Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:23:38 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากจัดเด็ค Xerxes อ่าฮับ  (Read 3816 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
NC
Member

« on: February 04, 2007, 04:11:48 PM »

วันก่อนเห็นรุ่นพี่เล่นเด็ค Xerxes ที่โรงเรียน หนุกหนานดี จั่วกระจาย โม่กระจาย ตี 14 All (ฝ่ายตรงข้าม) กระจาย
เป็นเด็คที่คอมโบดีมาก โม่+จั่ว+All ผมว่าน่าลองเล่นดูอ่าคับ ถ้าพี่ๆคนไหนที่เคยเล่นเด็ค Xerxes , เล่นอยู่ หรือพอรู้
ว่าเด็คนี้ควรจะใส่อะไรบ้าง ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ อยากลองเล่นดู เปลี่ยนๆหลายๆแนวน่าจะสนุกดี ถึงแม้เด็ก
หลับกับนักเวทย์หญิง ปัจจัยสำคัญของเด็คนี้จะโดนรีสติกไปแล้ว แต่ก็อยากลองเล่นดูอ่ะครับ อยากได้ Xerxes แนว
ใหม่ๆแปลกๆดู จะเป็นแนวไหนก็ได้นะครับ ถ้ายังงัยก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ เอาแนวที่ไม่ต้องใส่เด็คหลับกับนัก
เวทย์หญิงก็ดีนะครับ อยากได้แบบที่ Seal เด็คนี้ไม่น่าโดนรีสติกแน่ๆ จะได้จัดชัวร์อ่าคับ

ขอบคุณครับ  ;D ;D ;D

หากท่านถูกตบหน้าทางแก้มซ้าย ให้ท่านยื่นแก้มขวาให้เขาตบอีกข้างหนึ่ง ~~

supavit1
Member

« Reply #1 on: February 04, 2007, 04:59:04 PM »

ผมอยากรู้ว่านักเวทย์หญิงมีผมกับเดคนี้อย่างไรครับ

คือผมเล่นไม่ค่อยถูกหรอกมีแค่2ใหญ่4เล็ก2คทา

ได้แต่allกะลบatอะครับเล่นไงช่วยสอนด้วย

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #2 on: February 04, 2007, 05:12:28 PM »

ผมอยากรู้ว่านักเวทย์หญิงมีผมกับเดคนี้อย่างไรครับ

คือผมเล่นไม่ค่อยถูกหรอกมีแค่2ใหญ่4เล็ก2คทา

ได้แต่allกะลบatอะครับเล่นไงช่วยสอนด้วย

ก็ซิลที่ mpค่าร่ายเยอะๆ ทื่เซอเซส ใช้ดิสจั่ว

นักเวทยืหญิงสามารถเปลี่ยนมาดิสเกน mpได้ครับ

SiGmUnDkUnG99
Member

Email
« Reply #3 on: February 05, 2007, 12:27:45 AM »

Xerxes ของ ป๋ม
อยู่ใน Merchant บอร์ด Buy&Sell อะคับ

Ramio*
Judge
Member

Email
« Reply #4 on: February 05, 2007, 12:40:00 AM »

มันมีแบบจับฉ่ายมืด กับแบบเก่าใส่ Wicked Demon

list ลองดูในบอร์ดเก่าๆในนี้ดูนะ

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: February 05, 2007, 10:07:43 PM »

โห มีคนอยากเล่นเด็คนี้อยู่ด้วยแฮะ
ปล.เมื่อวานโดนไนท์แมร์ตีตาย ฮือๆTT^TT

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #6 on: February 05, 2007, 10:51:31 PM »

โห มีคนอยากเล่นเด็คนี้อยู่ด้วยแฮะ
ปล.เมื่อวานโดนไนท์แมร์ตีตาย ฮือๆTT^TT
มันก็ไม่ได้ตกยุคซะทีเดียวหลอกนะ - -
ของที่ผมเคยเล่นผมจะใส่เหล่าตุ๊กตาและเรลาเจไปด้วยน่ะ

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #7 on: February 08, 2007, 12:17:05 AM »

มันก็ไม่ได้ตกยุคซะทีเดียวหลอกนะ - -
ของที่ผมเคยเล่นผมจะใส่เหล่าตุ๊กตาและเรลาเจไปด้วยน่ะ

จากคนที่เล่นเดคนี้ด้วยกาน แนะว่า ตั้งท๊อกสิกแบบคอมไห้ได้ตาแรก จะเวริค์มาก 

Kurei_[คุเร]
Member

« Reply #8 on: February 08, 2007, 01:30:45 AM »

ฮ่ะๆ
เห็นแล้วดีใจมากๆมีคนชอบXerxesมากจริงๆ
เพราะมันไม่ตกยุคหลอกนะ ทั้งตีโหด และ จั่วสะใจ

เปิดXerxes Clubกันดีไม๊ อิอิ

MENN' !*
Member

« Reply #9 on: February 08, 2007, 11:49:38 AM »

เหอะๆ-*- ของผมตอนนี้ปฏิวัติไปเรียบร้อยแระ - -* เปลี่ยนไปเยอะเลย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: