Summoner Master Forum
October 07, 2024, 03:17:53 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Kate กับ obsidian งงนิดนึงครับ  (Read 982 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« on: February 06, 2007, 10:17:36 PM »

สกิลที่ 2 ของ kate นะ

แมลง 2 ใบ ยกเลิกอบิลิของซีลจนจบ sub

ถ้าผมยกเลิกอบิให้ออบซิเดียนอ่ะครับ แล้ว at ที่มูฟไปจะหายไม๊ครับ

แล้วหลังจากจบซับเทิน มันจะ at กลับเป็นเหมือนเดิมไม๊

พอดีวันนี้มีคนบอกผมว่ามันจะเป้นอย่างงี้อ่ะครับ

ผมก็เพิ่งรุ

==I{}*A*timazo *S*word >>>
Member

« Reply #1 on: February 06, 2007, 10:24:32 PM »

อีกเรื่องนึงครับ  แถมๆ

ถ้าเราสั่งตีไปแล้ว ตัวที่ตีสามารถใช้สกิล อินเตอร์เฟีย<---(ทำรุปไม่เป็นอะ) คั่นได้ไม๊ครับ

ยกตัวอย่าง

สั่ง seal โจมตี เราปั๊มไปปั๊มมา เราสู้ไม่ได้

สามราถสั่งให้ sea ใช้สกิลได้ไม๊ครับ จะได้เป็น inactive เพื่อหยุดตัวเอง

blazerusz
Member

Email
« Reply #2 on: February 06, 2007, 10:45:53 PM »

อีกเรื่องนึงครับ  แถมๆ

ถ้าเราสั่งตีไปแล้ว ตัวที่ตีสามารถใช้สกิล อินเตอร์เฟีย<---(ทำรุปไม่เป็นอะ) คั่นได้ไม๊ครับ

ยกตัวอย่าง

สั่ง seal โจมตี เราปั๊มไปปั๊มมา เราสู้ไม่ได้

สามราถสั่งให้ sea ใช้สกิลได้ไม๊ครับ จะได้เป็น inactive เพื่อหยุดตัวเอง

หุหุ  ปล่าวแย่งตอบนะครับ แต่ว่า วีธีทำเป็นรูป สัญลักษณ์ อินเตอร์เฟียร์ ให้พิมพ์คำว่า i n t e r f e r e [ไม่ต้องเว้นวรรคนะ]

แบบเนี้ยอ่ะคับ    ลองดูนะ [เพิ่งทำเป็นไม่นานเหมือนกัน หุหุ]

โมดิฟายใหม่ๆ  เผลอตอบคำถาม 
« Last Edit: February 06, 2007, 10:50:40 PM by blazerusz » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: February 07, 2007, 02:02:40 AM »

ค่าพลังของobsidian หายไปครับ
ถึงจะจบ subturn ไปแล้วก็จะไม่กลับมา

หยุดตัวเองไม่ได้ครับ เพราะเราไม่สามารถสั่งการแทรกไปที่ใบเดียวกันได้

Pages: [1]
  Print  

Jump to: