Summoner Master Forum
June 27, 2024, 12:34:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เดค อ้าซ่า(Azar) ใส่อะไรเพิ่มดีครับ??  (Read 3473 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
:::: AD12ENaL!Ne ::::
Member

Email
« on: February 11, 2007, 01:19:42 AM »

นอกจาใน wiser ที่มี Baraz Azar * 3   Flameros * 3   Pumpkin Witch Sprite * 4    Mask Doom Terion * 2       

Blaze Sage,Rex Peccata * 3   Bomber machine * 3   Ocean Chrysalis * 2   Salamendary Doll * 2   Summer Field Fairy * 3 แล้ว

ผ้มว่าน่าจาใส่ Lord Yacehan กะ Zareen Azar ดีมั้ย ถ้าดีใส่อย่างละกี่ตัวดีงับ

หรือว่าจาใส่อย่างอื่นบอกทีงับ

ขอบพระคุนรุนช่องร่วงหน้างับ

-Maguz-
Guest
« Reply #1 on: February 11, 2007, 02:01:47 AM »

Lord Yacehan ค่าร่าย/ค่าใช้สกิลของเฮียแกโหดมากอ่ะคับ ไม่แนะนำเท่าไหร่
Member

Email
« Reply #2 on: February 11, 2007, 05:31:26 PM »

1 วันผ่านไปไม่มีครัยมาตอบ T-T

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #3 on: February 11, 2007, 05:41:48 PM »

ไม่เห็นจะต้องเรียกร้องให้ใครมาตอบเลย

ถ้าให้ผมเลือก ผมจะเลือก Seal ที่เพิ่มจำนวนได้เร็ว ๆ และไม่เปลือง Mp
ผมจะใส่ Bakery girl เพิ่ม แต่ไม่ใส่นาซาอี เพราะ Lv เปลือง และเราไม่ได้ทิ้งเบเกอรี่ไว้นานนักหรอก ยังไงก็ลงมาแซคทิ้งอยู่แล้ว

ลงเบเกอรี่ ลบ Mp ให้ บลาสเซจ แล้วมันจะได้ประหยัดค่าระเบิดดี

singer
Member

Email
« Reply #4 on: February 11, 2007, 05:45:27 PM »

สองตัวนั้นถ้าจะเอามาใส่เพราะว่าเป็นตัวที่แชคได้หรือเมื่อไฟตกshrine at+1 ถือว่าไม่ค่อยคุ้มค่ามากๆ ค่าร่ายและlv.ถือว่าหนัก

อีกทั้งlistที่ให้มานั้นค่อนข้างที่จะสมดุลเนื่องจากมีตัวnuke damage dealer supporting เก็บกวาดตัวเล็กๆ อีกเยอะแยะ

เสียอย่างเดียว

งบงประมาณบานตะเกียงเลยล่ะท่าน

ปล. กำลังคิดอยูว่าถ้าปลาไฟ (bass ชุด saint final) เป็นใบรองให้ฟักทองแล้วใช้สกิลแชคฟักทองทิ้ง แต่ใช้abilityฟักทองทำให้ฟักทองไม่ลงshrine abilityของเจ้าปลาไฟมันจะเกิดไหม

ปล.2 bakery girl ก็น่าสนนะเนี่ย

mr.Tu
Member

« Reply #5 on: February 12, 2007, 01:45:47 AM »

Blaze Sage,Rex Peccata

ใส่แค่ 2 ก็น่าจะพอครับค่าร่ายเยอะเหลือเกิน

Summer Field Fairy * 4 ไปเลยครับ

Zareen Azar ใส่ไป1หรือ2ก็พอครับ  เอาไว้หมุนเวียน พี่ล่ำ Flameros มาใช้งาน

Member

Email
« Reply #6 on: February 12, 2007, 05:51:41 PM »

ถ้าจาใส่ Baraz Azar * 3   Flameros * 3   Pumpkin Witch Sprite * 4    Mask Doom Terion * 2       

Blaze Sage,Rex Peccata * 3   Bomber machine * 3   Ocean Chrysalis * 2   Salamendary Doll * 2   

Summer Field Fairy * 3   Bakery Girl * 3 ราคาประมาณกี่บาทหรอคับ

PS.ขอprice listก็ดีนะ

singer
Member

Email
« Reply #7 on: February 13, 2007, 01:44:25 AM »

เรื่องราคาจริงๆผันผวนไปตามตลาดและร้านหลายๆที่นะครับ  แนะนำว่าดูที่บอร์ด Merchgant ดีกว่า หรือ ติดตาม wiser เล่มใหม่ๆนะครับ

ปล.โพสติดๆกันแบบนี้ระววังจะโดนเตือนเรื่องปั๊มrepนะครับ(แม้จะไม่ตั้งใจก็เถอะ) ลองใช้คำสั้งeditที่ข้อความล่าสุดของคุณดูซิครับ

ด้วยความหวังดี

mr.Tu
Member

« Reply #8 on: February 13, 2007, 06:34:28 AM »

อยากจะบอกว่าลองเล่นแล้วนะ Deckนี้ มันส์ดีมากๆ
ได้อารมณ์สุดๆ
แต่ผมใส่แบบนี้นะ
Baraz Azar * 3   <<<<<ตีไวได้ใจจริงๆ
Flameros * 3   <<<<<<ดีใส่3ตัวเลย
Xun Huo* 2    <<<<<<One turn Kill ครับ
Zareen Azar*2  <<<<<บางคนเล่นตัวนี้ไม่เป็นแต่ผมชอบนะ ลดAt เป็น df ไปเลย
Blaze Sage,Rex Peccata * 2   <<<<<<<กำลังคิดว่าจะใส่3ตัวเลยเก่งดี
Summer Field Fairy * 4  <<<<<<<<<< <<อันนี้ยกนิ้วใส่4เลยยิ่งดี
Clamerenos*2 <<<<<<<<<<<ไม่รู้ว่าจะใส่ไรดีครับเลยใส่ตัวนี้ไป
Ghost Lamp 3<<<<<<<<<<<ทางเลือกที่ประหยัดเงินกว่าScarlet Waitress
Ghost of Lamp 3 <<<<<<<<<ทางเลือกที่ประหยัดเงินกว่าScarlet Waitress
Mask Doom Therion*2 <<<<ควรมีกัน

****Ghost Lamp กับ Ghost of Lamp
1.เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับ deck นี้ซึ่งประหยัดกว่ามาก
2.ยังช่วยให้Baraz Azar มีตัวทิ้งเพราะตะเกียงเรียกผี
ขึ้นมือมาได้ตลอด
3.ช่วยให้ Xun Hou โม่ได้สบายไม่เจอตัวใหญ่ๆ มากนัก
4.มันมี combo ลูกเล่นเยอะดี
5.แก้ทางพวกใช้ Ability กันตีเข้าไป(ส่วนมากพวกไฟจะ at
เยอะจะติด Ability พวก Shinning rat งี้ตีไม่เข้าเลย
6.Sacrifice ทิ้งไม่เสียดายเลเวล1
7.เรียกพวกมา ทำให้ deck ฟืบไว จั่วตัวเก่งติดมือไวมาก
--------------------------------------------------------------------
Scarlet Waitress*2 <<<<<<<เฉพาะใบนี้เล่นเอาผมหมดเงินเลยครับ
Crypt Viper*2-3 <<<<<<<<< คิดว่าใส่2ใบก็น่าจะพอแล้วครับผม
*****Crypt Viper หลังจากใส่ผีตะเกียงเข้าไปผมคิดว่า
ไม่ใส่ดีกว่าทำให้ช้าลง และรวมร่างกับชาวบ้านไม่ค่อยได้
---------------------------------------------------------------------

ใส่ไปแค่นี้ก็มันส์แล้วตีไม่เข้าก็ Sacrifice ยิงไปเลย
Summer Field Fairy โดยเฉพาะตัวนี้  ผมชื่นชมคุณ
"Heaven~Nice" มากเลยนะครับ  ถูกใจผมมากจริงๆ
มันทำให้จำนวนการ์ดในกองลดลง  แล้วจั่วตัวเก่งได้ติดมือ
ดีมากเลย 
ส่วน Seal ใบอื่นๆ ผมใส่ไปให้มันครบๆ 25 ใบ
แต่ไม่นึกว่าจะออกมาดีและเล่นได้มันส์สะใจ 
Xun Hun ขอบอกว่าแรงครับ เตะไปรอบเดียว
ไม่ทันตั้งตัว Shine ฝั่งตรงข้ามโดนไป10 lv.
*****เรื่องราคาจะแล้วแต่ร้านที่เค้าตั้งขายอะ******
แต่หมดนี่ก็หลายบาทอยู่ครับ...

(ปล.Summoner เป็นเกมสนุกมากๆครับแต่ เสียตรงไปหาซื้อการ์ดบาง
ใบมันแพง  พวกพ่อค้าเค้าก็เพิ่มราคากันโหดโคตร เหลือเกิน
 ก็อยากจะฝากเตือนเพื่อนๆนะครับจะซื้อก็ใจเย็นๆ ค่อยๆ เลือกก่อนนะครับ
ไม่จำเป็นจริงๆ ก็ค่อยๆ หาซื้อกันนะครับหรือรอให้เลิก เห่อ กันไปก่อน
ให้ราคาถูกลง ก็ได้นะ)

« Last Edit: February 14, 2007, 01:44:17 AM by mr.Tu » Logged

Pages: [1]
  Print  

Jump to: