Summoner Master Forum
October 05, 2024, 08:21:50 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามหน่อยครับ  (Read 3316 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
kongsk128
Member

« on: January 23, 2007, 12:40:00 AM »

1.ขอถามเรื่องดาบห้ามร่ายอีกทีนะคับสมมุติเขาแปะyinผมใช้ดาบห้ามร่ายอะคับแล้วyinขึ้นคือไช่ปะครับ
2.ในกรณีที่yinขึ้นมือแล้วฝ่ายตรงข้ามสามารถนำyinไบที่ขึ้นมือมาแทรกดาบห้ามร่ายอีกทีได้ปะคับ
3.ชามเคิสอะคับ สมมุด ผมชามเคิสฝ่ายตรงข้ามมาฝ่ายตรงข้ามที่อยู่atk lineผมสามารถนำsealฝ่ายตรงข้ามที่อยู่atk line
โจมตีไปยังdef lineของฝ่ายตรงข้ามได้ไหมคับเห็นเพือนๆบอกว่าติดตัวเอง
4.แล้วชามเคิสฝ่ายตรงข้ามเอามาตีไส่ตัวเองได้ไหมคับ
5.ถ้าฝ่ายตรงข้ามลงกิฟฟินคอนมานโดมาแล้วเอาการาฮาดมาแปะผมสามารถไช้ it no jokeย้ายมาแปะไส่sealผมได้ไหมคับ 6.แล้วถ้าแปะไม่ตรงตามเงื่อนไข การ์ดจะหาเป้าหมายไหม่ปะคับ ถ้าไม่ไช่บอกทีนะคับว่าเป็นยังไงต่อ
7.ถ้าseal 1เป็นไบหลักสามารถ รวมร่างได้3กรณีคือ กับsealที่มีชื่อ a /เผ่าพันธุ b /ธาตุ แสง แล้วถ้าsealรองของseal 1มีชื่อ aเผ่าพันbธาตุแสง เรา สามารถ เลือกได้ไหมคับว่าจะเอากรณีไหน
8. death curseอะคับสมมุติฝ่ายตรงข้าม ไช้ assassin doll เชือดอะคับถ้าผมใช้ดาบห้ามร่ายผลสะท้อนไส่ฝั่งตรงข้ามเองปะ
ครับ
9.การโจมตีallถือว่าเป็นการต่อสู้รึป่าวคับ

อาจจะเยอะไปหน่อยแต่ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ ^ ^

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: January 23, 2007, 12:54:59 AM »

คราวหลังต้องใช้ชื่อการ์ดเป็นภาษาอังกฤษนะครับ

1. ไม่ใช่ครับ เพราะร่ายไปก่อนแล้ว

3. โจมตีไม่ได้ครับ อธิบายได้ราวๆนั้น

4. โจมตี seal ใบเดียวกันไม่ได้   โจมตี seal ที่มีผู้ควบคุมคนเดียวกันไม่ได้

5.ไม่ได้ครับ

6. หาเป้าหมายใหม่ครับ ข้อนี้ไม่เกี่ยวกับข้อ 5 นะ

7. เลือกไม่ได้ครับ ต้องเป็นไปตามลำดับดังนี้   ชื่อ เผ่าพันธ์ สุดท้ายคือธาตุ

8. ไม่ได้ครับ แค่ skill ไม่ทำงานต่อ

9. ไม่ใช่ครับ

kongsk128
Member

« Reply #2 on: January 23, 2007, 01:17:27 AM »

ขอถามอีกหนอยนะคับไม่ค่อยเข้าไจ
1.alaxandriteดาบห้ามร่าย อะคับ ถ้าฝ่ายตรงข้ามร่ายyinแล้วเราแทรกด้วยalaxandrite
yinไม่ขึ้นมือใช้ปะคับ
2.alaxandrite ใช้ยังไงคุ้มสุดหลอคับ
3.คือช่วยบอก step inf ให้ดูคร่าวๆได้ปะคับผม งง อ่าพึ่งเล่นไหม่T-T
4.สมมุดนะคับ ฝ่ายผมมีsealใบเดียวผมแปะ galahad เลือก ลม ไว้ที่ เรจิน่าเด็กอะคับ ฝ่ายตรงข้ามใช้ (ขอโทษนะครับจำชื่อไม่ได้แต่ที่มันมีความสามารถ
จ่ายmp3ลงมาจากมือจากนั่นทำ มิสติกการ์ดที่ติดอยู่ที่sealฝ่ายตรงข้ามมาติดที่sealฝ่ายเราแล้วsealที่ฝ่ายตรงข้าม)เลือก
มาแปะที่ อิสฮานแสงอะคับแต่มันไม่ตรงตามการ์ดผมกำหนดให้เป็นลมแล้ว galahad นี้ยังแปะที่อิสฮานแสงหรือว่าหา
เป้าหมายไหม่แล้วถ้าฝ่ายตรงข้ามไม่มีsealธาตุลมเลยgalahadกลับมาแปะที่ เรจิน่าเด็ก ของผมเหมือนเดิมไหมคับ
5.มีเว็บหรือหนังสือ บอกกฎ การเล่นsummonerแบบละเอียดปะคับถ้ามีบอกด้วยนะคับจะซื้อมาอ่านซักหน่อย

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ
« Last Edit: January 23, 2007, 01:33:29 AM by kongsk128 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: January 23, 2007, 03:29:20 AM »

1. ไม่ขึ้นมือครับ

2. อธิบายในนี้ยากครับ

3. อธิบายในนี้โคตรยากครับ คงต้องหาผู้เล่นในร้านการ์ดให้ช่วยแนะนำให้นะครับ

4. ติดได้ครับ แต่ไม่ได้บวกพลัง
เพราะไม่ได้ผิดเป้าหมาย

5. http://www.smnforum.com/download/SMN_CompleteRule_20061021.pdf

kongsk128
Member

« Reply #4 on: January 23, 2007, 11:58:34 PM »

ขอถามหน่อยครับ
1.สมมุติฝ่ายตรงข้ามบอกว่าฝ่ายไปแล้วแล้วผมร่ายcool moonแทรกไห้sealฝ่ายตรงข้ามไปdef lineฝ่ายตรงข้ามสามารถสั่งการsealไบอื่นๆให้ขึ้นมาatk lineกันตัวที่โดนcoll moonไปป่าวครับ
2.kola giffin ถ้าไช้skillจากบนมือ ฝั่งคู่ต่อสู้ร่ายseal lv2ได้ไหมคับ
3.สมมุติฝ่ายผมมีwar unicorn knight กับwar unicorn ฝ่ายตรงข้ามร่าย hudine มาผมสามารถสั่งไห้war unicorn knight
สั่งการรวมร่างกับwar unicorn แทรกได้ปะคับถ้าได้แล้ว hudineจะเปี่ยนเป้าหมายไปที่ไหนหลอคับ
4.ถ้าโจมตี ไปยังdef line  atk,spเรากับdef,spฝ่ายตรงข้ามเท่ากันตายปะคับ
5.ผมงงอยู่นิดนึงอะคับช่วยอธิบายทีนะคับคือ มันมี กฎ อินเทอร์เฟียแทรกไบสุดท้ายจะเกิดผลก่อนอะครับ สมมุดฝ่ายตรงข้าม
death curse มาอะคับแล้วเราร่าย holy playerไปอะคับมันจะรักษา death curseได้ปะคับ ช่วยอธิบายทีนะคับ งงมาก
6.สมมุติฝ่ายตรงข้ามเอา อานูบิสตก shireจากกองการ์ดอะคับถ้าการ์ดบนมือผมมี2ไบ เป็น อินเทอร์เฟียทั้ง2ผมสามารถร่ายทั้ง2ไบเพื่อไม่ต้องทิ้งการ์ดได้ปะคับ
แล้วถ้าได้ก็ไม่ต้องทิ้งหรือปรับเเพ้ไปเลยหลอคับ
7.ถ้าผมcharm curseฝ่ายตรงข้ามมาผมสามารถสั่งsealที่ผม charm curseมาลงไปdef lineแล้วผมสั่งsealที่ผมร่ายลงมาเอง sealที่ติดcharm curseได้ปะคับ
8.สมมุติ seal ผมติดhudine ติดstone curse1เทิร์นอะคับ ถ้าผมจะไช้ kuku clockต้องเพื่อไห้หายstone curse ต้องติดที่sealหรือ hudineหลอคับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ
« Last Edit: January 24, 2007, 12:08:51 AM by kongsk128 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: January 24, 2007, 03:18:42 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ไม่ได้

3. ถ้าสั่งรวมร่างทีหลังก็จะสามารถแทรกได้ จากนั้นค่อยเลือกเป้าหมายของ houdini ใหม่

4. ไม่ตาย

5. รักษาได้ครับ เพราะก่อนที่ curse จะเกิดผลใดๆ จะเกิด step แทรกขึ้นเสมอ เราสามารถร่าย holy player ตอนนี้ได้

6. ร่ายได้/ไม่แพ้

7. ...ไม่เข้าใจคำถาม

8. ต้องเลือกเป้าหมายที่ houdini

kongsk128
Member

« Reply #6 on: January 26, 2007, 01:51:14 AM »

1.Raถ้าใช้เอาsealเข้ากองดู3ไนบน ออกมาsealจะอยู่ lineไหนหลอคับ
2.สมมุติถ้า ฝ่ายตรงข้ามใช้giffinธาตุเเสงอะคับโทดทีนะคับจำชือไม่ได้แต่มัน+atkเมื่อต่อสู้เปิดหน้ากองที่เป็นกิฟฟิน
อะครับถ้าเขาatk+5เราติด ออโดนัส ไป atkที่+ไปจะหายปะคับ
3.แฟรี่ อาเชอร์ ธาตุลมที่เปิดหน้ากองอะคับ ฝ่ายไหนเป็นฝ่ายเปิดก่อนครับ
4.ถ้าเกิดฝ่ายตรงข้ามมีseal2คือseal a กับseal bเราตีseal aไปฝ่ายตรงข้าม freez curse seal aเราจะเปี่ยนเป้าหมายไปตีseal bหรือตามไปตี seal a ที่def lineแบบนากาหลอคับ ช่วยอธิบายทีนะคับ งงมาก

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: January 26, 2007, 02:09:52 AM »

1. แล้วแต่คนร่าย Ra เลือกครับ

2. หายครับ

3. เจ้าของ subturn โจมตีครับ

4. โจมตีที่ B ครับ
เพราะของ Naga นั้นเกิด curse ขึ้นเมื่อต่อสู้ จึงออกมาในลักษณะนั้นครับ

kongsk128
Member

« Reply #8 on: January 27, 2007, 04:10:44 PM »

คำถามครั้งที่แล้วนะคับ
ถ้าเกิดฝ่ายตรงข้ามมีseal2คือseal a กับseal bเราตีseal aไปฝ่ายผมใช้ freez curse seal aเราจะเปี่ยนเป้าหมายไปตีseal bหรือตามไปตี seal a ที่def lineแบบนากาหลอคับ ช่วยอธิบายทีนะคับ งงมาก

ถ้าผมใช้freezeตอน สเต็ปต่อสู้แล้ว จะตามตีเหมือนนากาปะคับ

ขอบคุณสำปรับคำตอบคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: January 27, 2007, 04:17:19 PM »

ตีที่ b

ถ้า freeze ตอนต่อสู้ก็จะได้ผลเหมือน  naga ครับ   แต่ตามปกติมักจะไม่มี ขึ้นตอนนั้นให้ร่ายการ์ดครับ

kongsk128
Member

« Reply #10 on: January 28, 2007, 02:02:29 PM »

จากครั้งที่แล้ว
1.แล้วเราสามารถใช้freezeตอนต่อสู้ได้ปะครับ สามารถกำหนดได้ไหม
2. เรจิน่าโปโมอะคับ ไช้skillจ่าย3ลงมาจากมือ อินเทอร์เฟีย ในเทริ์นคู่ต่อสู้ สามารถเอาลงมารวมร่าง
ได้ปะครับ แล้วโจมตีได้ไหมคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: January 29, 2007, 03:27:46 AM »

1. ตามปกติไม่ได้ครับ เพราะไม่มี step ให้ร่าย

2. รวมร่างไม่ได้  เราสั่งโจมตีขณะนั้นไม่ได้

kongsk128
Member

« Reply #12 on: January 30, 2007, 12:17:56 AM »

จากครั้งที่แล้วนะครับเรื่องfreez curseอะคับ ถ้าเรา โจมตีไปแล้ว
คู่ต่อสู้ใช้yinเราใช้ yinแล้วคู่ต่อสู้ใช้ holy gardian ไส่ sealตัวเขา เลือกatk+1
แล้วถ้าเราใช้freez curseคู่ต่อสู้ไปdef line sealเราจะชนตัวหน้าหรือว่าตามไปตี
แล้วแบบนี้ถือว่าเข้าฉากต่อสู้รึยังครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: January 30, 2007, 03:32:34 AM »

ถ้ามีใบอื่นอยู่ที่ at line ก็ต้องโจมตีที่ใบนั้นก่อนครับ

ยังไม่ถึงช่วงต่อสู้กันครับ ตอนนี้อยู่ในช่วง step ก่อนการโจมตีจริงๆจะเกิดด้วยซ้ำ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: