Summoner Master Forum
October 06, 2024, 07:25:21 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: เรื่องมิสติก+ทั่วๆไป  (Read 7595 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
Golden Fur Griffin
Member

« on: January 01, 2007, 10:44:27 PM »

Flereous
Type: evil Mp: 3 / 3 Lv: 3 Rarity: rare
At: 10 Df: 9 Sp: 3 Element: fire
NULL
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ [ S] ตก Shrine จากมือด้วย Ability ของ [Mage] ธาตุ [Fire] นำ [S ] เข้ามาในสนามจาก Shrine จากนั้น Seal 1 ใบ At +2/1 Turn
เมื่อ [S ] ถูก Sacrifice จาก Skill ของ [Mage] ธาตุ [Fire] นำ [S ] ขึ้นมือแทนการนำลง Shrine Seal 1 ใบ Mp ค่าโจมตี -2/1 Turn

Forest Echoed Fairy
Type: musician Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: uncommon
At: 5 Df: 6 Sp: 4 Element: wind
+[Wind] Turning Tone At 9 Sp 5 Mp 2
+[Dancer] Circular Dance At 9 Mp 2
NULL
Skill:
Seal 1 ใบ -Df ตาม At ของ Seal นั้น 1 Turn (Inf) (Mp 2)
นำ [S ] ออกจากเกม; เราจั่ว Mystic Card ตามจำนวน [Dancer] ในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill (Mp 2)
Ability:
NULL

1.kuku clock จะเร่งมิสติกได้ก็ต่อเมื่อมันแสดงผลไปแล้วใช่ไหม
2.ถ้าเราโจมตีไปแล้วโดน Captivity ให้เป็น Inactive เราจึงใช้ kuku clock เร่งหลังจากติด inactive ไปแล้ว แต่ยังอยู่ใน Int Step ก่อนโจมตี ถามว่าจะได้โจมตีไหม
3.เราสามารถ Charm Dancer ฝั่งตรงข้ามแล้วสั่งให้ Dance ได้ไหม
4.เราสามารถกำหนดไลน์ Dancer โดยไม่สั่ง Dance ได้ไหม
5.Seal ที่มีความสามารถตีข้ามไลน์ ถ้าถูกทำให้ยกเลิกอบิลิตี้จะตีข้ามไลน์ได้ไหม
6.Seal ที่มีความสามารถตีข้ามไลน์ ถ้าถูกทำให้สูญเสียอบิลิตี้จะตีข้ามไลน์ได้ไหม
7.ถ้าเราใช้สกิลของ
Forest Echoed Fairy เพื่อลบ Df ฝ่ายตรงข้าม ถ้าฝ่ายตรงข้ามใช้มิสติกการ์ดที่ + ทั้ง At และ Df เท่ากัน ผลคือจะได้ + Df ไหม
8.Flereous ถ้าถูก Andromeda ก่อนถูก Sac จะได้กลับขึ้นมือไหม
9.ถ้า Dragon ที่โกรวต์แล้ว ถูกทำให้ตก Shrine แล้วเราชุบให้กลับเข้ามาสนาม dragon ใบนั้นจะยังอยู่ในสภาพโกรวต์ไหม
10.ถ้าเรารวม Firat ไว้ท่าทริปเปิ้ล แล้ว Thunderix รวมร่างอยู่ จะถือว่าเรารวมร่างขั้นไหน
11.ถ้าซีล 1 ใบ ถูกทำให้ไม่สามารถถูกสั่งการได้ ซีลใบนั้นสามารถเป็นซีลใบรองรวมร่างซีลใบอื่นได้ไหม
12.ซีลที่มีความสามารถในการเปลี่ยนธาตุตัวเอง 2 เทิร์น  และความสามารถนั้นก็ยังส่งผลแม้เป็นซีลใบรองรวมร่าง ถามว่าถ้ารวมร่างอยู่จะนับเทิร์นที่ใช้ความสามารถเปลี่ยนธาตุไหม และถ้าครบเทิร์นที่กำหนด จะแยกร่างทันทีไหม
13.ถ้าสั่ง Rachoyu โจมตีแล้วเลือกดิส Valencia เพื่อทำลายมิสติกการ์ด และตอนนั้นยังไม่มีมิสติกการ์ดใบใดในสนาม แต่ใน Int Step ตก Shrine ของ Valencia มีการร่ายมิสติกการ์ดกัน ถามว่าสามารถกลับมาเลือกมิสติกให้ทำลายได้ไหม
14.ถ้าสั่ง Rachoyu โจมตีแล้วเลือกดิส Valencia เพื่อทำลายมิสติกการ์ด และตอนนั้นมีการ์ดทำให้ Valencia สูญเสีย Ability เมือตก Shrine  แต่ใน Int Step ตก Shrine ของ Valencia เราเลือกทำลายใบนั้น ถามว่า Valencia ยังคงจะทำลายมิสติกการ์ดใบอื่นได้อีกไหม
15.ซิกมันด์ติดดาบ 2 ใบ จะลด MP ค่าโจมตีจากดาบกี่ใบ และทำไมถึงตีได้ 2 ครั้ง
« Last Edit: January 02, 2007, 12:34:56 AM by GiantPaladin » Logged

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: January 02, 2007, 12:43:20 AM »

1. ใช่ครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. ได้ครับ

4. ไม่ได้ครับ

5. ได้ครับ

6. ไม่ได้ครับ

7. ได้บวกครับแต่ก็ถูกลบอยู่ดี

8. ไม่ครับ

9. ไม่ครับ

10. อยู่ในท่าทริปเปิลครับ

11. ได้ครับ

12. ไม่นับเทิร์นครับ

13. ไม่ได้ครับ

14. ได้ครับ

15. ลดค่าตีได้สองใบ แต่ตีได้สองครั้งเพราะดาบบอกว่าทำให้ใช้ท่าโจมตีได้สองครั้งโดยจ่ายค่าตีครั้งเดียวครับ ไม่ได้บอกว่าให้สามารถตีเพิ่มได้อีกหนึ่งครั้ง

Member

« Reply #2 on: January 02, 2007, 03:43:08 AM »

1.จากข้อ 2 ที่แล้ว
ถ้าเราโจมตีไปแล้วโดน Captivity ให้เป็น Inactive เราจึงใช้ kuku clock เร่งหลังจากติด inactive ไปแล้ว แต่ยังอยู่ใน Int Step ก่อนโจมตี ถามว่าจะได้โจมตีไหม

คือว่าใน Int Step ต่อสู้นี่ มันเช็คเงื่อนไขหลัง Int Step ไม่ใช่หรอครับ ถ้าเราโดน Captivity ไป ก็น่าจะใช้ Kuku clock เร่งกลับมาให้เป็น Active Seal ได้นี่นาครับ อย่างงี้ก็น่าจะได้โจมตีต่อซิครับ อย่างไงก็ขอเหตุผลด้วยครับ

2.การสั่งซีลฝ่ายตรงข้าม Dance นี่ให้ยึดผลตาม Ability ของซีลใบนั้นเลยใช่หรือไม่ครับ (เช่น Text ซีลทุกใบในสนามฝ่ายเรา ก็หมายถึงฝั่งตรงข้าม?)

Member

Email
« Reply #3 on: January 02, 2007, 03:47:51 AM »

1. ถึงเร่งซีลให้ผ่านไปเป็นแอคทีฟแต่ Captivity มันก็ยังติดอยู่ครับเลยกลายเป็นอินแอคทีฟอีกอยู่ดีครับ

2. ตาม text ครับ

เจ้าชายหลับตา
Member

« Reply #4 on: January 02, 2007, 03:54:59 AM »

ถ้าเปลี่ยนมาเริ่งที่ Captivity ล่ะครับ

Member

Email
« Reply #5 on: January 02, 2007, 04:00:35 AM »

ซีลมันก็ยังเป็นอินแอคทีฟอยู่ก็หยุดตีอยู่ดีครับ

Member

« Reply #6 on: January 02, 2007, 05:43:01 AM »

1.ถ้า Titan ถูกทำให้สูยเสีย Ability เมื่อครบ 1 Turn จะยังคงได้ Charge Counter อยู่ไหม ขอเหตุผลด้วยครับ

Member

Email
« Reply #7 on: January 02, 2007, 06:16:11 AM »

1. ได้ครับ เพราะอบิลิตี้กลับมาแล้วไงครับ

Member

« Reply #8 on: January 02, 2007, 03:23:01 PM »

1.ความจิงถามว่า
Titan ถูกทำให้เสีย Ability แบบว่าหายไปเลยครับ เมื่อครบ 1 Turn ก็ยังสูญเสียอยู่ แต่จะได้ Charge Counter ไหม

2.จากที่ตอบมา ถ้าถูกทำให้เสีย Ability 1 Turn จริง เมื่อครบ 1 Turn จะได้ Charge ด้วยหรอครับ หรือว่าการได้ Charge Counter มันนับตอนครบเทิร์น โดยไม่สนว่าระหว่างนั้นจะเสีย Ability หรือไม่ก็ตาม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: January 02, 2007, 04:19:23 PM »

1. ในเมื่อไม่มี ability Charging ก็จะไม่ได้รับCharge Counter ครับ

2. อันนี้ก็ต้องดูว่าสูญเสียตั้งแต่เมื่อไร ถึงเมื่อไร แต่ถ้าจะได้รับCharge Counter นั้นจะต้องมี ability Charging ใน check up step ของเจ้าของ seal ครับ

Member

« Reply #10 on: January 02, 2007, 09:34:19 PM »

1.ถ้าเรา Gusty Rat โจมตี แล้วใน Int Step เราใช้สกิลของ Ursa ชุบ Firat,the little Prince เข้ามาในสนาม ถามว่า Gusty Rat จะได้ + At ไหม
2.Ishan ที่ใช้สกิลโดดลงมาจังหวะเดียว ใน subturn เดียวกันนั้น Ishan จะเป็น Active ซีลไหม
3.Desert Sorcerer ใช้ความสามารถจ่าย 2 นำSeal ฝ่ายเราใช้ Skill จากมือสำเร็จขึ้นมือ ถามว่า มี Int Step ก่อนจ่าย MP2 และหลังจ่าย MP2 ให้ขัดขวาง Ability นี้ได้ไหม

Desert Sorcerer
Type: mage Mp: 3 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 7 Df: 8 Sp: 1 Element: earth
+[Earth] Solid Sand At 10 Mp 3
+[Earth][Earth] Desert Storm At 9(All) Mp 5
Skill:
แสดง [Earth] X ใบในมือผู้ใช้ Skill; Seal 1 ใบที่มี Sp 1, 2, 3, 4 ติด Stone Curse X Turn เมื่อ Desert Sorcerer รวมร่าง (Mp 2)
Ability:
เมื่อ Seal ฝ่ายเราใช้ Skill จากมือสำเร็จ เราสามารถจ่าย Mp 2 นำ Seal ใบนั้นขึ้นมือ
Desert Sorcerer ป้องกันจากการโจมตี (All) และ Skill (All)

Member

Email
« Reply #11 on: January 03, 2007, 02:08:41 AM »

1. ได้ครับ

2. เป็นแอคทีฟครับ

3. ไม่มีครับ

Member

« Reply #12 on: January 04, 2007, 07:01:00 AM »

1.ซีลที่มีความสามารถโจมตีเข้าค่า Df ฝ่ายตรงข้าม เมื่อถูกยกเลิก Ability ตัวเอง จะโจมตีเข้าค่า DF ได้ไหม

Member

Email
« Reply #13 on: January 04, 2007, 01:57:28 PM »

ยังตีเข้า Df อยู่ครับ

Member

« Reply #14 on: January 04, 2007, 04:38:21 PM »

1.Icarus สามารถร่ายมาแปะ Alexandrite ได้ไหม
2.Draw of soul ต้องประกาศซีลที่จะทิ้งก่อน Int Step ไหม
3.ถ้าซีล 1 ใบ ได้รับอบิลิตี้จากซีลใบอื่นมา เช่น Mountain Shepherd Boy ทำให้มอนเตอร์ธาตุแสงได้รับ Ability +At ตาม Lv สูงสุดของซีลใบรอง
3.1 ถามว่าถ้ามอนเตอร์ธาตุแสงใบนั้นถูกทำให้ยกเลิกอบิลิตี้ของเด็กเลี้ยงแกะ หลังจากที่ Ability ส่งผลไปแล้วได้ไหม
3.2 จาก 3.1 แล้วถ้าถูกทำให้ยกเลิกอบิลิตี้ 1 Turn เมื่อครบ 1 Turn อบิลิตี้นี้จะกลับมาไหม
3.3 ถ้ามอนสเตอร์ใบนั้นถูกทำให้ยกเลิกอบิลิตี้ตัวเอง 1 Turn อบิลิตี้นี้จะหายไปไหม
3.4 จากข้อ 3.3 เมื่อครบ 1 Turn อบิลิตี้นี้จะกลับมาไหมครับ

Mountain Shepherd Boy
Type: tamer Mp: 2 / 1 Lv: 2 Rarity: rare
At: 6 Df: 7 Sp: 2 Element: light
+[Monster] Lamb of Mine At 10 Mp 3
NULL
Skill:
Seal 2 ใบในสนาม ติด Dimension Curse 1 Turn เมื่อ มี [Light] เป็น Seal ใบรองรวมร่าง (Mp 3) (ผลของ Skill นี้ไม่สามารถยกเลิกได้)
Ability:
เมื่อ เข้ามาในสนามเลือก [Monster] ธาตุ [Light] 1 ใบในสนาม Seal นั้นได้รับ “Seal ที่ได้รับ Ability นี้ +At ตาม Lv ของ Seal ใบรองรวมร่าง 1 ใบของ Seal นั้น” 1 Turn

4.Cloudy Wool Lamb โจมตีซีลใบอื่นแล้วถูกทำลาย จะสามารถเอา ใบอื่นลง Shrine แทนได้ไหม

Cloudy Wool Lamb
Type: monster Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 4 Df: 4 Sp: 4 Element: light
+[Light] Wool Guard At 9 Mp 2
+[Monster] Light Wool At 9 Mp 2
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ ถูกทำลายจากการโจมตี สามารถนำ ใบอื่นในกองการ์ดเรา 1 ใบลง Shrine แทนการนำ ไปยัง Shrine จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้ง ใน 1 Subturn)
ยกเลิก Curse และ Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: January 05, 2007, 02:38:04 AM »

1. ไม่ได้ครับ

2. ไม่ต้องประกาศ

3.1 ยกเลิกไปครับ
3.2 ไม่กลับมาครับ
3.3 หายไป
3.4 ไม่กลับมา

Member

« Reply #16 on: January 05, 2007, 02:27:28 PM »

ยกข้อ 4 มาใหม่นะครับ สงสัยไม่เห็น

4.Cloudy Wool Lamb โจมตีซีลใบอื่นแล้วถูกทำลาย จะสามารถเอา ใบอื่นลง Shrine แทนได้ไหม
5.ในสนามฝ่ายเรา Dungeon Viper 2 ใบอ ถ้าโดนตี All แล้วตายหมดทั้ง 2 ใบ สามารถให้ Ability:
เมื่อ N[Viper] ใบอื่นตก Shrine จากสนาม ผู้เล่น 1 คนนำ Mystic Card ใบบนสุด 1 ใบจากกองการ์ดตนไปยัง Shrine

เกิดผลก่อนตก Shrine ได้ไหมครับ ถ้าได้ ได้กี่ใบครับ

Type: monster Mp: 1 / 1 Lv: 1 Rarity: rare
At: 4 Df: 4 Sp: 4 Element: light
+[Monster] Light Wool At 9 Mp 2
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ ถูกทำลายจากการโจมตี สามารถนำ ใบอื่นในกองการ์ดเรา 1 ใบลง Shrine แทนการนำ ไปยัง Shrine จากนั้นสลับกองการ์ดนั้น (Ability นี้ทำงาน 1 ครั้ง ใน 1 Subturn)
ยกเลิก Curse และ Skill ของ Seal ฝ่ายตรงข้าม

Dungeon Viper
Type: monster Mp: 2 / 1 Lv: 1 Rarity: common
At: 5 Df: 5 Sp: 1 Element: dark
+[Earth] Sharp Scale Sword Df 9 Mp 1
+[Dark] Sharp Tail Sword At 9 Mp 2
NULL
Skill:
NULL
Ability:
เมื่อ N[Viper] ใบอื่นตก Shrine จากสนาม ผู้เล่น 1 คนนำ Mystic Card ใบบนสุด 1 ใบจากกองการ์ดตนไปยัง Shrine
เมื่อ Dungeon Viper ถูกทำลายจากการต่อสู้ฝ่ายตรงข้าม 1 คนทิ้งการ์ด 1 ใบในมือ

Member

Email
« Reply #17 on: January 05, 2007, 03:03:18 PM »

4. ไม่ได้ครับ

5. ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #18 on: January 05, 2007, 03:41:06 PM »

1.Leo Rat ใช้ความสามารถตีใบรองฝ่ายตรงข้าม ถ้าถูกทำให้ยกเลิก Ability ตัวเอง จะตีใบรองต่อได้ไหม
2.ถ้า Seal รวมร่างขั้น 3 อยู่ถูกตีใบรองรวมร่างไป 1 ใบ จะเปลี่ยนเป็นรวมร่างขั้น 2 หรือแยกร่างครับ
3.ซีลที่ Cancle Mystic Card เป็นเป้าหมายของ It's no joke ได้ไหมครับ
4.สกิลของ Mornius ถือเป็นสกิลออลไหมครับ

Mornius, the Portentous Dragon
Type: dragon Mp: 5 / 3 Lv: 4 Rarity: rare
At: 10 Df: 11 Sp: 5 Element: dark
+[Dragon] Dark Judgment At 12 Mp 4
+[Any Element][Any Element] No Future At 13 Mp 4
Skill:
NULL
Ability:
ขณะที่ Mornius, the Portentous Dragon ต่อสู้กับ [Mage] Mornius, the Portentous Dragon At -2
Mornius, the Portentous Dragon ยกเลิก Curse และ Steal
Growth Condition: Seal ตั้งแต่ Lv2 ขึ้นไป + [Dragon] + [Dark]
Skill Growth:
นำ Seal 2 ใบในสนามฝ่ายผู้ใช้ Skill ออกจากเกม จากนั้นสั่ง Mornius, the Portentous Dragon ทำลาย Seal ทุกใบในสนามฝ่ายตรงข้ามที่มี At น้อยกว่า Mornius, the Portentous Dragon (At Line) (Mp 5)

Member

Email
« Reply #19 on: January 05, 2007, 04:17:55 PM »

1. ตีต่อครับ

2. ถ้าเงื่อนไขการรวมร่างยังถูกต้องก็จะกลายเป็นท่าดับเบิลครับ

3. ไม่ได้ครับ

4. ไม่ครับถ้าเป็นสกิลออลจะเขียนไว้ว่า All ครับ

Member

« Reply #20 on: January 05, 2007, 04:21:44 PM »

แต่อย่าง Regina ชุด D4K นี่ เหมือนเคยได้คำตอบไว้ว่าการ All คือการมีเป้าหมายที่ซีลทั้งหมดผู้เล่นนี่ครับ งั้นถามใหม่ละกัน

1. สกิลของ Regina D4K นับว่าเป็น All ไหม
2. สกิลของ Vinayak,the Garuda นับว่าเป็นสกิลออลไหม

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: January 05, 2007, 10:25:24 PM »

1. ไม่ใช่ครับ

2. ไม่ใช่ครับ

Member

« Reply #22 on: January 07, 2007, 12:31:57 AM »

NULL
Skill:
NULL
Ability:

1.ถ้า Cloudy Wool Lamb เป็นซีลใบรองรวมร่างแล้วถูกโจมตีจากความสามารถตีซีลใบรอง ถ้าถูกทำลาย จะสามารถใช้ความสามารถของมันได้ไหมครับ

Member

Email
« Reply #23 on: January 07, 2007, 12:34:04 AM »

ไม่ได้ครับ

Member

« Reply #24 on: January 11, 2007, 06:47:29 AM »

1.เราสามารถใช้ It's no joke!!! ย้ายสกิล Assasin Doll เพื่อให้สกิลไม่เกิดผลได้หรือไม่
2.Thalucus ใช้สกิลรีมูฟซีลเวล 1 ถ้าถูก It's no joke ย้ายไปที่ซีลเวล 2 จะ Remove เวล 2 แทน หรือสกิลไม่เกิดผล

มังกร
Moderator
Member

« Reply #25 on: January 11, 2007, 10:27:57 PM »

1. ย้ายไม่ได้ครับ

2. skill ไม่เกิดผลใดๆ

Member

« Reply #26 on: January 31, 2007, 02:54:23 PM »

1.ถ้าเรามี Andre Promo บนมือ 2 ใบ เมื่อมีมังกรธาตน้ำ 1 ใบ เข้ามาในสนาม Andre จะลงมาจากมือด้วยผลของอบิลิตี้ทั้ง 2 ใบได้หรือไม่ (อีกตัวลงมารวมร่างได้ แต่อีกตัวไม่มีตัวให้รวมร่าง)
2.Andre Promo ลงมาด้วยอบิลิตี้เหมือนข้อ 1 จะรวมร่างทริปเปิ้ลโดยที่ซีลรองอีกใบที่ไม่ใช่มังกรและอยู่ในสนามไม่ครบ 1 เทิร์นได้หรือไม่
3.Kuku Clock เร่งบีสที่มาจากไชน์ด้วยสกิลของ Ursa Ashley เพื่อให้ตกไชน์เลยได้หรือไม่
4.ถ้าบีสที่มาจากไชน์ด้วยสกิลของ Ursa Ashley ถูกทำให้ยกเลิกสกิล จะหายสโตนแล้วต้องตกไชน์อีกไหม(เมื่อจบซับเทิร์น)

5.Laurius Bracelet
Type: relic
Mp Cost: 2 Pasted: PS : yes Turn: 1 Rarity: uncommon
Skill:
NULL
Ability:
เลือก 1 อย่าง
-[Dragon] ที่ Laurius Bracelet ติด ยกเลิก Skill และ Ability ของ Seal ใบอื่น
-[Dragon] ที่ Laurius Bracelet ติด ป้องกัน Mystic Card ฝ่ายตรงข้ามของ [Dragon] นั้น

ถ้าเราร่าย Cool Moon ไปติดมังกรฝ่ายตรงข้าม แล้วฝ่ายตรงข้ามใช้ Laurius Bracelet เราต้องให้ใบนี้ร่ายสำเร็จก่อนใช่ไหม Icarus ถึงจะ Remove ได้ แล้วสามารถกลับมาเลือกเป้าหมาย Cool Moon ที่ใบเดิมได้หรือไม่

6.ซีลที่โดน Kuku Clock เร่ง 1 เทิร์น กำหนดไลน์อีกทีได้หรือไม่
7.ถ้าเราโจมตี Isquatia, the Elder Dragon ตกไชน์ ฝ่ายตรงข้ามเรียก Jormungand, the Legendary Dragon เข้ามาในสนาม ซีลผ่ายเราที่โจมตี Isquatia ไปนั้นจะติดฟรีซหรือไม่

Jormungand, the Legendary Dragon
Type: dragon Mp: 5 / 3 Lv: 4 Rarity: rare
Ability:
Seal ใบอื่นทุกใบในสนามเมื่อเป็น Inactive Seal ติด Freeze Curse จนจบ Subturn

มังกร
Moderator
Member

« Reply #27 on: January 31, 2007, 03:59:07 PM »

1. ลงมาทั้งสองใบได้ครับ

2. ได้

3. ได้

4. ต้องตก shrine

5. remove ได้  และยังคงเป็นเป้าหมายเดิมอยู่ครับ

6. ไม่ได้

7. ไม่ติดครับ เพราะกลายเป็น inactive ก่อนหน้าที่Jormungand จะเข้ามาในสนาม

Member

« Reply #28 on: January 31, 2007, 05:49:36 PM »

จากข้อ 4
4.ถ้าบีสที่มาจากไชน์ด้วยสกิลของ Ursa Ashley ถูกทำให้ยกเลิกสกิลของ Ursa Ashley   จะหายสโตนแล้วต้องตกไชน์อีกไหม(เมื่อจบซับเทิร์น)

ตกไชน์เมื่อยกเลิกสำเร็จหรือจบซับเทิร์น

จากข้อ 1
1.ถ้าเรามี Andre Promo บนมือ 2 ใบ เมื่อมีมังกรธาตน้ำ 1 ใบ เข้ามาในสนาม Andre จะลงมาจากมือด้วยผลของอบิลิตี้ทั้ง 2 ใบได้หรือไม่

ลงมาทั้ง 2 ตัวแล้วสั่งรวมร่างกันเองกับมังกรน้ำในสนามอีกใบได้หรือไม่

1.ถ้าซีลฝ่ายเราโดนเคิร์ส เราใช้ Ordonus ให้ยกเลิกเคิร์ส ฝ่ายตรงข้ามใช้ Icarus Remove Ordonus อยากถามว่าซีลฝ่ายเราจะติดเคิร์สอีกหรือไม่ หรือว่าสามารถ Remove Ordonus โดยไม่ให้ยกเลิกเคิร์สก่อนได้หรือไม่
« Last Edit: February 01, 2007, 10:41:16 AM by Golden Fur Griffin » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #29 on: February 01, 2007, 10:40:00 AM »

ตก shrine เมื่อจบ subturn

รวมร่างได้แค่ใบเดียว อีกใบมีการสั่งการค้างอยู่ จะเป็นใบรองรวมร่างไม่ได้

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: