Summoner Master Forum
September 29, 2024, 07:17:59 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: Deck "Beast" Talk of the Town  (Read 4283 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
mr.Tu
Member

« on: February 01, 2007, 02:26:26 AM »

Deck Beast ของผมเองครับ  ลองช่วยๆ กันแนะนำติทีนะครับว่าดีไม่ดียังไง
เพราะผมไม่ได้เล่นแข่งอยู่แล้วเล่นขำ  กับน้องๆ เพื่อนๆ ใครจะพัฒนาต่อจากนี้ไม่ห่วง
แนวทางครับ

1.Grace, the Valkyrie (Tamer) --เรียก Beast เข้ามือ               x3
2.Magnificent Griffin  --------จ่าย3เรียกBeastโชว์ก่อนเข้ามือ    x2
3.Golden Horn Unicorn ---------รักษา Curse(mp1)           x2
4.Golden Fur Griffin-----------ตัวตีสุดโหดใน Deck Beast          x2
5.Kara Antelope----------------เกิดมาเพื่อตายให้เพื่อน Df+2all    x1
6.Darkmist Unicorn-------------เกิดมาเพื่อตายให้เพื่อน At+1all   x1
7.Black Night Griffin----------At+1 ให้beastฝ่ายเราทุกตัว          x4
8.Saber Horn Hound-------------เมื่อมีBeast ในสนาม4ตัวAt+1  x2
9.Albino Gryphon---------------ลดค่าร่ายตอนจ่ายลงของBeast-1         x1
10.Thunderix-------------------ท่ามันรวมร่าง Beastทุกตัวรวมด้วย        x1
11.Lao Hu, the Tiger-----------โหดครับตัวนี้(เคยลงแล้วชนะเลยก็มี) x1
12.Gou, the Dog----------------เก่งโคตรตีข้ามไลน์ได้ Sp5แถมLv1    x2
13.Shining Rat-----------------กันการโจมตีหนักๆ หน่วยถ่วงเวลา       x3
14.Soul Griffin----------------ไม้ตายสุดท้าย          x1
15.Seeker Tamer----------------เรียกบีทจากกองเข้าสนามเลย x1
16.Yggdrasil-------------------เป็นทั้งตัวถ่วงเวลาแล้วตัวชุบ       x1

จำนวน seal 28 ใบ

mr.Tu
Member

« Reply #1 on: February 01, 2007, 02:26:43 AM »

หลังจากที่ได้เล่นแล้วถ้าเกมยาวๆ  เราชนะ 70-80% แน่นอนครับ
-ก็ตั้งเกมจาก Shining Rat ถ่วงเวลาไว้ก่อน
-พอมี Tamer ก็เรียกพวกมาเรื่อยๆ
-ถ้าได้ต้นไม้ก็ช่วยได้เยอะเลยครับ
-พอเริ่มมี Tamer มาเรียก Beast แล้วยันอยู่ไม่ตายพอตั้งเกมได้
ก็จั่ว mystice card อย่างเดียวรอสวนไม่ก็เคาว์เตอร์กลับเลยครับ
เป็นdeck ค่าร่ายตีจะน้อยมากไม่เกิน Mp1-2  ดังนั้นไม่ต้องกลัว
การสวนเคาว์เตอร์จากฝ่ายตรงข้ามมาก  สวนสู้ได้เลย

ตัวหลักทำเกมก็มี
1.Golden Fur Griffin ตีตรงๆ ก็ At ไม่ต่ำกว่า14
2.Gou, the Dog กระโดดไปกัด Seal ที่โดน frost หรือพวกเผอิญๆไม่แยก seal ออก
ตายก็ถือว่าคุ้มครับ มันเลเวลน้อย อย่างน้อยฝ่ายตรงข้ามตายไป ใน shinelv ไม่ต่ำกว่า2แน่นอน
3.Lao Hu, the Tiger ตัวนี้ตีแล้วพวกSeal รวมร่างต่ำกว่า Lv3 เราจะโด้ใจมากครับ
กัดโหดจริงๆ แถมป้องกันการติด Mystice การ์ดชาวบ้านไว้ด้วย
4.Soul Griffin ตัวนี้ไว้วัดกันตอนสุดท้าย ใน shine เรามี Beast ยิ่งเยอะเท่าไหร่ยิ่งโหด
ติด mystice card เพิ่มความสามารถให้ตัวโต  จั่ว mystice คอยช่วยกันไม่ให้มันตาย ก็สามารถปิดเกม
ได้เช่นกันครับ
-----------------------------------------------------------
ปัญหาที่พบใน Deck นี้เลยครับ
1.เจอบุกเกมเร็ว  ถ้าเราไม่มีตัวยืนตั้งตัวไม่ติดแพ้ครับ
2.สาด All 9-10 ไม่ได้ผุดได้เกิด
3.ยังไม่อาจสู้ กับ deck dragon แบบสูสีได้เลย  มังกรเค้าเรียกได้เร็วกว่ามากๆ

------------------------------------------------------------
« Last Edit: February 01, 2007, 04:20:23 AM by mr.Tu » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #2 on: February 01, 2007, 02:27:12 AM »

แนวทางว่าจะพัฒนาต่อในอนาคต
Seeker Tamer - กะว่าจะเอาเจ้ออกไม่ได้ช่วยไรเล้ยตั้งแต่เล่นมา TT
Thunderix  - นี่ก็อีกตัวไม่เคยได้รวมร่างสำเร็จซักทีคงต้องเอาออก
Magnificent Griffin- คงต้องพิจารณาว่าจะเอาออกดีหรือเปล่าแล้วเปลี่ยนไปเอา (Tamer)4ตัวไปเลย   
--------------------------------------------------------------
Seal ต่อไปที่ก็ว่าจะเอาไว้ว่าเป็นตัว Support deck ก็อาจจะเพิ่มตัว

1.Swan - Sacrifice Seal 1 ใบ; ทำลาย Seal ที่ติด Curse 1 ใบในสนาม
เมื่อ Swan รวมร่าง (Inf) (At Line) (Mp 5)

2.Shining Horn Unicorn
Seal 1 ใบที่มี Sp 1, 2, 3, 4 ติด Stone Curse 2 Turn
เมื่อ Shining Horn Unicorn มี [Earth] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง (Mp 2)
Seal 1 ใบที่มี Sp 2, 3, 4 ติด Dimension Curse 1 Turn
เมื่อ Shining Horn Unicorn มี [Light] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง (At Line)(Mp 2)
Ability:
ตราบเท่าที่ Shining Horn Unicorn เป็น Seal ใบรองรวมร่าง Seal
หลักที่รวมร่างกับ Shining Horn Unicorn ยกเลิก Curse
******ใช้ 2ตัวนี้มาเพิ่ม Combo ใหม่เผื่อเอาไว้แก้ทาง deck บาง deck*******
------------------------------------------------------------
3.Rune Unicorn
[Beast] ใบอื่นฝ่ายผู้ใช้ Skill ยกเลิก Mystic Card จนจบ Subturn (At Line)(Mp 2)

4.Three Headed Griffin
[Beast] ในมือและในสนาม Mp ค่าใช้ Skill -1

5.Red Roc - ขาดไม่ได้เลยเอาไว้ชุบพวก best แก้ไขสถานการณ์
ซึ่งคิดไว้ว่าคงต้องใส่ใน deck แน่ๆครับผม
--------------------------------------------------------------

อันนี้คือแนวทางใน อนาคตต่อไปนะครับ  อยากให้ Beast เก่งยังไงตอนนี้คิดว่า สายผมคงสู้พวกตีไวได้ยาก
ไม่มีตัวยืนได้มั่นคงเท่าไหร่ เก่งๆ ก็อยู่ได้นาน7 เทรินอะ แต่ถ้าเป็นทีมละก็อีกเรื่อง (หึหึหึ)
---------------------------------------------------------------
« Last Edit: February 05, 2007, 03:18:17 AM by mr.Tu » Logged

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #3 on: February 01, 2007, 02:38:01 AM »

จุดอ่อนไม่ค่อยมีจัดเก่งมากครับ แต่ยังแพ้ ซิกมัน และ อังเดรอยู่คับ ก็แหมแต่กับอังเดร%=ชนะสูงครับเพราะเขาใช้เวลาตั้ง1เทริอนนิครับ

mr.Tu
Member

« Reply #4 on: February 01, 2007, 03:43:01 AM »

ขอบคุณมากครับ  ได้กำลังใจขึ้นอีกเยอะ

Deck ผมแพ้ตีเร็วจริงๆ นั่นแหละ คงต้องทำใจรอว่าอนาคตมีการ์ดที่
เพิ่มความสามารถอะไรใหม่ๆ ให้ เผ่าพันธ์ Beast ได้ไวสู้กับชาวบ้าน
ได้อย่างสูสีละครับ 

***ปล.. ขอให้สนุกกับเกม Summoner ครับแพ้บ้างชนะบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา
สิ่งสำคัญสิ่งที่เราได้กลับมาคือมิตรภาพของเพื่อนฝูง 
แล้วช่วยฝึกสมองให้รู้จักคิดนี่แหละปัจจัยหลักๆ ของการเล่นเกมนี้เลยละครับผม

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #5 on: February 01, 2007, 10:26:30 PM »

my deck beast ลองดู

seal 25

3 golden fur
1 soul griffin
3 ursa ashley
1 thunderix
1 albino gryphon
4 naedia
4 saber horn hound
2 red roc
2 naeda
1 darkmist unicorn
1 dark frame kirin
1 white fire horn unicorn
1 dark destiny

mystic (normal)

+2 brahma (cancel at (all) skill (all)
+2 fallen soul
+2 silent prohibitor
« Last Edit: February 02, 2007, 07:57:07 AM by hanuman17 » Logged

mr.Tu
Member

« Reply #6 on: February 02, 2007, 12:27:32 AM »

"2 red roc !!!!

อิอิ แนวฟื้นมาตบต่อทั้งฝูง เน้นตีเร็วนี่เอง

อืมๆขอบคุณมากครับได้แนวมาเพิ่มต่อ"

อ่าน ความสามารถมันผิด นึกว่าฟื้นได้ทั้งฝูงที่ไหนได้ แค่ตัวเดียว

เซ็งเป็ดTT
« Last Edit: February 04, 2007, 04:40:43 AM by mr.Tu » Logged

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #7 on: February 02, 2007, 01:36:56 AM »

ผมว่าบีสแนวนี้มันช้าไปหรือเปล่าอ่ะครับ.. มีตัวหนักๆเยอะสร้าง At ได้ช้าไปหน่อยนะครับ เจอเด็คไฟตีเร็วอาจตั้งไม่ทัน

superman
Member

« Reply #8 on: February 02, 2007, 03:33:12 AM »

ผมเล่นบีสสวาน

สวาน*2
แดนซิ่งสวาน*4
เออซ่า*2
นีเดีย *4
นีด้า*3
ดาร์คพิทแรท*3
ไซเร็น*2
โซลกลิฟฟฟิน *1
จูเหว่ย *1
เรดรอค *2
ดาร์คมิสยูนิคอน *1

NG-Master-BS
Member

Email
« Reply #9 on: February 03, 2007, 12:44:39 PM »

ที่โรงเรียนผมก็มี คนเล่นเด็ค บีส 2คน
โหดครับ แต่ช่วงแรกๆช้าไปหน่อย โดนตีออล ละเจ็บแน่ ไม่ก็ตีข้าม ไป Df ในช่วงแรกๆยังตั้งตัวไม่ทัน

ปล. เวลาผมเจอเด็คบีส ผมให้ตัว ธาตุดินที่มันตีแล้วสลับ at กับ df ไม่ก็ตัวธาตุน้ำ ที่มันรวม2ตัว ตี 7 all เทียบ df บีสแพ้ยับครับ

Hanuman & The Poseidon No.17
Member

« Reply #10 on: February 04, 2007, 01:55:40 AM »

ใช่ Beast แพ้ตี All 

mr.Tu
Member

« Reply #11 on: February 05, 2007, 03:22:59 AM »

ผมว่าบีสแนวนี้มันช้าไปหรือเปล่าอ่ะครับ.. มีตัวหนักๆเยอะสร้าง At ได้ช้าไปหน่อยนะครับ เจอเด็คไฟตีเร็วอาจตั้งไม่ทัน

เล่นทีมสนุกดีครับ  บีทสายนี้  ซัพดีมากครับ  รับรองได้

ส่วนมากถ้าพวกแรงๆ ผมก็เอาหนู Shinening rat  ตั้งรับ เอาไว้
แต่สุดวิสัยสู้ไม่ไหวจริงๆ คงต้องยอมละก้าบ TvT

Pages: [1]
  Print  

Jump to: