Summoner Master Forum
October 06, 2024, 12:16:00 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: อยากทราบถึงผลกระทบของการรีสติกการ์ดเพิ่มเติมครั้งล่าสุดน่ะครับ  (Read 5984 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« on: January 12, 2007, 03:50:35 AM »

คือช่วงนี้ผมไม่ได้ไปเล่นเลยมีธุระตลอด
จึงอยากจะทราบว่าการรีสติกการ์ดในครั้งนี้มีผลกับเด็คในกระแสเมต้าอย่างซิกมันด์หรือว่าเซอร์เซสมากไหมครับ     
ผมประหลาดใจที่ไม่เห็นคนมาตั้งกระทู้บ่นน่ะครับเลยไม่ทราบว่าเพื่อนๆที่เล่นเด็คเหล่านี้คิดว่าไงกันแล้วอีกอย่างผมคิดว่าจะลองเล่นเมต้าบ้างเพราะเด็คผมก็โดนผลกระทบเหมือนกัน(แฟรี่ลบdfน่ะครับ )ทำให้เล่นยาก
เลยอยากรู้ว่า
-จากเดิมซิกมันด์จะเหนือกว่าอังเดรนิดหน่อย(รึเปล่า)ตอนนี้ใครเหนือกว่า
-เด็คซิกมันด์เล่นยากขึ้นรึเปล่ามีผลกระทบอะไรบ้างรึว่ายังง่ายและแกร่งเหมือนเดิม(อยากถามคนที่เล่นน่ะครับ)
-เหมือนข้อบนแต่เป็นเด็คเซอร์เซส
ขอบคุณที่เข้ามาอ่านและตอบข้อข้องใจครับ
ปล.ช่วงนี้บอร์ดเงียบเหงาจังเมื่อไหร่ชุดใหม่จะออกเนี่ย :-\
« Last Edit: January 12, 2007, 04:48:23 AM by cifa » Logged

banz||รักที่สุด||สุดที่รัก
Member

Email
« Reply #1 on: January 12, 2007, 05:26:46 PM »

เซอเซส ไม่มีนักเวท ญ กับเด็กหลับ เล่นได้อยู่นะคับ แต่มันช้าลงมาก

boomkung
Member

« Reply #2 on: January 12, 2007, 08:01:29 PM »

เฉยๆครับ

แค่ลดความรวดเร็วของเดคบางเดคออกไปแค่นั้นครับ

~+*_KiTTy_AzAr_*+~
Member

« Reply #3 on: January 12, 2007, 09:42:59 PM »

แค่ลดความเร็วของเด๊คครับ เซอเซสคงช้าลงไปมาก แต่ซิกมันด์คงไม่มีอะไรแตกต่างมากนัก

bankoong
Member

Email
« Reply #4 on: January 13, 2007, 01:08:01 AM »

ซิกมันอ่ะเหมือนเดิม(แม้เด็กจะเหลือแค่2) แต่ก็เก่งอ่ะ แต่อังเดรน่าจะโดนมั่งอ่ะ เก่งเกินน่าจะเหลือซัก2ใบอ่ะ
แรงเกินคอมดีๆแปะดาบจ่าย2ตีat17 *0* วันนี้เจอมานแทบช๊อค

J.K.kung
Member

« Reply #5 on: January 13, 2007, 01:12:02 AM »

ซิกมันอ่ะเหมือนเดิม(แม้เด็กจะเหลือแค่2) แต่ก็เก่งอ่ะ แต่อังเดรน่าจะโดนมั่งอ่ะ เก่งเกินน่าจะเหลือซัก2ใบอ่ะ
แรงเกินคอมดีๆแปะดาบจ่าย2ตีat17 *0* วันนี้เจอมานแทบช๊อค
จริงด้วยครับ เจออังเดรแทบช๊อค จ่าย2 ตี17 

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #6 on: January 13, 2007, 01:17:27 AM »

จริงด้วยครับ เจออังเดรแทบช๊อค จ่าย2 ตี17 
อังเดรเก่งครับ(ถ้าขี่มังกร) ผมก็เคยโดนคับลืมขี่มังกรไปขี่ปลาจ่าย1ตี17+ แต่ซิกมันมาน ตีแยกแล้วทำลายดาบ(ซวย)
คือถึงมันเหลือแค่2ก็เหมือนซิกมันไม่โดนรีสติกเลย ผมว่ายังไงซิกมันก็ยังเป็นคู่กัดกับอังเดรต่อไปได้คับ

เกลียดซิกมานคร้าบบบบ

Chocco~Chino
Member

« Reply #7 on: January 13, 2007, 01:30:26 AM »

ผมว่าซิกมันด์เล่นยากขึ้นครับ  ต้องรักษาซิกมันด์เด็กให้ดีๆอย่าให้ตาย
แต่ผมว่าผลกระทบมันก็น้อยกว่าDeck Xerxesนะครับ โดนไปหลายใบเลย 

S_A_Y
Member

Email
« Reply #8 on: January 13, 2007, 04:46:15 AM »

ความเร็วเด็คเซอเซส หายไปเยอะเลย

แต่ก็ดีครับ จะได้เจอเด็คใหม่ๆ เพิ่มขึ้นบ้าง   

Pa-5
Member

« Reply #9 on: January 13, 2007, 01:34:09 PM »

ผมว่าเด็ค Xerxesพลังลดลงไปพอสมควรเพราะไม่สามารถจั่วได้เร็วเหมือนก่อน
และตัวเกนMPก็โดนเหลือใบเดียวไปด้วยคราวนี้ต้องพึ่งดวงมากขึ้นแล้วสำหรับเด็ค Xerxesหลังจากจั่วทีละ5จนอดหมั่นไส้ไม่ได้

แต่เด็คซิกมันต์(คู่ปรับออนเดรผม)คราวนี้คงจะได้เจอคนที่เอาซิกมันต์โตมาลุยบ้างเจอแต่เด็กๆไม่น่าตื่นเต้นเท่าที่ควรแต่ก็ยังน่ากลัวอยู่ดีเพราะถ้าซิกมันต์เด็กเหลือ2ที่ว่างนั้นก็คงมีคนนำSealที่เก่งๆเข้ามาแทนได้ตั้งหลายตัว

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #10 on: January 13, 2007, 05:25:19 PM »

ถ้า sigmund เด็กมันยังมี 4 ใบ มันก็จะสั่งตีระห่ำไม่กลัวตาย ทำให้อีกฝ่ายแพ้เอาง่ายๆ

ผมว่าเหลือ 2 แหละดีแล้วล่ะ

lastofloop
Member

Email
« Reply #11 on: January 13, 2007, 07:08:59 PM »

ความเร็วลดไปทั้งคู่ ซิกมันไม่ควรโดนริสติก เพราะจะได้กัดกะอังเดรต่อไป

ส่วนเมต้าต่อไปนี่แหละ มันจะมาบัง3ตัวด้านบนมิดเลย

เท่าที่เดา เค้าพยายามขุนหลายเดคมาแก้เมต้าเยอะนะ ซองใหม่คงมีเมต้าโคบอล 

saderd_man
Member

« Reply #12 on: January 13, 2007, 09:28:28 PM »

ผมว่าอังเดรตอนนี้โหดเกินนะ ยิ่งมีปลาออกมายิ่งโหดเลย

เด๋วนี้เน้นตัวใหญ่ ๆ อย่างเดียวเลยแถมยังเร็วอีก เด็ค skill เด็คตั้งตัวนี่เล่นไม่ได้เลย

Phantasmagoria Reisen Shinjitsu
Member

Email
« Reply #13 on: January 14, 2007, 12:19:33 AM »

โรน่า

เดี้ยงไปแล้ว = =
(มั้ง)

boomkung
Member

« Reply #14 on: January 14, 2007, 12:27:13 AM »

อย่าลืมครับว่า ดาบอังเดรแปะจากมือเท่านั้น แต่ดาบซิกมันด์แปะจาก shrine ครับ ความแรงมันต่างกันครับ

ถ้าดาบอังเดรแปะจาก shrine ได้ ผมจะสนับสนุนให้รีสติกด้วยเลย

ThE_UnDe@D
Member

« Reply #15 on: January 14, 2007, 12:49:34 AM »

เด็กหลับเหลือประโยชน์อยู่อย่างเดียว      ทำหลังการ์ด

-Maguz-
Guest
« Reply #16 on: January 14, 2007, 01:56:59 AM »

โรน่า

เดี้ยงไปแล้ว = =
(มั้ง)

คงจะใช่ครับ
DanGerous Priest -Genjo SanZo-
Member

Email
« Reply #17 on: January 14, 2007, 02:25:50 AM »

ถามนิดนึง
แล้วตกลงตอนนี้ซิกมันด์กะอังเดรใครเหนือกว่าครับ ???

-Maguz-
Guest
« Reply #18 on: January 14, 2007, 02:32:42 AM »

ซิกมันด์ครับ ยังเก่งอยู่
NC
Member

« Reply #19 on: January 19, 2007, 02:03:55 AM »

ก้อมีผลกระทบเยอะเหมือนกานนะคับ  อย่างผมเนี่ยเล่นเด็คซิกมันด์อยุ เซงเลย ตอนนี้ต้องเอาตัวใหญ่ตีอย่างเดียว เสี่ยงตายขึ้นเยอะ แต่ก็ เท่าที่ฟังๆดู คนอื่นอยากให้โดนรีสติคทุกคนแหละครับ  :-[ ก็ต้องทำใจ เคารพกฎกติกา
ว้า เด็กปายซะและ ต้องใส่ Maelstrom แทน จิงๆน่าจะรีสติคดาบอังเดรนะครับ  + At ตั้ง 3 เป็น 17 Can Ability
ด้วย ตีแล้วไหลอีก เล่นกับนาคฝั่งอังเดรก็ม่ะไหล โกงได้ใจจิงๆ ( พอๆกะซิกมันด์แหละ  ;D )

..... สาวก Sigmund , The King of Felesia

artzahub
Member

Email
« Reply #20 on: January 19, 2007, 02:13:09 AM »

ขอยุ่งและแนะนำนะครับ   อย่าขุดเด๋วโดนแบนน้า

Member

Email
« Reply #21 on: January 19, 2007, 02:13:32 AM »

เฉยๆก่าทุกอย่างยกเว้นเด็กหลับ

น่าจาเหลือสัก 2 ใบน่อ แล้วตกลงว่ารูปเด็กหลับผู้หญิงผู้ชายหง่าดูมะค่อยออก ข้าพเจ้าตามะดี

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #22 on: January 19, 2007, 02:18:42 AM »

ก้อมีผลกระทบเยอะเหมือนกานนะคับ  อย่างผมเนี่ยเล่นเด็คซิกมันด์อยุ เซงเลย ตอนนี้ต้องเอาตัวใหญ่ตีอย่างเดียว เสี่ยงตายขึ้นเยอะ แต่ก็ เท่าที่ฟังๆดู คนอื่นอยากให้โดนรีสติคทุกคนแหละครับ  :-[ ก็ต้องทำใจ เคารพกฎกติกา
ว้า เด็กปายซะและ ต้องใส่ Maelstrom แทน จิงๆน่าจะรีสติคดาบอังเดรนะครับ  + At ตั้ง 3 เป็น 17 Can Ability
ด้วย ตีแล้วไหลอีก เล่นกับนาคฝั่งอังเดรก็ม่ะไหล โกงได้ใจจิงๆ ( พอๆกะซิกมันด์แหละ  ;D )

..... สาวก Sigmund , The King of Felesia
คราวหน้าโพสครั้งเดียวก็พอครับ พี่ลบที่โพสเกินอีก 2 ครั้งไปแล้วนะครับ ดูวิธีการใช้บอร์ดก่อนจะดีมากๆ เลยครับ

whiterabbit
Member

Email
« Reply #23 on: January 20, 2007, 06:02:13 PM »

อองเดร่ตั้งยากกว่าซิกมันต์อ่า ซิกต์มันลงแล้วเรียกธันเดอร์ริก คอม at 12 แต่อองเดร่ ต้องโปรยซีล+กินเลือดถึงคอมได้เลย แถมมีสติคยังเวียนชายได้ไม่เหมือนซิกต์มันอีกอ่าครับ เนี่ยแหละข้อแตกต่างที่ทำให้ยังรอดจากการรีสติค -*-

ผมก็คนนึงแหละที่มีทั้ง 2 เด็ค -*- ซิกต์มันช้าลงไปเยอะ เล่นแล้วหมดกำลังใจจะเล่นเลย เหลือ ซิกต์มันเด็ก 2 ใบเนี่ย -*-
ดวงไม่ค่อยดีใส่ 4ใบ นานๆจะขึ้นมือตาแรกมั่ง เหลือ 2 กว่าจะจั่วเจอ -*- จะหันไปเล่นซิกต์มัน+โรน่าและ ใส่ประชดชีวิตอย่างละ 2 ใบพอดี
อย่างนี้ต้องหันไปพึ่งอองเดร่จะสะใจกว่าเยอะ ยัดเท็มเพอร์ล่าไป 4 ใบ โม่เป็นว่าเล่น อิอิ

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #24 on: January 21, 2007, 12:54:38 AM »

ของเด็คอังเดรราคาแพงขึ้น ซิกมันต์เด็กราคาตก เด็กหลับกับนักเวทย์หญิงราคาร่วง
ตามหลัก demand-supply เลยแฮะ

แต่ไหงคาทาพอสิสราคาพุ่งกระฉูดกว่าเดิมหว่า

ExodiA
Member

Email
« Reply #25 on: January 21, 2007, 02:25:11 AM »

แต่ไหงคาทาพอสิสราคาพุ่งกระฉูดกว่าเดิมหว่า

อารมณ์คล้ายๆ Chakra น่ะมั้ง ตอนไม่รีส ไม่ใส่กัน เพราะร่ายเยอะ พอโดนริสแล้ว ใส่กันใหญ่เลย

MC ChamP
Member

« Reply #26 on: January 21, 2007, 02:29:33 PM »

ของเด็คอังเดรราคาแพงขึ้น ซิกมันต์เด็กราคาตก เด็กหลับกับนักเวทย์หญิงราคาร่วง

เหมือนเจสสิก้าไง ช่วงแรกๆที่โดนก็ราคาขึ้นเหมือนกันะ

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #27 on: January 21, 2007, 03:25:35 PM »

เหมือนเจสสิก้าไง ช่วงแรกๆที่โดนก็ราคาขึ้นเหมือนกันะ
อีกอย่างบางคนยังไม่รู้ว่าคาทาพูซิสมันร้ายกาจขนาดไหน

พอเห็นโดนเข้าก็สงสัย คนถามกันเยอะ หาเล่นกันเยอะ เลยกลายเป็นของแพงขึ้นมาในทันใด

โยศิ, องเมียวดอกซากุระ
Member

Email
« Reply #28 on: January 22, 2007, 01:21:45 AM »

อีกอย่างบางคนยังไม่รู้ว่าคาทาพูซิสมันร้ายกาจขนาดไหน

พอเห็นโดนเข้าก็สงสัย คนถามกันเยอะ หาเล่นกันเยอะ เลยกลายเป็นของแพงขึ้นมาในทันใด

ยัยบลูฟินด้วย

Pages: [1]
  Print  

Jump to: