Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:10:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: เกี่ยวกับการโดนแบน-ริสติก คับ  (Read 2292 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« on: February 09, 2007, 12:11:18 AM »

ผมคิดว่าการแบน-ริสติกก็สมควรจะมีกับการ์ดแรงเกินไปที่แก้ไม่ได้อันนี้ก็พอทน แต่ผมว่าควรที่จะมีการ์ดมาทดแทนการ์ดที่แบนไป เช่น กรณี ทาลิน้ำและทีโมที ที่โดนแบนไป และมีให้แรกตามร้าน แต่ทำไมโครงการนี้ไม่เห็นมีต่อไปเลยกับการ์ดที่โดนแบนอื่นๆ
สรุป การโดนแบนไม่ผิดหรอก แต่ควรจะมีการ์ดให้แลกบ้างโดยไม่เสียกะตัง และ ไม่ผิดกฎหมาย
ฮา ฮา
ตอนแรกเริ่มผมเล่น Deck Lu-tox หรือ Deck toxic-lucretia ที่คนรู้จักแต่สุดท้ายทางเบี้องบนก็ริสติก Toxic ผมไป ผมร่ำไห้อยู่นานแต่สุดท้ายก็ทำใจได้ แต่ก็ยังดีตอนที่พี่ผมเล่น Martin+Gene+Thesariaนั้นมันเป็นคู่ปรับกับ Toxic แต่สุดท้ายThesaria สุดที่รักของพี่ผมก็ถูกพรากไปโดยไม่มีวันกลับ ตอนนั้นพี่ผมเกือบจะข้าตัวตายเพื่อหนีปัญหา (ฮา ฮา)  ต่อมาพี่ผมเล่นโสมใส่รูท x4 เต็มสูบและนาซาอี x4มันโครตเก่ง แต่สุดท้ายรูทสุด Love ของพี่ผมก็ขุดหลุมฝังตัวเองมันคงจะขึ้นมาไม่ได้อีกแล้ว ส่วนนาซาอียังดีเหลือ2
ต่อมาคือนักเวทย์หญิงที่กะจะซื้อมา4ใบซึ่งราคามันแพงจนพ่อแม่ผมผิดหวังในตัวผมมากที่ผมเล่นอะไรไม่รู้จักโต สุดท้าย สุดท้ายก็เหลือ 1ใบ จึงทำให้ผมเล่นไม่ออก สุดท้ายคือ Deck สุด Love Sigmund เด็กและ Pegasus Rona  ของผมโดนริสไป ตอนที่ผมรู้ผมถึงกับเสียหลักเลย ขอบคุณคับที่ให้ผมแผล่ม ขอบคุณมากคับ

- Yami Anubis -
Member

« Reply #1 on: February 09, 2007, 12:26:48 AM »

ไม่รู้จะช่วยยังไงดี เพราะตัวผมเองและทีมงานอีกหลาย ๆ คนก็ช่วยกันทำการ์ดที่มาทดแทนให้นานแล้ว แต่รูปการ์ดยังไม่มี

คิวออกก็ไม่รู้จะได้พิมพ์เมื่อไหร่ ยังไงก็อดทนรออีกซักพักละกันนะครับ

อย่าว่างั้นอย่างงี้เลยนะครับ การ์ดแบน-รีสติ๊ก ที่น้องว่ามาทั้งหมด บ้านพี่มีเพียบเลย 

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: February 09, 2007, 12:36:29 AM »

อยากเล่นไซรัส  แต่น้องโดนแบน...เปิดซองได้อีกทั้งพี่ทั้งน้องนี่อึงไปเลย

ExodiA
Member

Email
« Reply #3 on: February 09, 2007, 01:48:35 AM »

เพื่ออนาคตที่ดีของ SMN.. ต้องทน

หากไม่เล่น Meta คงไม่ต้องมานั่งเจ็บใจหรอก..อิอิ

หรือแม้จะเล่นเมต้า น่าจะดีใจด้วยซ้ำ ที่ลดความแรงให้เราได้สู้กับคนอื่นอย่างสูสีได้บ้าง

S_A_Y
Member

Email
« Reply #4 on: February 09, 2007, 02:07:14 AM »

หากไม่เล่น Meta คงไม่ต้องมานั่งเจ็บใจหรอก..อิอิ

เห็นด้วยทุกประการเลยครับ ที่พูดๆ หน่ะ เมต้าทั้งนั้น ถ้าไม่เล่นเมต้า ก็ไม่เจ็บจนช้ำในขนาดนี้หรอกครับ 

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: February 09, 2007, 11:55:37 AM »

สรุป เล่นเด็คที่เราเข้าใจคนเดียวในโลกอ่ะ ดีสุด

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #6 on: February 09, 2007, 10:30:18 PM »

ขอบคุณคร๊าบ แต่ถ้าผมไม่เล่นเมต้าผมจะเอาอารายปายสู้เขาละคร๊าบ

saderd_man
Member

« Reply #7 on: February 09, 2007, 10:45:36 PM »

ก้อคงต้องยอมรับแหละคับว่าเด็คธรรมดาเล่นกับเมต้าโอกาสชนะก้อน้อย
แต่ถ้าเล่นเอาสนุก ๆ กับเพื่อนหรือตามร้าน ไม่หวังไปแข่งเอาชนะกับคัยเค้า ก้อน่าจะมีเด็คที่ไม่ใช่เมต้าเล่นด้วยนะคับ แล้วก้อน่าจะพอสู้ได้บ้าง

Punishula
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #8 on: February 09, 2007, 11:20:59 PM »

อยากชนะ => เล่นเมต้า
อยากสนุก => ไม่เล่นเมต้า

แต่ถ้าเด็คทั่วไปชนะเมต้าได้ .. มีความสุขสุดๆ  ;D

... โอกาสน้อยที่่ว่า ... ผมว่ามันก้อน่าจะ 30-50 % นะ ... เพราะัััยังไงโอกาสที่จะชนะขึ้นกับ ดวง + การอ่านเกม + การวางแผนของผู้เล่นนะคับ

Longinus
Member

« Reply #9 on: February 10, 2007, 01:05:14 AM »

เล่นเด็ค Best-Rat เซ่ เด็ค Precon-โมใหม่ก็ได้นี่ไม่เห็นต้องเล่นเมต้าเลย ผมเล่น Best-Rat อยู่ เล่น 10 ชนะ 6-7ครั้งเป็นเมต้าซะครึ่งน่ะ
ลองๆหาการ์ดที่มันเล่นได้แล้วอัพเกรดมันให้เก่งขึ้นมาหรือมองอะไรให้แตกต่างดูบ้าง จะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องโดนแบนหรือรีสติกอีก
เขาแบนหรือรีสติกเพือความเสมอภาคและความไม่จำเจกันคุณยังมาบ่นอีก หรือคุณอยากให้ SMN มีแต่เมต้าเล่นไปเครียดไปล่ะ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: