Summoner Master Forum
October 07, 2024, 01:28:03 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: smn ซองหนึ่งมีกี่ใบหรอคับ  (Read 2268 times)
0 Members and 5 Guests are viewing this topic.
high
Guest
« on: January 15, 2007, 07:49:23 PM »

smn ซองหนึ่งมีกี่ใบหรอคับแล้วถ้าเกิดซึ่งซองธาตุน้ำจะมีธาตุอื่นโพล่มาเยี่ยมปะคับ

ขอบคุณคับ
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #1 on: January 15, 2007, 08:18:50 PM »

เพิ่งเริ่มเล่นหรือครับ
ไม่แน่ใจว่าที่ถามนี่คือซองบูสเตอร์หรือพรีคอน
ถ้าแบบบูสเตอร์ก็จะซองละ50บาทในซองจะมีการ์ดให้9-10ใบแล้วแต่ชุด
ซึ่งจะได้การ์ดมาแบบสุ่มบอกไม่ได้ครับว่าได้ธาตุไรมั่งโดยมีการ์ดแรร์1ใบ

ส่วนพรีคอนก็จะราคา180บาท
พรีคอนน้ำนี่นึกออกแค่ โอดิลอน(ผมไม่เคยซื้ออะ)
กะพรีคอนราศีแคปปริคอน(เป็นเด็คมอนสเตอร์ธาตุน้ำมีคอนเซ็ปต์ยกฝ่ายตรงข้ามขึ้นมือให้หมด)
ทั้งสองอันก็จะให้ซีลธาตุน้ำมาเป็นหลักแหละครับซึ่งพรีคอนนี่ถ้าจะเล่นควรซื้อสัก3กล่อง
แล้วเอาการ์ดจากชุดอื่นๆเข้ามาเสริมนิดหน่อยก็เล่นได้ไม่ต้องใช้ทุนมากครับ

-Maguz-
Guest
« Reply #2 on: January 15, 2007, 10:46:42 PM »

คือต้องเข้าใจก่อนว่าBooster ของSMNไม่ได้แยกเป็นธาตุแต่จะแยกเป็นEpisode ตามเนื้อเรื่องครับ
ซึ่งจะมี 5 -10ใบแล้วแต่Episodeครับ ถ้าชุดไหนที่มี5ใบ เช่น D1,2 Fairy 4Nagas จะมีการ์ดสะสม2 การ์ดเกมFoil 1 และการ์ดเกมธรรมดา 4 ครับ ส่วนชุดที่มี 9 หรือ 10 ใบ จะมีแรร์1ใบ Uncommon 4 Common 5 ครับ(ถ้าจำไม่ผิด)

ปล.คงไม่งงนะครับ
high
Guest
« Reply #3 on: January 15, 2007, 10:47:11 PM »

คับ เพิ่งเล่นอะคับ ขอบคุณมากคับที่บอก
A n h e f t e L * ~
Member

Email
« Reply #4 on: January 16, 2007, 12:50:35 AM »

ekklesia , dividing 4 kingdoms , secondary , neo prophet , neo ex , saint . saint ex , saint final อันนี้ 10 นะ

ส่วนพวกที่เหลือๆ ก็ 5 อ่ะจ้ะ

พรีคอนที่ธาตุน้ำ ถ้าคิดว่าหามีงบและความสามารถมาก ก็ไปหา precon Aquarius มา 3 กล่องเลย จะพบว่า เก่งมั้กๆ

( ยิ่งเสริม มันก็ยิ่งโกง เหอ ๆ )

MENN' !*
Member

« Reply #5 on: January 16, 2007, 12:53:33 AM »

ekklesia , dividing 4 kingdoms , secondary , neo prophet , neo ex , saint . saint ex , saint final อันนี้ 10 นะ

พรีคอนที่ธาตุน้ำ ถ้าคิดว่าหามีงบและความสามารถมาก ก็ไปหา precon Aquarius มา 3 กล่องเลย จะพบว่า เก่งมั้กๆ

( ยิ่งเสริม มันก็ยิ่งโกง เหอ ๆ )
ลัลล้า~ จำได้ว่าเซนท์ 1 มัน 9 ใบ ยุ่นรั่วนิ *-*

โฮโจ ซาโตชิ
Member

« Reply #6 on: January 16, 2007, 01:08:42 AM »

ลัลล้า~ จำได้ว่าเซนท์ 1 มัน 9 ใบ ยุ่นรั่วนิ *-*
อย่าว่าแต่เซ้นต์ 1 นะครับ 2 3 ด้วยเหอๆลากยาวแล้วล่ะทีนี้

high
Guest
« Reply #7 on: January 16, 2007, 02:03:09 PM »

มีเงินอยู่พันกว่าอะคับพอจะซื้อ พรีคอน   อะควารีอุส ใช้เรียกงี้ปะคับ precon  Aquarius

มีเงินอยู่เท่านี้แหละคับแล้วพอจะซื้อได้ปะคับ 3 กล่องอะคับแต่ว่ามันจะไม่ซ้ำกันหรอคับ

ซื้อกล่องนี้แล้วอีกกล่องหนึ่งมันจะมีการ์ดเหมือนกันปะคับแบบซ้ำอะคับ
Hiryu
Member

Email
« Reply #8 on: January 16, 2007, 02:08:48 PM »

2 กล่องก็พอครับ ถ้าไม่อยากได้ซ้ำๆ แล้วไปหาพวกที่ขาดตามแฟ้มเอาก็ได้

จริงๆบางเดค ใส่ตัวที่ให้มากล่องละ 1 ตัว 2 ใบก็พอแล้ว

-Maguz-
Guest
« Reply #9 on: January 16, 2007, 10:42:28 PM »

หรือถ้าไม่อยากจะซื้อพรีคอนก็ลองดูตามกระทู้ในบอร์ด Card Deck and Combo ดูนะครับ
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #10 on: January 16, 2007, 11:58:44 PM »

มีเงินอยู่พันกว่าอะคับพอจะซื้อ พรีคอน   อะควารีอุส ใช้เรียกงี้ปะคับ precon  Aquarius

มีเงินอยู่เท่านี้แหละคับแล้วพอจะซื้อได้ปะคับ 3 กล่องอะคับแต่ว่ามันจะไม่ซ้ำกันหรอคับ

ซื้อกล่องนี้แล้วอีกกล่องหนึ่งมันจะมีการ์ดเหมือนกันปะคับแบบซ้ำอะคับ

กล่องละ180ครับซื้อ3กล่องก็คงพอแต่ไม่แน่ใจว่ามีขายมีรึเปล่าน่ะครับโดยในกล่องจะมีการ์ดเหมือนๆกันครับ
ทางที่ดีไปหาของเสริมจากชุดอื่นมาด้วยนะครับ ;)

Pages: [1]
  Print  

Jump to: