Summoner Master Forum
October 05, 2024, 06:34:50 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: 1 [2] 3  All
  Print  
Author Topic: โควตา Summoner Master Grand Tournament 7 ตามร้านค้าทั่วไป  (Read 21724 times)
0 Members and 23 Guests are viewing this topic.
Matamune
Guest
« Reply #30 on: January 08, 2007, 03:24:51 AM »

ทำไมบางร้านมันแข่งวันธรรมดาอ่ะ ที่สำคัญช่วงบ่ายด้วย...

เหมือนจะเป็นการจำกัดผู้เล่นยังไงไม่รู้ แบบว่าคนที่ทำงานแล้ว หรือ นักเรียนก็ไม่มีสิทธิ์แน่ๆ (ยกเว้นจะหยุดงาน หยุดเรียน มาแข่ง) จะมาได้ก็แต่พวก นศ เท่านั้น...

ไม่ได้จำกัด ผู้เล่นหรอกครับ  แต่จะดูความเหมาะสม ของสถานที่มากกว่า เช่นถ้า ร้านอยู่ หน้า ร.ร. ก็ควรจะแข่ง วันที่ร.ร.

นั้นมีการเรียนการสอน ส่วนเวลา ก็คงเป็นช่วงเลิกเรียน ที่เวลาอาจจะดูไม่สะดวก สำหรับ คนที่ไม่ได้อยู่แถวนั้น ก็ไม่แปลก

เพราะ เราคงไม่ได้ไปตั้งร้าน แถวหัวลำโพง เพื่อให้เด็ก แถว รังสิต ไปเล่นหรอกนะครับ 

ผมเจาะจงลงไปเลยก็ได้...

ร้าน ToonZone บางนาคับ... ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคือร้านในเซ็นทรัลบางนา (ไม่น่าพลาดเพราะมีอยู่ร้านเดียว...)

คือข้องใจโควต้าวันพุธที่ 24 มกราคม อ่ะ มันเป็นวันพุธ แข่งตอน 13.30 เด็กโรงเรียนไหนเลิกเรียนแล้วตอนนั้นบ้างอ่ะ บอกหน่อยดิ...

เท่าที่ทราบมาล่าสุดตัวเซ็นทรัลมันเป็นห้าง ไม่ใช่โรงเรียนนิ...

ก็บอกแล้วหนิครับ ถ้าเป็นร้านหน้า ร.ร. ก็แข่งหลังเลิกเรียน  แล้วนี่มันร้านหน้าร.ร. รึไง - - หรือหมายถึง ร.ร. สอนพิเศษ

ในห้างเซ็นทรัล  อะถ้าคุณจะบอกงั้น ก็ต้องถามเจ้าของร้านนั้นว่า ลูกค้าที่มาเล่นมาแข่งส่วนใหญ่ เป็นน.ร. หรือนักศึกษา

หรือทำงานแล้ว  ถ้าเขาเห็นว่าเวลา ไม่เหมาะ เดี๋ยวเขาก็ขอเปลี่ยนเวลาเองแหละครับ
Acolyte
Guest
« Reply #31 on: January 08, 2007, 03:53:09 AM »

ทำไมบางร้านมันแข่งวันธรรมดาอ่ะ ที่สำคัญช่วงบ่ายด้วย...

เหมือนจะเป็นการจำกัดผู้เล่นยังไงไม่รู้ แบบว่าคนที่ทำงานแล้ว หรือ นักเรียนก็ไม่มีสิทธิ์แน่ๆ (ยกเว้นจะหยุดงาน หยุดเรียน มาแข่ง) จะมาได้ก็แต่พวก นศ เท่านั้น...

ไม่ได้จำกัด ผู้เล่นหรอกครับ  แต่จะดูความเหมาะสม ของสถานที่มากกว่า เช่นถ้า ร้านอยู่ หน้า ร.ร. ก็ควรจะแข่ง วันที่ร.ร.

นั้นมีการเรียนการสอน ส่วนเวลา ก็คงเป็นช่วงเลิกเรียน ที่เวลาอาจจะดูไม่สะดวก สำหรับ คนที่ไม่ได้อยู่แถวนั้น ก็ไม่แปลก

เพราะ เราคงไม่ได้ไปตั้งร้าน แถวหัวลำโพง เพื่อให้เด็ก แถว รังสิต ไปเล่นหรอกนะครับ 

ผมเจาะจงลงไปเลยก็ได้...

ร้าน ToonZone บางนาคับ... ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดคือร้านในเซ็นทรัลบางนา (ไม่น่าพลาดเพราะมีอยู่ร้านเดียว...)

คือข้องใจโควต้าวันพุธที่ 24 มกราคม อ่ะ มันเป็นวันพุธ แข่งตอน 13.30 เด็กโรงเรียนไหนเลิกเรียนแล้วตอนนั้นบ้างอ่ะ บอกหน่อยดิ...

เท่าที่ทราบมาล่าสุดตัวเซ็นทรัลมันเป็นห้าง ไม่ใช่โรงเรียนนิ...

ก็บอกแล้วหนิครับ ถ้าเป็นร้านหน้า ร.ร. ก็แข่งหลังเลิกเรียน  แล้วนี่มันร้านหน้าร.ร. รึไง - - หรือหมายถึง ร.ร. สอนพิเศษ

ในห้างเซ็นทรัล  อะถ้าคุณจะบอกงั้น ก็ต้องถามเจ้าของร้านนั้นว่า ลูกค้าที่มาเล่นมาแข่งส่วนใหญ่ เป็นน.ร. หรือนักศึกษา

หรือทำงานแล้ว  ถ้าเขาเห็นว่าเวลา ไม่เหมาะ เดี๋ยวเขาก็ขอเปลี่ยนเวลาเองแหละครับ

แจ่มอีกแล้ว ....
iMnemoniC™
Member

« Reply #32 on: January 08, 2007, 04:27:55 AM »

:-X

คับๆ คือไม่ได้จะมาตำหนิ หรือ ท้วง หรือ อยากให้เปลี่ยนเวลาอะไร ยังไง นะคับ เพียงแค่ติดใจนิดหน่อยเท่านั้นเอง...

งั้นหมายความว่า วัน/เวลา ทางร้าน เป็นคนกำหนดงั้นรึ...

ถ้าร้านเลือกเวลาที่เฉพาะพวกตัวเองสะดวก แล้วก็เอาโควต้าแจกให้แต่พวกตัวเองล่ะ...

ที่ถามอย่างนี้ไม่ได้กล่าวหาว่าร้านไหนทำแบบนั้นนะ...

Saint Dragon
Magna Judge & SMORT
Member

« Reply #33 on: January 08, 2007, 05:17:59 AM »

:-X

คับๆ คือไม่ได้จะมาตำหนิ หรือ ท้วง หรือ อยากให้เปลี่ยนเวลาอะไร ยังไง นะคับ เพียงแค่ติดใจนิดหน่อยเท่านั้นเอง...

งั้นหมายความว่า วัน/เวลา ทางร้าน เป็นคนกำหนดงั้นรึ...

ถ้าร้านเลือกเวลาที่เฉพาะพวกตัวเองสะดวก แล้วก็เอาโควต้าแจกให้แต่พวกตัวเองล่ะ...

ที่ถามอย่างนี้ไม่ได้กล่าวหาว่าร้านไหนทำแบบนั้นนะ...

คือ ส่วนหนึ่ง น่ะครับ เรายึดเวลาแข่งปกติของร้านนั้นๆ เป็นหลักครับ
อาจจะมีบ้างร้านที่เราย้ายให้เพราะดูตามความเหมาะสม เช่น รร. ปิดไปแล้ว เช่น ร้านหนังสือเทพสิรินทร์
ส่วนเวลานั้นผมว่ามันก็อาจจะทำให้เด็กที่เรียนอยู่ไม่ได้ว่างไป
แต่ถึงกระนั้นผมว่า ก็ยังไม่ได้ปิดโอกาสให้ผู้เล่นทั้งหมด เพราะมีบางส่วนที่ไปได้
และการที่เขาเลือกเวลานั้น ถ้าเกิดคนไม่ถึง 6 คน ยังไงโควต้าก็จะถูกดึงกลับมาที่ส่วนกลางอยู่ดีครับ
ยังไงก็ลองมองร้านอื่นครับมี เยอะๆ
ส่วนถ้าหากมีเรื่องที่ร้านๆไหนไม่ยอมให้เด็กภายนอกแข่งกรุณาช่วยกันเป็นหูเป็นตาด้วยน่ะครับ
แจ้งในวันนั้นทันที่จะได้แก้ปัญหาได้ทันท่วงที ได้ที่เบอร์ 08-9-662-1671 ขอสายคุณบัญชาการน่ะครับ
แล้วทางเราจะรีบติดต่อไปที่นั้นทันที

ยังไงฝากด้วยน่ะครับ

beabizz
Member

« Reply #34 on: January 08, 2007, 03:21:52 PM »

เวลาการแข่งโควตาของแต่ละร้าน ก็คือ เวลาที่ร้านนั้นๆ จัดแข่งตามปกตินั่นเองครับ ซึ่งทางร้านเค้าปกติ แข่งเวลานั้นอยู่แล้ว อยู่ดีๆ ไปเปลี่ยน มันแปลกๆ นะครับ ถ้าเราไม่สะดวกไป ก็ไปที่อื่น ที่สามารถไปได้ก็ได้ครับ เพราะถ้าร้านไหน มีคนแข่งไม่ครบ ก็ไม่ได้แจกโควตาอยู่ดีครับ

สำหรับใครไปร้านไหนไม่เป็นนะครับ ตอนนี้พี่โพสเบอร์ของแม็กน่าของแต่ละสายไว้แล้ว สงสัยประการใด โทรไปหาแม็กน่าของสายนั้นๆ ได้นะครับ เพราะจะเป็นผู้ชำนาญเส้นทางในการเดินทางมากกว่าพี่

สำหรับใครพบปัญหา เกี่ยวการโกงโควตา ติดต่อมาที่พี่ 089-662-1671 นะครับ

Hiryu
Member

Email
« Reply #35 on: January 08, 2007, 06:16:37 PM »

ถ้ายึดตามเวลาแข่งขันปกติ รบกวนพี่ beabizz  ช่วยเปลี่ยนเวลาแข่งขันของสายแมกน่าบี

ร้าน Nut Magic จากเวลา 12.00 น.เป็นเวลา 14.00 น ทั้ง 2 วันเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม 

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #36 on: January 08, 2007, 06:59:51 PM »

โอ้ววววจอร์จ ร้านการ์ตูน(ร.ร.วัดสิงห์)ใกลโรงเรียนดี สบายจัย หุหุหหุห สงสัยคงยาก ฝีมือไม่ถึง T_T ฮืออๆๆๆ
TooN ZonE พระราม 2 โอ้ววววว สู้ไม่ได้สักที่ เวนกำ - -*

พอดีเลย  กะลังสงสัยอยู่ว่า ร้านการ์ตูน(ร.ร.วัดสิงห์) นี่มันวัดสิงห์สุดสายรถกระป๋อง(ซุบารุ)ใกล้ๆคาร์ฟู ใช่มะครับ

beabizz
Member

« Reply #37 on: January 08, 2007, 09:08:09 PM »

ถ้ายึดตามเวลาแข่งขันปกติ รบกวนพี่ beabizz  ช่วยเปลี่ยนเวลาแข่งขันของสายแมกน่าบี

ร้าน Nut Magic จากเวลา 12.00 น.เป็นเวลา 14.00 น ทั้ง 2 วันเลยนะครับ

ขอบคุณมากครับผม 

แบบว่า พิมพ์เยอะ มันอาจจะมีการผิดพลาดกันเล็กน้อย

กูรอมาสิบปีแม้งไม่ได้แสด
Member

Email
« Reply #38 on: January 09, 2007, 11:07:26 PM »

พอดีเลย  กะลังสงสัยอยู่ว่า ร้านการ์ตูน(ร.ร.วัดสิงห์) นี่มันวัดสิงห์สุดสายรถกระป๋อง(ซุบารุ)ใกล้ๆคาร์ฟู ใช่มะครับ

มันอยุ่ระหว่าง ร.ร. กับห้าง คาร์ฟูอ่ะครับ อยุ่กลางๆๆ  เข้าไปในซอยหมู่บ้านสังสิตนิเวศ มั้งครับ ไม่แน่จัยเหมือนกัน
เข้าไปพอสมควร...จำได้แค่เนี่ยคับเคยไป 2 ครั้งเองคับ

Gaianas,The dark werewolf pugilist
Member

« Reply #39 on: January 10, 2007, 03:41:15 PM »

มันอยุ่ระหว่าง ร.ร. กับห้าง คาร์ฟูอ่ะครับ อยุ่กลางๆๆ  เข้าไปในซอยหมู่บ้านสังสิตนิเวศ มั้งครับ ไม่แน่จัยเหมือนกัน
เข้าไปพอสมควร...จำได้แค่เนี่ยคับเคยไป 2 ครั้งเองคับ

รับแซ่บ  เดี๋ยวไปเซอร์เวย์ดู ก่อน

thx

- Yami Anubis -
Member

« Reply #40 on: January 15, 2007, 09:30:07 PM »

ประกาศเปลี่ยนแปลงวันแข่งของที่ เซนทรัลบางนา

จากเดิมที่แข่ง วันพุธที่  24 มกราคม 2550

เปลี่ยนเป็นวันอาทิตย์ที่ 21 มกราคม 2550

จึงเรียนมาเพื่อให้ทราบโดยทั่วกัน

@~PaRa_XeTaMoN~@
Member

« Reply #41 on: January 16, 2007, 02:20:26 AM »

ถามนิดนึงครับ ร้าน Gift Hut ไม่มีแข่งแล้วทำไมได้โควต้าอยู่หล่ะครับ

Star
Member

Email
« Reply #42 on: January 16, 2007, 02:44:26 AM »

วันแข่งขันของ Toon Zone ที่ เซ็นทรัลบางนา ยังผิดอยู่นะครับ (ตอนนี้แก้จาก 24 กลายเป็น 27) รบกวนช่วยแก้ไขด้วยนะคับจะให้ทำให้ผู้ที่มาติดตามไม่หลงวันแข่งขัน

beekini
Member

« Reply #43 on: January 18, 2007, 01:02:51 AM »

มีการเปลี่ยนแปลงวันแข่งของสาย Magna Bee นิดนึงนะครับ

- Toon Zone (บ้านการ์ตูน) วัดสุทธิฯ ขอเลื่อนจาก วันพฤหัสฯที่ 18 ม.ค. เป็น วันพฤหัสฯที่ 25 ม.ค. เนื่องจากนักเรียนวัดสุทธิฯ เพิ่งกลับจากค่ายร.ด.กัน

- แข่งทั่วไปสะพานเหล็ก เลื่อนจากวันเสาร์ที่ 24 ก.พ. มาเป็นวันเสาร์ที่ 3 ก.พ. แทน เนื่องจากมีการจัดงาน ontour ในวันที่ 24 (แน่นอนมีแจกโควตาด้วย)

ปล. ร้าน Nam Card ที่ Central ปิ่นเกล้า ได้ข่าวว่าจะย้ายไปอยู่ในโซน Plaza ข้าง ๆ Major ฝั่งตรงข้าม เร็ว ๆ นี้ หากใครไป Central แล้วหาร้านไม่เจอก็ลองไปเดินหาที่ฝั่งตรงข้ามดูนะครับ (ถ้าทราบว่าย้ายวันไหนจะแจ้งให้ทราบอีกที)

- Yami Anubis -
Member

« Reply #44 on: January 18, 2007, 04:00:03 PM »

วันแข่งขันของ Toon Zone ที่ เซ็นทรัลบางนา ยังผิดอยู่นะครับ (ตอนนี้แก้จาก 24 กลายเป็น 27) รบกวนช่วยแก้ไขด้วยนะคับจะให้ทำให้ผู้ที่มาติดตามไม่หลงวันแข่งขัน

จาก 24 เป็น 21 นะครับ ไม่ใช่ 27 ระวังจะงงกัน

วันเสาร์มี On tour แจกโควตา

วันอาทิตย์ที่ 21 ก็มีแข่งแจกโควตาเช่นกัน อย่าพลาด

Kid Master
Member

Email
« Reply #45 on: February 06, 2007, 01:33:10 AM »

5. ผู้ที่ได้รับโควตา ให้ทำการส่งรูปถ่าย 1 นิ้วและ Deck List แก่ Judge ที่คุมการแข่งขันทันทีที่ได้รับโควตา และให้เก็บใบโควตาในส่วนของผู้เข้าแข่งขันเอาไว้เพื่อเป็นหลักฐานในการยืนยันโควตา หากขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง จะถือว่าโควตาเป็นโมฆะ

พี่บัญคือวันนี้ผมไปแข่งที่เทพศิรินมาแล้วผมเข้ารอบชิง ปรากฏว่าแพ้2-1 แต่ที่1ไม่มีรูป แล้วบอกเอามาให้ทีหลัง
อย่างนี้ผมจะได้แทนใช่ป่ะ

beabizz
Member

« Reply #46 on: February 06, 2007, 01:48:48 AM »

5. ผู้ที่ได้รับโควตา ให้ทำการส่งรูปถ่าย 1 นิ้วและ Deck List แก่ Judge ที่คุมการแข่งขันทันทีที่ได้รับโควตา และให้เก็บใบโควตาในส่วนของผู้เข้าแข่งขันเอาไว้เพื่อเป็นหลักฐานในการยืนยันโควตา หากขาดอย่างใดอย่างหนึ่ง จะถือว่าโควตาเป็นโมฆะ

พี่บัญคือวันนี้ผมไปแข่งที่เทพศิรินมาแล้วผมเข้ารอบชิง ปรากฏว่าแพ้2-1 แต่ที่1ไม่มีรูป แล้วบอกเอามาให้ทีหลัง

เนื่องจาก ยังไม่ทราบรายละเอียดใดๆ อย่างเป็นทางการนะครับ

ยังไงน้องช่วยแจ้งรายละเอียดมาก่อน เดี๋ยวทางทีมงานจะทำการตรวจสอบให้ครับ และจะสามารถบอกได้ ว่าจะดำเนินการต่อไป อย่างไรครับ

Kid Master
Member

Email
« Reply #47 on: February 06, 2007, 01:56:30 AM »

คือวันนี้ผมไปแข่งที่เทพศิรินตามที่ประกาศแล้วก็แข่งจนเข้ารอบสุดท้ายแล้วผมก็แพ้ไป2-1ทำให้ไม่ได้โควต้า
แล้วผมก็ถามที่1ว่า เอารูปมารึเปล่าถ้าไม่ได้เอามาผมได้นะ
เค้าก็พยักหน้า แล้วตอนจะกลับบ้านผมเห็นเค้าเดินไปคุยกะจัดจ์แต่ไม่เห็นยื่นรูปให้ก็เลยไปถามจัดจ์เค้าก็บอกว่า
เอาไว้ก่อนแต่ผมก็บอกไปว่าในบอดประกาศไว้ว่าถ้าไม่มีรูปจะเป็นโมคะ
แต่จัดจ์เค้าก็เงียบไปเท่านี้แหละครับ

beabizz
Member

« Reply #48 on: February 06, 2007, 02:04:19 AM »

คือวันนี้ผมไปแข่งที่เทพศิรินตามที่ประกาศแล้วก็แข่งจนเข้ารอบสุดท้ายแล้วผมก็แพ้ไป2-1ทำให้ไม่ได้โควต้า
แล้วผมก็ถามที่1ว่า เอารูปมารึเปล่าถ้าไม่ได้เอามาผมได้นะ
เค้าก็พยักหน้า แล้วตอนจะกลับบ้านผมเห็นเค้าเดินไปคุยกะจัดจ์แต่ไม่เห็นยื่นรูปให้ก็เลยไปถามจัดจ์เค้าก็บอกว่า
เอาไว้ก่อนแต่ผมก็บอกไปว่าในบอดประกาศไว้ว่าถ้าไม่มีรูปจะเป็นโมคะ
แต่จัดจ์เค้าก็เงียบไปเท่านี้แหละครับ

ครับ จะติดตามรายละเอียดให้ และได้ความอย่างไร จะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้นะครับ

_MaximuM_
Member

« Reply #49 on: February 07, 2007, 12:18:59 AM »

นายแข่งวันไหนหลอ ร้านหนังสือโรงเรียนเทพศิรินทร์ อ่ะ

Kid Master
Member

Email
« Reply #50 on: February 07, 2007, 12:22:30 AM »

เมื่อวานอะ

beabizz
Member

« Reply #51 on: February 07, 2007, 12:47:53 AM »

พรุ่งนี้ขอนัดคุยผู้เกี่ยวข้องที่มาบุญครอง ร้าน Heaven Light (ขอยืมสถานที่หน่อยนะครับ แบบว่าที่ไปง่ายที่สุดแล้ว)

เวลาก็ 5 โมงเย็นโดยประมาณละกันนะครับ เพราะคู่กรณีทั้งคู่ยังอยู่ในวัยเรียนกันทั้งคู่

ได้ผลอย่างไร น่าจะทราบกันพรุ่งนี้หลังสืบพยานกันเลยครับ

JZK
Member

« Reply #52 on: February 07, 2007, 11:01:46 PM »

ร้าน

รับแซ่บ  เดี๋ยวไปเซอร์เวย์ดู ก่อน

thx
มันจาเป็น ร้านที่ผมไปวันนี้ป่าวหว่า -*-
ร้านนี้โชดดีแฮะผมเปิดได้ อีสฮานใหม่ F เพื่อนได้ซิกมัส ใหม่ ดาบซิกมัส อีกคนได้ ซินหมูป่า
ครูผมเปง Judge พึ่งรู้ วันที่ไปแข่งที่ เซ็น ราม2 -*- (ผมไม่ได้ลงนะ ผมอ่อน)

_MaximuM_
Member

« Reply #53 on: February 07, 2007, 11:31:23 PM »

คือ ผมอ่ะ มีรูป แต่ Judge เป็นคนบอกเองว่า วันพรุ่งนี้ (วันที่ 6 ก.พ. ) จะเอาใบโควต้าและของรางวัลมาให้ที่ห้อง เพราะอยู่โรงเรียนเดียวกัน ผมก้อบอกสถานที่นัดเจอแล้ว แต่ปรากฏว่า Judge ไม่ได้มาตามนัด แล้วที่มีคนกล่าวหาว่า ตอนแข่งผมไม่มีรูปนั้น ไม่เปนความจริงคับ ผมพกรูปถ่าย 1 นิ้ว ติดตัวตลอดเวลา [ไม่เชื่อถามเพื่อนผมที่ไปแข่งด้วยได้] แล้วผมก้อไม่ได้บอกว่าไม่มีรูปด้วย แต่ Judge เปนคนบอกเองว่าจะเอามาให้ในวันพรุ่งนี

beabizz
Member

« Reply #54 on: February 08, 2007, 04:45:36 PM »

ประกาศผลการตัดสินในกรณีโควตาการแข่งขันที่ร้านหนังสือเทพศิรินทร์

สืบเนื่องด้วยว่า ในการแข่งขันชิงโควตาที่เทพศิรินทร์ในวันที่ 07/02/2550 ทางคณะผู้จัดการแข่งขันไม่ได้รับรูปถ่ายจากผู้เข้าแข่งขันที่ได้อันดับที่ 1 ในทันที อันเนื่องมาจากว่า Judge ที่ดูแลการแข่งขันไม่ได้รับรูปถ่ายมาในทันที ตามที่ประกาศก่อนการแข่งขันแล้วว่าหากไม่ได้รับรูป โควตาจะเลื่อนตกสู่ผู้ที่ได้ที่ 2 ในทันที หากแต่ Judge และผู้ที่ได้ที่ 1 ตกลงกันว่าจะตามไปเอาในวันรุ่งขี้นที่โรงเรียน ทำให้ผู้เข้าแข่งขันที่ได้ที่สองทักทวงขึ้นมาแล้วขออุทรณ์ ต่อทาง Magna Judge และ SMORT ทาง Magna Judge และ SMORT จึงต้องทำการสืบพยานเท่าที่ทำได้ทั้งต่อหน้า และทางโทรศัพท์

จากการสืบพยาน ทั้งสองฝ่าย และ Judge ให้การไม่ตรงกัน อีกทั้งยังมีบางช่วงที่ให้การวกวนคลุมเคลือ อีกทั้งยังไม่มีพยานบุคคลที่ 3 ที่มีน้ำหนักเพียงพอ ทาง Magna Judge และ SMORT จึงเห็นว่าเพื่อให้การแข่งขันเป็นไปอย่างใสสะอาด และบริสุทธิ์ยุติธรรมจึงเห็นว่าขอให้ผลการได้โควตาในวันนี้เป็นโมฆะ และทำการแข่งขันใหม่โดยผู้เข้าแข่งขันอันดับที่ 1 และ 2 สามารถลงแข่งได้โดยไม่ต้องเสียค่าสมัครแต่ประการใด ส่วนกำหนดจะนำมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งหนึ่ง

สำหรับ Judge ที่ดูแลการแข่งขันนั้น ถือว่าบกพร่องในหน้าที่ ที่ไม่สามารถดูแลการแข่งขันและการมอบรางวัลให้เป็นไปโดยบริสุทธิ์ยุติธรรมได้ จึงขอลงโทษหัก 3 Judge Point และภาคฑัณต์การลดขั้นไว้ หากมีการผิดพลาดซ้ำสองประการใด จะโดนลดขั้นในทันที

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ โอกาสนี้

บัญชาการ วินัยพานิช
                                                                                                         ผู้จัดการ ฝ่ายจัดการแข่งขัน

ข้างต้นเป็นส่วนของประกาศนะครับ ต่อมาเป็นการชี้แจงเหตุการณ์นะครับ ว่ามีเหตุการณ์ใดเกิดขึ้นบ้าง ทำไมจึงมีการตัดสินเช่นนี้นะครับ

จากการทักท้วงครั้งแรกนะครับ ฝ่ายที่ได้ที่ 2 ทำการทักท้วงเรื่องที่ 1 ไม่ได้มอบรูปให้แก่ Judge หลังจากที่ได้โควตาทันที ซึ่งจากการสอบสวนแล้ว ทั้งฝ่าย Judge และฝ่ายที่ได้ 2 ยืนยันตรงกัน แต่ฝ่ายที่ได้ที่ 1 ไม่ทราบว่ามีการอุทรณ์เกิดขึ้น

ตามปกติที่มีการอุทรณ์สามารถอุทรณ์ต่อ Judge ในระดับสูงกว่าได้ คือ magna แต่ในขณะนั้นเป็นเวลา 2 ทุ่มกว่าแล้ว และมือถือของ magna ของสายนั้น ไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนั้น แต่เนื่องจากมีการอุทรณ์จริง จึงถือว่าการอุทรณ์มีผลบังคับใช้

จึงมีการนัดสอบพยานเมื่อวาน ซึ่งผลก็คือ พยานของทั้ง 2 ฝ่ายให้การไม่เหมือนเดิม จากที่เคยให้ไว้ในครั้งแรก และต่างฝ่ายต่างเข้าข้างคนของตัวเองทั้งคู่ จึงถือว่าพยานไม่น่าเชื่อถือทั้งคู่ และไม่มีบุคคลที่ 3 ที่สามารถจะยืนยันความบริสุทธิ์ของทั้ง 2 ฝ่ายได้

จากกฏจริงๆ ไม่ว่ากรณีใดๆ ก็ตาม ถ้ารูปและรายละเอียดต่างๆ ไม่ได้ส่งทันทีหลังการแข่งนั้น โควตา จะตกเป็นของที่ 2 ทันที โดยไม่ต้องพิจารณาเรื่องอื่น ซึ่งโควตาควรจะตกเป็นของที่ 2 ทันที ถ้าพิจารณาตามกฏเพียงอย่างเดียว

แต่เนื่องจากการสืบพยานในข้างต้น ฝ่ายที่ได้ที่ 2 ก็ไม่มีหลักฐานยืนยันได้อย่างแน่ชัดว่าที่ 1 ไม่ได้ในรูปมาจริงๆ ฉะนั้นการที่จะยกโควตาให้ที่ 2 เลยก็คงเป็นการไม่เหมาะสมเช่นกัน และ Judge ที่คุมในงานนี้ก็ถือมีความผิดที่ไม่ทวงรูปและรายละเอียดต่างๆ ในทันทีด้วย จึงไม่ใช่ความผิดของที่ 1 คนเดียวเช่นกัน

ฉะนั้นตามกฏแล้ว การแข่งที่คลุมเครือใดๆ จะต้องเป็นโมฆะไป แต่เพื่อไม่ให้ผู้ที่มาแข่งโควตาทั้งคู่เสียสิทธิ์ไปฟรีๆ ฉะนั้นทาง SMN จึงจะจัดการแข่งขันให้อีกครั้งหนึ่ง โดยที่ทั้งคู่จะเป็นฝ่ายเลือก วัน เวลาของการแข่งขันได้เอง แต่ไม่ได้แข่งแค่ 2 คน ใครที่ยังไม่ได้โควตา ก็สามารถลงแข่งได้ โดยเป็นการแข่งแบบพิเศษ (แต่ใช้โควตาใบเดิม) ที่ถึงแม้ว่าผู้เข้าแข่งขันไม่ครบ 6 คนก็แจกโควตาได้ ซึ่งวัน และเวลาของการแข่งจะแจ้งให้ทราบอีกทีหลังจากได้นัดแนะทั้ง 2 ฝ่ายเรียบร้อยแล้ว

และหลังจากที่ได้พูดคุยกับที่ 1 และที่ 2 แล้ว ทางฝ่ายที่ 1 ติดธุระ(เรื่องเรียน) ทำให้ไม่สามารถแข่งได้ จึงได้ขอสละสิทธิ์จากการแข่งในครั้งนี้ ทำให้สิทธิในการเลือก วันและเวลาแข่งขันตกอยู่กับผู้เข้าแข่งขันที่ 2 แต่เพียงผู้เดียว ซึ่งวันและเวลาการแข่งขันจะประกาศให้ทราบอีกที สำหรับที่ 1 ทางฝ่ายจัดการแข่งขัน (พี่เอง) เห็นแก่ในน้ำใจนักกีฬา เห็นว่าเรื่องเรียนเป็นเรื่องที่สำคัญจริงๆ และ Judge เป็นพนักงานของทาง SMN ก็มีความผิดจริงๆ ที่สำคัญที่สุดก็คือ นี่เป็นกรณีศึกษาครั้งแรกที่เกิดเรื่องเช่นนี้ขึ้น แต่ด้วยกฏแล้ว ไม่สามารถจะมอบโควตาของการแข่งขันนั้นให้แก่ที่ 1 ได้ ฉะนั้นเพื่อเป็นการรับผิดชอบของทางทีมงาน ทางฝ่ายจัดการแข่งขันจึงมอบโควตาในส่วนอื่นให้เพื่อทดแทนกับโควตาในการแข่งขันในครั้งนี้นะครับ

ฉะนั้นสรุปแล้ว ผลการตัดสินก็เป็นตามประกาศ ก็คือ โควตาในการแข่งขันในวันนั้นถือเป็นโมฆะต่อไป ใครที่ยังไม่มีโควตาก็สามารถจะมาแข่งขันในงานนี้ได้เช่นกัน โดยสถานที่แข่งขัน เนื่องจากทางร้านโรงเรียนเทพศิรินทร์จะปิดภาคเรียน ทำให้ไม่สะดวกที่จะใช้สถานที่ ดังนั้นทางฝ่ายจัดการแข่งขัน จึงขอยืมสถานที่ร้านค้าภายในสายเดียวกัน ก็คือ ร้าน Heaven Light มาบุญครอง ใช้เป็นร้านในการแข่งขันนัดล้างตานะครับ สำหรับวันและเวลา จะแจ้งให้ทราบในกระทู้นี้ต่อไปครับ

_MaximuM_
Member

« Reply #55 on: February 15, 2007, 04:11:50 PM »

ของรางวัลที่แข่งยังไม่ได้นะ Judge
      Judge ที่คุมแข่งที่ร้านหนังสือเทพศิรินทร์ ถ้าได้อ่านข้อความนี้แล้ว ช่วยเอาของรางวัลมาให้ด้วยนะคับ เพราะยังไม่ได้ (และรอมานานมากแล้วด้วย) ตั้งแต่ วันที่ 5 จนนี่ มานวันที่ 15 เข้าไปแล้ว ช่วยมาตามกำหนด นัดหมายด้วย บอกห้องไปหลายรอบและ เรากะเพื่อนก้อยังไม่ได้ของรางวัล เริ่มเบื่อและ - -" ถ้าจายังไง ก้อโทรหาได้ที่ 0897605695 คับ
ขอบคุนคับ   

ปล. ไปแข่งที่อื่นไม่เห็นมีปัญหาแบบเน้เลย  :'(

Chain
Guest
« Reply #56 on: February 15, 2007, 10:05:27 PM »

โห่ไม่มีที่เซ็นทั่นเวิล หรือ พระราม 3 เหรอครับ  :'( 
beabizz
Member

« Reply #57 on: February 18, 2007, 01:46:53 AM »

สรุปว่าโควตาที่เทพศิรินทร์ได้วันแล้วนะครับ

เป็นวันจันทร์ที่ 19 กุมภาพันธุ์ เวลา 13.30 น. นะครับ สถานที่ก็ HL อย่างที่บอกไว้ข้างต้นนะครับ

bankoong
Member

Email
« Reply #58 on: February 18, 2007, 11:22:48 PM »

ถามหน่อยคับ เดือนมีนาจะมีโควต้าเหลือเปล่าอ่า เพราะช่วงนี้สอบไปไหนไม่ได้เลยอ่าง๊าบบ

beabizz
Member

« Reply #59 on: February 19, 2007, 03:04:45 AM »

ถามหน่อยคับ เดือนมีนาจะมีโควต้าเหลือเปล่าอ่า เพราะช่วงนี้สอบไปไหนไม่ได้เลยอ่าง๊าบบ
จะมีตามงาน On Tour และงานแข่งพิเศษต่างๆ ซึ่งจะมีประกาศอีกทีครับ

Pages: 1 [2] 3  All
  Print  

Jump to: