Summoner Master Forum
October 01, 2024, 07:28:09 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ลอง เดค Xerxes แนวของผมดีกว่าครับ  (Read 3490 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
dugpvp1113
Member

Email
« on: February 20, 2007, 01:06:46 AM »

สิ่งของในเดคมี  :-*

xerxes ใหญ่ 2   -------> ตัวนี้เอาไว้ all และก็ดิสจั่ว
xerxes เล็ก  4   -------> ตัวนี้เอาไว้ ไล่ตีเด็กๆ
amber5ปี     3   -------> ตัวนี้เอาไว้ รวม libera นะงับจำให้รวมได้ในเทินแรก
libera me     2   -------> ตัวนี้รู้ๆกันอยู่พอครบ3แล้วก็....กันไปเลย
toxic            2   -------> ตัวนี้ตีไม่เข้าก็ต้องเล่นด้วย พิษ
wicked demon  4   ------->ตัวนี้เอาไว้ดิสรึว่าเอาไว้โม่กองหาพวกก็ได้ครับ
a doll           2   ------->ตัวนี้จ่าย1ลงมาคิดอะไรไม่ออกก็จ่ายอีก2 ตัวไหน at น้อยหว่า
m doll          2   ------->ตัวนี้แนวเดียวกะ a doll คิดอะไรไม่ก็ ปาดเล่นๆ
ซิลแสง         2  ------->ตัวนี้เอาไว้ชี้นิวครับปาดไม่เข้าก็ชี้ซะเลยใครใช้ให้ยกเลิกcurseวะและอื่นๆอีกมากมาย
งู6ปี             2  -------> ตัวนี้เอาไว้โดดลงมาปล่อย พิษ แล้วก็เป็นใบลอง toxic ได้นะครับ

Mystic card
ทั่วๆไปแต่ใส่ไปเยอะๆหน่อยเพราะอาจจะหมดกองได้+เคียวxerxes เข้าไปอีก2ใบก็okละครับ

ติ ด้วยนะครับ ว่าควรทำยังไงต่อไปดีหมดปัญญาแล้ว                                
« Last Edit: February 22, 2007, 02:15:12 AM by dugpvp1113 » Logged

Copz_Lover
Member

Email
« Reply #1 on: February 22, 2007, 02:22:54 AM »

ของผมใส่แทงโก้  ลูเครเทีย  ม้านิล  โอมิคอน-โอ ด้วยคับ
ไม่คิดมากเน้นตัวเล็กดูดเคียวจ่าย1ตีเรื่อยๆแบบไม่กลัวตายตายก็ลงตัวเล็กตัวใหม่มาตีอีก
แทงโก้ก็เลือกตัวเล็กตีข้ามไลน์ลูกเดียว สะใจดีโม่ได้เยอะๆลูเครเทียมาช่วยมูฟส่วนไม่จำเป็นซะ
เด๋วเค้าก็แพ้-.-

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #2 on: February 28, 2007, 02:49:18 PM »

ถ้าใส่พวกที่นายว่า ควร จะเอาอะไรออกแทนกันละครับ

ENVY
Member

Email
« Reply #3 on: February 28, 2007, 04:08:55 PM »

xerxes ใหญ่ 2   -------> ตัวนี้เอาไว้ all และก็ดิสจั่ว
xerxes เล็ก  4   -------> ตัวนี้เอาไว้ ไล่ตีเด็กๆ
amber5ปี     3   -------> ตัวนี้เอาไว้ รวม libera นะงับจำให้รวมได้ในเทินแรก
libera me     2   -------> ตัวนี้รู้ๆกันอยู่พอครบ3แล้วก็....กันไปเลย
toxic            2   -------> ตัวนี้ตีไม่เข้าก็ต้องเล่นด้วย พิษ
wicked demon  4   ------->ตัวนี้เอาไว้ดิสรึว่าเอาไว้โม่กองหาพวกก็ได้ครับ
a doll           2   ------->ตัวนี้จ่าย1ลงมาคิดอะไรไม่ออกก็จ่ายอีก2 ตัวไหน at น้อยหว่า
m doll          2   ------->ตัวนี้แนวเดียวกะ a doll คิดอะไรไม่ก็ ปาดเล่นๆ
ซิลแสง         2  ------->ตัวนี้เอาไว้ชี้นิวครับปาดไม่เข้าก็ชี้ซะเลยใครใช้ให้ยกเลิกcurseวะและอื่นๆอีกมากมาย
งู6ปี             2  -------> ตัวนี้เอาไว้โดดลงมาปล่อย พิษ แล้วก็เป็นใบลอง toxic ได้นะครับ

Mystic card
ทั่วๆไปแต่ใส่ไปเยอะๆหน่อยเพราะอาจจะหมดกองได้+เคียวxerxes เข้าไปอีก2ใบก็okละครับ

ติ ด้วยนะครับ ว่าควรทำยังไงต่อไปดีหมดปัญญาแล้ว                               

ตัวแดงอ่ะมีLibera meแล้วยังจะใช้อีกหรอ ::010::ถ้าจะใส่ตัวเดียวก้พอมั้งครับ

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #4 on: February 28, 2007, 05:40:54 PM »

เอา ซิลแสง ออกแล้วควร ใส่อะไรเพิ่มไปอีกละงับ

*ดวงดารา~แพะวารี*
Member

« Reply #5 on: February 28, 2007, 05:43:57 PM »

อืมๆๆๆ
อะไรก็ได้ที่มันคอนโทรลเกมได้เช่น นิลมังกร  ทาลิแสง  ไครี่เอเลซิออน  อื่นๆอีกมากมาย
ปล.  อย่าขุดกระทู้อีกนะครับ

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #6 on: February 28, 2007, 05:57:37 PM »

Mystic card

ตัวแดงอ่ะมีLibera meแล้วยังจะใช้อีกหรอ ::010::ถ้าจะใส่ตัวเดียวก้พอมั้งครับ

เหอะๆStepลับ 3ซินแสงคอมริเบร่ากับแอมเบอร์
5ออล ยกเลิกเคิส
คงจะประมาณนี้มั้ง

promboon
Member

Email
« Reply #7 on: February 28, 2007, 08:38:21 PM »

ไม่ลับหรอกครับ ผมก็ใช้อยู่ -*- แต่... มันเปลืองที่ในเมื่อมีตัวลบอบิลิตี้แล้ว จะใส่ไปทำไม เซอเซสก็ออลได้

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #8 on: February 28, 2007, 08:51:17 PM »

งั้นผม ถอด ซิลแสง2 กับ งู6 ปี2 แล้วใส่ เมจไนท์2 กับ m doll กับ a doll อย่างละใบเพิ่มดีไหมงับ จะได้ตัวตัดเกมเยอะๆหน่อย

promboon
Member

Email
« Reply #9 on: February 28, 2007, 08:56:19 PM »

ผมใส่ม้านิลไปด้วยอ่ะครับ เพราะถ้าเป็นใบรองซีลหลักยกเลิกอบิลิตี้ของฝ่ายตรงข้าม

ENVY
Member

Email
« Reply #10 on: February 28, 2007, 08:58:43 PM »

Lucretiaใบเดียวพอครับขึ้น2ใบมันจะไม่ค่อยมีประโยชน์

promboon
Member

Email
« Reply #11 on: February 28, 2007, 09:04:03 PM »

ลองดูนะ แบบที่ผมจาจัดอ่ะ ของมีครบละแต่ไม่รุ้เอาไงดีแน่

xerxes ใหญ่ 2   
xerxes เล็ก  4   
amber5ปี     3   
libera me     2   
toxic            2   
wicked demon  4   
a doll           2   
m doll          2   
ลูเคทีย 1
ทีทอป 2  << เอาไว้ให้เซอเซสเก็บเด็กๆ
ชูไรก้า 1  << เผื่อว่ามันจะขึ้น  หรือลิเมล่าอีก1

จากที่เล่นมา เซอเซสใหญ่จะไม่โผล่หัวมาเลย -*- ให้เอาเด็กเก็บเคียวลุยไปเลย
wicked demon  ถึงขึ้นมา 1 ใบก็ทำให้เรารอดได้แล้ว
ชูไรก้าคงไม่ขึ้นมาง่ายๆเพราะใบเดียว แต่ก็มีโอกาส ประโยชน์มันมีมากกว่ามายัน เพราะมันเป็นไนท์ใบเดียวในเด๊ค ที่ทำให้ ลูเคเทียคอมไนกะเมท ซึ่งไม่ต้องเสี่ยงตีเข้าไป ใช้สกิลมูฟเอาเลย โอกาสน้อยก็จิงแต่ก็ไม่ใช่ว่าจะทำไม่ได้
« Last Edit: February 28, 2007, 09:08:35 PM by promboon » Logged

dugpvp1113
Member

Email
« Reply #12 on: February 28, 2007, 10:20:49 PM »

ขอบคุณสัมหรับ ทุก ความคิดเห็นนะครับ 

แต่อะไรอยากถาม  ม้านิล มันไหนอะงับ ชื่อ อังกฤษอะไรหรอครับ จะได้ไปสแกน หาได้ถูก งับ ???

promboon
Member

Email
« Reply #13 on: February 28, 2007, 10:36:11 PM »

Seal id: 185
Nilmakara
Type: monster Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 7 Df: 7 Sp: 4 Element: dark
+[Any Element] Black Mighty At 9 Mp 2
+[Dark] Nila Bala At 10 Mp 3
NULL
Skill:
แสดง [Dark] X ใบในมือผู้ใช้ Skill; ทำลาย Seal ที่ไม่รวมร่าง 1 ใบที่มี LvX เมื่อ Nilmakara รวมร่าง (Mp 3)
Seal 1 ใบไม่สามารถเป็น Seal ใบรองรวมร่าง 1 Turn (Df Line) (Mp 2)
Ability:
ตราบเท่าที่ Nilmakara เป็น Seal ใบรองรวมร่าง Seal หลักที่รวมร่างกับ Nilmakara ยกเลิก Ability ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม
Illustator: Sinad Charuatchanapat
Version: Devas
Verno: 22

Pages: [1]
  Print  

Jump to: