Summoner Master Forum
October 06, 2024, 12:22:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับดาบ Bryna อ่ะครับ  (Read 1050 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
NC
Member

« on: February 13, 2007, 12:35:05 AM »

ที่ผมสงสัยเกี่ยวกับดาบ Bryna ก็มีอยู่ว่า.......
1. สมมติว่า ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่าย Apollo แล้วเราร่ายดาบ Bryna ( Alaxandrite , The Sword of Bryna )
แทรก Apollo จะร่ายสำเร็จไหมครับ แล้วถ้า Apollo ร่ายสำเร็จ แต่ฝ่ายตรงข้ามไม่มีการ์ดเผาดาบ Bryna
ของเรา เขาจะร่าย Mystic card หลังจาก Apollo อีกได้ไหมครับ
2. ถ้าเราร่ายดาบ Bryna แล้วฝ่ายตรงข้ามไม่มีการ์ดเผา คือเขาจะไม่สามารถ Mystic card ได้ใช่ไหมครับ
พวก Mystic อย่างเช่น Twin Stars หรือการ์ดปั๊มพลังต่างๆที่เป็น จะร่ายแทรกดาบ Bryna เราได้ไหมครับ
ไอปัญหาข้อที่ 2 เนี่ย ผมเจอรุ่นพี่เถียงกันบ่อยมากเลยครับ อย่างเราร่ายดาบ Bryna ก่อน แล้วเราจะโจมตีเขา ถ้า
เขาไม่มีเผา เขาจะร่าย Mystic card ไม่ได้ใช่ไหมครับ ( รวมทั้งตัวเราเองด้วยครับ ) แต่บางทีพี่ที่ร้านเขาก็บอกว่าทั้ง
สองฝ่ายสามารถร่ายการ์ด ใดๆก็ได้จนพอใจ แล้วเมื่อเราสั่งโจมตีไปแล้วเท่านั้นจึงจะไม่สามารถร่ายได้อีก
ตกลงว่าถ้าเราร่ายไปแล้วเนี่ย เขาไม่มีเผา ทั้งสองฝ่ายจะร่าย Mystic ไม่ได้เลย หรือว่าจะร่ายกี่ใบก็ได้ถ้า Mp พอแล้ว
พอเราสั่งโจมตีถึงค่อยร่ายไม่ได้ ถ้าหากพี่ๆคนใดรู้ก็ช่วยเข้ามาตอบคำถามด้วยนะครับ สงสัยมานานมากแล้วครับ

ขอบคุณครับ  ;D  ;D  ;D 

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: February 13, 2007, 06:40:17 PM »

1. Apollo ร่ายสำเร็จครับ แต่หลังจากนั้นจะร่ายอะไรเพิ่มไม่ได้อีก

2. ขณะร่าย Alexandrite ผู้เล่นสามารถร่ายมิสติคอื่นๆแทรกได้จนกว่าจะพอใจครับ และพอร่าย Alexandrite สำเร็จก็จะร่ายเพิ่มไม่ได้อีก

Pages: [1]
  Print  

Jump to: