย Mystic Card 1 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill; Seal 1 ใบที่อยู่ใน At Line กลายเป็น Inactive Seal เมื่อ Experiment Zero รวมร่าง  (Df Line) (Mp 4)

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #4 on: February 24, 2007, 02:04:17 AM »

น่าใส่ห้องสังเกตุการณ์ (Place ของ นักวิทย์) สักใบ

นอกจากไว้เสริมทิโมธีแล้ว ยังล็อคจักรได้ด้วย

Lab ใส่ไว้2ใบเลยก็ได้

~:[D]eath [S]onata:~
Member

« Reply #5 on: February 24, 2007, 02:16:54 AM »

ผมว่า แพ้เคิร์สจังๆเลยนะนั่น
ถึงจะมีหมอก็เหอะ

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #6 on: February 24, 2007, 02:36:52 AM »

เอ้อพึ่งนึกได้

ทำไมไม่ใส่เจ๊เลด มาควิน่าละ

punzuza2
Member

Email
« Reply #7 on: February 24, 2007, 05:52:16 PM »

quote ไม่ติด ชอโทษที่เปลื่องRep ครับ
« Last Edit: February 24, 2007, 05:53:49 PM by punzuza2 » Logged

punzuza2
Member

Email
« Reply #8 on: February 24, 2007, 05:53:04 PM »

good Idea

0-ABC-0
Member

« Reply #9 on: February 24, 2007, 06:07:04 PM »

ผมว่าค่าร่ายมันเยอะไปครับ

ตัวร่ายสามปาไป 15 ใบ  เกินครึ่งเด็คแล้ว

อย่างนี้ตาแรกก็จะมีโอกาสขึ้นร่ายสาม ทั้งมือ สูงนะครับ  ซึ่งในยุคปัจจุบันแล้วคอมไม่ทัน  ไม่รอดชัวร์ครับ

ทินท่อนผมว่า  ยังมีซีลที่ไม่ใช่แมชชีนอยู่เยอะเหมือนกันนะครับ  (6 จาก 26 ใบ)  ทำให้มีโอกาส  ตายเอง อีกแหละครับ

แล้วก็ซีลรอง  ผมว่า  มันก็น้อยเกินไปละครับ  ตุ๊กตา  ไม่ต้องนับเป็นตัวรองนะครับ  ส่วนใหญ่  ปาด เสร็จ โอกาสตายสูง

สำหรับผม  คงจัดเด็ค ไซบัสเตอร์ กับ  แฟนท่อม  แยกออกจากกัน ละครับ 

อีกอย่าง  ถึงแม้ว่าจะช้ากว่า  แต่ใส่เรือลม  แทน  ทรีทอบแทงโก้  ดีกว่าครับ  เป็นตัวรองคอมได้ทั้ง ไซบัสเตอร์ แฟนท่อม และลูเครเทีย

MENN' !*
Member

« Reply #10 on: February 25, 2007, 04:30:37 PM »

ผมว่าค่าร่ายมันเยอะไปครับ

ตัวร่ายสามปาไป 15 ใบ  เกินครึ่งเด็คแล้ว

อย่างนี้ตาแรกก็จะมีโอกาสขึ้นร่ายสาม ทั้งมือ สูงนะครับ  ซึ่งในยุคปัจจุบันแล้วคอมไม่ทัน  ไม่รอดชัวร์ครับ

ทินท่อนผมว่า  ยังมีซีลที่ไม่ใช่แมชชีนอยู่เยอะเหมือนกันนะครับ  (6 จาก 26 ใบ)  ทำให้มีโอกาส  ตายเอง อีกแหละครับ

แล้วก็ซีลรอง  ผมว่า  มันก็น้อยเกินไปละครับ  ตุ๊กตา  ไม่ต้องนับเป็นตัวรองนะครับ  ส่วนใหญ่  ปาด เสร็จ โอกาสตายสูง

สำหรับผม  คงจัดเด็ค ไซบัสเตอร์ กับ  แฟนท่อม  แยกออกจากกัน ละครับ 

อีกอย่าง  ถึงแม้ว่าจะช้ากว่า  แต่ใส่เรือลม  แทน  ทรีทอบแทงโก้  ดีกว่าครับ  เป็นตัวรองคอมได้ทั้ง ไซบัสเตอร์ แฟนท่อม และลูเครเทีย
เรือลมนี่ ไม่เห็นด้วยครับ เพราะลองมาแล้วครับ สู้แทงโก้ไม่ได้

ส่วนเรื่องคอม ผมว่าไม่ค่อยมีความจำเป็นเลย เพราะ The Guardian Angel of Lexdetheo Seal ไม่จำเป็นต้องคอมเราก็สามารถปั๊มจนใหญ่ได้ครับ

เรื่องแฟนท่อม ผมก็ขอบอกอีกว่า ใส่มาเพื่อบวกพลัง เพื่อให้เราไม่จำเป็นต้องพึ่งการคอมมาก - - เพราะผมก็รู้ตัวดีครับ ว่าตัวรองน้อยไม่งั้นไม่ใส่หรอก

ทินท่อน เรื่องนี้ผมก็ขอยอมรับว่ามันก็เสี่ยงอยู่ แต่มันก็ไม่ใช่ว่เน่าซะทีเดียว และเจ็บแค่เลเวล 2 เลวลไม่ทำให้แพ้หรอกครับ

good Idea
อันนี้ยอมรับ ลืมเจ๊แกไปจริงๆ ไปแก้ละคับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: