Summoner Master Forum
October 06, 2024, 08:22:17 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอถามเรื่อง สเต็ป อินโดเฟียร์ หน่อยนะคับ  (Read 2688 times)
0 Members and 4 Guests are viewing this topic.
kongsk128
Member

« on: December 23, 2006, 10:21:23 PM »

1.สมมุติถ้า เขาใช้ cool moonมาอะครับถ้าผมใช้ รักษาเคิส ซีลฝ่ายเราจะไปอยู่lineใดครับ
2.สมมุติถ้า เขาใช้ cool moonมาอะครับผมใช้ inquisition แล้ว ซีลเราจะอยู่lineไหนหลอคับ
3..การใช้ alaxandriteอะครับถ้าผมใช้ห้ามร่ายแล้ว คู่ต่อสู้ใช้การ์ด มิสติกอินโดเฟีย ร่ายแทรกได้ไหมครับ
4.inquisition นี้สามารถทำลาย alaxandrite ได้รึป่าวครับเพื่อนผมบางคนบอกว่าไม่ได้
เพราะว่ามันร่ายสำเร็จไปแล้ว แต่ถ้าใช้ hig priest สามารถทำลายได้จริงป่าวครับ
5.สเต็ปของ อินโดเฟียแทรกได้มากสุดกี่สเต็ป
6.griffin commando อะครับสมมุติฝ่ายเรามีอยู่ในสนาม1ตัวแล้วถ้าผมลงมาเป็นตัวที่2
แล้วกิฟฟินคอมมานโดตัวที่1สามารถเรียกมิสติกการ์ดในกองการ์ดมาแปะได้ปะครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

GiantPaladin
Member

Email
« Reply #1 on: December 24, 2006, 05:10:38 AM »

1. อยู่ไลน์เดิมครับ

2. ไลน์เดิมครับ

3. ได้ครับ

4. ได้ทั้งสองใบครับ

5. กี่เสต็ปก็ได้ตราบเท่าที่ยังอยู่ในช่วงที่อรุญาตให้แทรกได้ครับ

6. ไม่ได้ครับได้เฉพาะตัวที่เข้ามาในสนาม

kongsk128
Member

« Reply #2 on: December 24, 2006, 08:34:52 PM »

ถามหน่อยครับ
1.สมมุติผมปั้ม มิสติกการ์ดไว้ที่ซีล เยอะๆ ฝั่งตรงข้ามแปะอาเทน่ามาที่ซีลฝ่ายผลมิสติกการ์ด หลุดหมดปะคับ
2.สมมุติถ้า ซีล เรามี2 อาบิลิตี้ อะครับจะใช้อันบนก่อนหรือเลือกใช้ได้เลย
3.ช่วยบอกlist  เด๊ก เรจิน่า มาค่าวได้ปะคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ
« Last Edit: December 24, 2006, 09:23:16 PM by kongsk128 » Logged

มังกร
Moderator
Member

« Reply #3 on: December 24, 2006, 09:58:25 PM »

ยินดีต้อนรับสู่ smnforum ครับ
คราวหน้ากรุณาเขียนชื่อการ์ดเป็นภาษาอังกฤษตามกฎบอร์ดด้วยนะครับ

1. หลุดหมดครับ
2. โดยปกติแล้วจะไม่ได้เลือกครับ แล้วทำงานทั้งสอง 2 ability เลย
3. เชิญที่บอร์ด Card, Deck, and Combo Corner

kongsk128
Member

« Reply #4 on: December 25, 2006, 08:56:33 PM »

1.reginaภาค เซ๊น3อะครับ (เรจิน่าเด็ก) อะครับ ถ้าสมมุติผมไช้เรจิน่าภาคดีวายดิ้งกระตุกขึ้นซีลฝ่ายตรงข้ามขึ้นมา5ตัว atk+5หรือ+1ครับ
2.reginaภาค เซ๊น3อะครับ (เรจิน่าเด็ก) อะครับ ถ้าสมมุติผมไช้เรจิน่าเอกกาเซียดันลงไป 2ตัวatk+2 mp-2
หรือatk+1 mp-1หลอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #5 on: December 25, 2006, 09:09:56 PM »

1. atk+5 ครับ

2. atk+2 mp-2

kongsk128
Member

« Reply #6 on: December 27, 2006, 12:56:02 AM »

1.สมมุติผมใช้ ดาบห้ามร่ายอะครับ ฝั่งตรงข้ามสามารถร่ายมิสติกการ์ดเเทรกได้ปะคับเช่น yin

2.ถ้าร่ายแทรกได้ได้กี่สเตปหลอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคับ

มังกร
Moderator
Member

« Reply #7 on: December 27, 2006, 02:25:33 AM »

1. ร่ายแทรกได้ครับ

2. กี่ใบก็ได้ครับ ตราบใดที่ยังไม่ให้ร่าย alaxandrite สำเร็จ

kongsk128
Member

« Reply #8 on: December 27, 2006, 09:59:56 PM »

8)ถามหน่อยครับ ;D
1.ถ้าผมลง Golden unicornมาอะครับความสามารถมันคือ เมื่อมีuinicornฝ่ายเราเข้ามาในสนามตั้งแต่2
ใบขึ้นไปจั่วการ์ด1ไบมันนับตัวมันเองด้วยป่าวคับ
2.สมมุติคู่ต่อสู้ใช้ ฟรีสเคิส ผมสามารถใช้ stone curse ไส่sealตัวที่โดนฟรีสเคิสเพื่อล็อก lineได้ปะคับ
3.สมมุติผมแปะmytic power upไว้ไนsealฝั่งผม ถ้าคู่ต่อสู้แปะ yinมาที่เรา mytic power upจะatk+2ปะคับ
หรือatk+1
4.สมมุติฝ่ายตรงข้ามใช้death curseผมสามารถใช้it no jokeย้ายได้ปะคับ
5.ถ้าผมมีหนุมานตัวเดียวในสนามถ้าตีแล้วเปิดได้it no jokeต้องตีไส่ตัวเองปะคับ
6.สมมุติฝ่ายผมมีgriffin commando อยู่ในสนาม ถ้าผมลงgriffin commando มาอีกตัวสามารถแปะมิสติกการ์ดให้ไบเเรกได้ปะคับ
7.การใช้ดาบห้ามร่ายต้องใช้ยังไงเกิดประโยชน์มากสุดหลอคับผมเล่นกับเพื่อนพอผมตีไปผมไช้ห้ามร่ายเพื่อนก็ร่ายเเทรกกันไปเรื่อยๆเหมือนดาบไม่มีประโยชน์เลยคับ เหมือนลงมาเปืองmp - -*
8.ถ้าแทรกดาบห้ามร่ายได้ ได้กี่สเต็ปหลอคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ  :-*

มังกร
Moderator
Member

« Reply #9 on: December 27, 2006, 11:57:15 PM »

1. นับด้วยครับ

2. ไม่ได้ครับ

3. บวกสอง

4. ขึ้นอยู่กับว่าเป็น skill ที่มีเป้าหมายมาที่ seal หรือไม่   ถ้าใช่ก็ย้ายได้ครับ

5. ใช่ครับ

6. ไม่ได้ครับ

7. ใช้ร่ายใน turn โจมตีของเรา ตอนที่ยังไม่ได้สั่งการอะไรเลยสิครับ จะได้ผลต่างกันมาก

8. กี่ใบก็ได้ครับ ตราบใดที่ยังไม่ให้ร่าย alaxandrite สำเร็จฃ

Pages: [1]
  Print  

Jump to: