Summoner Master Forum
October 07, 2024, 11:30:14 PM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length
News: ประกาศใช้เวบบอร์ดใหม่ http://www.stmagnusgame.com/webboard/index.php

Home   Help Login Register  
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: [report]งานSMN พบคุณครู ณ เตรียมน้อม : โครงงาน SMN ขอบคุณทีมงานทุกท่าน  (Read 3911 times)
0 Members and 8 Guests are viewing this topic.
Immortal-th
Member

Email
« on: December 18, 2006, 10:47:18 PM »

รายละเอียดโครงงานดูทีนี่ครับ CLICK

ก่อนอื่นขออภัยที่ตั้งกระทู้ล่าช้าจากวันจัดงานมาตั้ง 10 วันนะครับ (เนื่องจากรอเวลารับรูปนิดหน่อย)

งานที่จัดขึ้นก็เป็นงานเปิดตัวการ์ดเกม SMN ในโรงเรียนของผมอย่างเป็นทางการ ในวันงานห้องสมุดโรงเรียน ครับ
โดยการจัดงานครั้งนี้ก็เป็นการประสานงานผ่านกลุ่มโครงงานการ์ดในโรงเรียน กับ CM เอก ครับผม

กระทู้นี้ตั้งขึ้นเพื่อลงภาพในงานให้ชมกันครับ รวมทั้งเป็นกระทู้ขอบคุณทางทีมงานและบริษัทครับ

ภาพคนในกลุ่มโครงงานครับ จริงๆมี12 คน แต่ม.ปลายทำเรื่องลาเรียนไว้แค่ 5 คน ส่วนม.ต้นลาได้หมด เลยอยู่ในรูปกันแค่นี้

CM เอก CM เบียร์ พี่สมบัติ(ขออภัยถ้าจำชื่อผิดนะครับ) และพี่ๆทีมงานหญิงอีก 3 ท่าน ที่ช่วยให้งานประสบความสำเร็จ

ก่อนงานเปิด วอร์มๆกับCMกันก่อนเลย

ถึงเวลาเปิดงาน ท่านประธาน ผู้อำนวยการโรงเรียน มาทำพิธี

เปิดงานเสร็จ (ประมาณ 9.00 น.) ก็มีนักเรียนให้ความสนใจมากมาย แจกใบปลิวกันไม่ทัน

อาจารย์หลายๆท่านก็ให้ความสนใจ และเข้าใจว่าการ์ดเกมไม่ใช่การพนัน (เป็นอีก 1 เป้าหมายของโครงงาน ที่ต้องแก้ความเข้าใจผิดเหล่านี้)

โชว์รางวัลจับฉลาก

จากนั้นก็ลุย จับฉลากกันอย่างเมามันส์

โดยงานนี้จับฉลากถูกให้ความสนใจมากที่สุดเลยทีเดียว

บรรยากาศโดยรวม

มีผู้เล่นใหม่ให้ความสนใจเยอะมาก จนทีมงานไม่พอ กลุ่มพวกเราจึงต้องร่วมด้วยช่วยกันสอน

สลิงกิ้ง (ระวังนะ~! พี่เอกถืออาเทน่าอยู่!)

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณบริษัท Phenomenon Party ที่ทำการ์ดเกมดีๆออกมาให้เล่น และให้ความสนับสนุนแก่โครงงานของเรา
ขอบคุณพี่เอก พี่เบียร์ พี่ๆทีมงาน ที่ให้ความช่วยเหลือ และทำงานร่วมกับพวกเราอย่างเป็นกันเอง แม้พึ่งเคยเจอกันเพียงครั้งแรก
ส่วนโครงงานของพวกเรานั้น ก็ได้ดำเนินงานมาถึงปีที่ 2 แล้ว และก็คงจะทำต่อไป เพื่อให้บรรลุจุดประสงค์ของโครงงานการ์ดเกมในโรงเรียนนี้ครับ

ขอบคุณครับ
« Last Edit: January 09, 2007, 02:49:26 AM by [HOLYMAN] » Logged

Suchan.poloplow
Member

Email
« Reply #1 on: December 18, 2006, 11:10:49 PM »

น่าสนุกจังเลย  อยากให้ไปจัดที่โรงเรียนเราบ้างจัง

Little Lamb, the Little Angel
Administrator
Member

Email
« Reply #2 on: December 19, 2006, 03:15:35 AM »

ขอบใจมากจ๊า  เดี๋ยวจะเอาลงไวเซอร์น๊า

Immanuel(MichaelPaul)
Member

« Reply #3 on: December 19, 2006, 04:43:51 AM »

อ่า...... ทำไมรู้สึกตัวเองเตี้ยจังหว่า  (จากรูปหมู่บนสุด)

เซนต์ แมกนัส
Administrator
Member

« Reply #4 on: December 22, 2006, 06:47:20 AM »

อ่า...... ทำไมรู้สึกตัวเองเตี้ยจังหว่า  (จากรูปหมู่บนสุด)

นั่นสิ ดำอีกตะหาก

Member

« Reply #5 on: December 22, 2006, 07:37:41 PM »

นั่นสิ ดำอีกตะหาก
แหงะ 

Immortal-th
Member

Email
« Reply #6 on: December 22, 2006, 08:25:21 PM »

ดำเพราะแสงแหละครับ ตอนนั้นมันมืด แสงน้อย (นี่ก็พยายามปรับแสงก่อนลงภาพแล้วนะ - -" ไม่ปรับนี่ ไอมืดทุกคนเลย)

St. Liberta`
Member

Email
« Reply #7 on: December 23, 2006, 02:45:11 AM »

มีนำล่องที่ กทม. แล้ว ตจว. อยากได้มั้งครับ

คิดจำทำเมื่อไหร่มา ราชบุรีก่อนเลยนะคับ

Immortal-th
Member

Email
« Reply #8 on: December 23, 2006, 04:02:57 AM »

โครงงานของผมกลายเป็นนำร่องไปแล้วแฮะ

สนับสนุนให้โรงเรียนอื่นๆจัดตั้งโครงงานการ์ดครับ (ถ้ายังไม่มีเป็นชมรมในโรงเรียน) กล้าคิด กล้าทำ อาจารย์คงไม่ว่าอะไร

แถมช่วยปรับความเข้าใจด้วย

-Maguz-
Guest
« Reply #9 on: January 08, 2007, 11:59:00 PM »

อยากมีมั่งจังเลย
kantkung
Member

« Reply #10 on: January 09, 2007, 01:57:14 AM »

อิจฉาจังเลยยยย

โรงเรียนผม ผอ. เข้าใจว่ามันไม่ใช่ไพ่ มันเป็น"การ์ด"
แต่ครูที่ปรึกษาผมคงห่างไกลความเจริญ T-T บอกว่า จะบอกผู้ปกครองในการประชุมครั้งต่อไป
  T-T ต้องหามุมอับเล่นการ์ดหลบอาจารย์ที่ปรึกษาทุกวันเลยยย

อยากให้มีแบบนี้ที่  ร ร ผมมั่งอ่า

Member

« Reply #11 on: January 09, 2007, 03:16:10 PM »

โรงเรียนผม ผอ. เข้าใจว่ามันไม่ใช่ไพ่ มันเป็น"การ์ด"
แต่ครูที่ปรึกษาผมคงห่างไกลความเจริญ T-T บอกว่า จะบอกผู้ปกครองในการประชุมครั้งต่อไป
  T-T ต้องหามุมอับเล่นการ์ดหลบอาจารย์ที่ปรึกษาทุกวันเลยยย

อยากให้มีแบบนี้ที่  ร ร ผมมั่งอ่า
ลองปรึกษากับอาจารย์ที่ทำงานเกี่ยวกับการตั้งชมรม อธิบายข้อดีข้อเสีย แล้วพอเวลามีงานเกี่ยวกับวิชาการ ก็ลองขอท่านอาจารย์ตั้งซุ้มดูสิครับ โดยในซุ้มมีออธิบายว่า Summoner Master คืออะไร ประโยชน์ ข้อดี ข้อเสีย ของมันนะครับ

ปล. เจ้าของกระทู้ลองแนะนำเพื่อนๆดูสิครับว่าทำยังไงมั่งในการขออาจารย์

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #12 on: January 09, 2007, 04:56:30 PM »

ชอบภาพ Heaven Knight อะ สวยดีอะ เอามาจากไหนหรอคับ

S_A_Y
Member

Email
« Reply #13 on: January 09, 2007, 10:50:08 PM »

ขอแสดงความยินดีกับน้องๆ โรงเรียนเตรียมน้อมด้วยนะครับ ไม่ต้องเล่นการ์ด SMN หลบๆ ซ่อนๆ กันต่อไป 

Immortal-th
Member

Email
« Reply #14 on: January 10, 2007, 12:38:36 AM »

ปล. เจ้าของกระทู้ลองแนะนำเพื่อนๆดูสิครับว่าทำยังไงมั่งในการขออาจารย์

การขออาจารย์ ไม่ใช่เรื่องยากครับ แต่ มันต้องใช้เวลา
เอาง่ายๆก็ อันดับแรก ให้หาอาจารย์ที่ "เข้าใจ" พวกเราก่อนครับ (ยิ่งถ้าไม่คัดค้าน หรือมีความสนใจในการ์ดเกม จะดีมาก) อย่างพวกผมก็ได้อาจารย์ที่ดูแลงานห้องสมุด ซึ่งเขาเคยคิดที่จะจัดกิจกรรมแบบนี้อยู่แล้ว เพราะเห็นเด็กเล่นเยอะ
พอเรามีอาจารย์ที่ไม่คัดค้านเป็นเสียงให้เราแล้ว เรื่องราวต่อๆไปก็จะง่ายขึ้นครับ ก็ให้อธิบายกับอาจารย์ต่างๆที่คอยเข้ามาถามเราเวลาเล่นการ์ด ซึ่ง ต้องมีแน่นอนอยู่แล้ว เพราะในตอนแรกจะคิดว่าเป็นการพนัน
แล้วหากอาจารย์เหล่านั้นยอมเข้าใจ เราก็จะได้ฐานเสียงเพิ่มขึ้นครับ หากอาจารย์เขาจะริบ ไม่ฟังเหตุผลแบบหลังชนฝา ก็ให้พาไปคุยกับอาจารย์ท่านอื่นๆที่ยอมเข้าใจพวกเรา
ให้ผู้ใหญ่คุยกับผู้ใหญ่ จะง่ายกว่าครับ แล้วเรื่องราวก็จะไปได้ดีเอง
จากนั้นจะทำเรื่องขอตั้งชมรม หรือจัดตั้งกิจกรรมอะไร ก็ต้องฟังความเห็นจากทางอาจารย์ด้วยครับ

ในเมื่อพึ่งที่ปรึกษาไม่ได้ ก็ต้องพึ่งอาจารย์ท่านอื่นแล้วหละครับ คงไม่คิดแบบนั้นกันทั้งโรงเรียนหรอกครับ
หรือไม่ ถ้ามีโอกาสติดต่อกับท่าน ผอ. โดยตรง จะลองดูก็ไม่เสียหายครับ
เพราะกลุ่มพวกผมก็เล่นกันตรงๆแบบนั้นเหมือนกัน ทำเรื่องผ่านอาจารย์ห้องสมุด เข้าห้องผอ. เลย (ถึงแม้จะดูห่ามๆไปบ้าง ซึ่งคิดว่าดำเนินงานคราวหน้าจะทำให้ดูเป็นเรื่องเป็นราวมากขึ้น)

ชอบภาพ Heaven Knight อะ สวยดีอะ เอามาจากไหนหรอคับ
ความลับครับ - -+

Phenomenon Knight
Judge
Member

Email
« Reply #15 on: January 10, 2007, 06:01:26 PM »

เหมือนเคยเห็นมาก่อนนะ แต่นึกไม่ออกว่าเห็นที่ไหน ::)

หรือว่า...เป็นเดจาวู

artzahub
Member

Email
« Reply #16 on: January 10, 2007, 07:08:59 PM »

อยากให้มีที่ร.ร.เราบ้างจัง

เหมือนเคยเห็นมาก่อนนะ แต่นึกไม่ออกว่าเห็นที่ไหน ::)

หรือว่า...เป็นเดจาวู

พูดถึงแล้วอยากดูจัง  ได้ดูแค่ตัวอย่างหนังอะ  ฟังดูแล้วน่าต้นหาดีมันคืออาไรอ่า  ช่วยบอกที

Pages: [1]
  Print  

Jump to: