Summoner Master Forum
September 29, 2024, 02:39:19 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เด็คอังเดรสายฟีสตบ(รึป่าว)ดูให้หนูหน่อยเน้อ  (Read 15083 times)
0 Members and 11 Guests are viewing this topic.
Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« on: January 27, 2007, 02:21:58 AM »

อังเดรSt.3---------------2(ไม่ไส่3เพราะไงๆก็เรียกได้อยู่แว้ว)
แอนดิซองอาเช่อ-----4(อังเดรยืนตัวนี้ตบตัวติดฟีสat+2)
ทิมเปอร่า----------------4(เอาใว้โม่+รองและออลในบางโอกาศ)
ปลาชุด6ปี---------------2(เอาใว้ล่อตบมาฟีสหนี+รองให้อังเดร1ตัวหรือ2ตัวไปเลยถ้าจำเป็นat12ค่าตี1 )
จอมันD4K--------------1(ฟีสออล และให้แอนดิซองตบ)
จอมันดาโก้2-----------2(ใว้ยืนแทนอังเดร+คอมโบเป็น และออลปิดฉาก)
ไฮดร้า(น้ำ)ดาโก้2---1(ใว้ยืนเทรินแรกถ้าเริ่มก่อนหรือหลังก็ได้+รองให้อังเดรกันพวกตบใบรองatมัน8) หรือตีตัวติดพ้อยก็ได้ทำลายมันซะเลยใช้คอมโบกะจอมันและเป็ดได้พอใหว
เมอริเน่------------------2(ตัวเรียกอังเดรแค่นั้นแล)
เป็ดSt.3------------------1(คอมโบจอมัน ดาโก้2)
ทรีท้อปแทงโก้---------1(ใว้ให้อังเดรข้ามลายใช้สู้กับเด็คข่าน)
ซินน้ำ---------------------1(ใว้กันตายตีมาฟรีส ใช้คอมโบกับแอนดิซองอาเช่อได้1ครั้ง)
ลูกมังกรน้ำ-------------1(ใว้รวมอังเดรไม่ค่อยจะหวังกับมันปกติคอมทิมเปอร่า)
นาโอมิ--------------------2(หาดาบ--จิปาถะ+รองทิมเปอร่าออล)
ฮาวเอสเทร่า-----------1(ลงมาผลัก+ ออลและรอง)
มีสติก ดาบอังเดร พวกพลัง กุ้กกู (มีสติกเด็คนี้ไม่มีป้อด)

แนะนำผมหน่อยนะ ถ้าตัวใหนผมพิมพ์ผิดหรืองงตัวใหนบอกนะคับ(นู่ไม่เก่งอังกฤษ)

Chocco~Chino
Member

« Reply #1 on: January 27, 2007, 02:38:13 AM »

เมอริเน่  นี่ตัวไหนหรอครับ??

???

Member

Email
« Reply #2 on: January 27, 2007, 02:49:03 AM »

เมอริเน่  นี่ตัวไหนหรอครับ??

???
ผมคงอ่านผิดนะชื่อมันก็Marine Knight อ่านว่ามารีนรึเปล่าวนะ

Member

« Reply #3 on: January 27, 2007, 02:59:45 AM »

ใช่ครับ มันอ่านว่า มารีน ไนท์ ครับ  (ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นตัวนี้แต่ไม่แน่ใจ)

ผมว่าโอกาสที่จะใช้Marine Knightตีแล้วSearch Andreเนี้ย มีไม่มากนะครับ
ส่วนมากมันจะตายกว่านะครับ

Member

Email
« Reply #4 on: January 27, 2007, 03:10:38 AM »

ใช่ครับ มันอ่านว่า มารีน ไนท์ ครับ  (ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็นตัวนี้แต่ไม่แน่ใจ)

ผมว่าโอกาสที่จะใช้Marine Knightตีแล้วSearch Andreเนี้ย มีไม่มากนะครับ
ส่วนมากมันจะตายกว่านะครับ
ฮะๆก็นะผมไม่หวังให้มันขึ้นหรอกครับยังไงตัวยืนผมก็มี5ตัวหลัก อังเดร2 จอมันD4k 1 จอมันดาโก้2   2
แต่ผมควรจัดยังไงดีนี่ครับ

Member

« Reply #5 on: January 27, 2007, 03:28:57 AM »

ผมว่าน่าจะใส่ Isquatia(มังกรลมsearchมังกรน้ำ) ประหยัดค่าร่ายจอร์ได้เยอะ
Sala Doll ก็น่าใส่นะครับ (เกิดมาเพื่อตายครับเรียกลูกมังกรน้ำมากันตี)

ส่วนเป็ดนั้นน่าจะใส่เพิ่มนะครับ(ผมเล่นเด็คSkillเลยรู้ว่ามันแสบ  :P) เอามาคอมโบกับจอร์ภาคดราโกก็โอเคเลยครับ

Hydraนั้นมันไม่ทราบว่ามันดีรเปล่านะครับ ยังไงก็ลองเล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็จะรู้เองครับว่าปรับยังไง   

Member

Email
« Reply #6 on: January 27, 2007, 03:44:54 AM »

ผมว่าน่าจะใส่ Isquatia(มังกรลมsearchมังกรน้ำ) ประหยัดค่าร่ายจอร์ได้เยอะ
Sala Doll ก็น่าใส่นะครับ (เกิดมาเพื่อตายครับเรียกลูกมังกรน้ำมากันตี)

ส่วนเป็ดนั้นน่าจะใส่เพิ่มนะครับ(ผมเล่นเด็คSkillเลยรู้ว่ามันแสบ  :P) เอามาคอมโบกับจอร์ภาคดราโกก็โอเคเลยครับ

Hydraนั้นมันไม่ทราบว่ามันดีรเปล่านะครับ ยังไงก็ลองเล่นไปเรื่อยๆเดี๋ยวก็จะรู้เองครับว่าปรับยังไง   
อ๋อไอ้มังกรกลัวใข่ตัวนั้นอ่านะผมก็คิดจะไส่ครับเคยไส่แล้วแต่มันดันขึ้นมาตอนที่อีกฝ่ายเอาใข่บล็อกอะจิตีไป-8แนะเลยเอาออกคับ
ส่วนเป็ดนี่ผมใว้คอมโบกะจอมันดาโก้2คับยิงฟรีส ถ้าโกฟแล้วแถมพ้อยด้วย แล้วเอาไฮดร้าคอม1ตัวแล้ววิ่งชนอบิลิตี้มันคือ
ทำลายตัวติดพ้อยเมื่อ(S)รวมร่าง ก็เคยใช้คอมโบนี้ชนะมาหลายครับแต่ถ้าเขาแอนโดรหรือรักษาเรา+พลังวัดยังได้คับ
ส่วนซาลาแมนเดอรี่นั้นผมไส่ลูกมังกรน้ำแค่1ตัวคับเลยไม่คิดจะไส่อะนะคับ
แล้วถ้าผมจะไส่ไอ้Isquatiaเนี่ยผมไส่กี่ตัวดีคับ2เลยปะผมจะได้เอามารีน ใน้ ออกคับเพราะเด็คผมฟรีสตบอย่างเดียว
ผมควรไส่อลาน่าดีป่าวคับ จับตัวติดฟีสมูฟ <<<<ไม่รู้ผมจำชื่อผิดเปล่าวนะคับ
คิดเห็นยังไงบอกเลยคับ

Member

« Reply #7 on: January 27, 2007, 04:03:31 AM »

Isquatiaใส่ซัก2-3อ่ะครับ ตบไข่ไปเลยก็ได้เพราะยังไงตัวนี้เอามาSearchอยู่แล้วครับ(ปล่อยมันตายไปเลยนะครับ)
Sala Doll นี่ถ้าใส่ลูกมังกรน้ำ ก็ควรจะใส่ไปด้วยครับ(ถึงแม้ใส่ลูกมังกรใบเดียวก็ตาม)
เอามากันตีถือว่าดีมากๆแล้วครับ เอาไว้ตั้งตอนการ์ดไม่ดี

ส่วนอลาน่านั้นผมไม่ต้องใส่ก็ได้มั้งครับ เพราะว่าตีAllนั้นจอร์ทำได้แรงกว่าอยู่แล้ว
แล้วการจะRemoveนั้น ผมว่าใช้Annedisonge Archer General ตีเก็บไปเรื่อยๆก็ได้ครับเพราะconceptก็เน้นตีอยู่แล้วนี่ครับ

Member

Email
« Reply #8 on: January 27, 2007, 07:38:56 AM »

Isquatiaใส่ซัก2-3อ่ะครับ ตบไข่ไปเลยก็ได้เพราะยังไงตัวนี้เอามาSearchอยู่แล้วครับ(ปล่อยมันตายไปเลยนะครับ)
Sala Doll นี่ถ้าใส่ลูกมังกรน้ำ ก็ควรจะใส่ไปด้วยครับ(ถึงแม้ใส่ลูกมังกรใบเดียวก็ตาม)
เอามากันตีถือว่าดีมากๆแล้วครับ เอาไว้ตั้งตอนการ์ดไม่ดี

ส่วนอลาน่านั้นผมไม่ต้องใส่ก็ได้มั้งครับ เพราะว่าตีAllนั้นจอร์ทำได้แรงกว่าอยู่แล้ว
แล้วการจะRemoveนั้น ผมว่าใช้Annedisonge Archer General ตีเก็บไปเรื่อยๆก็ได้ครับเพราะconceptก็เน้นตีอยู่แล้วนี่ครับ
หุๆนั่นจิคับ
เด็คผมเน้นฟีสออลแล้วก็ตบๆๆถ้างั้นเดี๋ยวผมไส่ลูกมังกรน้ำ2ซาลา2  ส่วนไอ้มังกรกลัวใข่นั้น ผมขอไม่ไส่ละกาน
ทีนี้ผมควรเอาอาไรออกดีละคับ  หรือไส่อย่างละตัวดีหว่าอีกอย่าง จอมันผมใช้โกรฟแบบฟีสพ้อยไม่ค่อยได้อยู่แล้ว เพราะฉะนั้นไฮดร้าออก
แล้วก็อะไรอีกตัวดีคับ

lloU-llnJ-llsJ-llsJ
Member

Email
« Reply #9 on: January 27, 2007, 07:58:18 AM »

ผมว่า Tango ถ้าจะใส่เพียง 1 ใบ ไม่ค่อยน่าใส่เท่าไหร่ เพราะเรามันคงออกมาไม่ตรงกับสถานการณ์ที่เราอยากให้มันขึ้น บางทีอาจขึ้นมารกมือเลย แล้วอีกหย่าง เรามี Andisonge Archer General คอยเก็บเเนวหลังอยู่แล้ว ลองหา Seal ขนาดกลาง เอามาคอมปลา 6 ปี แล้วตีคล่องๆ ผมคิดว่าน่าจะดีกว่า เช่น Crystal Archer Paladin ตีค่อนข้างใช้ได้ อบิลิตี้ค่อนข้างดี แถมยังเป็นใบรองให้ Andisonge Archer General ไว้ตี 3 ครั้ง ได้ด้วย

ปล. มารีนไนท์ ( Marine Knight ) หวังผลยากมากจ้า

Member

Email
« Reply #10 on: January 27, 2007, 08:04:29 AM »

ผมว่า Tango ถ้าจะใส่เพียง 1 ใบ ไม่ค่อยน่าใส่เท่าไหร่ เพราะเรามันคงออกมาไม่ตรงกับสถานการณ์ที่เราอยากให้มันขึ้น บางทีอาจขึ้นมารกมือเลย แล้วอีกหย่าง เรามี Andisonge Archer General คอยเก็บเเนวหลังอยู่แล้ว ลองหา Seal ขนาดกลาง เอามาคอมปลา 6 ปี แล้วตีคล่องๆ ผมคิดว่าน่าจะดีกว่า เช่น Crystal Archer Paladin ตีค่อนข้างใช้ได้ อบิลิตี้ค่อนข้างดี แถมยังเป็นใบรองให้ Andisonge Archer General ไว้ตี 3 ครั้ง ได้ด้วย

ปล. มารีนไนท์ ( Marine Knight ) หวังผลยากมากจ้า (ผมไส่มาไม่ได้หวังอะไรกับมันหรอกคับ)

ขนาดกลางคอม6ปีก็คงซินน้ำอะนะคับ

Member

Email
« Reply #11 on: January 27, 2007, 08:11:52 AM »

Marine Knight ถ้าใส่แล้วไม่ได้หวังผลอะไร เปลี่ยนเป็นการ์ดใบอื่นดีกว่าไหมอ่า ใบรองน้ำเจ๋งๆ มีเยอะพอดู

Member

Email
« Reply #12 on: January 27, 2007, 08:27:58 AM »

Marine Knight ถ้าใส่แล้วไม่ได้หวังผลอะไร เปลี่ยนเป็นการ์ดใบอื่นดีกว่าไหมอ่า ใบรองน้ำเจ๋งๆ มีเยอะพอดู
แนะนำผมหน่อยจิคับ ผมไม่ค่อยรู้จักการ์ดที่แจ่มๆอะ

Member

Email
« Reply #13 on: January 27, 2007, 08:30:36 AM »

แนะนำผมหน่อยจิคับ ผมไม่ค่อยรู้จักการ์ดที่แจ่มๆอะ
งั้นรบกวน คุณ thimkung พิม list Seal ให้ที เพราะตอนนี้ ไม่ทราบว่าคุณ thimkung บรรจุอะไรไว้ในเด๊คบ้างเเล้ว รบกวนทีคับ

boomkung
Member

« Reply #14 on: January 27, 2007, 01:29:25 PM »

Isquatia จำเป้นมากๆเน้อ - -

poa_za
Member

Email
« Reply #15 on: January 27, 2007, 06:57:14 PM »

ผมว่าควรใส่Isquatiaซัก3คับแล้วจอมันกาดใส่2พองับจะใส่ภาคละ1ตัวหรือภาคdrago2 2ตัวก็ด้ายคับ

Member

Email
« Reply #16 on: January 27, 2007, 11:48:08 PM »

งั้นรบกวน คุณ thimkung พิม list Seal ให้ที เพราะตอนนี้ ไม่ทราบว่าคุณ thimkung บรรจุอะไรไว้ในเด๊คบ้างเเล้ว รบกวนทีคับ
ตอนนี้ยังเป็นแบบเดิมอยู่ครับ(อ่านหน้า1นะ)
Isquatia เนี่ยผมว่าผมไม่อยากไส่อ่า เพราะยังไงถ้าจอมันไม่ขึ้นก็มีแอนดิซองอาเช่อคอยยิงแนวหลังอยู่แล้ว

หรือคิดเห็นยังไงครับ

James KuB
Member

« Reply #17 on: January 28, 2007, 12:00:23 AM »

ตัว Marine kngiht นี่ ผมว่า โอกาศตีได้น้อยมาก

ถ้าเป็นผมจะลด เจ้าAAG เหลือ 3 อังเดร เป็น 3

Marine ม่ใส่ แต่ใส่ ซาลาดอลและ มังกรกลัวไข่แทนอย่างละ 2

Member

Email
« Reply #18 on: January 28, 2007, 12:17:58 AM »

ตัว Marine kngiht นี่ ผมว่า โอกาศตีได้น้อยมาก

ถ้าเป็นผมจะลด เจ้าAAG เหลือ 3 อังเดร เป็น 3

Marine ม่ใส่ แต่ใส่ ซาลาดอลและ มังกรกลัวไข่แทนอย่างละ 2
Isquatia

ผมก็ว่าจะเอา Marine ออกเหมือนกันนะ  จะเหลือช่องว่าง 2  แต่อังเดร2ก็พอเพราะยังไง เท่าที่ผมเล่นเนี่ย 5ครั้งจะมีตัวใหญ่ขึ้น 4 ครั้ง
แล้วก็แอนดิซองอาเช่อเนี่ย อย่างที่ผมบอกผมสายฟีสออล แล้วตบอย่างเดียว  ไส่4เอาใว้อุ่นใจกว่าอะคับ กันมือเน่า ถึงมันขึ้นมา4ตัวพร้อมกันยังไงก็  ยื้อเกมได้

whiterabbit
Member

Email
« Reply #19 on: January 28, 2007, 03:50:18 AM »

ผมว่าปลานีโม ชุด6ปียังมีประโยชน์มากกว่าอีกนะ ไหนๆก็เล่นเน้นไปทางฟรีส+ตีแล้ว ไม่ลดค่าตีหน่อยหล่ะ

ใส่เมอร์เมด 6 ปีด้วยจิครับ เปรี้ยวดีออก เอาไว้ฟรีสก่อนผ่าน + งัดซีลบางใบไว้ใช้ใหม่ พวกโดดลงจากมือเนี่ย
ให้เนียนก็ซินน้ำฟรีส all ก่อนผ่านไปเลย

saderd_man
Member

« Reply #20 on: January 28, 2007, 05:51:48 PM »

ผมเล่นอังเดรอยู่คับ ทั้งก่อนที่ St.3 จะออกแล้วก้อหลังจากออกแล้วก้อยังเล่นอยู่

ก่อนเล่นผมเล่นแนวนี้เลย Freeze ตี ตี Freeze

ถ้าให้แนะนำนะคับ
Isquatia สำคัญมาก ๆ คับ เพราะว่าเราจำเป็นต้องใช้จอร์มันการ์ดตลอดเวลา ไม่ว่าจะตั้งเกม หรือทำเกม  ลองนึกดูนะคับว่าถ้าตาแรกมือเรามีอังเดรโปรโม กับอิสควาเทีย ก้อไม่ต้องกลัวอะไรแล้ว ยิ่งถ้าเริ่มหลังเราสามารถตี11 sp 5 Freeze all แถมยังมี mp เหลือแก้ได้อีก 2 นะคับ (2ลงIsquatia 1ตีตาย หาจอร์มันการ์ดเข้ามาในสนาม นำอังเดรลมมาคอม 2 ตี )  ถ้าการ์ดเค้าไม่แน่นจิงก้อเก็บเด็คเล่นไหม่ได้เลยคับ
 AAG จากที่เคยลองใช้ดู มันเก่งคับ แต่ใช้ยากมากคับ คือมันร่าย 3 แต่ได้ At แค่ 7 แถมยังรวมร่างยากอีก ถ้าจะเล่น หา knight ธาตุน้ำให้มันรวมร่างเยอะ ๆ คับ 
 Marine kngiht  ถ้าใส่มาโดยไม่ได้หวังอะไรก้อเอาออกไปเถอะคับ รกที่เปล่า ๆ โอกาสมือเน่าสูงมาก
Sala doll กะลูกมังกรน้ำ ผมเคยใส่เด็คอย่างละ 2 คับ ปัจจุบันเอาออกหมดแล้ว ด้วยเห็นผลที่ว่าไม่มีประโยชน์อย่างอื่นเลยนอกจากไว้ป้องกันตัวตาแรก ๆ

Member

Email
« Reply #21 on: January 28, 2007, 06:27:54 PM »

ผมเล่นอังเดรอยู่คับ ทั้งก่อนที่ St.3 จะออกแล้วก้อหลังจากออกแล้วก้อยังเล่นอยู่

ก่อนเล่นผมเล่นแนวนี้เลย Freeze ตี ตี Freeze

Isquatia สำคัญมาก ๆ คับ เพราะว่าเราจำเป็นต้องใช้จอร์มันการ์ดตลอดเวลา ไม่ว่าจะตั้งเกม หรือทำเกม  ลองนึกดูนะคับว่าถ้าตาแรกมือเรามีอังเดรโปรโม กับอิสควาเทีย ก้อไม่ต้องกลัวอะไรแล้ว ยิ่งถ้าเริ่มหลังเราสามารถตี11 sp 5 Freeze all แถมยังมี mp เหลือแก้ได้อีก 2 นะคับ (2ลงIsquatia 1ตีตาย หาจอร์มันการ์ดเข้ามาในสนาม นำอังเดรลมมาคอม 2 ตี )  ถ้าการ์ดเค้าไม่แน่นจิงก้อเก็บเด็คเล่นไหม่ได้เลยคับ
 AAG จากที่เคยลองใช้ดู มันเก่งคับ แต่ใช้ยากมากคับ คือมันร่าย 3 แต่ได้ At แค่ 7 แถมยังรวมร่างยากอีก ถ้าจะเล่น หา knight ธาตุน้ำให้มันรวมร่างเยอะ ๆ คับ 
 Marine kngiht  ถ้าใส่มาโดยไม่ได้หวังอะไรก้อเอาออกไปเถอะคับ รกที่เปล่า ๆ โอกาสมือเน่าสูงมาก
Sala doll กะลูกมังกรน้ำ ผมเคยใส่เด็คอย่างละ 2 คับ ปัจจุบันเอาออกหมดแล้ว ด้วยเห็นผลที่ว่าไม่มีประโยชน์อย่างอื่นเลยนอกจากไว้ป้องกันตัวตาแรก ๆ
เหอะๆลูกมังกรน้ำ ผมก็กะว่าจะเอาออกแล้ว แต่เด็คผมไม่ไส่อังเดรโปรโมคับ อีกอย่างถ้าผมฟีสแล้วเอาอังเดรSt.3 ยืนแล้วให้แอนดิซองอาเช่อตบยังไงก็at9ครับ แล้วอีกอย่างคือที่ผมไส่มัน4ใบเพราะให้มันขี่กันเองครับ  ส่วนไอ้Isquatiaเนี่ยผมไม่ค่อยจะหวังให้มันเรียกจอมันหรอกครับ
เพดราะยังไงถ้าจอมันD4kไม่ขึ้นซินน้ำไม่ขึ้น จอมันดาโก้2ไม่ขึ้น ก็เอาอังเดรคอมทิบเปอร่า1ปลา6ปี1 จ่าย2ตีแปะดาบด้วยแล้วตีเสร็จฟีสๆๆ
แล้วก็เอาแอนดิซองอาเช่อเจาะครับ
ส่วนจอมันดาโก้2นั้นผมไส่ใว้เพื่อให้แอนดิซองพอตีเสร็จก็โดนฟีสหนีครับ
คิดเห็นว่าไงคับ

Member

Email
« Reply #22 on: January 28, 2007, 07:07:30 PM »

เหอะๆลูกมังกรน้ำ ผมก็กะว่าจะเอาออกแล้ว แต่เด็คผมไม่ไส่อังเดรโปรโมคับ อีกอย่างถ้าผมฟีสแล้วเอาอังเดรSt.3 ยืนแล้วให้แอนดิซองอาเช่อตบยังไงก็at9ครับ แล้วอีกอย่างคือที่ผมไส่มัน4ใบเพราะให้มันขี่กันเองครับ  ส่วนไอ้Isquatiaเนี่ยผมไม่ค่อยจะหวังให้มันเรียกจอมันหรอกครับ
เพดราะยังไงถ้าจอมันD4kไม่ขึ้นซินน้ำไม่ขึ้น จอมันดาโก้2ไม่ขึ้น ก็เอาอังเดรคอมทิบเปอร่า1ปลา6ปี1 จ่าย2ตีแปะดาบด้วยแล้วตีเสร็จฟีสๆๆ
แล้วก็เอาแอนดิซองอาเช่อเจาะครับ
ส่วนจอมันดาโก้2นั้นผมไส่ใว้เพื่อให้แอนดิซองพอตีเสร็จก็โดนฟีสหนีครับ
คิดเห็นว่าไงคับ
ส่วนตัวผมนะ ผมว่าที่ rep อื่นๆ แนะนำ Isquatia เพราะว่า ถึงเเม้มังกรคุณจะขึ้นมือตาแรก โดยที่ไม่มี Andre แน่นอนคุณอาจจะตั้งได้ แต่ ผมไม่คิดว่าจะดำเนินเกมได้เท่าไหร่อ่า ถ้าไม่มี Andre เพราะงั้น Andre ผมแนะนำให้ใส่ 3 เพราะไงๆ มันขึ้นมา โอกาสใช้มีมากมาย ขึ้น 2 ก้อใช้ 2 ขึ้น 3 ก็ใช้ 3 รับรองไม่เปลืองที่เด๊ค  ส่วน Isquatia ที่น่าจะใส่มาเพราะ เราต้องการมีจอร์ มาช่วยทำเกมรุกอย่างรวดเร็วควบคู่ไปกับ Andre การ Search จาก Isquatia จึงน่าจะ เร็ว กว่าการร่ายจากมือปกติอยู่เยอะ พอสมควรอ่าจ้า

หรือคุณ thimkung คิดว่าไงจ้า

Member

Email
« Reply #23 on: January 28, 2007, 07:26:25 PM »

ออ จอมัน นี่มี2ตัวครับผมไม่ได้หวังกับตัวดาโก้2ครับหวังกะD4k มากกว่า เดี๋ยวอังเดรผมจะหาเข้าอีกตัวตามคำแนะนำครับ
จอมันดาโก้2นี่ผมจะใช้คอมโบกะเป็ดนะ แล้วก็ออลปิดฉากครับผม

หรือคิกว่าไงคับ
แล้วไอ้ Isquatia  นี่ผมไส่กี่ตัวดีอ่านี่
ลีสเด็คผมอีกทีนะครับ
อังเดรSt.3---------------3(กำลังหาไส่เป็น3)
แอนดิซองอาเช่อ-----4(อังเดรยืนตัวนี้ตบตัวติดฟีสat+2)
ทิมเปอร่า----------------4(เอาใว้โม่+รองและออลในบางโอกาศ)
ปลาชุด6ปี---------------2(เอาใว้ล่อตบมาฟีสหนี+รองให้อังเดร1ตัวหรือ2ตัวไปเลยถ้าจำเป็นat12ค่าตี1 )
จอมันD4K--------------1(ฟีสออล และให้แอนดิซองตบ)
จอมันดาโก้2-----------2(ใว้ยืนแทนอังเดร+คอมโบเป็น และออลปิดฉาก)
ไฮดร้า(น้ำ)ดาโก้2---1(ใว้ยืนเทรินแรกถ้าเริ่มก่อนหรือหลังก็ได้+รองให้อังเดรกันพวกตบใบรองatมัน8) หรือตีตัวติดพ้อยก็ได้ทำลายมันซะเลยใช้คอมโบกะจอมันและเป็ดได้พอใหว
มารีน ใน้------------------2(ตัวเรียกอังเดรแค่นั้นแล)เอาออก
เป็ดSt.3------------------1(คอมโบจอมัน ดาโก้2)
ทรีท้อปแทงโก้---------1(ใว้ให้อังเดรข้ามลายใช้สู้กับเด็คข่าน)
ซินน้ำ---------------------1(ใว้กันตายตีมาฟรีส ใช้คอมโบกับแอนดิซองอาเช่อได้1ครั้ง)
ลูกมังกรน้ำ-------------1(ใว้รวมอังเดรไม่ค่อยจะหวังกับมันปกติคอมทิมเปอร่า)เอาออก
นาโอมิ--------------------2(หาดาบ--จิปาถะ+รองทิมเปอร่าออล)
ฮาวเอสเทร่า-----------1(ลงมาผลัก+ ให้จอมันออลออลและรอง)

แทงโก้ นี่เอาออกดีก่าเนาะ
« Last Edit: January 28, 2007, 07:37:47 PM by thimkung » Logged

saderd_man
Member

« Reply #24 on: January 28, 2007, 11:46:41 PM »

เอานี่  deck list ผม ลองเอาไปดู เด็คนี้เล่นอยู่ลยนะเนี่ย

3*ander st.3
3*Andre Promo
1*Jor เก่า
1*Jor ใหม่
4*timperra
3*Isquatia
2*Fairy Dragon
1*Hwastara
3*ปลา 6 ปี
2*A Doll
2*Princess Guard Garuda (ใส่เป็นซินน้ำแทนก้อได้)

Isquatia นอกจากจะหาจอร์แล้ว ยังหา timperra กะมังกรทีบทั้ง 2 ได้ด้วย ได้ทั้งจั่ว ได้ทั้งถีบ หลายหลายดี
ไม่ใส่เป็ดเพราะว่าช้ามาก ๆ ช่วยตั้งไม่ค่อยได้ คือไม่มีส่วนช่วนในการทำเกมเท่าไหร่
เคยใส่ AAG แต่มันใช้ยากจิง ๆ แถมตัวเล็กอีกด้วย

ปล. เคยลองใส่เกือบทุกใบที่คุณ thimkung มาหมดแระ (ยกเว้นซินน้ำ เพราะไม่มีตัง)
พยายามยามปรับปรุงต่อไปนะคับ หวังว่าจะได้เล่นเด็คดี ๆ

Member

Email
« Reply #25 on: January 28, 2007, 11:53:44 PM »

เอานี่  deck list ผม ลองเอาไปดู เด็คนี้เล่นอยู่ลยนะเนี่ย

3*ander st.3
3*Andre Promo
1*Jor เก่า
1*Jor ใหม่
4*timperra
3*Isquatia
2*Fairy Dragon
1*Hwastara
3*ปลา 6 ปี
2*A Doll
2*Princess Guard Garuda (ใส่เป็นซินน้ำแทนก้อได้)

Isquatia นอกจากจะหาจอร์แล้ว ยังหา timperra กะมังกรทีบทั้ง 2 ได้ด้วย ได้ทั้งจั่ว ได้ทั้งถีบ หลายหลายดี
ไม่ใส่เป็ดเพราะว่าช้ามาก ๆ ช่วยตั้งไม่ค่อยได้ คือไม่มีส่วนช่วนในการทำเกมเท่าไหร่
เคยใส่ AAG แต่มันใช้ยากจิง ๆ แถมตัวเล็กอีกด้วย

ปล. เคยลองใส่เกือบทุกใบที่คุณ thimkung มาหมดแระ (ยกเว้นซินน้ำ เพราะไม่มีตัง)
พยายามยามปรับปรุงต่อไปนะคับ หวังว่าจะได้เล่นเด็คดี ๆ

โอ้ขอบคุณมากครับสำหรับลีส  แต่ไอ้A Dollนี่ตัวใหนหว่า แย้วทำอะไรได้นะ คือิผมนอกจากอังเดรกะทาริแสงแล้วไม่รู้จักอาไรเลยแล

saderd_man
Member

« Reply #26 on: January 29, 2007, 12:56:37 AM »

ตุกตานรก ภาค deving 4 kingdom อ่ะคับ ร่าย 1/1 lv 1 มีสกิลเดียว คือ death 1 seal ที่มี At ต่ำสุด (mp 2)
ใส่ไว้ตัดเกมนิดหน่อยคับ แต่ถ้าออกมาพร้อมกับจอร์ใหม่ ฝั่งตรงข้ามไม่มีตีข้าม line ปวดหัวแน่นอนคับ เพราะเราจะเชือดแล้วหนีมาหลบอยู่ df line
ข้อดีคือ lv น้อย ฆ่าได้ชัวร์ ข้อเสียคือเลือกเป้าไม่ได้

มีอีกตัวเหมือนกัน คือ M doll แต่เป็นเชือด df แทน แพงกว่า ไม่รู้ว่าดีกว่าไหม
ไม่ใส่ตัวนี้เพราะไม่มีตัง 

Member

Email
« Reply #27 on: January 29, 2007, 01:05:19 AM »

อ๋อไอ้ตัวนี้นะเอง

ว่าแต่ชื่อเต็มมันนี้ ชื่ออาไรหรอคับ หรือชื่อเต็มคือ A Dollหว่า
ส่วนที่อีกตัวแพงกว่าเพราะdfนั้นส่วนมากเพิ่มไม่ได้อะนะครับ

ขอชื่อเต็มทั้ง2ตัวหน่อยคับ ขอบคุงคับ

saderd_man
Member

« Reply #28 on: January 29, 2007, 01:15:33 AM »

Assasin Doll กะ Murderus doll ประมาณนี้มั้งเขี้ยนไม่ค่อยถูก

Member

Email
« Reply #29 on: January 29, 2007, 02:18:40 AM »

Assasin Doll กะ Murderus doll ประมาณนี้มั้งเขี้ยนไม่ค่อยถูก
ออ แล้วไอ้M Doll  นี่ราคารเท่าไหร่คับ ถ้าไม่เกิน150ก็ชิวๆ  แล้วไอ้ตัวนี้มันเป็นตุ้กตาที่มีหมุดปักอยู่รึเปล่าวนะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: