Summoner Master Forum
October 01, 2024, 06:37:23 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: คลังรูป Son of Fire UPDATE!!:เทพกาลเวลา หน้า2  (Read 9063 times)
0 Members and 3 Guests are viewing this topic.
Son of Fire
Member

Email
« on: January 02, 2007, 09:34:26 PM »

ลองเอางานตัวเองมาโพสในบอร์ดนี้ครั้งแรกนะ ยังไงก็ฝากติชมกันด้วยครับ
แล้วแมวเบี้ยวๆไปดูตามลิง์น่อภาพใหญ่โหลดโหด(รู้สึกแมวนี่มีจุดผิดพลาดเยอะมากเลย)

ขอบคุณทุกคำติชมไว้ล่วงหน้าครับ
« Last Edit: January 28, 2007, 12:01:24 AM by Son of Fire » Logged

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #1 on: January 02, 2007, 11:23:40 PM »

โอ้ว ::006::งานกระผมชิดซ้ายเลยง่า
มังกรสวยคับ
แต่มีจุดพลาดอยู่นิดคือตรงหน้ามันดูเหมือนสวมหน้ากากอยู่อะครับแต่ยังไงก็ดีกว่างานของผมอ่า

Son of Fire
Member

Email
« Reply #2 on: January 02, 2007, 11:32:24 PM »

โอ้ว ::006::งานกระผมชิดซ้ายเลยง่า
มังกรสวยคับ
แต่มีจุดพลาดอยู่นิดคือตรงหน้ามันดูเหมือนสวมหน้ากากอยู่อะครับแต่ยังไงก็ดีกว่างานของผมอ่า
ตรงแดงๆบนหัวหรือเปล่าถ้าใช่ล่ะก็ นั่นคือหน้ากากแหละครับผมก็ตั้งใจวาดให้เป็นอย่างนั้น

Kenny
Member

Email
« Reply #3 on: January 03, 2007, 10:08:27 PM »

วางสัดส่วนแปลกไปนิดเกือบดีแต่ยังไม่โดน

James KuB
Member

« Reply #4 on: January 03, 2007, 10:17:07 PM »

มังกร หน้าตาแปลก ๆ

แมว สัดส่วนแปลก ๆ

แต่ลงสีสวยดีครับ ^^

catterria
Member

« Reply #5 on: January 03, 2007, 10:57:51 PM »

ลงสีงาม ดีค่า แหะๆ ปรับให้เข้มอีกนิด สดกว่านี้อีกนิดจะเข้าตากรรมการมากขึ้นค่ะ(คิดว่านะคะมิ)

Son of Fire
Member

Email
« Reply #6 on: January 03, 2007, 11:51:15 PM »

ลงงานเก่าๆจากปีที่แล้วซักหน่อย(ทำไว้ตอนกลางๆปี)
รูปนี้อยากดูแบบมีBGเชิญตามลิ้งค์ขอรับมันใหญ่

ขอบคุณทุกคำติชมนะคร้าบ^^
« Last Edit: January 11, 2007, 01:06:10 AM by Son of Fire » Logged

Red Hot Chili PepperS๛
Member

Email
« Reply #7 on: January 04, 2007, 10:43:30 PM »

ออ มันคือหน้ากาก นี่เอง

สวยดีครับ มังกรฟ้าขนเยอะไปหน่อยอะป่าวนะ

-Maguz-
Guest
« Reply #8 on: January 07, 2007, 01:37:49 AM »

ช้างสวยมากครับ
~*เบสสุดหล่อ*~
Member

Email
« Reply #9 on: January 08, 2007, 07:35:34 PM »

ช้างด้านล่างสวยมักๆ ครับ แต่ปีกมันแปล่งๆ ไปหน่อย ^ ^'a

ส่วนรูปบนชอบปีกนะครับเท่ห์โคดๆ ส่วนแบ็คกราวน์ทำไงอ่ะสวยจัง ใช้สีอะไรลงเหรอคับเนี่ย +_+' แง่มๆ

ส่วนแมวในลิ๊งค์ หัวกับตัวดูแปลกๆ จริงๆ ด้วยอ่ะ เหมือนหัวมันเล็กๆ... แต่ชอบการลงสีจังอ่ะครับ แบ็คกราวน์ก็แบบเจ๋งดี ให้เงาก็เจ๋ง ปรกติใช้สีไรลงอ่ะ(ถามอีกรอบซะแหล่วเรา =3='a) แต่ไล่สีกับให้เงา เจ๋งครับ ให้เกรด A เรย '-'v

Son of Fire
Member

Email
« Reply #10 on: January 08, 2007, 08:45:45 PM »

ช้างด้านล่างสวยมักๆ ครับ แต่ปีกมันแปล่งๆ ไปหน่อย ^ ^'a

ส่วนรูปบนชอบปีกนะครับเท่ห์โคดๆ ส่วนแบ็คกราวน์ทำไงอ่ะสวยจัง ใช้สีอะไรลงเหรอคับเนี่ย +_+' แง่มๆ

ส่วนแมวในลิ๊งค์ หัวกับตัวดูแปลกๆ จริงๆ ด้วยอ่ะ เหมือนหัวมันเล็กๆ... แต่ชอบการลงสีจังอ่ะครับ แบ็คกราวน์ก็แบบเจ๋งดี ให้เงาก็เจ๋ง ปรกติใช้สีไรลงอ่ะ(ถามอีกรอบซะแหล่วเรา =3='a) แต่ไล่สีกับให้เงา เจ๋งครับ ให้เกรด A เรย '-'v
ผมทำCGอ่ะครับใช้โฟโต้ชอป

แบลกกราวไม่เคยวาดเลยง่ะวาดแต่ตัวละคร แล้วหารูปมาตัดต่อแปะผสมปนกันมั่วบ้าง บางตัวก็ใช้สีปาดไปปาดมาใส่แสงใส่เงาออกมาเป็นรูป
รูปมังกรตัวบนสุดก็เอาสีปาดไปปาดมานั่นแหละ

ปีกช้างมันไม่สวยจิงๆแหละเพรราะผมนั่งลงสีปีกแล้วแก้ใหม่หลายรอบก็ทำไม่ได้ดั่งใจเลยขี้เกียจแล้วมันก็เสร็จแบบง่ายๆแบบนั้น-*-

Zairen Verotzard, [ Bibliophobia ]
Member

« Reply #11 on: January 09, 2007, 01:52:59 AM »

รู้สึกว่าช้างจะได้ลงคอสมิกด้วยนิ ดีใจด้วยนะครับ 

Son of Fire
Member

Email
« Reply #12 on: January 09, 2007, 02:27:26 AM »

รู้สึกว่าช้างจะได้ลงคอสมิกด้วยนิ ดีใจด้วยนะครับ 
คอสมิกเล่มใหม่ออกแล้วเหรอครับ??
หรือว่าเล่มเก่าที่ตอนภาพมังกรแดงได้รางวัลแล้วช้างอยู่ข้างๆ

Son of Fire
Member

Email
« Reply #13 on: January 11, 2007, 01:06:48 AM »

ย้อนรอยไปเมื่อเทอม1 ครูประจำชมรมมอบโจทย์สร้างเกมอะไรก็ได้มาให้เพื่อนในชมรมเล่น
เป็นงานกลุ่ม แล้วกลุ่มเราก็จับฉลากได้พรีเซนต์เป้นกลุ่มสุดท้ายช่างโชคดีเสียนี่กะไร
เลยมีเวลาอู้เยอะ แต่แน่นอนเวลาเยอะงานต้องออกมายิ่งใหญ่อลังการกว่าชาวบ้านเค้าหน่อย

บอร์ดเกมขนาดใหญ่เพื่อให้คนเล่นทั้งห้อง-[]-!!!

ฟิวเจอบอร์ด2แผ่นต่อกัน กระดาษ(กี่ปอนจำไม่ได้)ทากาวแปะไปวาดด้วยดินสอลงสีด้วยสีชอล์ค
ทำงานอย่างถึกเกือบเสร็จภายในอาทิตย์เดียวแต่วันที่4กลับเหนื่อยเลยขอพักวันนึง แล้วหลังจากนั้น2-3วันงานก็ดำเนินไปอย่างเชื่องช้า แล้วก็อู้เกือบ2เดือนติด เพิ่งปั่นเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเพราะต้องพรีเซนต์ศุกร์ที่จะถึงนี้!!!!

ตัวเดินออกแนวขบวนการ5สี(ขี้เกียจสุดๆวาดครั้งเดียว ลงสีครั้งเดียวแล้วเปลี่ยนสีเอา)

ดูแบบเจาะล฿กทีละตัวตามลิงค์ด้านล่างขอรับ
แดง
เขียว
เหลือง
ม่วง
น้ำเงิน

ยืนเรียงแถวหน้ากระดานชั้นเรนเจอร์.... พูดตอนแปลงร่างเสร็จต่อหน้าเหล่าร้าย

แถวตรงเตรียมรบ!!!

พวกเราคือ.......เรนเจอร์

เนื่องจากงานนี้โหลดโหดขอเปลี่ยนงานด้านบนเป็นลิ้งค์แทนนะคร้าบบบ

-P!k@{ h u ดิ๊กดุ๊ก-
Member

Email
« Reply #14 on: January 11, 2007, 01:42:32 AM »

โห....งานนายสุดยอดมาก อยากลองเล่นดูจัง
แต่ไหนๆก็ทำแล้ว น่าจะทำเป็น3มิติเลยนะ

NoXMagiS
Member

« Reply #15 on: January 12, 2007, 02:36:40 AM »

แง่มๆๆ ชอบปลาทองแฮะ แหะๆๆๆ

ตาราง 20 ช่องก็ถึงเส้นชัยแล้วอะ น้อยไปป่าวหว่า

แล้วก็ ตัวนักรบ 5 สี ทำให้บ้างตัวนึงเซ่ จาเอานักเวทย์ โย่ๆ แหะๆๆๆ 

Son of Fire
Member

Email
« Reply #16 on: January 28, 2007, 12:02:35 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน ก็เอางานมาให้ทุกท่านวิจารณ์อีกเช่นเคยนะครับ

เป็นเทพกาลเวลาอ่ะครับ ผู้ชายอ่ะนะ(ปกติไม่ค่อยวาดผู้ชาย)
มีแต่คนบอกว่าหน้าหวาน จริงเรอะ!!?

ขอบคุณทุกคำคอมเม้นไว้ล่วงหน้าเลยครับ

James KuB
Member

« Reply #17 on: January 28, 2007, 12:10:45 AM »

สวยดี แต่ หน้า ตา กึ่ง ระหว่างชาย- หญิง นะเราว่า

SuperJong
Member

« Reply #18 on: January 28, 2007, 12:19:28 AM »

โอ้ว  ขยันทำจังเลยนะ  อันที่เป็นเกมน่ะ

Amankris,the Ultimate Evolution
Member

Email
« Reply #19 on: February 19, 2007, 12:30:25 AM »

ย้อนรอยไปเมื่อเทอม1 ครูประจำชมรมมอบโจทย์สร้างเกมอะไรก็ได้มาให้เพื่อนในชมรมเล่น
เป็นงานกลุ่ม แล้วกลุ่มเราก็จับฉลากได้พรีเซนต์เป้นกลุ่มสุดท้ายช่างโชคดีเสียนี่กะไร
เลยมีเวลาอู้เยอะ แต่แน่นอนเวลาเยอะงานต้องออกมายิ่งใหญ่อลังการกว่าชาวบ้านเค้าหน่อย

บอร์ดเกมขนาดใหญ่เพื่อให้คนเล่นทั้งห้อง-[]-!!!

ฟิวเจอบอร์ด2แผ่นต่อกัน กระดาษ(กี่ปอนจำไม่ได้)ทากาวแปะไปวาดด้วยดินสอลงสีด้วยสีชอล์ค
ทำงานอย่างถึกเกือบเสร็จภายในอาทิตย์เดียวแต่วันที่4กลับเหนื่อยเลยขอพักวันนึง แล้วหลังจากนั้น2-3วันงานก็ดำเนินไปอย่างเชื่องช้า แล้วก็อู้เกือบ2เดือนติด เพิ่งปั่นเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเพราะต้องพรีเซนต์ศุกร์ที่จะถึงนี้!!!!

ตัวเดินออกแนวขบวนการ5สี(ขี้เกียจสุดๆวาดครั้งเดียว ลงสีครั้งเดียวแล้วเปลี่ยนสีเอา)

ดูแบบเจาะล฿กทีละตัวตามลิงค์ด้านล่างขอรับ
แดง
เขียว
เหลือง
ม่วง
น้ำเงิน

ยืนเรียงแถวหน้ากระดานชั้นเรนเจอร์.... พูดตอนแปลงร่างเสร็จต่อหน้าเหล่าร้าย

แถวตรงเตรียมรบ!!!

พวกเราคือ.......เรนเจอร์

เนื่องจากงานนี้โหลดโหดขอเปลี่ยนงานด้านบนเป็นลิ้งค์แทนนะคร้าบบบ

ท่าทางเกมนี้ คงจะมาแย่งที่QM มั้ยเนี่ยยย

อิอิ.  ล้อเล่นงับ

yae_return
Member

Email
« Reply #20 on: February 19, 2007, 07:58:06 PM »

หัวเถิ๊กเถิกอ่ะ angel of time อ่ะนะ

แต่สวยดี หน้าดูเป็นผู้หญิงนะ

3DM
Member

Email
« Reply #21 on: February 23, 2007, 10:31:26 PM »

เทพกาลเวลา งามจิงๆครับ เหลือแต่ลงสีให้คมกว่านี้ครับ

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #22 on: March 26, 2007, 05:04:08 AM »

สู้ๆ พัฒนาต่อไป ให้งานเนี๊ยบแสะอาดขึ้นนะครับ

Seraphim Ferre
Member

« Reply #23 on: April 11, 2007, 02:41:22 AM »

o_O หน้าตาน่าจับทำ  Y งิ

วาดสวยง่า

Pages: [1]
  Print  

Jump to: