Summoner Master Forum
October 06, 2024, 12:24:57 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ++++++++ เมื่อความซวยมาเยือน ++++++++  (Read 8321 times)
0 Members and 9 Guests are viewing this topic.
James KuB
Member

« on: January 07, 2007, 10:13:37 PM »

สืบเนื่องจาก ผมได้ไป แข่ง ชิงโควต้า เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาที่สะพานเหล็ก

งานแข่งคนเยอะมาก ๆ 50 คน รอบแรกเลยต้อง แข่งแบบแพ้คัดออก

พอจบรอบแรกก็แข่ง ต่อแบบเก็บคะแนน

ผมก็แข่ง ชนะรอบ แพ้คัดออก

พอรอบ เก็บคะแนน

รอบแรกชนะครับ 2-0

รอบที่ 2 เล่น กับพี่ คนนึงเล่นเด้ค ซิกมันด์

สูสีมากครับ ตาแรกผมเล่นผิดเลย แพ้ ตาที่ 2 พี่เขาเล่นผิดผมเลยชนะ

แต่อย่างที่รุ้ ถ้าเสมอ จะมี โอกาศได้โควต้าน้อยมาก

พี่เขาเลยเสนอว่า ให้ทอยหัวก้อยตัดสิน

ปรากฏว่าผมเลือกหัว แต่ออกก้อย

ผมเลยแพ้ไป 2-1

ตาที่ 3 ผม ชนะ 2-1 หรือ 2-0 นี่หละครับ ไม่แน่ใจ

รอบที่ 4 ผมดันชนะอีก 2-0 ครับ

ส่วนพี่คนที่ผมแพ้ดวง

ตาแรกชนะ

ตาที่ 2 ชนะดวงผม

ตาที่ 3-4 แพ้รวด...

วันนั้น คนได้โควต้ามี 12 คะแนน 2 คน

ถ้า ผมดวงดีหน่อย โยนเหรียญได้หัว

อย่างน้อยผมก็มีสิทธิ ได้ ที่ 3 เป็นอย่างต่ำ หรือได้โควค้า

ที่พิมพ์ มายืดยาวก็ไม่ใช่อะไร

มันอัดอั้นจริง ๆ อะครับ

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ

ขอบคุณที่อ่านนะครับ
« Last Edit: January 07, 2007, 10:35:30 PM by JameZA » Logged

MENN' !*
Member

« Reply #1 on: January 07, 2007, 10:15:15 PM »

ง่ายๆคือ โคตรซวย 555+

James KuB
Member

« Reply #2 on: January 07, 2007, 10:17:22 PM »

ไม่ขำนะครับ ไม่โดนเองไม่รุ้แน่นอนครับ  :-X

MENN' !*
Member

« Reply #3 on: January 07, 2007, 10:19:52 PM »

ไม่ขำนะครับ ไม่โดนเองไม่รุ้แน่นอนครับ  :-X
เหอๆ เคยแล้วครับไม่ใช่ไม่เคย แต่เป็นแข่งรายสัปดาห์ แต่ผมดันชนะ -*-
ปล.ชนะเยอะขนาดนี้คราวหน้าเอาใหม่ก็ได้นี่^^ หนทางยังยาวไกลนะคับ
« Last Edit: January 07, 2007, 10:27:27 PM by ~+*[{H}@ri$o{N}].:i:.[{K}un{G}]*+~ » Logged

SuperJong
Member

« Reply #4 on: January 07, 2007, 11:03:19 PM »

เหอๆ มันอย่างนี้แหละ  ผมเคยไปแข่ง

แล้วคะแนนเสมอ  เค้าให้เป่ายิ้งฉุบ  แล้วผมชนะ ด้วยล่ะ  อีกคนเศร้าไปเลยย

-Maguz-
Guest
« Reply #5 on: January 07, 2007, 11:05:20 PM »

อย่าคิดมากเลยคับ คิดไปก็ไม่ได้อะไร - -
James KuB
Member

« Reply #6 on: January 07, 2007, 11:13:28 PM »

อย่าคิดมากเลยคับ คิดไปก็ไม่ได้อะไร - -

ใช่ครับ มันคือความ จริง ที่ต้องยอมรับ 

EIMU
Member

« Reply #7 on: January 07, 2007, 11:14:20 PM »

มั่นใจได้ยังไงว่าถ้าตาที่แพ้เปลี่ยนเป็นชนะ แล้วตาต่อไปจะชนะหละครับ

ผมว่าคุณไม่ได้ซวยหรอก เพราะถ้าคุณบอกว่าซวย

คนที่ตกรอบแรกไม่ซวยกว่าหรอ อีก40กว่าคนที่ไม่ชนะ ทำไมไม่มีใครมาพูดอะไรเลย

คุณไม่ควรจะเสียใจนะ เพราะไม่ใช่คุณคนเดียวที่เสียใจ ยังไงก็ได้รางวัล เพียงแต่เป็นรางวัลที่ไม่สูงที่สุด

อีกอย่างคือ ถ้าในวันที่แข่งนี้ไม่มีโควต้าให้ คุณจะยังพูดว่าซวยหรือเปล่า

โควต้า2ที่ๆให้วันนี้ ไม่ใช่โควต้าสุดท้ายนะครับ

ยังมีอีกหลายที่ให้ล่ากัน

ปล.เรื่องการโยนหัวก้อยเนี่ย .... รอคนมาตอบแล้วกันครับ

MENN' !*
Member

« Reply #8 on: January 07, 2007, 11:18:30 PM »

มั่นใจได้ยังไงว่าถ้าตาที่แพ้เปลี่ยนเป็นชนะ แล้วตาต่อไปจะชนะหละครับ

ผมว่าคุณไม่ได้ซวยหรอก เพราะถ้าคุณบอกว่าซวย

คนที่ตกรอบแรกไม่ซวยกว่าหรอ อีก40กว่าคนที่ไม่ชนะ ทำไมไม่มีใครมาพูดอะไรเลย

คุณไม่ควรจะเสียใจนะ เพราะไม่ใช่คุณคนเดียวที่เสียใจ ยังไงก็ได้รางวัล เพียงแต่เป็นรางวัลที่ไม่สูงที่สุด

อีกอย่างคือ ถ้าในวันที่แข่งนี้ไม่มีโควต้าให้ คุณจะยังพูดว่าซวยหรือเปล่า

โควต้า2ที่ๆให้วันนี้ ไม่ใช่โควต้าสุดท้ายนะครับ

ปล.เรื่องการโยนหัวก้อยเนี่ย .... รอคนมาตอบแล้วกันครับ
เรื่องจริง เหอๆ -*-

James KuB
Member

« Reply #9 on: January 07, 2007, 11:20:12 PM »

เรื่องจริง เหอๆ -*-

ผมไม่ได้หมายถึงอย่างนั้นครับ

ผมหมายถึงว่า ถ้าตานั้น ชนะไป ก็จะกลายเป็น ชนะ 4 น่ะครับ

แล้วก็เสียดายที่คนที่ชนะ ผม ดันไปแพ้ คือถ้าเขาชนะก็ ยังพอรับได้

แล้วก็ ถ้าแข่งไม่มีโควต้าล่อ จะมีคนมาถึง 50 คนเหรอครับ

ส่วน ที่บอกว่าให้ล่าเยอะนั่นจริงครับ

แต่ ผมไม่ค่อยได้ออกมาเล่นตามงาน เพราะ พ่อแม่ ไม่ ค่อยให้

ผมเลยเสียดายมาก ครั้งต่อไปที่ได้มา คงกุมภาเลยละครับ

ส่วนโยนหัวก้อย รอเหมือนกันครับ *-*
« Last Edit: January 07, 2007, 11:22:53 PM by JameZA » Logged

boomkung
Member

« Reply #10 on: January 07, 2007, 11:22:23 PM »

เหอะๆ ผมเองก็เคยแพ้รอบเดียวครับ

แต่อย่างว่า ถ้ารอบ 2 คุณชนะไป รอบ 3 รอบ 4 อาจจะแพ้ก็ได้

JuD@z,The LorD 0f NeVeRL@nD
Member

« Reply #11 on: January 07, 2007, 11:34:02 PM »

เอ่อ เล่นการ์ดอย่าคิดมากเลยคร้าบ ขอร้องไม่งั้นจะมานั่งโทดตัวเองบ่อยๆ 

EIMU
Member

« Reply #12 on: January 08, 2007, 12:06:07 AM »

ผมไม่ได้หมายถึงอย่างนั้นครับ

ผมหมายถึงว่า ถ้าตานั้น ชนะไป ก็จะกลายเป็น ชนะ 4 น่ะครับ

แล้วก็เสียดายที่คนที่ชนะ ผม ดันไปแพ้ คือถ้าเขาชนะก็ ยังพอรับได้

แล้วก็ ถ้าแข่งไม่มีโควต้าล่อ จะมีคนมาถึง 50 คนเหรอครับ

ส่วน ที่บอกว่าให้ล่าเยอะนั่นจริงครับ

แต่ ผมไม่ค่อยได้ออกมาเล่นตามงาน เพราะ พ่อแม่ ไม่ ค่อยให้

ผมเลยเสียดายมาก ครั้งต่อไปที่ได้มา คงกุมภาเลยละครับ

ส่วนโยนหัวก้อย รอเหมือนกันครับ *-*

ถ้าโควต้ามาล่อมันมีถึง50คน นั้นมันก็จริงครับ

แต่รู้อะไรปะ งานนี้มันเป็นโควต้าแรกๆ คนเลยฮือฮาเป็นธรรมดา

โควต้าหลังจากนี้ คนจะน้อยลงกว่านี้พอควร ไม่ใช่เพราะได้โควต้ากันหมดนะครับ

แค่เพราะคนอื่นๆก็กรณีเดียวกับคุณ คือไม่ได้ว่างทุกวัน

คนที่ยังไม่ได้โควต้าก็จะไปหาโควต้า แน่นอนต้องเป็นวันที่เขาเหล่านั้นว่าง

มันคงไม่ทับกันแบบวันละ50คนหรอก

อีกอย่างคือ ปีนี้ โควต้า128 จากปีที่แล้ว 64

อย่างที่คุณว่า กุมภา หนะ คนอาจจะน้อยก็ได้ เพราะหลายๆคนอาจจะต้องสอบ หลายๆคนคงไม่ว่าง

ก็ถ้าคุณเกิดมาเพื่อได้โควต้าซะอย่าง โควต้ามันไม่บินหนีไปจากคุณหรอกครับ

ถ้าคุณคือคนที่จะได้โควต้า จะยังไง เมื่อไร คุณก็จะได้มัน

ของบางอย่างมันระบุมาแล้วว่าเจ้าของคือใคร

เดือนกุมภาที่คุณว่า โควต้าอาจจะเป็นของคุณก็ได้ ใครจะรู้

P_JuGGleR
Member

« Reply #13 on: January 08, 2007, 12:08:10 AM »

งั้นขอระบายความซวย มั่ง อุตส่าห์เอาเด็คไปทิ้งทวนก่อนโดน ริสติก

ลูปจาติดและ หมดเวลา

รอบต่อมา มือเน่า รอบสุดท้าย มือเน่า -*-

ช่างมาน แอบเล็งไว้ที่นึงและ คราวนี้ไม่พลาดแน่ๆ ชิ -*-

^ ^ poohkao ^ ^
Member

Email
« Reply #14 on: January 08, 2007, 12:13:16 AM »

ก็ยังดีกว่าแพ้รอบแรกครับ - -

lamsakanus
Member

Email
« Reply #15 on: January 08, 2007, 12:57:20 AM »

คราวหลังก็เอาชนะรวดสิ จะได้ไม่เศร้าก็แพ้รวด

Golden Fur Griffin
Member

« Reply #16 on: January 08, 2007, 02:39:18 AM »

จะบอกว่าคนที่ชนะหัวก้อยไปแพ้รอบ 3 - 4 นั้นแล้วเสียดายมันก็ไม่ถูกหรอกครับ เพราะถึงเค้าจะชนะแล้วได้โควต้า แต่คุณก็ยังไม่ได้อยู่ดีไม่ใช่หรอ...

หรืออาจจะได้ก็เหอะ แต่มีคนเคยกล่าวไว้ว่าดวงก็เป็นฝีมืออย่างนึงด้วย

สตรอเบอรี่คุง เวอชั่นหวานเจี๊ยบ...
Member

« Reply #17 on: January 08, 2007, 02:52:18 AM »

ที่น้องว่าถ้ารอบ 2 น้องชนะจะเป็นน้องชนะ 4 ตา เพราะถ้ารอบ 2
น้องชนะ ก็จะไปแข่งกับคนที่ชนะรอบ 2 มาเช่นกัน แต่ถ้าน้องแพ้
รอบ 2 มา ก็จะเจอคนที่แข่งแพ้รอบ 2 มาเช่นกัน อันนี้แสดงให้เห็น
ว่าถึงน้องจะชนะรอบ 2 มา รอบ 3 น้องก็ไม่ชนะเสมอไป เพราะไปเจอคนที่ชนะ
มากับเจอคนที่แพ้มามันต่างกันนะครับ เพราะผมเชื่อว่าเล่นการ์ด
แพ้ชนะดวงช่วยได้จริงๆ แต่ฝีมือก็ช่วยเยอะเหมือนกันครับ ก็แปล
ว่าคนที่ชนะมา ก็ต้องฝีมือดีกว่าคนที่แพ้ไปอยู่แล้วครับ นั่นหมาย
ความว่าโอกาสที่น้องจะชนะในรอบที่ 3 อาจน้อยกว่าก็ได้ครับ

พูดซะยาว จาเข้าใจเรามั้ยหว่า
« Last Edit: January 09, 2007, 10:57:02 AM by Ed_kub » Logged

S_A_Y
Member

Email
« Reply #18 on: January 08, 2007, 03:39:21 AM »

ยังโควต้าอีกหลายๆ ที่ยังมีอยู่ครับ เป็นกำลังใจให้ทุกๆ ท่าน 

iMnemoniC™
Member

« Reply #19 on: January 08, 2007, 04:19:42 AM »

เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับดวงเลยคับ...

เป็นเพราะคุณเล่นผิดเอง อย่างที่คุณบอก ว่าถ้าคุณเล่นไม่ผิดคุณก็จะชนะ 2-0 ในรอบนั้น ไม่ต้องมาโยนเหรียญให้วุ่นวาย...

ดังนั้นเรื่องอยู่ที่ฝีมือล้วนๆ คับ...

beabizz
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #20 on: January 08, 2007, 03:29:31 PM »

เรื่องแรก ถ้าชนะรอบนั้นไป ก็จะต้องแข่งกับพวก Rate สูง ใช่ว่าจะชนะเสมอไปครับ

เรื่องที่ 2 ได้ข่าวมาเป็น Swiss Round ไม่มีหัวก้อย (อันนี้ไม่แน่ใจ ถึงจะไป แต่ไปงานสายมาก และไม่ได้กะจะไปคุมงาน แค่เดินสำรวจงาน แต่ดันโดนเรียกไปตัดสิน 1 จุดซะงั้น)  ถ้าได้โควตาเพราะหัวก้อย บางทีอาจจะเป็นโมฆะได้ง่ายๆ ถ้าไม่มีคนรู้เห็นก็แล้วไป แต่มาโพสเอง อันนี้ถือเป็นหลักฐานที่เกิดจากตนเองนะครับ (คนอื่นก็จำๆ ไว้ เพราะอาจจะชื่อ กระทู้ "ตั้งกระทู้จนความซวยมาเยือน" ก็ได้นะครับ)

เรื่องที่ 3 งานต่อๆ ไป คนคงไม่เยอะแบบนี้นะครับ เพราะมีโควตาตามร้านกันทั่วไป ถ้าอยากได้ ก็ตามเอาตามร้านถ้ามีฝีมืออยู่บ้าง คงได้โควตาไม่ยาก ตั้ง 128 ที่นี่นา

Felasia knight
Guest
« Reply #21 on: January 08, 2007, 04:25:06 PM »

เรื่อง โยนหัวก้อยนั้น  ผมเป็นคนตัดสินเองครับ

แต่ไม่ใช่ว่า ผมเป็นคนเสนอให้เค้าโยนหัวก้อยนะครับ

แค่ว่า ตอนนั้นมันหมดเวลาแล้ว  ซึ่งเกมนั้น เค้าก็จบลงพอดี ที่ 1 - 1

ซึ่งผมก็บอกพวกเขาว่า  เสมอกัน ได้ไปคนละ 1 คะแนนนะ

แล้ว 1 ใน 2 คนนั้น ก็บอกว่า "ตัดสินกันเลยดีกว่า" ( ประมาณว่า อยากได้ 3 คะแนนอ่ะ  ไม่อยากได้ 1 คะแนน )

ส่วนอีกคน ก็เห็นด้วย ( ประมาณว่า ไม่อยากได้ 1 คะแนนเหมือนกัน )

ผมก็เลยบอกว่า "แล้วแต่จะตกลงกันเองแล้วกัน  ว่าอยากได้ 1 - 1 หรือ อยากได้ 3 - 0"

ซึ่ง หลังจาก พวกเขาเลือกวิธีตัดสินผลกันแล้ว   ผลก็ออกมาเป็นไปตามนั้น
EIMU
Member

« Reply #22 on: January 08, 2007, 05:39:07 PM »

เรื่อง โยนหัวก้อยนั้น  ผมเป็นคนตัดสินเองครับ

แต่ไม่ใช่ว่า ผมเป็นคนเสนอให้เค้าโยนหัวก้อยนะครับ

แค่ว่า ตอนนั้นมันหมดเวลาแล้ว  ซึ่งเกมนั้น เค้าก็จบลงพอดี ที่ 1 - 1

ซึ่งผมก็บอกพวกเขาว่า  เสมอกัน ได้ไปคนละ 1 คะแนนนะ

แล้ว 1 ใน 2 คนนั้น ก็บอกว่า "ตัดสินกันเลยดีกว่า" ( ประมาณว่า อยากได้ 3 คะแนนอ่ะ  ไม่อยากได้ 1 คะแนน )

ส่วนอีกคน ก็เห็นด้วย ( ประมาณว่า ไม่อยากได้ 1 คะแนนเหมือนกัน )

ผมก็เลยบอกว่า "แล้วแต่จะตกลงกันเองแล้วกัน  ว่าอยากได้ 1 - 1 หรือ อยากได้ 3 - 0"

ซึ่ง หลังจาก พวกเขาเลือกวิธีตัดสินผลกันแล้ว   ผลก็ออกมาเป็นไปตามนั้น

แต่จริงๆแล้ว แม้จะ2-1 กันจริง(ด้วยวิธีใดๆ) แต่ก็มีสิทธิ์ที่จะถูกพิจารณาให้แต้มคนละ0หนิครับ

rag3789
Member

Email
« Reply #23 on: January 08, 2007, 07:25:14 PM »

ผมคิดว่า... ความจริงไม่น่าเอาเรื่องเสี่ยงดวงมาตัดสินนะ ดูเหมือนไม่ค่อยจะยุติธรรมเท่าไหร่

boomkung
Member

« Reply #24 on: January 08, 2007, 08:07:53 PM »

ไอเรื่องเสี่ยงดวงนี่ ผมว่ามันอยู่ที่ผู้แข่งขันทั้ง 2 ฝ่ายนะ

แต่บางทีมันก็น่าเกลียดเกินไปอะ

แล้วแต่สถานการณ์

BlackLight
Member

« Reply #25 on: January 08, 2007, 09:22:31 PM »

วันนั้นผมตกรอบแรกเลยเพราะความโง่ของตัวเองจริงๆลืมเอาการ์ดที่ตอนเล่นขำๆออกพอไปแข่งทีขำไม่ออกเลย

James KuB
Member

« Reply #26 on: January 08, 2007, 11:01:51 PM »

ที่น้องว่าถ้ารอบ 2 น้องชนะจะเป็นน้องชนะ 4 ตา เพราะถ้ารอบ 2
น้องชนะ ก็จะไปแข่งกับคนที่ชนะรอบ 2 มาเช่นกัน แต่ถ้าน้องแพ้
รอบ 2 มา ก็จะเจอคนที่แข่งแพ้รอบ 2 มาเช่นกัน อันนี้แสดงให้เห็น
ว่าถึงน้องจะชนะรอบ 2 มา รอบ 3 น้องจะชนะ เพราะไปเจอคนที่ชนะ
มากับเจอคนที่แพ้มามันต่างกันนะครับ เพราะผมเชื่อว่าเล่นการ์ด
แพ้ชนะดวงช่วยได้จริงๆ แต่ฝีมือก็ช่วยเยอะเหมือนกันครับ ก็แปล
ว่าคนที่ชนะมา ก็ต้องฝีมือดีกว่าคนที่แพ้ไปอยู่แล้วครับ นั่นหมาย
ความว่าโอกาสที่น้องจะชนะในรอบที่ 3 อาจน้อยกว่าก็ได้ครับ

พูดซะยาว จาเข้าใจเรามั้ยหว่า

เข้าใจ ซึ้ง ถ่องแท้  ละคับ ทั้งจากเรปนี้ แหละ ก่อนหน้านี้ หลาย ๆ เรป แต่เรปนี้โดนสุดแว้ว O_O

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ หุ ๆ ได้ไรเยอะแยะ เลย แหละ^^ ไปทำการบ้านต่อละครับ

« Last Edit: January 08, 2007, 11:04:17 PM by JameZA » Logged

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #27 on: January 08, 2007, 11:13:04 PM »

ไม่น่าโยนเหรียญเลย

~• SawamurA`SeijI •~
Member

Email
« Reply #28 on: January 08, 2007, 11:25:37 PM »

ไม่น่าโยนเหรียญเลย

ผมก็เห็นด้วยนะ น่าจะ 1-1 ไปนั่นแหละดีแล้ว กฎตามกฎ

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #29 on: January 11, 2007, 02:03:48 AM »

ป๋มตกตั้งกะรอบแรกยังมะบ่นเรย  มันก็แค่กร์าดเล่นหนุกๆอย่าคิดมากคับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: