Summoner Master Forum
October 02, 2024, 09:25:42 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: จะเป็นอย่างไร หากเปิดซองได้แรร์ 2 ใบ?  (Read 13339 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #30 on: January 08, 2007, 03:34:10 PM »

จำได้ว่า เมื่อก่อน SMN ก็เคยมี Rare 2 ใบนะครับ แต่เกิดกันทันรึเปล่า ไม่รู้นะ ;D

และบางทีก็คนใส่ซองมึนได้แรล์มา 2 ใบหรือ 3 ใบก็เคย  (แต่เคยไม่ได้แรล์ในซองก็เคยนะ )

ส่วนตัว ใบละ ซองอ่ะ ดีแล้ว ไม่งั้นภาพที่เห็นในปัจจุบันอาจะหายไปหมด ของมีเกลื่อนไม่มีราคา ซึ่งดูเหมือนจะดี แต่ทำให้ร้านอยู่ไม่ได้ ร้านอยู่ไม่ได้แล้วจะมีคนทำการืดให้น้องเล่นเหลือเหรอครับ เหอะๆ แบบนี้ล่ะดีแล้วครับ

Dean
Member

« Reply #31 on: January 08, 2007, 04:05:02 PM »

น้องคงเข้าใจคำว่า Rare ผิดแล้ว

ถ้าต้องการ rare หลายใบในซอง น้องก็ดูแต่ uncommon เอาก็ได้ ปริมาณ 3 ใบ/ซอง หาง่ายอย่างที่น้องต้องการด้วย

แต่ขอฝากทางครีเอททีมอย่างนึง ยังไงช่วยทำ uncommon กับ common ด้วยความปราณีตกว่านี้หน่อย ไม่ใช่สักแต่ออกมาให้ครบ ๆ นะครับ อย่างน้อยให้เหตุผลในการมีอยู่ของแต่ละใบด้วยก็ดี

Felasia knight
Guest
« Reply #32 on: January 08, 2007, 04:40:28 PM »

อยากได้ Rare 2 ใบ ใน 1 ซอง !?

แสดงว่า เปิดซองเพื่อเอา Rare อย่างเดียว !?

ถ้ามี Rare 2 ใบ ใน 1 ซอง แล้ว  ก็เท่ากับว่า มี Uncommon หรือ Common น้อยลง น่ะสิ !!
( แย่แล้ว Uncommon กับ Common หายากขึ้น  )

ปอลอ. ตอนนี้ไม่เข้าใจว่า ทำไมการ์ด 1 ชุดจะต้องมี 100+ ใบ  ???
ExodiA
Member

Email
« Reply #33 on: January 08, 2007, 05:45:04 PM »

จุดประสงค์ของความต้องการ ก็เพื่อแรร์ราคาถูกลงไง ใช่มั้ย..

เถียงไปเถียงมาก็กลับมาที่การ์ดราคาแพงเกิน คนงบน้อยเล่นไม่ได้

ทางทีมงานก็ปรับสมดุลย์โดยการแบนหรือริสติกไปบ้างแล้ว..

แต่สิ่งที่สำคัญจริงๆ คือการครีเอทแล้วล่ะทีนี้..

ไม่ใช่ว่าออกแบบอันคอมหรือคอมม่อนมาเป็นทางเลือกที่เล่นได้จริงๆอย่างเดียว แต่ต้องแก้ทางแรร์ได้ดีมากๆด้วย

อย่าง Gunner ธาตุดิน นั่นล่ะดีมากเลย แรร์ร่าย 1 เก่งเว่อร์น่ะเยอะ มันแก้ทางได้ดี เพียงแต่ seal แบบนี้มันน้อยไปหน่อย

ดังนั้น หากเรามีวิธีครีเอทให้การ์ดแบบนี้มี การใช้งานได้ง่ายขึ้น โดยมีเงื่อนไขจาก effect ที่ง่ายแต่แรงของแรร์ หรือเป็นเงื่อนไขให้จำกัดวงแคบ จำกัด lv หรือ ค่ายร่าย หรือค่าใช้ skill เป็นต้น (อาจจะงงๆหน่อยนะ)

อย่าง Garasu ก็แก้ทางแรร์เลวๆได้เยอะ เพียงแต่มันจ่ายเยอะมากเกิน หากเราเปลี่ยนเป็น "Death Curse seal Lv1 หรือ 2ที่มี mp ค่าใช้ skill X ที่ใช้ skill ใน sub turn นี้ (mp X)" มันจะน่าใช้มากขึ้นเยอะ

เหมือนจะหลงประเด็น แต่เปล่า..

หาก อันคอม หรือ คอมม่อน ไม่ใช่แค่ใช้งานได้ (แบบชุด the saint final ที่ดีมากๆ) แต่ให้มันแก้ทาง แรร์ได้แบบแรงๆกว่านี้ เอาแค่ ธาตุละใบเท่านั้นล่ะ ผมว่า SMN จะมีสีสันมากขึ้น..

และคนมองแรร์กันน้อยลง หรือในแง่นึงคือ มองหาตัวแก้ทาง ที่เป็นอันคอม คอมม่อนมากขึ้น..

สุดท้ายก็ไม่ต้องบ่นของแพง หรือของโกง และก็ไม่ต้องเรียกร้องอยากได้แรร์เพิ่มในซอง..

เพราะจริงๆ อัตราส่วนปัจจุบันก็เป็นปกติ และเหมาะสมดีอยู่แล้ว...

Felasia's speacial soldier
Member

« Reply #34 on: January 08, 2007, 05:58:22 PM »

จำได้ว่า เมื่อก่อน SMN ก็เคยมี Rare 2 ใบนะครับ แต่เกิดกันทันรึเปล่า ไม่รู้นะ ;D

และบางทีก็คนใส่ซองมึนได้แรล์มา 2 ใบหรือ 3 ใบก็เคย  (แต่เคยไม่ได้แรล์ในซองก็เคยนะ )

ส่วนตัว ใบละ ซองอ่ะ ดีแล้ว ไม่งั้นภาพที่เห็นในปัจจุบันอาจะหายไปหมด ของมีเกลื่อนไม่มีราคา ซึ่งดูเหมือนจะดี แต่ทำให้ร้านอยู่ไม่ได้ ร้านอยู่ไม่ได้แล้วจะมีคนทำการืดให้น้องเล่นเหลือเหรอครับ เหอะๆ แบบนี้ล่ะดีแล้วครับ

ฺBooster D4K กล่องละ 100 แพง แต่ได้การ์ด 2 เท่า คิดถึงจัง

ปล. จำได้นี่เรียกว่าแก่ได้มั้ยเนี่ย ยุคบุกเบิกเลยนะนั่น lll[- -lll]lll

rag3789
Member

Email
« Reply #35 on: January 08, 2007, 07:24:01 PM »

สมมติว่า

"โอ้โห ดีใจจังเปิดได้แรร์ 3 ใบในซองเดียว

แหมๆ แบบนี้ต้องเอาไปทิ้งขยะซะแล้ว เพราะมันมีแต่แรร์ขยะทั้งสามใบ"

ผมว่าผมยอมเอาใบเดียวแล้วได้ดีๆหน่อยดีกว่าครับ -.-"

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #36 on: January 09, 2007, 01:50:10 AM »

คือที่ผมมากางประเด็นพูดเนี่ย ไม่ได้พูดเพราะน้อยใจ ที่ไม่มีของเล่น หรือกล่าวหาว่าการ์ดซัมมอนเนอร์มีราคาสูงเกินจะครอบครองได้หรอกครับ

แต่ที่ผมพูด ผมแค่อยากฟังความเห็นของหลายๆคนแค่นั้นเอง

ตอนตั้งกระทู้ ผมยังไม่รู้สึกว่าในใจตัวเองพยายามจะถามอะไร

แต่ตอนนี้ ผมคิดว่า ผมพยายามจะบอกว่า การ์ดซัมมอนเนอร์น่าจะใช้เล่นได้หลายๆใบมั้งครับ ไม่ใช่แค่แรร์เท่านั้นที่คนจะเปิดซองเพื่อเสาะแสวงหา ส่วนการ์ดที่เหลือในซองก็ทำประโยชน์ได้ยากเหลือเกิน

ปล. แต่ผมเห็นด้วยกับหลายๆคนนะ ที่ตอนตั้งกระทู้ ผมมองความไปแค่ข้างเดียวจริงๆ

THE SUN
Member

Email
« Reply #37 on: January 09, 2007, 02:39:14 AM »

ยิ้มแย้ม

BlackLight
Member

« Reply #38 on: January 09, 2007, 08:29:57 PM »

จะเอาแบบเมื่อก่อนเหรอที่เปิดเป็นกล่องกระดาษอ่ะ- -
ผมว่าแบบนั้นเซ็งนะบางทีกล่องนึงมีแรร์ใบเดียว
แต่ว่าเพื่อนผมเดะเคยเปิดได้อันดีนกับเฮจังในกล่องเดียวกันเหอๆ

lastofloop
Member

Email
« Reply #39 on: January 09, 2007, 09:49:31 PM »

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน แล้วคนเปิดได้2ใบ แต่ราคาทุกๆใบมันต่ำติดดินล่ะ มันจะคุ้มมั้ยกับ2ใบ
สมมุติว่าเปิดได้อังเดรกะซิกมันใน1ซอง แต่มันราคาใบละ10-20บาท เพราะทุกๆคนก็มีจนล้น
มันจะมีค่าอะไรหรอครับ??

MENN' !*
Member

« Reply #40 on: January 09, 2007, 10:04:19 PM »

ไม่เห้นด้วยครับ เพราะมันจะทำให้คุณค่าของแรร์ลดลงไปครับ

Plant
Member

Email
« Reply #41 on: January 09, 2007, 11:44:33 PM »

ของผม แรร์ม่ะซีเรียส ขอให้ คอมม่อน + อันม่อน ใช้งานได้บ้างจะดีกว่า

เห็นเปิดทีไร เด็กโยนทิ้งให้เกลื่อนกลาดทุกที

คอมม่อน + อันคอม มานน่าสงสารนะขอรับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #42 on: January 10, 2007, 02:59:08 AM »

ของผม แรร์ม่ะซีเรียส ขอให้ คอมม่อน + อันม่อน ใช้งานได้บ้างจะดีกว่า

เห็นเปิดทีไร เด็กโยนทิ้งให้เกลื่อนกลาดทุกที

คอมม่อน + อันคอม มานน่าสงสารนะขอรับ

ให้ไปคิดกันเอาเองว่ามันใช้งานไม่ได้ทั้งหมดนั่นจริงๆ หรือเด็กไม่คิดจะเก็บมาเล่นกันเอง

Plant
Member

Email
« Reply #43 on: January 10, 2007, 05:57:52 AM »

ให้ไปคิดกันเอาเองว่ามันใช้งานไม่ได้ทั้งหมดนั่นจริงๆ หรือเด็กไม่คิดจะเก็บมาเล่นกันเอง

ม่ะรุสิครับ เพราะบางใบมานเล่นม่ายได้จิงๆ

จนม่ะรุว่าบางที  การ์ดบางใบเค้าครีเอท กันทำไม

ยังกะ ทำๆๆๆ มาให้ครบในชุดนั้นๆ จิงๆ นะ

ความสมดุลของการ์ดแรร์ กับ แรร์ขยะ มานต่างกันราวฟ้ากับดินจิงๆ นะ

อยากให้มานเหมือนชุดแรกๆ เลยอ่ะ อย่าง ดิไวด์ดิ้ง หรือ เอ๊กคาเซียร์ ที่  คอมม่อน  อันคอม ยังใช้งานได้

แค่นั้นล่ะครับ

beekini
Member

« Reply #44 on: January 10, 2007, 03:04:02 PM »

ม่ะรุสิครับ เพราะบางใบมานเล่นม่ายได้จิงๆ

จนม่ะรุว่าบางที  การ์ดบางใบเค้าครีเอท กันทำไม

ยังกะ ทำๆๆๆ มาให้ครบในชุดนั้นๆ จิงๆ นะ

ความสมดุลของการ์ดแรร์ กับ แรร์ขยะ มานต่างกันราวฟ้ากับดินจิงๆ นะ

อยากให้มานเหมือนชุดแรกๆ เลยอ่ะ อย่าง ดิไวด์ดิ้ง หรือ เอ๊กคาเซียร์ ที่  คอมม่อน  อันคอม ยังใช้งานได้

แค่นั้นล่ะครับ

เพราะตอนนั้นจำนวนการ์ดยังไม่มีให้เลือกมากมายเหมือนตอนนี้ต่างหากครับ

lastofloop
Member

Email
« Reply #45 on: January 10, 2007, 10:06:32 PM »

ไม่เข้าใจว่าจุดประสงค์กระทู้นี้คืออะไร ในเมื่อมีแต่คนเถียงไปมาว่า
มี2ดี มี2ไม่ดี มันจะได้อะไรหรอครับ ยังไงบริษัทเค้าก็ตัดสินใจเองแหละ

เรื่องอนาคตเป็นสิ่งที่ไม่แน่นอน  วันไหนเค้าผลิต2ใบขึ้นมา ค่อยคุยกันอีกที

ถึงวันนั้นเราก็จะมาตั้งกระทุ้

"จะเป็นอย่างไร หากเปิดซองได้แรร์ 2 ใบ? "

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #46 on: January 11, 2007, 12:39:11 AM »

เจ้าของเขาแค่ตั้งว่า ''ถ้าหาก''  อะนะคงสมมุดเอานะพี่
ตอบมั่งดีก่าชอบเถียง
ถ้าหากมันมากขึ้นก็คงประมาณว่าดาวอังเดรใบละ50ละมั้ง(ถ้าแรชนิดเดียวกันนะ)
  ปกติคำว่าแรร์มันก็คือหายากอยู่แล้วอะนะถ้าจะให้มันมี2อันก็กะไรจะกลายเป็นเกือบหายาก 
เพราะปกติคำว่าหายาก มันห่างกับคำว่า เกือบหายาก มันห่างกันอยู่หลายขุม
ถ้าหากมีจริงๆผมคงหมดสนุกกับการเปิดซองลุ้นแรร์หายากอะจิ

ปล.ถ้าผมเขียนแล้วคนอ่านคนไดไม่สบอารมณ์ขออภัยด้วยครับ

Xitryotn
Member

« Reply #47 on: January 13, 2007, 06:14:43 AM »

แรร์บางใบมันไม่เก่งสมคำว่าแรร์

ควรจะพิจารณาไหม

อยากให้เปิดทุกซองก็คุ้มทุกซองอ่ะ

ไม่นั้นมันจะดูเหลื่อมล้ำระหว่างผู้เล่นที่จน กับผู้เล่นที่รวย

มากจนเกินไป

-*-

ปล.ตอนนี้ก็มากแล้วล่ะ

-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #48 on: January 13, 2007, 11:22:51 AM »

เคยได้ โนเเรร์ * * เห็นด้วยคับ มันจะทำให้น่าเปิดขึ้นเยอะ

bankoong
Member

Email
« Reply #49 on: January 14, 2007, 12:12:47 PM »

ซองหนึงจามี1ใบหรือ2ใบก็ตาม แต่ขอให้ได้การ์ดดีๆก็พอแล่ะ

Wingsofwin_Studio
Member

Email
« Reply #50 on: January 21, 2007, 08:58:50 PM »

เมื่อวานเพื่อนผมเปิด Saint Final ซองเดียวได้ Sigmund 2 ใบ 
ในร้าน Card Game ที่เชียงใหม่ เห็นแล้วเซ็งตัวเอง :-\ ได้แต่การ์ดขยะ

Phantasmagoria Reisen Shinjitsu
Member

Email
« Reply #51 on: January 21, 2007, 09:03:03 PM »

คอมม่อนบางใบเก่งกว่า Rare หลายๆ ใบอีก

Phantom Fungus เอย
Winged Lion เอย

GM
Member

« Reply #52 on: February 22, 2007, 08:33:58 PM »

อ่า ในความคิดผมก้คือว่าเราไม่จำเป็นต้องทำแรร์2ใบทุกซองนิคับ เราก้ทำแบบ ใน100 ซองจะมีซัก 10ซองหรือ20ซองที่มีแรร์ 2ใบเพื่อให้เด็กได้ลุ้นกันมากขึ้น ผลกระทบเรื่องราคาตกก้เกิดขึ้นนิดหน่อยเพราะใน100ซองอาจจะมีเพียง10-20ซองเท่านั้น ....ก้ไม่เลวนะครับได้ลุ้นดี แต่บางซองไม่มีแรร์ผมก้เคยเจอน

Wonder~Tanu
Member

Email
« Reply #53 on: February 22, 2007, 11:15:23 PM »

^
^
^

หมั่นไส้คนอยากเป็นจัดจ์

เทราสเฟียร์ เอล เซราฟีเตอร์
Member

Email
« Reply #54 on: February 23, 2007, 01:25:00 AM »

สมัยก่อนกล่องละ 100 ก้ได้แรร์ 2 ใบ นิ?

3DM
Member

Email
« Reply #55 on: February 23, 2007, 10:38:18 PM »

แรร์2ใบ

ข้อเสีย
- ราคาแรร์ลด
- พ่อค้าอดอยาก - >>ไม่มีคนขาย ซื้อไม่ได้
- ค่อยๆเปิดก็ได้ ยังไงก็ได้แรร์2ใบ(ความเหลิง)

ข้อดีคือ
- ตอนแรกยกบล็อกกันหมด (ตอนหลังไม่มีใครเล่นเพราะมีแต่แรร์)
- สุดท้ายซัมก็หายไปในประวัติศาสตร์

~.IppoKung.~
Member

« Reply #56 on: February 23, 2007, 10:45:11 PM »

จะไม่ดีใจเลย เพราะแรร์2ใบนั้นเป็นแรร์ขยะ

สรยุทธ
Member

Email
« Reply #57 on: February 24, 2007, 02:49:32 AM »

แนะนำให้ไปเปิดปรีคอน น่าจะได้ แรร์สองใบ

Lucifer-ZaX
Member

« Reply #58 on: February 24, 2007, 03:27:19 AM »

แนะนำให้ไปเปิดปรีคอน น่าจะได้ แรร์สองใบ

มากกว่าด้วยล่ะมั้งครับ

~*เบสสุดหล่อ*~
Member

Email
« Reply #59 on: February 24, 2007, 04:13:51 AM »

จริงๆ ทุกๆ อย่างย่อมมีทางออกของมันอ่ะนะ ถ้าเกิดซองนึงมีแร 2 ใบ ก็คงต้องให้มีแรพิเศษอีกใบที่มันเป็นแบบสุ่มน่ะ (ผลคือราคาแรเฉยๆ จะตกลง แต่แรพิเศษแบบสุ่มที่ว่าจะแพงมากๆ ขึ้น.... อืมห์...ดีมั๊ยหนอ - -'a)

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: