Summoner Master Forum
October 05, 2024, 02:27:28 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ถามเกี่ยวกัน trishula หน่อยครับ  (Read 7136 times)
0 Members and 15 Guests are viewing this topic.
scream
Member

« on: December 30, 2006, 03:25:34 AM »

seal ที่trishula ติด at+1 df+1 sp+1 จนจบsubturn แล้วเราสามารถนำ mytic ชนิด ps 1 ใบในมือเรามาติดที่ seal ที่ trishula ติด ขอถามว่า ถ้าเรา ร่าย trishula มาติดแล้วเอา athena มาติดseal ที่ trisula ติด ถ้าฝ่ายตรงข้าม ทำลาย trishula athena ที่เรานำมาติด จะ ตก shine ขึ้นมือหรือว่าแสดงผลครับ

kuku clock นี้ ถ้าฝ่ายตรงข้าม ร่าน ordonus มาใส่ metalica dragon แล้วเราใช้ kuku clock เร่งนี้ atk ที่+มาจะหายไหมครับ เพราะ kuku clock ต้องเร่งต่อเมือแสดงผลเสร็จแล้ว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #1 on: December 30, 2006, 02:30:40 PM »

การทำลาย trishula ขณะร่าย ขณะนั้นเรายังไม่นำ athena มาติดครับ

หายครับ

scream
Member

« Reply #2 on: December 30, 2006, 05:32:06 PM »

CADMUS seal ที่ CADMUS ติดยกเลิก ability ของ seal ทุกใบ

ขอถามว่ามันยกเลิกability ของตัวมันเองด้วยใช่ปะคับ เหมือนกรณี ordonus ใช่ปะคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 31, 2006, 02:00:14 PM »

ยกเลิกของตัวเองด้วยครับ

scream
Member

« Reply #4 on: December 31, 2006, 05:34:11 PM »

Hanuman โจมตีแล้วเปิดได้ you must die แล้วฝ่ายตรงข้ามมีแต่ seal lv3 ต้อง ทำลายตัวเองไหมครับ

obsidian betle ลงมาแล้ว remove แมลง + at สามารถใช้ CADMUS เพื่อยกเลิก at ที่ + มาของ obsidian betle ได้ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: January 01, 2007, 02:11:32 AM »

ต้องทำลายตัวเองครับ

ใช่ครับ

scream
Member

« Reply #6 on: January 01, 2007, 05:30:02 AM »

kuku clock ไม่สามารถเร่ง mytic ประเภท 0 turn ได้ใช่ปะครับ

andisong archer general สามารถ ใช้ andromeda เพื่อไม่ ไห้ andisong ตีข้ามไลน์ได้ไหมครับ

grancross ใช้สกิล remove seal 1 เพื่อลด at ขอถามว่าสามารถใช้ลดซ้ำตัวเดิมได้ไหมครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #7 on: January 01, 2007, 06:41:09 PM »

1. เร่งไม่ได้ครับ

2. ได้ครับ

3. ได้ครับ

scream
Member

« Reply #8 on: January 08, 2007, 11:07:58 PM »

metalic dragon in memory ถ้าตก shine สามารถ เรียกตัวมันเองจากกองการดมาได้ไหมครับ ถ้ามี metalica in memory อยู่ใน shine metalica in memory จะได้ at+ ไหมครับ หรือว่าได้เฉพาะ metalica dragon

ถ้าฝ่ายตรงข้ามกำลังโม่ charka เราร่าย machenatic work shop มาเพื่อไม่ได้เอา relic ออกจาก shine ผลเป็นไงครับ  ฝ่ายตรงข้ามไม่ต้องโม่การด หรือว่าโม่การดแล้ว เอา charka ออกจาก shine ไม่ได้

Incarus จะติดได้ต่อเมื่อแสดงผลแล้วใช่ปะครับ และไม่สามารถติด0 turn ได้ใช่ไหมครับ
« Last Edit: January 09, 2007, 12:51:15 AM by scream » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: January 09, 2007, 02:35:48 AM »

เรียก metalic dragon in memory ออกมาไม่ได้ และไม่บวกให ้metalic dragon in memory

ถ้ากำลังโม่อยู่ เราจะร่ายการ์ดไม่ได้ครับ เพราะใน step จบ turn นั้นใช้ ไม่ได้

ติดได้ต่อเมื่อร่ายสำเร็จครับ จึงร่ายใส่พวก 0 turn ไม่ได้

scream
Member

« Reply #10 on: January 23, 2007, 01:16:29 AM »

ถามเกี่ยวกับ Farid หน่อยครับ เมื่อfarid โจมตีมาเราสามารถใช้ kukuclock เร่งไห้ atที่+มาหายไปได้ไหมคับ เพราะ text มันเขียนว่าเมื่อโจมตีไม่ใช่เมื่อต่อสู้

ถ้าmetalic dra in memory คอมตัวมันเอง แล้วตก shine จะเรียก metalic dragon ตัวไหญ่ ออกมาพร้อมกัน2ตัวแล้วได้ at+2เลยไหมครับ เพราะตก 2 shine ตัว

มังกร
Moderator
Member

« Reply #11 on: January 23, 2007, 03:25:18 AM »

ability นี้จะเกิดขึ้นหลัง step ครับ   ดังนั้นก็จะบวกหลังจากนั้นอยู่ดี   ถึงเร่งเมื่อโจมตีก็ไม่เกิดผลอะไร

ได้ครับ

scream
Member

« Reply #12 on: January 26, 2007, 11:51:39 PM »

ถามเกี่ยวกับ Occult Hermit หน่อยครับ ถ้าฝ่ายตรงช้ามร่ายมิสติก freez ลงมาผมสามารถใช้ Occult Hermit ย้ายไปใส่ seal ฝ่ายตรงข้ามแล้วผมต้องลงไปอยู่ df line ไหมครับ จะร่ายได้ต่อเมื่อแสดงผลแล้วใช่ปะครับ อีกกรณีนึง ถ้าเป็นผมใช้ asasin doll death ใส่ seal เขาแล้วเขา ใช้ Occult Hermit ใส่seal ผมได้ไหมคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #13 on: January 27, 2007, 02:11:40 AM »

ย้าย curse ที่เกิดจาก mystic card ไม่ได้ครับ

ของ assassin doll ย้ายได้ครับ

kittipat
Member

Email
« Reply #14 on: February 01, 2007, 10:55:48 PM »

1.การ์ดTrihuraเนี่ยไอ้ที่มันสามารถเอาการ์ดบนมือมาแปะมันมีเสต็ปยังไงครับ คือเพื่อมันเอามาแปะแล้วยังไม่เอาการ์ดมาแปะบอกว่าหลังอินเตอเฟียเสต็ป ผมยังมีmpเหลืออยู่ก็เลยบอกว่าไม่แปะแล้วเพื่อนมันก็ถามว่าไม่แปะเหรอผมก็บอกว่าไม่เพื่อนมันก็เอาการ์ดมาแปะผมก็จะร่ายการ์ดสู้ต่อเพื่อนมันก็บอกว่าไม่ได้แล้วมันอยู่หลังอินเตอร์เฟียเสต็ปผมงงมากๆเลยช่วยไขข้อข้องใจให้ผมหน่อยว่าได้หรือเปล่าหรือมันเป็นยังไงกันแน่
2.cancel Mystic เนี่ยมันกันทั้งสนามเลยใช่ไหม แล้วผลที่ส่งจากการ์ดก็ไม่มีผลด้วยใช่ไหม เช่น การ์ด+ค่าโจมตีเวลาโจมตีไป อะไรทำนองนี้
3.ในการ์ดMidnight light fairy Twinlingมันคืออะไร
4.ในการ์ดTwin Mages of Germini Shade of light คืออะไร

มังกร
Moderator
Member

« Reply #15 on: February 02, 2007, 06:14:21 PM »

1. ส่วนมากมักจะมี step ให้เราร่ายการ์ดแก้ได้อยู่แล้วครับ
แต่เรื่องที่การ์ดที่นำมาติดนั้นจะทำงานเลยเป็นเรื่องจริง เราจะแก้ไขไม่ได้ครับถ้าการ์ดนั้นเป็น 0 turn   
แต่ถ้าเป็นประเภท 1 turn นั้นเราก็อ้าง step อื่นๆ มาร่ายการ์ดแก้ได้ครับ อย่างถ้าร่ายTrihura ตอนโจมตี ก็ใช้ step ของการโจมตีได้

2. ยกเลิกของทั้งเราและฝ่ายตรงข้ามครับ พวกบวกเมื่อโจมตีก็ยกเลิกด้วย

3. Twinkling
คือการใช้ Skill จากบนมือ โดยการนำ Seal ที่ใช้ ความสามารถนี้ลง Shrine จากมือ และเมื่อใช้ความสามารถนี้
แล้ว Seal ใบนั้นจะไม่สามารถถูกนำออกจาก Shrine ได้ไม่ว่ากรณีใด ๆ ก็ตาม

4. Shade of
เป็นความสามารถที่ Seal ที่มีความสามารถนี้จะได้รับสภาพเป็น Seal ที่มีชื่อ, N<>, เผ่าพันธ์ หรือ ธาตุนั้นๆที่
ระบุไว้ใน Text ด้านบน โดย Ability นี้จะทำงานแม้ Seal ที่มีความสามารถนี้จะอยู่ใน Zone ใดๆก็ตาม และแม้จะ
เป็นใบรองรวมร่างด้วย

หมายถึง มันเป็นทั้งธาตุแสงและมืด

kittipat
Member

Email
« Reply #16 on: February 02, 2007, 11:04:19 PM »

1.ขอถามให้หายข้องใจอีกทีนะสมมุติว่าใช้trihuraแล้วเขาเอาการ์ดมาติดที่เป็น1Turnแบบว่าก็บอกว่าหลังอินเตอเฟียเสต็ปเราจะร่ายต่อได้ไหม เช่นเพิ่มพลังตัวเองอะไรทำนองนี้
2.Shade of เนี่ยคือว่ามันมีผลอย่างเช่น เมื่อโจมตีมืดบวกพลังเนี่ย ก็คือมีผลใช่ไหม แล้วถ้าตีแสงบวกพลังจะมีผลไหม
3.แล้วถ้าเราตีแล้วใช้การ์ดสู้กันอยู่ไป2-3ใบแล้วจะใช้if no joke ย้ายไปตีตัวอื่นได้ไหมทั้งฝั่งเราและเค้า
ขอแบบอธิบายน้าที่ร.ร.เราเล่นกันมั้วมั่ว

Doraemon
Member

Email
« Reply #17 on: February 03, 2007, 01:23:27 AM »

1.ถ้าร่าย Trihula ใน step ต่อให้สำเร็จแล้วก็ยังคงสามารถเล่น ได้อีกครับ

2.มีผลว่า Seal นั้นเป็นธาตุนั้นๆเลยครับ

3.อาจจะได้หรือไม่ได้ ขึ้นอยู่กับ step ตรงไหนด้วยครับ แต่ถ้าเป็น step ของการโจมตีทั่วไปก็ได้ครับ

kittipat
Member

Email
« Reply #18 on: February 03, 2007, 02:24:27 AM »

1.ขออีกนิดนะมันไม่ค่อยตรงประเด็น เอ้าแบบนี้คืออ่ะเค้าโจมตีปุ๊บเราก็ร่ายเพิ่ม+2นะ แล้วเค้าร่ายtrihuraลงมาซึ่งเค้ามากกว่า แต่เค้ายังไม่เอาอะไรมาติดเราก็ร่ายเพิ่ม+2ซึ่งเรามากกว่าแล้วเรามีmp2ซึ่งยังใช้ได้อีกเค้าก็ถามว่าจบยังเราก็จบอ่ะดิ... เค้าก็เอาการ์ดลงมาแปะแล้วเราจะร่ายเพิ่มต่อเค้าก็บอกว่าหลังอินเตอเฟียเสต็ปร่ายไม่ได้แล้ว...คือเราจะร่ายได้อีกไหม แล้วเค้ายังไม่เอาการ์ดมาแปะได้ไหม

Doraemon
Member

Email
« Reply #19 on: February 03, 2007, 02:32:10 AM »

1.เค้าต้องบอกทันทีว่าจะติดหรือไม่ติด

2.ร่ายได้เพราะยังอยู่ใน step

scream
Member

« Reply #20 on: February 15, 2007, 03:06:42 AM »

sub แรกของเรา ฝ่ายตรงข้ามสามารถใช้สกิลได้เหรอคับ

Ocult Hermit สามารถย้าย death cure ของa doll m doll ได้เหรอคับ มันเขียนว่าฝ่ายจรงข้าม

a doll ใช้ slill death cure ฝ่ายตรงข้ามใช้ Lin Lin โดดมาย้ายสกิลขอถามว่า ฝ่ายผู้ใช้ a doll โดน death ตัวที่ at ต่ำสุด หรือว่าไม่เกิดอะไรขึ้นคับ
« Last Edit: February 15, 2007, 03:16:52 AM by scream » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #21 on: February 16, 2007, 02:19:01 AM »

ได้ครับ

ย้ายได้ครับ เพราะ skill ทำงานสมบูรณ์แล้ว เราเลือกย้ายแค่ curse

ตามปกติจะย้ายไม่ได้ เพราะ skill นี้ไม่มีการเลือกเป้าหมาย

scream
Member

« Reply #22 on: February 20, 2007, 03:31:53 AM »

ผมร่าย Yin ใส่ a doll ฝ่ายตรงข้าม ใช้ hight priest ทำลาย Yin ผมร่าย RA ส่ง Yin กลับขอถามว่า hight priest จะเลือกเป้าหมายไหม่ หรือป่าวคับหรือว่าถูกทำลายไปแล้วแต่ถูกส่งกลัวเข้ากอง อีกกรณีนึกถ้าเป็น inqistion ละคับ

อีกกรณี้นึกถ้าฝ่ายตรงข้ามส่ง zadin ตี Anantanagaraja เราใช้ ra ส่งกลับ ขอถามว่า zadin เลือกเป้าหมายไหม่ แล้วติด poison ไหมครับ อีก กรณี นึกถ้าเป็น Raumose, the Wool Wywern  กระโดดมายกจังหวะ zadin ตี จะเป็นไงครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #23 on: February 21, 2007, 09:56:09 PM »

เลือกเป้าหมายใหม่ครับ แต่กรณีนี้ก็ไม่มีเป้าหมายอื่นๆ จึงตก shrine ไปครับ
ถ้าเป็น inqistion ก็จะสามารถเลือกเป้าหมายเป็นการ์ดที่อยู่ในสนามใบอื่นๆได้อีก รวมถึงใบที่มาจาก Ra ด้วย (ถ้าใบนั้นไม่ใช่ 0 turn)

ถ้าใช้ใน step ของการโจมตี ก็จะไม่ติดcurse / หาเป้าหมายใหม่ครับ

scream
Member

« Reply #24 on: February 25, 2007, 01:56:30 AM »

hight priest ไม่ได้ เผา RA แทนเหรอครับเพราะ yin ถูกส่งกลับจึงต้องหาเป้าหมายที่กำลังร่ายไหม่

ถ้าRaumose, the Wool Wywern  กระโดดตอน step ต่อสู้ตอนที่ zadin ต่อสู้กับAnantanagarajaผลจะเป็นไงครับ
zadin ติดposon และAnantanagarajaกลับขึ้นมือ และไม่ได้หาเป้าหมายไหม่ใช่ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #25 on: February 25, 2007, 01:54:40 PM »

ไม่ใช่ครับ เพราะ Ra จะทำงานสำเร็จก่อนที่จะถึง step หาเป้าหมายใหม่ของ high priest

ใช่ครับ

scream
Member

« Reply #26 on: February 25, 2007, 10:13:49 PM »

seal ที่กำลีง ร่าย ไม่ตกเป็นเป้าหมายของ mytic card ใช่ไหมครับ ถ้า Zuleika ลงมาก็ไม่สามารถใช้ mytic freez ได้ใช่ไหมคับแต่สามารถใช้สกิล ของ shanon freez ได้ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

kuku clock สามารถเร่ง พวก ที่จนจบ sub turn ได้ไหมคับ ตัวอย่าง ใช้ vajara ทิ้งการด1 ใบ seal 1 ใบ at+2 จนจบ sub turn สามารถเร่งที่ตัว seal ไห้ at หายได้ไหมครับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #27 on: February 26, 2007, 02:27:17 AM »

seal ที่กำลังร่ายจะไม่ตกเป็นเป้าหมายของการ์ดชนิด PS ครับ   ใช้shanon Freeze ได้ครับ

หายได้ครับ

scream
Member

« Reply #28 on: February 28, 2007, 05:43:18 PM »

ถ้าเราร่าย mytic Sacrifice ใส่ hanuman ของฝ่ายตรงข้าม ใช้ athena ยกเลิก mytic การด ขอถามว่า สามารถยกเลิกได้เหรอคับ ผมเคยอ่านเจอ เขาบอกว่าเป็นการสั่งผู้เล่นยกเลิกไม่ได้นิคับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #29 on: February 28, 2007, 06:32:21 PM »

ผลของมิสติคการ์ด Sacrifice คือการทำลายซึ่งยกเลิกได้ครับ

ซึ่งต่างกับการ Sacrifice ที่ยกเลิกไม่ได้ครับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: