Summoner Master Forum
October 04, 2024, 08:31:52 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: !! Wiser 44 พิเศษแจกงู แจกปฏิทิน วั๊ด ว๊าย !!  (Read 21042 times)
0 Members and 19 Guests are viewing this topic.
-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #30 on: January 27, 2007, 05:36:59 PM »

ตอนแรกก็คิดว่าAmankrisเหมือนกัน แต่พอคิดว่ามีtrinityออกมาความหวังเริ่มหมดลง :-\

อยากได้งูจังเลยง่า

librian
Member

« Reply #31 on: January 27, 2007, 09:55:43 PM »

ไร เนี่ย

kantkung
Member

« Reply #32 on: January 27, 2007, 10:24:02 PM »

มันคือ ..... มังกรพันธุ์ที่รีเบคก้าคิดผสมเอง  โดยผสมจาก ปลากับลูกมังกรแสง

ลองสังเกตหัวดูจิ  :o  :o ปลาชัดๆ

ton302
Member

« Reply #33 on: January 28, 2007, 12:15:03 AM »

ผมว่านะพครับเรามองได้หลายมุมมากๆนะครับผมจะวิเคราะดังนี้นะครับถูกไม่ถูกแบ้วแต่ดวงนะครับ
อย่างที่ 1 . งู3ใบที่ว่านั้นอาจเป็นการเล่นคำของผู้เขียนหนังสือให้หน้าสนใจเท่านั้นเพราะงูอาจหมายถึงการ์ด ประเภท viper ได้เหมือนกันนะครับ
อย่างที่ 2 . งูที่ว่าอยากจะหมายถึงตำนานของกรีกโรมันอะไรอย่างงั้นเป็นตำนานต่างๆซึ่งอยู่ในหนังสือwiser ทุกเล่มอยู่แล้ว
อย่างที่ 3 . งูอาจเป็นของ trinity จริงๆอย่างที่เค้าว่ากันมาเพราะมีความเป็นไปได้สูงมากเนื่องจาก trinity เพื่งออกมา
อย่างที่ 4 . เป็นการชิงโชคๆตามที่พูดกันมานั้นแหละ
ทั้งหมดนี้เป็นแค่การวิเคราะของผมคนเดียวเท่านั้นนะครับช่วยแนะนำด้วย

~ Kisame ~
Member

« Reply #34 on: January 28, 2007, 12:22:51 AM »

น่าแจกซัก 10ใบ+ ค่อยน่าลุ้นหน่อย  ::)

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #35 on: January 28, 2007, 12:26:55 AM »

น่าแจกซัก 10ใบ+ ค่อยน่าลุ้นหน่อย  ::)
ราคาลดถล่มทลายซิเงี้ย

lamsakanus
Member

Email
« Reply #36 on: January 28, 2007, 12:28:57 AM »

ขออย่าให้ปกเป็นทรินิตี้เลยยยยย ผมไม่ค่อเจอคนเล่นการืดใหม่เลยอ่ามานไม่สนุกหรอครับ

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #37 on: January 28, 2007, 12:33:36 AM »

ผมว่านะพครับเรามองได้หลายมุมมากๆนะครับผมจะวิเคราะดังนี้นะครับถูกไม่ถูกแบ้วแต่ดวงนะครับ
อย่างที่ 1 . งู3ใบที่ว่านั้นอาจเป็นการเล่นคำของผู้เขียนหนังสือให้หน้าสนใจเท่านั้นเพราะงูอาจหมายถึงการ์ด ประเภท viper ได้เหมือนกันนะครับ
อย่างที่ 2 . งูที่ว่าอยากจะหมายถึงตำนานของกรีกโรมันอะไรอย่างงั้นเป็นตำนานต่างๆซึ่งอยู่ในหนังสือwiser ทุกเล่มอยู่แล้ว
อย่างที่ 3 . งูอาจเป็นของ trinity จริงๆอย่างที่เค้าว่ากันมาเพราะมีความเป็นไปได้สูงมากเนื่องจาก trinity เพื่งออกมา
อย่างที่ 4 . เป็นการชิงโชคๆตามที่พูดกันมานั้นแหละ
ทั้งหมดนี้เป็นแค่การวิเคราะของผมคนเดียวเท่านั้นนะครับช่วยแนะนำด้วย
อวาตาร์ใหญ่ไปนะครับ ลดซะหน่อยก็ดี ::)

~ Kisame ~
Member

« Reply #38 on: January 28, 2007, 12:43:53 AM »

ปกพิมพ์ผิดนี่ครับ Resticted มันต้อง Restricted ไม่ใช่เหรอครับเนี่ย

หรือว่าเป็นเกมส์จับผิดWiser แล้วแจกงู!!!  :D

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #39 on: January 28, 2007, 12:59:21 AM »

เรื่องหน้าปกน่ะ

อาจจะเป็นโปรโม trinity ก็ได้นะ  แว่วๆ มาว่ากะลังจะทำฟอย trinity ออกมาด้วยหนิ  :P

ส่วนงูจะแจกอีก 3 ใบ หรือ 10 ใบ ราคามันไม่ตกหรอกครับ(อย่างมากก็ลดซัก 20 บ.)

แต่ถ้ากลายเป็นของแถมจาก ไวเซอร์นี่  ตกแน่นอน...    

เอ๊ะ หรือจะแจกงู SD  ;D

ป.ล.เพิ่งสังเกตุเห็น  ว่าเล่มนี้มีรูปการ์ด โซดิแอค 6 ปีด้วย  นึกว่าจะทำเล่มสเปเชี่ยล เหมือนทุกทีซะอีก  ???
« Last Edit: January 28, 2007, 01:09:49 AM by Gaianas,The dark werewolf pugilist » Logged

whiterabbit
Member

Email
« Reply #40 on: January 28, 2007, 03:42:57 AM »

สรุปแล้วมันคืออาวุแบทแมน หรือคุณจะเถียง?

S_A_Y
Member

Email
« Reply #41 on: January 28, 2007, 04:32:25 AM »

อวาตาร์ใหญ่ไปนะครับ ลดซะหน่อยก็ดี ::)

นั่นสิครับ คุณ ton302 ช่วยลดขนาดรูป Avatar ทางซ้ายมือด้วยครับ ใหญ่มากๆๆๆ

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ผมว่าการเขียนแบบนี้ก็เป็นแบบกึ่งๆ โฆษณาทั่วๆ ไปหนิครับ

ก็ไม่เห็นแปลกเลยครับที่จะเขียนให้อยากซื้อ Wiser เพื่อที่จะเปิดไปดูข้อมูลข้างใน

~*เบสสุดหล่อ*~
Member

Email
« Reply #42 on: January 28, 2007, 05:46:09 AM »

วันนี้ผมเห็นตัวหนังสือจริงๆ แล้วครับ

ผมว่าใช้คำว่า "แจก....3 ใบ ในเล่ม" คือใช้คำผิดรึเปล่านะ เพราะมันอ่านแล้วแปลได้ว่า มันก็น่าจะมีแถมในเล่มอ่ะครับ (ถึงจะพอเดาได้ว่าไม่มีจริงๆ ก็เถอะ) จริงๆ น่าจะใช้คำว่า แจกโปรโมงู 3 ใบ อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม.... ประมาณนี้นะ คือให้รู้ว่ามีแจก แต่อย่าไปบอกว่า มันแจก "ในเล่ม" เพราะในเล่มมันไม่มีแจก แต่มันมีเงื่อนไขอื่นในการแจก ซึ่งเงื่อนไขมันเขียนอยู่ในเล่ม..โอ๊ย เวียนหัวจังตรู กร๊ากกก XD

ส่วนความสามารถของ Mystic ที่แถมคือ จ่าย 2 ได้ครับ

Moonshiny Doll
Member

« Reply #43 on: January 28, 2007, 01:58:48 PM »

ลูกมังกรบนปกแท้+น่ารักที่สู้ดดดดดดดด

ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #44 on: January 28, 2007, 11:33:55 PM »

ผมว่าใช้คำว่า "แจก....3 ใบ ในเล่ม" คือใช้คำผิดรึเปล่านะ เพราะมันอ่านแล้วแปลได้ว่า มันก็น่าจะมีแถมในเล่มอ่ะครับ (ถึงจะพอเดาได้ว่าไม่มีจริงๆ ก็เถอะ) จริงๆ น่าจะใช้คำว่า แจกโปรโมงู 3 ใบ อ่านรายละเอียดเพิ่มเติม.... ประมาณนี้นะ คือให้รู้ว่ามีแจก แต่อย่าไปบอกว่า มันแจก "ในเล่ม" เพราะในเล่มมันไม่มีแจก แต่มันมีเงื่อนไขอื่นในการแจก ซึ่งเงื่อนไขมันเขียนอยู่ในเล่ม..โอ๊ย เวียนหัวจังตรู กร๊ากกก XD
วิจาร์ณได้ใจมาก
เป็นไปได้ไม๊ว่ามันคือมังกรในซองคริมสันซากุระ :P Drago3ไม่น่าจะมาคั่นคริมสันอีกเลย(เลื่อนแหลกแบบนี้เซงงับ)

Member

Email
« Reply #45 on: January 28, 2007, 11:43:34 PM »

เป็นไปได้ไม๊ว่ามันคือมังกรในซองคริมสันซากุระ :P Drago3ไม่น่าจะมาคั่นคริมสันอีกเลย(เลื่อนแหลกแบบนี้เซงงับ)
น่าจะเป็นไปได้คับ

แล้วก็ใช้คำผิดจริงๆอะแหละ  น่าจะใช้คำว่า''แจกโปรโมงู 3 ใบ  รายละเอียดเพิ่มเติม ในเล่ม แต่ถ้าเขาแจก3ใบในเล่มจริงๆ มิหน้าแตกยับเยินรึนี่

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #46 on: January 29, 2007, 12:02:34 AM »

แล้วก็ใช้คำผิดจริงๆอะแหละ  น่าจะใช้คำว่า''แจกโปรโมงู 3 ใบ  รายละเอียดเพิ่มเติม ในเล่ม แต่ถ้าเขาแจก3ใบในเล่มจริงๆ มิหน้าแตกยับเยินรึนี่

ไม่หน้าแตกหรอก  ถ้าแจกจริงจะแจกทำไมตั้ง 3 ใบอ้ะ  มันใส่ได้ไม่เกิน 2  ใบอยู่แล้ว  ใช่ป่ะ   ;D(ขำๆนะ)

ส่วนมังกรหน้าปกผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับซองนินจานะ  มันดูไม่เข้าพวกเท่าไหร่

แต่ก็่อย่างว่า   อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้าเป็นซัมมอนเนอร์....   :P

เหอะๆอาจจะมี  มังกรนินจา ก็ได้ไครจาไปรู้เนอะๆ   แต่ถ้าแจก3ใบในเล่มจริงๆนะเข้าเด็ค1ใบก็พอ2ใบขาย(ไม่ออก)

ถูก  เพราะไปซื้อไวเซอร์เล่มเดียวก็ได้ 3 ใบแล้วจะไปซื้อคนอื่นทำไมอีก  (นอกจากเอาไปทำหลังการ์ด)
« Last Edit: January 29, 2007, 12:43:06 AM by Gaianas,The dark werewolf pugilist » Logged

elemental
Member

Email
« Reply #47 on: January 29, 2007, 12:21:21 AM »

แต่ผมว่าไอ้เรื่องงูเนี่ย
ความเป็นไปได้สูงสุดคือ
การเปลี่ยนโปรโมที่เล่นเกมส์
จากไกอาเป็นnehebkauเพราะว่า
หน้าปกมันเขียนเต็มๆเลยว่า
แจกnehebkauนี่ครับ

Member

Email
« Reply #48 on: January 29, 2007, 12:28:38 AM »

ไม่หน้าแตกหรอก  ถ้าแจกจริงจะแจกทำไมตั้ง 3 ใบอ้ะ  มันใส่ได้ไม่เกิน 2  ใบอยู่แล้ว  ใช่ป่ะ   ;D(ขำๆนะ)

ส่วนมังกรหน้าปกผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับซองนินจานะ  มันดูไม่เข้าพวกเท่าไหร่

แต่ก็่อย่างว่า   อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้าเป็นซัมมอนเนอร์....   :P
เหอะๆอาจจะมี  มังกรนินจา ก็ได้ไครจาไปรู้เนอะๆ   แต่ถ้าแจก3ใบในเล่มจริงๆนะเข้าเด็ค1ใบก็พอ2ใบขาย(ไม่ออก)

James KuB
Member

« Reply #49 on: January 29, 2007, 12:49:12 AM »

,มังกรน่ารักมากมาย

โปรโมดูแล้วน่าจะเจ๋ง แฮะ หุ ๆ

~*เบสสุดหล่อ*~
Member

Email
« Reply #50 on: January 29, 2007, 01:27:51 AM »

ลูกมังกรหน้าปก ก็คิดอยู่น่ะครับว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับชุดนินจาเหมือนกัน ถ้าจะมีเหรอ... ถ้าไม่รวมในชุดปรกติในชุดต่อไป ก็น่าจะออกมาเป็นชุดพิเศษ..... อาจจะเป็นชุด Drago3 ที่จะออกต่อจากชุดนินจา (รึเปล่า) หรือไม่ก็อาจทำเป็นชุดพิเศษสำหรับเหล่าลูกมังกร เพื่อให้พวกเรามีมังกร Lv1 ได้เล่นกันมากขึ้น จากที่หาเปิดจาก Drago1 ไม่ได้แล้ว..(รึเปล่า)

ด้านบนเป็นการคาดเดาเพื่อให้กระตู้ฮู้ กันครับ อย่าไปจริงจังอะไรมากล่ะ หุหุ ^o^'a

ส่วน การ์ด Mystic งู ที่ว่าแจกน่ะ มันไม่ใช่ใบใหม่หรอกครับ ใบเก่าเดิมนี่แหล่ะ เพราะหน้าปกก็มีรูปอยู่ แถวบอกชื่อการ์ดที่แถมด้วย ดังนั้นไม่ใช่ใบใหม่อื่นๆ แน่นอน ส่วนที่ว่าแจก 3 ใบตามรายละเอียดเค้าว่าแจกโดยสุ่มมาเป็นรางวัลในส่วนของเกมส์ วาดรูป อะไรนี่ล่ะครับ...

ตรงนี้ผมเดาไว้อีกอย่างหนึ่งน่ะ เนื่องจากเค้าว่าจะแจกสุ่มมา 3 ใบ ?.. อาจหมายความว่า... 1 ใบสำหรับที่ประกวดวาดรูป 1 ใบสำหรับคนที่ส่งไปเล่นเกมส์ และอีก 1 อาจจะเป็นแบบสอบถามล่ะมั๊ง เช่นในส่วนวาดรูปมี 5 รางวัล 1 ใน 5 รางวัลนั้นอาจมีเปลี่ยนจากรางวัลเดิมเป็น น้องงู แทนก็ได้นะ '-'b

และแล้วด้านบนก็เป็นแค่การคาดเดาเช่นเคยครับ โหะๆๆ '0'b

God of Guardian
Member

Email
« Reply #51 on: January 29, 2007, 03:40:56 PM »

ยังไงก็ได้แต่อย่าให้เจ้าตัวหน้าปกมาออกแทรกชุดนินจาอีกเลย รอมานานแล้วนะเนี่ย

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #52 on: January 29, 2007, 03:47:18 PM »

ยังไงก็ได้แต่อย่าให้เจ้าตัวหน้าปกมาออกแทรกชุดนินจาอีกเลย รอมานานแล้วนะเนี่ย

แล้วถ้ามันอยู่ชุดนินจา ซะงั้นละ

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #53 on: January 29, 2007, 04:32:13 PM »

จริง ๆ แล้วตอนที่ทำปกมันมีต่อคำว่า (อ่านต่อในเล่ม)
แต่ที่มันไม่พอ เลยเหลือเท่านั้น

Member

« Reply #54 on: January 29, 2007, 04:51:54 PM »

จริง ๆ แล้วตอนที่ทำปกมันมีต่อคำว่า (อ่านต่อในเล่ม)
แต่ที่มันไม่พอ เลยเหลือเท่านั้น

ปริศนาเรื่องงูถูกไขกระจ่างแล้ว   

เหลือแต่ปกมังกรให้ตามไขกันต่อไป   :P

fushigidane
Member

« Reply #55 on: January 29, 2007, 09:02:00 PM »

มังกรน่ารักโคตร โปรโมงูตอนแรกคิดว่าแอบใส่มาสามใบสุ่มดูว่าใครจะโชคดีได้ไปเหอะๆเราคิดผิด

Joseph, the Deacon
Member

Email
« Reply #56 on: January 30, 2007, 02:11:37 AM »

ไม่สนใจงูทอง  :P  สนใจลูกมังกรหางเหมือนฟินิกส์....

Doyle
Member

« Reply #57 on: January 30, 2007, 12:01:11 PM »

แต่ที่มันไม่พอ เลยเหลือเท่า
ตั้งใจอะดิ ;D

ไม่รู้ล่ะ ปกบอกว่าแถมก็ต้องแถมดิ ;D

ที่บอกว่าแถม3ใบเป็นไปไม่ได้เพราะ1เด็กใส่ได้2ใบก็ไม่สมเหตุสมผล การที่การ์ดถูกจำกัดใส่เด็กไม่ใช่ข้อจำกัดว่าจะแถมไม่ได้ เพราะอาจเล่นหลายเด็ก ให้เพื่อน ฯลฯ

เดี๋ยวตอนหนังสือออก อาจมีใบปะหน้าอยู่ในซองด้านหลังหนังสือ เขียนว่า
แก้ไขข้อมูลที่ปก จากแถม... 3ใบในเล่ม เป็น แถม...3ใบอ่านรายละเอียดในเล่ม แล้วมันก็จะเป็นเล่มแรกที่มีใบแก้ข้อมูลอยู่นอกเล่ม

cmt
Member

« Reply #58 on: January 30, 2007, 09:31:59 PM »

แต่ที่มันไม่พอ เลยเหลือเท่า
ตั้งใจอะดิ ;D

ไม่รู้ล่ะ ปกบอกว่าแถมก็ต้องแถมดิ ;D

ที่บอกว่าแถม3ใบเป็นไปไม่ได้เพราะ1เด็กใส่ได้2ใบก็ไม่สมเหตุสมผล การที่การ์ดถูกจำกัดใส่เด็กไม่ใช่ข้อจำกัดว่าจะแถมไม่ได้ เพราะอาจเล่นหลายเด็ก ให้เพื่อน ฯลฯ

เดี๋ยวตอนหนังสือออก อาจมีใบปะหน้าอยู่ในซองด้านหลังหนังสือ เขียนว่า
แก้ไขข้อมูลที่ปก จากแถม... 3ใบในเล่ม เป็น แถม...3ใบอ่านรายละเอียดในเล่ม แล้วมันก็จะเป็นเล่มแรกที่มีใบแก้ข้อมูลอยู่นอกเล่ม

คือตอนที่ผมอ่านครั้งแรก ผมก็รู้อยู่แล้วล่ะคับว่ามันไม่มีแจกฟรีๆแบบเปิดหนังสือปุ๊ปแล้วจะเจอมันแทรกอยู่ในเล่ม 3 ใบหรอกคับ

และผมก็คิดว่าถ้าใครๆมาอ่านเจอข้อความแบบนี้ก็ต้องรู้ว่า มันเป็นกลไกทางตลาดในการโฆษณาสินค้าชิ้นหนึ่ง
และไม่จำเป็นจะต้องมีใบแทรกแก้ข้อมูลอยู่นอกเล่มหรอกคับ เพราะใครๆอ่านก็ต้องเข้าใจแบบที่ผมเข้าใจ

Reply หลายๆอันที่ผมอ่านๆมาจากข้างบน ส่วนใหญ่เค้าก็เข้าใจแบบผมแหละ
ก็อย่างที่ว่า แจก 3 ใบทำไมในเมื่อเดคนึงใส่ได้ 2 ใบ

สุดท้ายแล้ว มันไม่ใช่ความผิดของพี่จิงหรือทีมงานที่ทำหนังสือ Wiser หรอกคับ ที่ไอ้คำว่า "อ่านต่อในเล่ม" มันตกหายไป
เพราะผมคิดว่า ถึงมันจะไม่มีไอ้คำนี้ ทุกๆคนก็น่าจะเข้าใจตรงกัน

Member

« Reply #59 on: January 30, 2007, 09:55:41 PM »

คือตอนที่ผมอ่านครั้งแรก ผมก็รู้อยู่แล้วล่ะคับว่ามันไม่มีแจกฟรีๆแบบเปิดหนังสือปุ๊ปแล้วจะเจอมันแทรกอยู่ในเล่ม 3 ใบหรอกคับ

และผมก็คิดว่าถ้าใครๆมาอ่านเจอข้อความแบบนี้ก็ต้องรู้ว่า มันเป็นกลไกทางตลาดในการโฆษณาสินค้าชิ้นหนึ่ง
และไม่จำเป็นจะต้องมีใบแทรกแก้ข้อมูลอยู่นอกเล่มหรอกคับ เพราะใครๆอ่านก็ต้องเข้าใจแบบที่ผมเข้าใจ

Reply หลายๆอันที่ผมอ่านๆมาจากข้างบน ส่วนใหญ่เค้าก็เข้าใจแบบผมแหละ
ก็อย่างที่ว่า แจก 3 ใบทำไมในเมื่อเดคนึงใส่ได้ 2 ใบ

สุดท้ายแล้ว มันไม่ใช่ความผิดของพี่จิงหรือทีมงานที่ทำหนังสือ Wiser หรอกคับ ที่ไอ้คำว่า "อ่านต่อในเล่ม" มันตกหายไป
เพราะผมคิดว่า ถึงมันจะไม่มีไอ้คำนี้ ทุกๆคนก็น่าจะเข้าใจตรงกัน

ที่เค้าคอมเมนท์กันน่ะ  ขำๆ ทั้งนั้นแหละครับ ไม่มีใครจริงจังหรอก   ;D

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: