Summoner Master Forum
October 04, 2024, 12:18:47 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2]  All
  Print  
Author Topic: แค่คิด <นานไป>. . . ผิดด้วยหรือ . . . พึ่งรู้ตัว  (Read 7935 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #30 on: January 25, 2007, 09:43:15 PM »

บางทีคิดนานก็ต้องเตือนสตินะเพราะอาจเกิดจากการเหม่อ - -
มีอยู่ครั้งหนึ่งเขาสั่งตีมาผมเหม่ออยู่ก็นึกว่าเขาไม่ได้ตีอยู่ประมาณ5นาทีไม่ได้ทำอะไรทั้งสองฝ่ายผมจึงถามออกไปผ่านยังเนี่ย(หน้าแตกสิครับท่าน-*-)

ZaZep
Guest
« Reply #31 on: January 26, 2007, 03:42:19 AM »

คำแสลง<หู>ที่ว่า คือคำว่าอะไรหรอครับ 

คนพูดคงรู้ตัวเองดี <คิดว่าน่าจะรู้ตัวนะ>

สงสัยจะแนะนำเด็กให้มาท้าแข่ง ลองถามลูกศิษย์ดูนะ ใช้ Ability + Skill ไรไปมั่ง

โกงซะเนียน<แต่ก็ปิดไม่มิด> " อย่าคิดว่ามิรู้ "   
Chocco~Chino
Member

« Reply #32 on: January 26, 2007, 04:00:51 AM »

สงสัยจะแนะนำเด็กให้มาท้าแข่ง ลองถามลูกศิษย์ดูนะ ใช้ Ability + Skill ไรไปมั่ง

โกงซะเนียน<แต่ก็ปิดไม่มิด> " อย่าคิดว่ามิรู้ "  

นอกจากจะพูดไม่ดีแล้ว ยังเล่นโกงเหรอเนี้ย 

ZaZep
Guest
« Reply #33 on: January 26, 2007, 04:33:52 AM »

เด็กปากพร่อย < มันคนละเรื่อง + คนละคน  >

เด็กโกงเนียน คือ =>เด็กซึ่งอ้างตัว ว่าเป็นลูกศิษย์พี่ลี < ซึ่งน่าจะรู้ตัว  >

จิงมะ !!! < อย่าเปิดเผยตัวจริง . . . ถ้าไม่จำเป็น >
lnnocenT
Member

Email
« Reply #34 on: February 15, 2007, 12:22:04 AM »

โกงเนียนๆ น่ารำคาญเจงๆ พวกแอบจั่วกับใช้MPเกินไปสัก1-2เนี่ย

JZK
Member

« Reply #35 on: February 17, 2007, 05:19:56 PM »

ขนาด AOM ผม เล่นมา 10 ก่าครั้ง พอเทรินร์ผม ก้อยังต้อง คิด+นับMP เกือบ 5 นาที ใช้จิงยิ่งช้าเข้าไปอีก งงว่าตัวไหน ใช้สกิลแล้ว เช่น เร่งของ AOM มืด ทุกตัวใช้ได้หมด พอใช้จิง ก้อ งง เพราะ DF line มีAOM เกิน 10 ตัว

THE SUN
Member

Email
« Reply #36 on: February 18, 2007, 06:04:58 AM »

อืม.. อืม..คิดนานเหรอครับ
อันที่จริงผมเองก็เป็นคนที่เล่นแล้วคิดนานเหมือนกัน
นานทั้งคิด นานทั้งแนวเล่น หลายๆคนที่เล่นด้วยก็บ่น
ผมไม่เคยคิดจะถ่วงเวลาหรอก  เฮอะๆ แต่ว่าในใจลึกๆกลับรู้สึกสุขใจนิดๆนะ
เพราะอะไรรู้มั้ยครับ
นั่นเพราะว่าพวกคนที่เล่นอยู่รอบตัวผมมีแต่พวกกวน....อยู่เต็มไปหมดเลยล่ะ
กวนยังไงเอ่ย..  ก็กวนมันทุกรูปแบบ ทั้งคำพูดเย้ยหยัน น้ำเสียง รอยยิ้ม แอบจั่วซับเทิร์นผม  หน้าตากวน จัดเด็คมากวนผมโดยเฉพาะก็มี เล่นmp 10 ไป สองเทิร์นแล้วทำไม่รู้ไม่ชี้  ขี้โอ่ ฯลฯ
มากเหลือเกิน...
มากซะจนผมคิดว่าคงเป็นธรรมดาของนักเล่นการ์ด
แต่สิ่งที่เขากวนเราขณะเล่นก็จะตอบสนองเป็นผลกรรมกลับไปหาเขานั่นคือเขาจะมีซับเทิร์นป้องกันอันยาวนาน
นานแสนนาน.. จนจัสต์เขม่น
ซึ่งแม้นผมจะเสียสมาธิกับสิ่งเหล่านั้นอยู่บ้าง แต่ภายใต้สีหน้านิ่งเงียบก็ยิ้มกระหย่องอยู่ในใจ
วัดใจกันดูว่าคนที่กวน...กับคนที่รอคอยใครจะหงุดหงิดและเสียสมาธิมากกว่ากัน
แต่ถ้าหากคุณเล่นกับคนดีที่ไม่ได้กวนแล้วยังคิดนานอีกละก็ (หมายถึงคิดนาน ไม่ใช่พยายามคิดนาน)
ก็ขอให้คิดแบบนี้ครับ
คือคุณกำลังสั่นคลอนสมาธิของเขา  โดยที่คุณไม่ได้เจตนา
คิดซะว่ามันเป็นพรสวรรค์  ทั้งๆที่คุณไม่ได้ทำอะไรเลยแต่กลับบั่นทอนสภาพจิตใจคู่ต่อสู้ได้
ความรู้สึกทางด้านจิตใจเป็นสิ่งสำคัญของนักรบครับ
และวิธีรบโดยการบั่นทอนสภาพจิตใจคู่ต่อสู้ก็มีมายาวนานตั้งแต่ในอดีตแล้ว ใครหน้าไหนจะปฏิเสธก็คงไม่มีใช่มั้ยครับ
แต่ละคนก็มี "ดาบ"  ที่แตกต่างกันออกไป ผมไม่คิดดูถูกวิธีการของใครหรอก
แม้นผู้คนเหล่านั้นจะเลือกชัยชนะที่ไม่เท่  มากกว่าความสำเร็จอันขาวสะอาดก็ตาม
แต่ถึงยังไง ในการแข่งเล็กๆก็อยากฝากให้คุณจัสต์ทั้งหลายหูไวตาไวกันหน่อยนะครับ
เพราะเดียวนี้นักโกงก็ร้ายกาจเหลือเกิน ถึงผมจะไม่รังเกียจแต่ก็สู้ลำบากอยู่เหมือนกันนา.. 

Chain
Guest
« Reply #37 on: February 18, 2007, 07:12:21 PM »

ผมไม่นานนะครับ เพราะผมไม่อินมาก 
scream
Member

« Reply #38 on: February 21, 2007, 06:09:34 PM »

บางที อีก5นาทีหมดเวลา ก็มีบางครั้งที่ต้องเร่งบ้างละคับ คิดนานบ่อยๆมันก็น่าเบื่อเหมือนกันนะ อย่างบางทีกว่าจะบอกผ่านกินเวลาไป5นาทีทุกๆครั้งมันก็สร้างความน่าเบื่อครับ

Pages: 1 [2]  All
  Print  

Jump to: