Summoner Master Forum
October 01, 2024, 08:36:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องต่างๆคับ  (Read 4614 times)
0 Members and 2 Guests are viewing this topic.
Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« on: January 11, 2007, 02:55:39 AM »

1.Binding Ghost ที่ผลมันคือ การ์ดที่อยู่ใน Shrine ของผู้เล่นทุกคนไม่สามารถถูกนำออกจากShrineได้ไม่ว่ากรณีใดๆ
ถามว่า 1.1หากอีกฝ่ายร่ายกระสือผลคือไม่สามารถถึงการ์ดจากShrineมาติดได้ใช่มั้ยครับ
1.2  หากเป็นผลจากสกิลของซีลจากสนามที่นำซีลขึ้นจากShrineผลคือแสดงผลไม่ได้ใช่มั้ยครับ

2.anrusha ที่ผลมันคือ Mystic cardที่anrusha ติดไม่สามารถตกเป็นเป้าหมายของ Mystic Card และ Skill
ถามว่า - หากผมร่าย Cool Moon แล้วอีกฝ่ายร่าย ไฮพรีส เผาผมร่าย anrusha ติด Cool Moon  แล้วไฮพรีสเลือกเป้าหมายใหม่หรือแสดงผลไม่สำเหร็จครับ

คำถามนอกเรื่องนิดครับ  ผมไปแข่งที่ซีค่อนมาไม่รู้ใช่จั้ดรึเปล่าวบอกว่าถ้าหาก อีกฝ่ายร่ายทำลายแล้วเราไม่สามารถติด anrusha ให้แมสติกที่ตกเป็นเป้าหมายของการทำลายได้จริงรึเปล่าวคับ(หรือมันมั่วครับ)

3.Laurius Bracelet ไม่รุสำกดถูกเปล่าว ที่ผลมันคือ Dragon ที่ ( S ) ติดป้องกัน Mystic Card  ฝ่ายตรงข้ามของDragonนั้น
ถามว่า- หากผมร่าย ธันเด้อโบล ไปแล้วอีกผ่ายร่าย Laurius Braceletติดซิลเขา  ผมร่ายanrusha ติดธันเด้อโบลของผม
ธันเด้อโบลไม่ตกเป็นเป้าหมายของ Laurius Bracelet  หรือ Laurius Bracelet  ป้องกัน ธันเด้อโบลครับ
ขอบคุณที่ตอบครับ
« Last Edit: January 11, 2007, 02:57:23 AM by thimkung » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: January 11, 2007, 03:28:51 AM »

1.1 ใช่ครับ
1.2  ใช่

2.ร่ายanrusha ไม่ได้ครับ เพราะกำหนดเป้าหมายไปยังการ์ดที่กำลังร่ายไม่ได้

อ่านแล้วไม่เข้าใจเลย

3. ตอบเหมือน 2

Member

Email
« Reply #2 on: January 11, 2007, 03:56:42 AM »

เอาใหม่ไอ้ที่ไม่เข้าใจไม่เป็นไรคับ

คือผมอยากรู้ว่า จากข้อ2 ต้องให้ คูลมูนแสดงผลฟรีสแล้วเราถึงแปะanrushaได้ใช่รึเปล่าครับ

4.พวก0เทรินนี่เราแปะanrushaได้มั้ยครับ

สรุปคือ anrusha แปะได้เฉพาะการ์ดที่แสดงผลแล้วใช่รึป่าวครับ
(เล่นมานานเริ่มงง)
ถ้าเสต็ปการร่ายเป็น ธันเดอโบล-อีกฝ่ายเผาธันเด้อโบล-anrushaแปะธันเด้อโบลไม่ได้เพราะธันเด้อโบลอยู่ในช่วงการร่ายใช้มั้ยครับ

ขอบคุณที่ตอบครับ
« Last Edit: January 11, 2007, 04:00:57 AM by thimkung » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: January 11, 2007, 10:27:17 PM »

ใช่ครับ

4. ไม่ได้ครับ
ต้องติดที่การ์ดร่ายสำเร็จแล้วเท่านั้น เพราะเป็นการ์ด PM

Member

Email
« Reply #4 on: January 12, 2007, 04:05:45 AM »

5.ถ้าเราติดแคสมัดให้ข่านข่านยัง+พลังตามดินในสนามหรือยกเลิกการบวกพลังที่ส่งผลมาที่ตัวข่านครับ

6.ไรเด้อแสงของดราโก้2 ถ้าหากเราสั่งโจมตีแล้วอีกฝ่ายร่าย ฟรีส มาติดถามว่ายกเลิกมีสติกหรือติดมีสติกเพราะฟรีสเป็น

7. หาก+พลังเป็นแบบอินฟีนีตี้ไปแล้ว เรานำซีลนั้นขึ้นมือถามว่า พลังที่+หายหรือไม่ 

8. หาก อิสราเฟล ถูกแปะแอนโดรเมด้า แล้ว ถูกโจมตีแล้วเรารทำลายแอนโดเมด้าถามว่าอบิลิตี้ป้องกันการโจมตีกลับมาเป็นปกติใช่หรือไม่

9.เป็ดที่ใช้สกิลจากมือเราแปะแอนโดรเมด้าไม่ได้ใช่หรือไม่

ขอบคุงที่ตอบครับ
« Last Edit: January 12, 2007, 04:13:12 AM by thimkung » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #5 on: January 12, 2007, 04:37:30 AM »

5. ข่านไหนไม่รู้จักครับ

6. ไรเดอร์แสงไหนไม่รู้จักครับ

7. หายครับ

8. พิมพ์ชื่อการ์ดให้ถูกต้องตามข้อปฏิบัติก่อนนะครับ

9. อ่านข้อ 8.

Member

Email
« Reply #6 on: February 16, 2007, 09:57:59 PM »

นึกคำถามได้
พวกสกิลที่เขียนว่า  นำลงมาจากมือจากนั้นสั่ง เช่น
PECCA ZELUS, THE SIN OF ENVY
ที่มีสกิล นำPECCA ZELUSเข้ามาในสนามจากมือ จากนั้น สั่ง PECCA ZELUS Freeze Cures(ALL) 1 Turn (Mp4)
คำถามครับ
สกิลนี้แบ่งเป็น2ช่วงคือนำเข้ามาในสนามจากมือ จากนั้น สั่งหรือช่วงเดียวครับ
หากเป็นสองช่วงถามว่า
เราสามารถใช้
2.1 Cool Moon ไส่เขาเพื่อให้สกิลไม่ตรงLineและไม่เกิดผลได้มั้ยได้มั้ย
2.2 Andromada เพื่อให้สูญเสียได้มั้ย

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: February 17, 2007, 04:00:58 AM »

2.1 ยังคงใช้ skill ต่อครับ เพราะเงื่อนไขของการใช้ skill นั้นไม่กำหนด line เพียงแต่ให้นำลงมาที่ atline

2.2 ได้ครับ

Member

Email
« Reply #8 on: February 24, 2007, 01:01:43 AM »

ถามต่อนะครับ

1.HerMes สามารถย้ายเป้าหมายของ It No Joke ได้หรือไม่

1.1ถ้าคำตอบคือได้ถามว่า It No Joke จะเกิดผลการย้าย Magical World  หรือไม่หรือเป็นการใช้ให้แป้กสมมุติเช่น

เราร่าย HonDini  เขาร่าย It No Joke จะย้าย HonDini  เราร่าย HerMes ย้ายเป้าหมายIt No Joke ไปที่ Magical World 

1.2 It No Joke  ย้ายเป้าหมายได้เฉพาะ Mystic ที่กำลังร่ายไปที่ซีลใช่หรือไม่

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: February 24, 2007, 01:28:15 AM »

1. ได้   แต่บางกรณีก็ไม่ได้นะ ต้องพิจารณาเป็นอย่างๆไป

1.1 กรณีนี้ก็ย้ายได้แต่แป้ก

1.2 ไม่ใช่

Member

Email
« Reply #10 on: February 24, 2007, 01:31:29 AM »

งั้นผมขอให้พี่ยกตัวอย่างกรณีที่ไม่ได้ให้หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: February 24, 2007, 03:07:31 AM »

ยังนึกไม่ออก แต่ฟันธงไม่ได้ว่า ได้ในทุกรณี

Member

Email
« Reply #12 on: February 24, 2007, 05:47:56 AM »

งั้นถามต่อ

Inquisition  Text มันเขียนว่า ทำลาย Mystic Card 1ใบในสนาม

ถามว่า
ถือว่าการ์ดที่มันจะทำลายถูกร่ายเสร็จแล้วใช่หรือไม่(เล่นมานานเริ่มงง)

Doraemon
Member

Email
« Reply #13 on: February 24, 2007, 05:51:23 AM »

สามารถทำลายการ์ดที่กำลังร่ายได้ครับ

Member

Email
« Reply #14 on: February 25, 2007, 01:42:24 AM »

ถามต่อคับ

1การ์ดที่จะถูกเรียกได้ว่า ร่ายเสร็จแล้วคือจะต้องวไม่โดนขัดขวางใช่มั้ยครับอย่างเช่น

เราร่าย Hondini อีกฝ่าย ร่าย ทำลาย เราร่าย ทำลายกลับ  เขาทำลายหลับ ~~~~

1.1จากตัวอย่างถือว่าHondini กำลังร่ายใช่หรือไม่

ขอบคุงครับ (อย่างงกะคำถามผมนะ)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: February 25, 2007, 01:55:31 AM »

กำลังร่าย แต่ร่ายไม่สำเร็จ

ลองอ่าน CR ข้อ 609. ประกอบด้วยนะครับ

Member

Email
« Reply #16 on: March 07, 2007, 06:36:19 AM »

ถามอีกนิดครับ(เป็นคำถามที่ชักลืม)

1.หากเราโจมตีไส่ตัวที่Df Line แล้ว Atเราเท่ากับDfเขาและSPเท่ากันถามว่าตัวที่โดนโจมตีจะตายหรือโจมตีไม่เข้าครับ

จากข้อ1ถ้าเป็นการAll จะได้ผลแบบเดียวกับข้อ1หรือไม่

ขอบคุณครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #17 on: March 07, 2007, 05:45:00 PM »

1. โจมตีไม่เข้าไม่เกิดอะไรขึ้นครับ

2. อ่านข้อ 1.

Member

Email
« Reply #18 on: April 23, 2007, 11:31:16 PM »

มีคำถามนิดนึงครับ

pecca Zelus, The Sin of Envy

ที่Abilityเขียนว่า    ขณะที่pecca Zelusต่อสู้กับซีลที่มีAbility"ยกเลิกCurse"pecca Zelus At+3 Df+2 Sp+1
ถามว่า
1.แค่ต่อสู้กับซีลที่มีอบิลิตี้เขียนใว้ว่า ยกเลิกCurse อบิลิตี้นี้ก็จะ+พลังให้เลยหรือต้องให้อบิลิตี้ ยกเลิกCurse 
Andre the king of Annedisonge (ผิดขออภัยด้วยครับของSt3อะครับ)
ที่เวลามันรวมร่างกับDragonจะได้ At+2 Df+2 Sp+2 และยกเลิกCurse
ถามว่า
2.หากให้pecca Zelusต่อสู้กับ Andre the king of Annedisonge ขณะที่ Andre the king of Annedisonge ไม่ได้รวมร่าง จะได้รับการ+พลังจากอบิลิตี้ ขณะที่pecca Zelusต่อสู้กับซีลที่มีAbility"ยกเลิกCurse"pecca Zelus At+3 Df+2 Sp+1 รึเปล่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ที่ต้องถามเพราะขี้เกียจเถียงเพื่อน

มังกร
Moderator
Member

« Reply #19 on: April 24, 2007, 02:16:03 AM »

1. แค่เขียนไว้ยังไม่พอครับ ต้องเป็น ability ที่สามารถส่งผลยกเลิก curse ได้จริงด้วย

2. บวกค่าพลังครับ

Member

Email
« Reply #20 on: April 24, 2007, 03:24:02 AM »

งั้นถามต่อครับเพราะยังโง่ไม่หายแหะๆ

หากให้pecca Zelusต่อสู้กับ Andre the king of Annedisonge ขณะที่ Andre the king of Annedisonge ไม่ได้รวมร่าง จะได้รับการ+พลังจากอบิลิตี้ ขณะที่pecca Zelusต่อสู้กับซีลที่มีAbility"ยกเลิกCurse"pecca Zelus At+3 Df+2 Sp+1 รึเปล่าวครับ

ถามว่า-
1.ได้รับการ+ค่าพลังแม้อบิลิตี้ ยกเลิกCurse ของซีลใบนั้นจะยังไม่ทำงานใช่มั้ยครับ
2จากกรณีข้างต้นที่ Andre the king of Annedisonge ไม่ได้รวมร่างกับDragonทำให้อบิลิตี้ยกเลิกCurse ยังไม่ทำงานแต่pecca Zelusได้รับการ+ค่าพลังเพราะ Andre the king of Annedisonge มีอบิลิตี้ ยกเลิกCurse อยู่ใช่มั้ยครับ
3.สรุปคือpecca Zelusได้รับการ+พลังแม้จะต่อสู้กับซีลที่มีอบิลิตี้ ยกเลิกCurse แม้อบิลิตี้ ยกเลิกCurse นั้นจะไม่ทำงานใช่รึเปล่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  (ที่ต้องถามอีกรอบเพราะต้องการแน่ใจว่า จั้ดที่คุมเล่นรั่วหรือผมรั่วครับแหะๆ)

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: April 25, 2007, 07:43:21 PM »

1. ใช่ครับ

2 ใช่

3. ใช่ครับ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: