Summoner Master Forum
September 30, 2024, 07:22:37 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: the Zodiac of Andre (Aquarius and Pisces)  (Read 15755 times)
0 Members and 6 Guests are viewing this topic.
Rattikarn
Judge
Member

« on: December 25, 2006, 11:43:04 PM »

บอกก่อนนะว่า อย่าแปลกใจที่เดคผมไม่มีของแพง

Seal 25 Mp 8

Andre , King of Anndisonge          3
Andre , General og annesonge        4  (หากไม่มีให้ใช้ Crystal Archer Paradin แทนได้ครับ แทนได้ดีพอควร แนวเล่นจะต่างไปนิดหน่อย)
Dragon Fairy                3
Mermage of Aquarius     3
Timperra the Vapor Dragon        4
ลูกมังกรนํา         4
Fish of Pisces        4

Mystic   
       อย่าลืม ไอติม เฮ้ย!! ดาบอังเดร2ใบ  และวัชชิระ ที่เหลือก็อย่าไร้สาระก็พอ สามัญๆ ใช้ได้จริงๆ เพราะจั่วไม่ได้ไวนะ  Bome Card ทั่วไปอย่าง อเล็กซาได อังเดรเศร้า  ครั่นนิ่งคราว ฯลฯ ก็เล่นได้   ไม่ต้องใส่เยอะ เพราะเราต้องจั่วหาดาบอังเดร

Conceptr วิธีเล่น   
        ใช้อังเดรตัวใหญ่รวมร่างทริ๊ป3ตัวให้ได้ โดยให้ขี่ปลาคู่ Mpค่าตี-1 แล้วใบรองอีกใบหนึ่งเป็นมังกรจะทำให้ได้Atที่สูงและค่าตีที่ถูกมาก ยิ่งถือดาบ1เล่มจะได้At17จ่าย2ตียกเลิกAbility และCurse กลายเป็นLerajeย่อมๆ และในเด็คยังมีการยันลงDfLineและFreezeCurseผสมด้วย

Andre , King of Anndisonge ตัวถืบฝ่ายตรงข้ามลงDf Lineหมดจะลงมารวมร่างแล้วตีเลยก็ได้  แล้วถ้ารวมร่างกับปลาคู่+มังกรได้จะถึกมากๆ  เอาไปตีได้สบายๆเลย  ผมเคยเอาไปตีLerajeที่ลงต้นเกมAt16ตายมาแล้ว  อย่าคิดว่าLv3แล้วตีไม่ได้ก็พอ  อย่าลืมว่ามันยกเลิกหลายอย่างถ้าถือดาบแล้ว
         Andre , General of Annesonge ลงมาไม่มีจอร์ให้ขี่ก็จริง  แต่ทำStabเล่นเร็วได้ คือ ลงDragon Fairyดันรฝ่ายตรงข้ามลง>>ลงอังเดรฟรีรวมร่างตีเลย  เผลอๆ มีติดดาบด้วย เป็นตัวช่วยตีไวที่ดีมาก   ถ้าหาไม่ได้ใช้Crystal Archer Paradin แทน เพราะ2ตัวนี้ต้องขี่ปลาทั้งคู่ ค่าตีจะถูกลงทำให้ร่ายMysticได้ง่ายขึ้นมากๆ และเด็คนี้มีตัวทำFreezeCurseทำให้ทั้ง2ตัวนี้ได้+Atจากอังเดรใหญ่ด้วย  Crystal Archer Paradin ถ้าอังเดรใหญ่อยู่ มีช็อตที่เผลอเล่นกับHudiniหรือCool Moonได้ด้วยนะ เหอๆ
        Dragon Fairy ลงมาดันฝ่ายตรงข้ามลงDfline แล้วComboเอาขึ้นมือด้วยSkillของMermage of Aquarius ยิงFreezeแถมด้วย  แล้วลงมาดันใหม่ อาจใส่4ใบก็ได้นะ
        Mermage of Aquarius เนื่องจากในแบบเก่าDragon FairyดันพวกตัวยกเลิกAbilityไม่ลง ตัวนี้มาช่วยช่องว่างได้ดีมาก  เอาตัวยกเลิกAbilityลงDflineได้  ที่สำคัญSealใบนี้ไม่ได้แค่ใช้วนDragon Fairyอย่างเดี่ยว  ยังวนTimperra the Vapor Dragon มาวนตัวหาดาบ+ใบแก้เกมด้วย  และยังใช้ฟรีสก่อนผ่านเป็นCool Moonได้ด้วย  เก่งมาก  ใส่4เลยก็ได้นะ   ::020::อย่าลืมขี่ปลาคู่ จ่าย3ตี10หรือจ่าย2ตี8Allก็ดี
       Timperra the Vapor Dragon ลงมาหาดาบ...จั่วๆ และเป็นใบรองมากกว่าไม่ค่อยได้ตี  แต่ก็เป็นตัวที่สำคัญมาก ในการเริ่มเกมTurnแรกๆ เพราะธาตุนํามันจั่วไม่ได้ วนจั่วได้ด้วยMermage of Aquarius เหมือนกัน
        ลูกมังกรนํา ตัวรอง....
        Fish of Pisces สุดยอดตัวรองใช้ทั้งเด็ค  อย่าเอาไปตายละ

เด็ค12ราศีเด็คแรก  วันนี้ลองเล่นแล้วการ์ดขึ้นดีๆ เกมไหลมากๆ แต่อาจจะต้องใส่Dragon Fairy กับMermage of Aquarius 4ใบจริงๆก็ได้ รู้สึกจำเป็นเหมือนกัน  เด๋วเสาร์-อาทิตย์หน้าไปลองกับซิกมัสดีกว่า  ท่าจะมันส์
« Last Edit: January 03, 2007, 12:41:10 AM by Rattikarn » Logged

Moonshiny Doll
Member

« Reply #1 on: December 25, 2006, 11:51:02 PM »

น่าเล่นจัง :D

ปล จะใส่Andre promo กับ Crystal Archer Pasladin เป็นอย่างละ2 จะได้ไหมครับเนี่ย การเล่นจะได้หลากหลายขึ้นหน่อย

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #2 on: December 25, 2006, 11:54:38 PM »

^
ได้อย่างยิ่งครับ เพราะอย่างที่บอก2ตัวนี้ใช้งานต่างกันไม่มาก แต่ก็มาช็อตที่อีกตัวหนึ่งทำได้อีกตัวหนึ่งทำไม่ได้เหมือนกันนะ  หลากหลายขึ้นจริงๆ

Phantasmagoria Reisen Shinjitsu
Member

Email
« Reply #3 on: December 26, 2006, 12:01:15 AM »

เด็คท่าน Rattikarn ไม่น่าผิดหวังจริง ^^

โหดดีแฮะ ยก Skill ก็โดนผลัก ยกAbillity ก็โดน Curse -_-

ไม่แพงด้วย

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #4 on: December 26, 2006, 02:21:47 AM »

เก่งจริงครับ ขอจำไปจัดบ้างล่ะ

ปลาก็เป็นตัวรองขั้นสุดยอดของเด็คน้ำตี ส่วนเงือกก็เป็นการ์ดเล่นฟรีสที่เด็คน้ำปัจจุบันแทบทุกเด็คต้องหามาใส่เลยล่ะ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #5 on: December 26, 2006, 11:57:26 PM »

จะว่าไปนะ  ตอนนี้รู้สึกมีตัวอยากยกขึ้นมือเพิ่มอีกตัวแล้วละ  คือ บลูฟินเมอเมด   แต่ไม่ค่อยจะมีที่เด็คยัดแล้วอะ  สงสัยได้จัดเด็คแยกมาอีกเด็คแน่เลย

::001::อ่อ    ขอเน้นเรื่องMysticนะครับ ว่าต้องใส่Vajira2ใบจริงๆนะครับ เพราะดาบอังเดรมันยั่ว Incarusมากๆ เหอๆ
« Last Edit: December 27, 2006, 12:44:56 AM by Rattikarn » Logged

Ong`Za
Member

« Reply #6 on: December 27, 2006, 08:14:18 PM »

ขอ Text ของ Dragon Fairy หน่อยคับ searchไม่เจอ

-Maguz-
Guest
« Reply #7 on: December 27, 2006, 08:24:42 PM »

ขอ Text ของ Dragon Fairy หน่อยคับ searchไม่เจอ
เข้ามาในสนาม ผลักSeal1ใบลงDfครับ
Ong`Za
Member

« Reply #8 on: December 27, 2006, 08:32:03 PM »

เข้ามาในสนาม ผลักSeal1ใบลงDfครับ
ขอ Text ทุกอย่าง เลยได้มั๊ยคับ พวก ธาตุ mp ไรด้วย

SCHOLAR BEGIN
Member

Email
« Reply #9 on: December 27, 2006, 09:01:22 PM »

เด็คนี้เข้าท่าแฮะ แต่การ์ดองค์ประกอบบริจาคให้เพื่อนหมดแล้วอ่ะทำไงดีเนี่ย

Dark~Magician
Member

« Reply #10 on: December 29, 2006, 03:52:22 AM »

ิิเด็คเรียบเเต่เก่งพอมีเงือกกับปลาช่วยทำเกมส์ได้เยอะเลย เก่งดีนะเดียวต้องรีบจัดเดคมาเเก้ทางซะเเล้ว

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #11 on: December 31, 2006, 12:52:19 AM »

เย้  วันนี้เอาไปให้เด็กไปลองแข่งมาละ  เล่นได้ดีกว่าที่คิด สู้ได้ทุกเด็ค เป็นเด็คที่เร็วกว่าที่คิด  แต่ปัญหาก็ยังมีอยู่ที่อังเดรโปรโมอยู่ดี  ที่บอกได้ยากว่ามันดีหรือไม่ดีกันแน่ เหอๆ  ลองเอาออก2ใบก็ยังพอเล่นได้  กลายเป็นเนื้อที่Sealบู้มีมากกว่าที่คิดนะเนี่ย

วันนี้ลองโมLv1เอา ลูกมังกรนําออก1ใบ  อังเดรโปรโมออก2ใบ  ใส่แองเจิ้นออฟวอร์เทียร์ ลงไปเพิ่มMpแล้วก็ดีเหมือนกันแฮะ   เอาTimperra ขึ้นไปช่วยตีก็ยังไหว 
« Last Edit: December 31, 2006, 12:57:39 AM by Rattikarn » Logged

Dark Capricorn
Member

Email
« Reply #12 on: December 31, 2006, 04:00:37 AM »

โอย เห็นศพCapricornมาแต่ไกล จะสู้ไงดีหว่า ยกเลิกเรียบ ถีบไม่ลง ปลงชีวิตอย่างเดียว 

Faridmans
Member

« Reply #13 on: December 31, 2006, 03:35:15 PM »

ผมชอบเด็คนี้มากเลยครับขอจัดไปเล่นบ้างนะครับ  ว่าแต่พี่ช่วยแนะMysticหน่อยครับ เอาที่เหมาะ

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #14 on: January 01, 2007, 02:02:40 PM »

Posted by: Faridmans  Posted on: Yesterday at 03:35:15 pm 
Insert Quote 
   ผมชอบเด็คนี้มากเลยครับขอจัดไปเล่นบ้างนะครับ  ว่าแต่พี่ช่วยแนะMysticหน่อยครับ เอาที่เหมาะ

ก็ทั่วไปได้นะ   อย่างของที่ผมเล่นแค่43ใบเอง  มันก็ทั่วๆไปนะครับ  มีแปลกแค่ดาบอังเดรเองนะ  ถ้าจะเอาอื่นๆแปลกๆ ก็ไม่รู้เหมือนครับ  เพราะผมเองก็ไม่ค่อยมีของแพงๆ ดีๆ กับเค้าเท่าไรนะ 

Posted by: Dark Capricorn  Posted on: Yesterday at 04:00:37 am 
Insert Quote 
โอย เห็นศพCapricornมาแต่ไกล จะสู้ไงดีหว่า ยกเลิกเรียบ ถีบไม่ลง ปลงชีวิตอย่างเดียว   

เฮ้ๆ ตอนนี้ผมเล่นCapricornอยู่เน้อ  สู้ได้นะ  จับIncarusเอาดาบออกให้ได้ ก็ถืบลงแล้ว  ถ้าเจอกับอังเดรเวอร์ชั่นนี้กระโดดกันสนุกมากๆ เหอๆ แพ้ชนะวัดกันที่ตัวกระโดดนี้ละ

saderd_man
Member

« Reply #15 on: January 01, 2007, 04:34:07 PM »

อังเดรโปรโม มันเร็วก้อจิงแต่ถ้าไม่มีจอร์มัยการ์ดผมว่ามันตัวเล็กเกินไปนะ สู้กับซิลถึก ๆ สมัยนี้ไม่ค่อยได้หรอก

Moonshiny Doll
Member

« Reply #16 on: January 01, 2007, 04:37:00 PM »

อังเดรโปรโม มันเร็วก้อจิงแต่ถ้าไม่มีจอร์มัยการ์ดผมว่ามันตัวเล็กเกินไปนะ สู้กับซิลถึก ๆ สมัยนี้ไม่ค่อยได้หรอก
เขาถึงใส่ปลามาให้มันตีถูกลงไงครับ แปะดาบให้ก็ได้ด้วย

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #17 on: January 01, 2007, 04:47:53 PM »

จริงๆ แล้วอังเดรโปรโมในเด็คนี้จะเก่งที่ลงมังกรรวมร่างได้ไวต่างหากละครับ  ส่วนเรื่องพลังเพราะฉนั้นมันถึงมีความต่างกับคริสตัลพาลาดินไง ถึงบอกว่าเลือกใช้ได้

saderd_man
Member

« Reply #18 on: January 01, 2007, 10:36:59 PM »

เด็คนี้ตั้งตัวยังไงอ่ะคับ

James KuB
Member

« Reply #19 on: January 01, 2007, 11:15:13 PM »

เด็คนี้ตั้งตัวยังไงอ่ะคับ

ลง อังเดรโปรโมกะทิมเปอร่า ครับ -0-

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #20 on: January 02, 2007, 11:21:18 PM »

วิธีตั้งก็ทำได้เยอะนะรับ  อังเดรตังใหญ่ก็ตั้งได้   อังเดรตัวเล็กก็แค่ลงมังกรมาก่อนลงฟรีรวมก็ตั้งได้ครับ  บางทีขึ้นแย่Lv1แต่ได้เงือก กับ มังกรดันLineยังตั้งได้เลย

::012::วันนี้ลองเล่นใส่แองเจินออฟวอร์เทียรก็ยังเล่นได้ดีเหมือนกันนะ  พอ+Mpได้ กับ ขี่ปลาตบเหมือนมีMp12
« Last Edit: January 02, 2007, 11:55:59 PM by Rattikarn » Logged

@{!U!}B!!SpEe[D]
Member

Email
« Reply #21 on: February 11, 2007, 09:53:00 PM »

ผมเพิ่งเล่นอ่าคับยัง งงๆอยู่ ขี่ปลาคืออะไรครับ

saderd_man
Member

« Reply #22 on: February 12, 2007, 12:35:36 AM »

ผมเพิ่งเล่นอ่าคับยัง งงๆอยู่ ขี่ปลาคืออะไรครับ

คือการรวมร่างคับ ให้อังเดรเป็นใบหลัก และ ปลาเป็นใบรอง

P_gik Deck เด็กแนว Mode
Moderator
Member

« Reply #23 on: February 12, 2007, 03:45:08 PM »

น่าสนตรงการถีบกระจุยนี่ล่ะ เห็นลงตัวถีบมา กะว่าตีไม่ทะลุ ไม่แก้ แล้วอังเดรโดดมาคอมนี่สยิวกิ้วเลยนะ

ยังไงผมยังยืนยันว่าสูตรใส่มังกรผลักมันต้องเป็น Hwestara ตัวนึงครับ เก่งกว่า Fairy dragon เยอะ

หาดาบได้จะ Perfect มาก ทำไงดี รีดกองมิสติกเป็นเด็กแนวเลยดีไหมครับ 20 -25 ไปเลย ลงน้องติ๋มตัวนึงน่าจะหาดาบเจอแล้วล่ะ ถ้างั้น C Archer จะร่าย Bastet ได้ และ Andre จะแปะดาบได้ ทำให้เข็นตบ ฟรีสออล จบไปเลย

Rattikarn
Judge
Member

« Reply #24 on: February 12, 2007, 11:56:07 PM »

^
เพ่ๆ หาดาบได้ตีฟรีสAllได้ก็เทพแล้ว  อย่างดีที่สุดคงต้องNaomiละครับ  แต่เรื่องรีดMysticก็น่าสนใจนะ เพราะเด็คนี้เร็วมากเหมือนกัน

Hwestara ที่พิดโลกหายากงะ....มีแต่ฟลอย์ แพงๆ จริงๆแล้วแฟรี่ดราก้อนแพงกว่าแต่ยืมเพื่อนมา  เหอๆ  จริงๆ มันต้องใส่อยู่แล้วละ

high
Guest
« Reply #25 on: February 13, 2007, 12:33:55 AM »

ท่านแน่ใจแล้วหรือว่าเด๊กของท่านไม่มีของแพงอะคับ

แต่ใครพอจะหาที่ซื้อเด๊ก aquarius ได้บ้างอะคับผมหาไม่เจอร้าน tnt ที่อิมพีเรียลลาดพร้าวก้อไม่มีอะคับ

ใครพอจะบอกร้านที่เจอขายเด๊กนี้ให้ผมทราบได้บ้างคับเนียะจะเป็นพระกรุณาอย่างยิ่งเลยคับ
Rattikarn
Judge
Member

« Reply #26 on: February 13, 2007, 01:05:43 AM »

มันจัดใหถูกให้แพงก็ได้ครับ ผมก็ยกตัวอย่างการ์ดแทนไปมั้งแล้วไงครับ  แล้วก็คิดว่าเด็คAndraแบบนี้คงหาของง่ายกว่าแบบเมต้าแน่ๆครับ

เด็คaquariusตอนผมไปกทม. ผมเห็นมีแยกขายเป็นใบๆที่สะพานเหล็กนะครับ  แต่ตอนนี้ถ้าจะเล่นผมว่าเล่นเงือกในซองเก่งกว่าครับ  แต่ถ้าต้องการแต่Rowena 3ตัวก็อีกเรื่องหนึ่ง ;D

high
Guest
« Reply #27 on: February 24, 2007, 10:51:06 PM »

ยังงี้ต้องซื้อซองไหนบ้างอะคับ

ถ้าจะดีช่วยบอก ตัวไหนซื้อซองไหนจะช่วยได้มากเลยคับ
ХeЯхe$-КunG АррЯeйтiсЕ $Аiйт
Member

« Reply #28 on: February 24, 2007, 11:15:30 PM »

สุดยอดมั๊กๆอ่า เงือกอคอริอัส6ปีเก่งจริงๆ

high
Guest
« Reply #29 on: February 25, 2007, 07:03:30 PM »

อย่างนี้ซื้อซองไหนบ้างอะคับช่วยบอกหน่อย

มือใหม่นะคับ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: