Summoner Master Forum
October 07, 2024, 09:48:46 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1] 2  All
  Print  
Author Topic: ถามเรื่องร้านค้าสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้างับ  (Read 6477 times)
0 Members and 7 Guests are viewing this topic.
Toys,,*
Member

Email
« on: December 23, 2006, 09:59:11 PM »

คือว่าผมเล่นการ์ดสาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้าอะครับ แล้วเห็นว่ามันแทบจะไม่มีคนเลย แต่ก้พอมีอยุ่บ้างแต่เด๋วนี้ Summoner ที่เซ็นปิ่นเกือบจะหายไปแล้วครับ คนเล่นแปปๆกลับ จัดจ์มาบางวันก้ไม่ได้ลงแข่ง เพราะคนไม่พอ หรือบางครั้งคนพอจัดจ์ก้ไม่มาและที่ผมอยากจะบอกที่สุดคือ -*-

1.Wiser ตั้งแต่ Special Saint 3 แย้วครับออกช้ากว่ากำหนดเอาสะมากๆตอนนี้ Wiser เล่ม 42 ยังไม่ออกเลย เล่ม 43 ที่อื่นใกล้จะออกแล้ว
2.Zodiac มันอาจจะพึ่งออกมาไม่กี่วันเลยยังส่งไม่ถึงละมั้งครับ ผมคิดอย่างงั้นนะเพราะในบอร์ดมีคนเริ่มวิจารณ์การ์ดแล้ว แต่บางคนที่ไปได้แค่เซ็นทรัลปิ่นแบบผม ไม่มีให้เปิดอ่ะครับ -*-

ถ้าผมพูดอะไรเป็นการรู้เท่าไม่ถึงการ หรือ พูดอะไรผิดขอโทษนะครับ คือว่ามันซบเซามากๆที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้าอ่ะ...

saioheeryee@hotmail.com
Member

Email
« Reply #1 on: December 24, 2006, 04:51:53 PM »

ผมก็คนนึงที่ไปเเข่งเซ็นปิ่นบ่อยไม่ค่อยมีคนเลยครับ เเย่จังเนาะ

Felasia knight
Guest
« Reply #2 on: December 24, 2006, 09:47:55 PM »

ที่ว่า ไม่มี Wiser หรือว่า ไม่มีซองให้เปิด  อาจจะเป็นเพราะทางร้านเค้าไม่สั่งมาขายเอง ก็เป็นได้ นะครับ
« Last Edit: December 24, 2006, 09:52:28 PM by Silverfox » Logged
AZul Master [I'm Kamilia]
Member

Email
« Reply #3 on: December 24, 2006, 09:57:14 PM »

ที่ว่า ไม่มี Wiser หรือว่า ไม่มีซองให้เปิด  อาจจะเป็นเพราะทางร้านเค้าไม่สั่งมาขายเอง ก็เป็นได้ นะครับ

เจ้าของร้านบอกว่าสั่งไปแล้วอะครับ แล้วเขาไม่มาส่ง 

อยากให้มากจัดกิจกรรมเซ็นทรัลปิ่นเกล้ากันมากขึ้น  มี on tour  ก็น่าจะดีนะ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #4 on: December 24, 2006, 10:19:29 PM »

ผมว่าเป็นไปได้น้อยมากๆที่ร้านค้าสมาชิกจะไม่เอาของมาขาย....

saioheeryee@hotmail.com
Member

Email
« Reply #5 on: December 25, 2006, 12:56:21 AM »

อยากให้เซ็นปิ่นกลับมาคึกคักจังเลย อะ ว่ามะ (คนที่ไปเซ็นปิ่นบ่อย)

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #6 on: December 25, 2006, 06:39:33 AM »

เห็นทางร้านเค้าบ่นอยู่บ่อยๆเรื่อง Wiser Delay ตอนนี้ Delay เป็นเดือนแล้ว

ใครอยู่แถวๆนั้นว่างๆ ไปแข่งนะครับ

Member

Email
« Reply #7 on: December 25, 2006, 01:59:46 PM »

วันอาทิตย์ก็มาสลิงกันเยอะๆกับจัดจ์เอิร์ธ  จะได้คึกคัก (มาเจอผมด้วย) 

Toys,,*
Member

Email
« Reply #8 on: December 25, 2006, 09:29:33 PM »

วันอาทิตย์ร้านปิด อยากรู้ว่าตอนนี้เซ็นปิ่น เอา 6 ปีมาขายอ่ะยัง ><"

Hypercube
Member

« Reply #9 on: December 26, 2006, 05:02:43 AM »

ไปตอนวันเสาร์

ยังไม่มีครับ TTwTT

Member

Email
« Reply #10 on: December 26, 2006, 01:47:24 PM »

วันอาทิตย์ร้านปิด อยากรู้ว่าตอนนี้เซ็นปิ่น เอา 6 ปีมาขายอ่ะยัง ><"

เออ  ร้านไม่ปิดนะครับ ถ้ามาตอนกลางวัน เจ้าของร้านไปกินข้าวนะ

ร้านไม่ค่อยจะปิดหรอกครับ  ถ้าปิดจะมีกระดาษแปะไว้หน้าร้านนะครับ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #11 on: December 26, 2006, 02:57:41 PM »

เออ  ร้านไม่ปิดนะครับ ถ้ามาตอนกลางวัน เจ้าของร้านไปกินข้าวนะ

ร้านไม่ค่อยจะปิดหรอกครับ  ถ้าปิดจะมีกระดาษแปะไว้หน้าร้านนะครับ

ก้วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ร้านปิด มีกระดาษแปะนี่จ๊ะ ไปดูมารึปล่าว ?

Kenny
Member

Email
« Reply #12 on: December 26, 2006, 11:07:41 PM »

แต่ชัยภูมิของร้านมันก็น่าอยู่หรอกครับ
อยู่ซะมุมเชียว

Toys,,*
Member

Email
« Reply #13 on: December 26, 2006, 11:21:22 PM »

แต่ชัยภูมิของร้านมันก็น่าอยู่หรอกครับ
อยู่ซะมุมเชียว

คือที่ตั้งของร้านน่ะผมว่าไม่เท่าไหร่นะ ถ้าเคยมาครั้งนึงก้มาเป็นแล้ว แต่การที่ไม่มีของมาเนี่ยะ มันจะทำให้ลูกค้าไม่เข้าด้วยนะ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #14 on: December 30, 2006, 04:21:04 PM »

คืออยากให้บริษัทช่วยดูให้หน่อยว่ามีอะไรผิดพลาดในการส่งหรือปล่าวคือในตอนนี้ขนาด wizer เล่ม 42 ยังไม่ออก ชุดzodiac 6 ปี ก้ยังไม่ออกเลยครับ ช้ากว่าสาขาอื่นมากๆ หรือเพราะว่าสาขานี้ไม่ค่อยมีคนเล่นอ่ะครับเลยไม่ค่อยมีการส่งมาถึงอ่ะ TT รอนานมากๆ ไปถามทางเจ้าของร้านเค้าก้บอกอย่างเดียวว่ายังไม่ส่งอะครับ

Hypercube
Member

« Reply #15 on: December 31, 2006, 05:30:15 AM »

อัพเดทความคืบหน้า

ไปเมื่อวันศุกร์ที่ 29 ที่ผ่านมา

6 year ยังไม่มาคร้าบ... 

-~EndlessDreams [Summoner]~-
Member

Email
« Reply #16 on: December 31, 2006, 10:33:09 PM »

-*- นั้นดิคับ Wiser เเละก็ ชองการ์ด มาโคตช้าเลย ผมละเช็ง ผมก็อยู่เเถวนั้น + ไปบ่อยๆ พี่เเด็กเค้าคงเช็งไปเลย

Toys,,*
Member

Email
« Reply #17 on: January 07, 2007, 10:53:51 PM »

คงต้องขุดกระทู้ อีกรอบ ดึงมันขึ้นมาเพื่อจะบอกว่าตอนนี้เซ็นทรัลปิ่นเกล้า แทบไม่มีอะไรเกี่ยวกับ Smn เหลือแล้วนะครับ

วันนี้ 7/01/2550

Zodiac 6 ปี ยังไม่มาถึง
Wizer 32 33 ยังไม่มาถึง
และที่น่าตกใจก้คือ การที่ร้านมีการ์ด smn ขายใหม่สุดคือชุด fairy เท่านั้น Saint1,2,3 ไม่มีให้เปิดครับ

คนอาจจะเล่นน้อยบ้าง แต่ก้อยากให้มีของมาส่งเพื่อจะได้เป็นการกระตุ้นให้คนมาเล่นบ้างครับ จัดจ์ไปแต่ละทีวันเสาร์ไม่ได้แข่งเลย เพราะคนไม่พอ มีก้แต่ได้ sling วันอาทิตย์เท่านั้นครับ ใครไปได้ช่วยๆไปกันหน่อยครับ เพราะนานมากๆที่ไม่มีแข่งแล้ว เพื่อนผมไปยังงงเลยครับว่าไม่มีอะไรให้เปิด ให้ซื้อเลยจริงๆ ช่วยๆดูให้หน่อยนะครับ ><"

Hypercube
Member

« Reply #18 on: January 08, 2007, 12:11:46 AM »

เอ่อ saint 1 2 3 มีครับ เพราะผมเปิดจากที่นั่น

แต่ 6 ปีเนี่ย วันนี้ผมไป แต่ไม่ได้ไปดูครับ ลืม.... - -"

~@_M_@~
Member

« Reply #19 on: January 08, 2007, 01:02:35 AM »

เหอๆ ไม่ได้ไปซะนานเละขนาดนั้นแล้วหรอครับแล้วตอนนี้ใครเฝ้าร้านครับพี่แดร๊ครึเปล่าหรือเจ้าของจริงๆคุมอ่า เสาร์ที่มีโควต้าว่าจะไปเล่นซะหน่อย อิอิ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #20 on: January 08, 2007, 10:38:56 PM »

เอ่อ saint 1 2 3 มีครับ เพราะผมเปิดจากที่นั่น

แต่ 6 ปีเนี่ย วันนี้ผมไป แต่ไม่ได้ไปดูครับ ลืม.... - -"

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ของหมดนะครับ..... ผมจะเปิดก้ไม่มี จัดจ์ยังงงเลยครับ

ส่วนคนคุมร้านคือ พี่แด๊ก ครับ ><"

sun -:-
Member

Email
« Reply #21 on: January 09, 2007, 03:05:08 AM »

ถามเจ้าของร้านแล้วหรอคับว่า เขาสั่งของที่ร้าน คุณอาทิตย์แล้วหรือยัง หากยังก็ให้โทรติดต่อไปสั่งน่ะคับ
เพราะผมสงสารเด็กมาก
อ หนึ่ง เจ้าของร้านเขานั่งขายแต่การ์ดโปรเกมอน กับ เมจิก (เด็กอ่ะคับ)ผมจึงถามเขาว่า ไม่เอาSummoner มาขายเหมือนเดิมหรอ เขาบอกว่า ช่วงนี่SMN มันเงียบๆ เลยไมสั่งมา พอได้ยินเขาตอบดังนั้น ผมจึงเงียบและก็เดินจากไป พอดีเห็นกระทุนี้ ขุดขึ้นมา เลยแจ้งให้ทราบ เอาผมเปง งง เลย

Hypercube
Member

« Reply #22 on: January 09, 2007, 03:12:01 AM »

อ หนึ่ง...

งงนานมากว่าคืออะไร

มานคือคำว่า "อนึ่ง" ใช่มั้ยครับ 

Keitaro, Geo Professer
Judge
Member

Email
« Reply #23 on: January 09, 2007, 04:27:35 AM »

คือ ปกติทางร้านเค้าสั่งของใหม่ ทั้งซอง ทั้ง wiser มาตลอดอยู่แล้ว แต่ช่วงหลังๆ รู้สึกว่าจะไม่มีของมาเลย ไม่รู้ว่าเกิดความผิดพลาดในส่วนไหน จึงไม่มีคนส่งของมา

ตอนนี้ผมก็พยายามช่วยเหลือทางร้านเค้าอย่างเต็มที่เพราะหลังๆ การ์ด F.....A เริ่มมาตีตลาดที่ร้านบ้างแล้ว

คิดว่าหลังจากนี้คงมีอะไรดีขึ้น
« Last Edit: January 09, 2007, 04:43:00 AM by Keitaro, Geo Professer » Logged

Toys,,*
Member

Email
« Reply #24 on: January 09, 2007, 10:53:32 PM »

คือ ปกติทางร้านเค้าสั่งของใหม่ ทั้งซอง ทั้ง wiser มาตลอดอยู่แล้ว แต่ช่วงหลังๆ รู้สึกว่าจะไม่มีของมาเลย ไม่รู้ว่าเกิดความผิดพลาดในส่วนไหน จึงไม่มีคนส่งของมา

ตอนนี้ผมก็พยายามช่วยเหลือทางร้านเค้าอย่างเต็มที่เพราะหลังๆ การ์ด F.....A เริ่มมาตีตลาดที่ร้านบ้างแล้ว

คิดว่าหลังจากนี้คงมีอะไรดีขึ้น

ช่าย ><" แม้ผมเองจะเล่นเป็นนิดหน่อยแต่ก้พอเป็นแต่ไม่เก่งมากและไม่เคยคิดจะไปเล่นเพราะชอบ smn มากกว่า แต่อยากจะบอกให้ทราบไว้ว่าคนที่เล่นซัมในร้านสาขาปิ่นเกล้านั้น แทบทุกคนหันไปเล่น F...a เยอะเอาสะมากๆ เพราะว่าที่ปิ่นเกล้าไม่มีอะไร update เกี่ยวกับ smn เลย แม้กระทั่งผมบางครั้งไม่มีคนเล่น smn ด้วยต้องหันไปดู f...a เพราะเบื่อมากๆจริงๆ และขนาดจัดจ์มาบ่อยๆ แต่ก้ไม่มีการแข่งขันเพราะคนไม่ถึง 4 คนด้วยซ้ำไป.......

Member

Email
« Reply #25 on: January 09, 2007, 11:03:34 PM »

ไม่รู้มันเป้นอะไรสำหรับที่นี่  เวลาคนมีครบ(หรือมาเยอะ) จัดจ์ก็ไม่มา เลยไม่แข่ง   พอจัดจ์มาคนก็ดันมีมาแค่ 2 -3 คน  เหมือนมันเป็นอาถรรพ์ยังไงไม่รู้     

ทางร้านคงคิดว่าอัพเดตไป คนก็ไม่มาเข้าร้านเพิ่มขึ้นมาก็ได้  เพราะมันอาจจะไม่คุ้มกับเงินที่เสียไปอะครับ

Toys,,*
Member

Email
« Reply #26 on: January 10, 2007, 01:47:16 AM »

คือที่ผมมาพูดเพราะอยากทราบที่ว่า ทางร้านนั้นปฏิเสธการรับของ รับหนังสือเองหรือว่าของไปไม่ถึงอ่ะครับ ถ้าร้านปฏิเสธเองก้ทำใจครับ แต่ถ้าของไม่ถึง อยากให้เร่งครับ เพราะต้นกล้าก้ปฏิเสธของไปแล้วร้านหนึ่งครับ

Felasia knight
Guest
« Reply #27 on: January 10, 2007, 01:54:45 AM »

เท่าที่ฟังมานะครับ

ปกติแล้ว ที่ร้านจะสั่งไว้ "ถ้ามีอะไรใหม่ ก็ให้มาส่งที่ร้าน"  แต่เดี๋ยวนี้ ก็ไม่ทราบเหมือนกันว่า ทำไมคนส่งมันหายไป !?

ส่วน เจ้าของร้าน ก็ไม่ค่อยใส่ใจเท่าไหร่ ( ไม่ค่อยตามเรื่องว่างั้นเถอะ 
sun -:-
Member

Email
« Reply #28 on: January 10, 2007, 12:29:03 PM »

ผมเดินเข้าไปเสนอของ แก่เจ้าของร้านแล้วคับ ตัวK Bank เจ้าของร้านเองล่ะ แต่เขาบอกว่า “ช่วงนี้SMNมันเงียบๆ เลยไม่ค่อยอยากเอามาขาย เพราะไม่ค่อยมีคนมาซื้อ และเด็กมาเล่นน้อยลงด้วย เลยขายของเก่าไปก่อนน่ะคับ” ผมเลยอยากบอกกับน้องๆแถวนั้นว่า หากต้องการซื้อสินค้าล่ะก็ มาภิรมย์ก็ได้น่ะคับ ไม่ไกลเท่าไร

Toys,,*
Member

Email
« Reply #29 on: January 10, 2007, 10:45:04 PM »

ของเก่าหมดเกลี้ยงแล้วนะ....

ภิรมย์ไปไงอะ

Pages: [1] 2  All
  Print  

Jump to: